[Quận 1] Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 7 của 7
Like Tree11Cảm ơn
  • 6 Post By
  • 1 Post By
  • 1 Post By
  • 1 Post By
  • 1 Post By
  • 1 Post By
Like Tree
12728

Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa

WindyKim's Avatar
    Đang ở
    unknown

Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa

Sài gòn nói nhiều quán ăn vặt cũng không nhiều mà ít cũng không ít. Nhưng mà ngặt nỗi mỗi lần tụ tập đi đâu với đám bạn là lại đau đầu việc chọn địa điểm (9 người 10 ý đó mà). Hôm rồi cả đám lang thang ra nhà thờ Đức Bà xong rồi chạy xe vòng vòng 1 hồi sau lạc ra bên đường Đinh Tiên Hoàng luôn ( mình cũng hơi thuộc dạng trí nhớ cá vàng đó mà ). Đi ngang đây mới thấy quán Sữa dừa 8tin này nè, quán thấy cũng xì-tin lắm nên là nguyên đám quyết định nhào zô liền.
    Giá cũng ok hợp cho sinh viên lắm nha từ : 23k - 35k ( đặc biệt là có thẻ sinh viên sẽ được giảm thêm 20%, nghe là thích rồi )
    Mở cửa từ : 9h - 22h mỗi ngày

Địa chỉ: 33 Đinh Tiên Phường Dakao Q1 (các bạn đi đường Nguyễn Thị Minh Khai đến ngã tư Đinh Tiên Hoàng quẹo trái chạy khoảng 700m là thấy nha, nằm bên tay trái luôn)
    Bên ngoài quán nè
    14831430284 597a80a4af z - Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa

Tên quán là sữa dừa 8tin thì cũng đoán ra được món đặc trưng của quán là gì rồi ha . Chị nhân viên recommend với mình là sữa dừa hạt sen với sữa dừa đậu đỏ là ngon nhất nên mình gọi luôn món sữa dừa hạt sen

14824714362 042f996fca z - Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa

Sữa dừa hạt sen 29k - thơm mùi dừa và hạt sen, có hạt sen băm nhuyễn nữa vừa uống vừa nhai nhai cho zui miệng , nhưng mà mau ngán lắm bạn nào không thích béo thì chọn món khác nghen

14638376650 2fb0544748 z - Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa

Bạn mình thích trà xanh nên gọi món Trà xanh latte 35k, hơi tiếc vì ở đây chỉ có 2 loại bình, để trong cái bình này không chụp được cho các bạn xem . Trà xanh ở đây thơm nhưng không quá đắng phù hợp cho mấy bạn muốn thử món latte nè

14638533527 0bdcb6937b z - Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa

Thấy pudding ở đây cũng có nhiều người khen nên bọn mình gọi thử - Pudding trà xanh 20k - theo mình cảm nhận thì hình như trà xanh hơi ít nên khi ăn không có mùi trà xanh lắm bù lại phần pudding phía dưới rất là béo luôn nha dễ gây nghiện lắm

Ly bên cạnh là Sushine 29k (có thơm, chanh, lòng đỏ trứng gà): lúc đầu mình cũng hơi ngại vì nghĩ trứng gà sống chắc sẽ có vị tanh nhưng khi uống rồi thì hoàn toàn ngược lại nha, thơm với chanh đã làm dịu đi mùi tanh của trứng. Chua chua ngọt ngọt ăn với pudding đỡ bị ngán lắm nhưng bạn nào bụng yếu không ăn được trứng gà sống thì mình ko recommend nha

14821985711 fbdc210877 b - Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa

Pudding cà phê 20k luôn: trên bề mặt có thạch cà phê nữa đó, dai dai nè ngon lớm nha

14805120406 516cc55ba8 z - Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa

Pudding chanh dây 20k: có bạn nào sợ béo mà vẫn muốn thử ăn pudding thì mình gợi ý nên gọi món này nè. Phần pudding phía trên chua chua ăn chung với phần béo béo phía dưới toẹt vời luôn .

Hôm đó quán có pudding trà xanh, chanh dây, cà phê với phúc bồn tử (rasberry ý). Ăn hết 3 loại rồi nên quyết định thử luôn loại còn lại luôn

14847975953 91de7bb4cc z - Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa

Pudding phúc bồn tử 20k : hơi thất vọng về món này chút không có gì đặc biệt lắm.
    Àh mà ngoại trừ 4 loại pudding này ra còn có thêm pudding vanila với pudding chocolate nữa nha.

14821985161 5a37a9b290 z - Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa

Ở đây cũng có bán bánh nữa nè: flan gateux, cheesecake chanh dây còn loại nữa là gì mình quên rồi , do no quá nên chưa thử được để lần sau quay lại ăn rồi review típ hen

14821983901 e06a6c5b9b z - Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa

14638369540 f63d9f6dc2 z - Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa

Quầy pha nước nè, có menu ở đây luôn cho ai muốn order ở ngoài rồi vào trong ngồi . Có nguyên gia đình vịt vàng để trang trí trên quầy luôn dễ thương quá

14638443528 f9202d7536 z - Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa

Không gian bên trong thì hơi nhỏ nhưng trang trí thì cũng lạ, mấy bạn nào thích selfie thì zô đây có mấy cái background cũng toẹt lắm nha

14647577919 5727acf417 z - Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa

14811251506 d2704008bf z - Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa

Menu của quán nè , chữ chút xíu àh các bạn coi thì zoom lên nha

14854112913 917bdd263a z - Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa

Có cái này cũng hay lắm nè mà chỉ dành cho mấy bạn nào xài điện thoại hệ điều hành Android thôi nha IOS thì ko được nè, hơi tiếc chút xíuuuuu

14811295446 bb5c152a15 z - Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa

14833917252 3ec78c7699 z - Sữa dừa 8tin - Ai là fan của pudding với sữa dừa thì vào tham khảo nhaaaa

Mỗi lần bạn đến quán nhớ scan cái hình trên tấm bảng áh, rồi tiệm sẽ check. Mỗi lần như vậy bạn tích được 3k đủ 20k thì có thể trừ thẳng trên bill mà bạn đến quán ăn vào ngày hôm đó luôn. Mấy bạn sử dụng hệ điều hành Android thích nha, ganh tị ghê àh

Theo mình thì quán này có mấy món cũng lạ, phù hợp cho túi tiền sinh viên nè. Còn các bạn nào chán uống cà phê rồi thì rủ bạn bè, người yêu qua đây đỗi gió chút cũng được, trang trí cũng lãng mạn lắm không thua cho mấy quán cà phê "sang chảnh" này nọ đâu.

Điểm cộng: giá tiền phù hợp, thức ăn uống ngon, nhân viên lịch sự, lễ phép
    Điểm trừ: không gian nhỏ
    Lần sửa cuối bởi WindyKim, ngày 06-08-2014 lúc 02:39 PM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Đang ở
    ngôi nhà nhỏ trên thảo nguyên :v
    nhiều món, hấp dẫn quá, nghe nói có món bánh gì sốt chanh dây á, bạn thử chưa?

Cáo Nham Nhở's Avatar
    í nhiều món hay nè, mà cái ly vậy ko thấy bên trong thấy bớt húp dẫn đi nhiều mà mình thik trà xanh đậm đậm vs đắng hơn, lạt lạt chán lắm

Cường Sirô's Avatar
    Đang ở
    Xa Lắm
    Hôm bữa mới ghé uống sữa dừa chocolate, thấy cũng được chứ không ngon lắm!
    Sống để ăn...
    ...hay ăn để sống...
    ...không quan trọng!
    Miễn là mỗi ngày đều có đồ ăn ngon dâng lên miệng là được!

WindyKim's Avatar
    Đang ở
    unknown
    cheesecake chanh dây đó bạn, mà do lúc đó do mình no quá nên không order ăn thử, lần sau có đi mình sẽ review phần bánh ^^

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi nhimxiu Xem bài viết
    nhiều món, hấp dẫn quá, nghe nói có món bánh gì sốt chanh dây á, bạn thử chưa?
    cheesecake chanh dây đó bạn mà do lúc đó mình no quá nên không chụp hình được, lần sau có đi mình sẽ thử món bánh rồi review tiếp nhen ^^

Trích dẫn Gửi bởi Cáo Nham Nhở Xem bài viết
    í nhiều món hay nè, mà cái ly vậy ko thấy bên trong thấy bớt húp dẫn đi nhiều mà mình thik trà xanh đậm đậm vs đắng hơn, lạt lạt chán lắm
    Đúng là cái bình này nhìn bên ngoài dễ thương nhưng lại không thể được sự hấp dẫn của nước. Còn nếu bạn thích uống đâm đà thì kêu mấy chị nhân viên giảm độ ngọt lại, pha mùi matcha đâm lên, được hết nha bạn

Trích dẫn Gửi bởi Cường Sirô Xem bài viết
    Hôm bữa mới ghé uống sữa dừa chocolate, thấy cũng được chứ không ngon lắm!
    Quán này nói đăc trưng là sữa dừa nhưng mình cũng thấy không xuất sắc lắm, bạn thử trà xanh latte đi ngon hơn đó

mangekyouitachi's Avatar
    Quán trang trí đẹp quá, giá cả cũng ok nữa

WindyKim's Avatar
    Đang ở
    unknown
    Trích dẫn Gửi bởi mangekyouitachi Xem bài viết
    Quán trang trí đẹp quá, giá cả cũng ok nữa
    thế đã đi thử chưa bạn ơi ??? ^^