Today Chè - Cho Ngày Ngọt Ngào Hơn
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 10 của 10
    comchiencaman's Avatar

Today Chè - Cho Ngày Ngọt Ngào Hơn

Today Chè
    159/12 Điện Biên Phủ, Q1 (qua ngã tư Phùng Khắc Khoan, hẻm nhỏ bên tay phải)

Chè Bình Dân, Máy Lạnh
    Mở cửa từ 11am đến 10pm (CN nghỉ)
    Giao hàng Q1, Q3 từ 12 - 5pm

DT: 08 38 22 29 27

Nếu có lúc chợt thèm đồ ngọt mà đang ở gần khúc công viên Lê Văn Tám, các bạn có thể ghé vào quán Today Chè. Quán nằm trên con đường đông đúc Điện Biên Phủ, mà lại trong hẻm nên nếu ko để ý, các bạn sẽ vô tình xẹt ngang quán mà ko hay đó nghen. Mình phát hiện quán này lúc đi ăn quán nướng thịt cười thôi.

Quán nhỏ, nhưng máy lạnh chạy ào ào. Đi buổi trưa còn được nghe nhạc Khánh Ly . Quán trang trí đơn giàn nhưng dễ thương. Một trong những điểm làm mình rất có cảm tình với quán là vừa dựng chống xe là có 1 em trai đỡ và xếp xe ngay ngắn jùm mình liền.

Menu gồm có 18 món chè nóng,6 món chè lạnh và các món ăn vặt khác
    che2 - Today Chè - Cho Ngày Ngọt Ngào Hơn

2 lần ghé quán thì mình đã test: sương sa hột lựu (cực ngon với nước cốt dừa tươi), chè 3 màu (cũng rất rất ngon), chè bà ba, ya-ua. Món mặn mình chưa có dịp thử, nhưng nghe nói bò kho & cari ở đây popular lắm.

sương sa hột lựu: lâu lắm lắm rồi mình mới có dịp được thưởng thức lại nước cốt dừa tươi. Thấy bjo đa số là nước dừa nấu sệt sệt ko ah. Đúng như tên gọi, món này chỉ có sợi sương sa cắt sợi nhuyễn (như sợi bún), củ năng (hột lựu) màu xanh, vàng & đỏ, Cuối cùng là ít đậu xanh cà. Tất cả đều là home made (ăn khác với những tiệm chè khác hoàn toàn). Mình cực kì kết món này. Lần đầu tiên ghé quán là 8pm, thích món này đến nỗi ngày mai nằng nặc bf chở đi ăn lần nữa. hihihi

che1 - Today Chè - Cho Ngày Ngọt Ngào Hơn

chè 3 màu: gồm đậu trắng, đậu đỏ và đậu xanh với nước cốt dừa tươi. Đậu rất bùi và nhiều. Thậm chí mình thấy còn chất lượng hơn cả quán chè Bé Ba chợ Bến Thành (bjo lên 25k/ ly rồi). BF mình thì thích món này hơn sương sa hột lựu xíu. Ah, lí do mình ko thích món này nhất là vì bôt báng trong món này dai quá. Nếu quán thay bằng bánh lọt chắc có thể ngon hơn

13032012760 - Today Chè - Cho Ngày Ngọt Ngào Hơn

Chè bà ba: khoai lang, khoai mì và bột (ăn dai dai). K ngon và đặc biệt = 2 món chè lạnh kia

Ya-ua: ngon, ko mềm cũng ko cứng quá.

Phục vụ dễ thương và nhanh. Ah wên, ly nước trà rất thơm mùi lá dứa. Nếu các bạn có ghé qua và test món mặn thì share review với nhé

Thanks!

2. Xem thêm review nổi bật khác

Lydia's Avatar
    ...lần đầu nhìn ly chè mà thấy thèm...
    ...dạo này xì trét quá đổi tính lun chờy ơy...
    .....................Beauty is in heart......................
    ................Not in face.............
    ♥¯º• …Lydia …•º¯♥

Nhìn quán cũng lịch sự hen :-? Nhìu loại chè Nam bộ. Để ghi nhớ rồi ghé test hàng

comchiencaman's Avatar
    chưa mem nào test thử quán chè này sao? hic hic

quán bình dân quá xá cà xa haha lại gần nhà mình nữa, quánh dấu, hôm nào ghé thử ^^

đánh dấu

HamaTuki's Avatar
    Đang ở
    unknown
    Nhìn có vẻ hấp dẫn

chè ngon quá bạn ơi.

Có vẻ hấp dẫn nhỉ
    https://abientan.com/
    Mua bán biến tần servo plc
    https://abientan.com/

Note lại mai mốt rủ bạn tới thưởng thức

______