1 địa điểm món ăn hà Nội mà các bạn sẽ cảm thấy hối tiếc nếu bỏ lỡ..
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 2 của 2

1 địa điểm món ăn hà Nội mà các bạn sẽ cảm thấy hối tiếc nếu bỏ lỡ..

*****MÓN NGON HÀ NỘI giữa SÀI GÒN*****
    ------------------------------
    Phone: 01688 - sáu bảy tám - 068
    (Mình sinh năm 1982 cho các mẹ tiện xưng hô ạ)
    Địa chỉ: 30/31 Calmette, Phường Nguyễn Thái Bình, Quận 1
    (Đây là địa chỉ nhà m, ko phải cửa hàng các mẹ nhé)
    Facebook: https://www.facebook.com/pages/Món-n...8102232?ref=hl

Đây là feedback của các mẹ đã ăn món ăn nhà m nhé...

Trích dẫn Gửi bởi brightmoon82 Xem bài viết
    Hôm qua mình order món nem tai, nem ốc và thịt bò khô, công nhận là rất ngon và đặc biệt là đúng chất HN hihihi... Mình rất thích vị xả trong thịt bò khô, rất vừa với khẩu vị nhà mình vì không quá cay Tks chủ top nhiều nhé, mấy bữa nữa mình sẽ order thêm món chả cá ăn thử (lâu lắm rồi không được ăn món này nên thèm quá)
    Trích dẫn Gửi bởi Bun Bí Bo
    Chào bạn, hôm qua nhà mình ăn hết veo 2 suất bún đậu và 10 cái nem. Nem cua bể thơm ngon vừa miệng lắm, mình rán lại cho nóng nên ăn ngon hơn. Còn bún đậu thì oxa mình nói hình như bạn có cho 1 ít giấm bỗng hay cà cuống thì phải, không biết đúng không hihi nhưng đúng là không ngọt đúng vị Bắc, ngon bạn ạ. Cảm ơn bạn, sẽ ủng hộ thường xuyên và đang chờ đợi món khô bò của nhà bạn đấy.
    Trích dẫn Gửi bởi Huyen Thi
    Ở SG mở nhiều quán bún đậu nhưng k đi ăn vì đều nghe là ko đc ngon lắm, ăn cho có vị thôi, tình cờ dạo webtretho thì em thấy topic của c nhào vô coi liền, thấy khen qa chừng nên e cũng thử ăn coi sao, nhà e từ gò vấp bò sang c lấy đó ạ. Đúng là ko làm e thấy vọng, thiệt tình e chưa bao giờ ăn đậu nào béo như vậy, nem cua bể thì ngon tuyệt, hihi, em sẽ giới thiệu cho bạn bè và thường xuyên ủng hộ bà chủ dễ thương, chỉ tiếc là c ko mở quán nên khi nào rãnh thì e mới order để mang về nhà ăn hihi
    Trích dẫn Gửi bởi Thu Le
    Bún đậu đúng chất Hà Nội luôn .. Ngon cực .. Cạnh tranh bún đậu cô khàng nè ..
    Trích dẫn Gửi bởi Thu Hà Xem bài viết
    chả cá ngon lắm bạn ơi, mắm tôm mình muốn có thêm chút nữa vì ngon quá ^^, và hình như thiếu chút lạc rang
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyen Vudang
    ngon lam chi thuy oi!!!may nguoi do an het dau con co hai mieng nho xiu!!!!hom nao fai dat chi an cho da
    Trích dẫn Gửi bởi sushi_heoquay Xem bài viết
    chị ơi em ăn bún đậu rùi chị,lần đầu tiên ăn bún đậu thấy rất ngon và lạ miệng heheh,em dân nam nên ăn hơi ngọt 1 chút,vắt thêm mấy quả tắc vào nữa,cắt thêm ớt,bỏ chút xíu đường chua choa ngon quá 1 tô ăn là no luôn,nem tôm cua bể ăn cũng ngon,bữa nào em thèm rồi thử ăn bún chả và chả cá nữa hihi chúc chị bán đắt hàng nhé,lần sau em nhờ ox qua nhà chị lấy luôn đỡ tốn tiền ship mà mua thêm đồ ăn heheh
    Trích dẫn Gửi bởi gaponk Xem bài viết
    Em là người order hàng mà bị chị giao chậm ở đợt vừa rồi nè chị. Đúng là lần đầu ăn thử mà bị như vậy thất vọng thiệt, chị gọi em lúc 4h mà mãi 9h30 mới giao, rồi thì sáng hôm sau em mở ra thì lại chỉ có 3 món bún (bún đậu, bún chả, và bún chả cá) , còn nem e đặt thì không thấy đâu, cái em muốn thử nhất là nem ấy, đã vậy em lại không thấy bất kỳ bịch nước chấm nào, ngoài bịch mắm tôm nhỏ xíu. Thất vọng tràn trề, vì bún ngon hay không là phụ thuộc nước chấm, em chán nên bỏ vô tủ lạnh luôn, nhưng tới trưa em tiếc mấy bịch bún nên lại mò tự chế biến nước mắm (em vụng cực kỳ vụ nấu ăn), rồi pha mắm tôm, chiên đậu, áp chảo chả và cá. Em ngồi ăn mà hết giận chị luôn. chả mềm và béo, cá thì k tanh và rất vừa miệng. Đúng như em từng ăn ngoài hà nội. Tiếc rằng không có nước chấm chị làm, chắc còn ngon nữa. Đúng là từ thất vọng đến hài lòng. Nhưng em vẫn giận chị 1 chút đấy nhé, làm em ăn ngon không được trọn vẹn.
    Lần sau chị nhớ đền bù cho em nhe.
    Trích dẫn Gửi bởi dongvycr Xem bài viết
    Mình chưa ăn bún đậu bao giờ, nghe ông xã khen lắm nên đặt thử. Cám ơn bạn hôm nay được một bữa thật ngon. :-). Mình chưa có kinh nghiệm với bún đậu nên để nguội, chỉ chiên lại nem ốc thôi. Ông xã về mới nói bún đậu phải nóng, nên mình mới hâm lại. Ăn ngon thật là ngon. Mắm tôm, đậu hũ, rau, nem tai, nem ốc... Ôi cái gì cũng ngon hết. Nem thịt và cua thì mình để chiều mới chiên lại cho con ăn.Lần sau mình sẽ nhờ xe ôm đến lấy để bạn khỏi đi giao. Giữa trưa thấy bạn lặn lội giao hàng thấy thương bạn quá!Lần sau mình sẽ nhờ bạn cuốn nem để ngăn đá rồi về chiên ăn dần. Mình thich món nem ốc của bạn rồi. Cám ơn bạn nhiều lắm.
    Trích dẫn Gửi bởi Kim Vân
    E La ng order bun dau cua c day,bun rat ngon,co dịp e se thu bun khac nua nhe,chuc c dat hang
    Trích dẫn Gửi bởi Le Thi Yen Phuong
    Bún chả ngon tuyệt ...
    Trích dẫn Gửi bởi Luna
    He he, bữa mua nem mà quên mất ghi feedback nè, hihi. Bữa mua về 1 mình mình quất 10 cái luôn, chiên giòn rụm. Mình đặc biệt thích nem cua Mốt cho mình nước chấm nhiều hơn nha vì mình thích nước chấm lắm, chang vô ăn với bún và nem rất ngon ^^ Chẹp chẹp! ^^
    Trích dẫn Gửi bởi dinhnguyen
    Moi phat hien trang web nay co ban do an bac, mung qua troi. Hom bua minh dat 2 phan cha ca la vong an thu, dung chat cha ca la vong ngoai bac luon. trong nay kiem duoc hang co mam tom ngon rat la kho, vay ma cho nay lai co, ca duoc tam cung rat vua nen nhin chung la an rat ngon. Bua do dat an thu nen dat co 2 phan thoi ma nhung 4 nguoi an lan. hic his, moi nguoi tranh nhau an luon, ka ka ka, may ma minh nhanh an duoc nhieu nhat.. )))

Chac chan tuan sau minh se lai an thu cac mon khac cua ban nua, nhung co niem tin roi nen se dat nhieu hon khoi phai mat cong mat suc tranh nhau ma van them thuong, ka ka ka
    Trích dẫn Gửi bởi diep_le
    Đây, mấy hôm nghỉ cuối tuần, m bận ko online feed back cho bạn đc. Hôm nay trả bài nhé. Món bún chả thì ngon, mùi thịt nướng thơm phức, nước chấm pha vừa. Mình vừa ăn vừa xì xụp húp hết cả bát nước chấm. Keke. Xã bảo m ăn tham wa. Nhưng bạn ween ko cho m tỏi & ớt vô bịch. Làm m phải đi đập tỏi vào. Còn món bún đậu mắm tôm thì cho hơi ít mắm tôm, xã nhà t phải bỏ thêm đường vô, nhưng mắm tôm thơm, đặc ko bị loãng & ngọt như các hàng t ăn ở ngoài. Tàu hũ thì béo, ngậy. Chỉ tiếc là không có bún nắm cho đúng vị. Sẽ còn ủng hộ bạn tiếp. Nhưng lần sau nhớ phải cho nhiều mắm tôm hơn nữa đấy nha!^^
    Trích dẫn Gửi bởi behang_vib Xem bài viết
    Mới chén xong 2 suất nem tai ngon đáo để, sang tuần cho c 2 suất bún đậu nhe e!
    Trích dẫn Gửi bởi ylenol
    Mấy món hôm trước ăn vừa miệng bạn nhé, có hương vị Hà Nội ^^
    Mai bạn có giao không?
    Nếu được giao cho mình 1 suất bún chả và 1 suất chả cá lã vọng tới địa chỉ:

Tiền ship là bao nhiêu bạn?
    Có giao hay không thì báo mình sớm bạn nhé (mình thấy bạn có hạn chế địa điểm ship hàng)
    Thanks.
    Tuần này m sẽ bắt đầu nhận lại order Bún chả Hà Nội & Chả cá Lã Vọng nhé.. Nhưng m sẽ chốt lại order vào ngày thứ 5 & trả hàng vào ngày Thứ 6.. Tùy tình hình sang tuần m sẽ nhận lại order bình thường hay ko các mẹ nhé.. Mẹ nào thèm bún chả nhà e thì order đi ạ.. Hihi..

Menu tuần này nhà m gồm có:
    1. Bún đậu mắm tôm.
    2. Bún nem.
    3. Nem tai.
    4. Nem rán các loại.
    5. Chả cá Lã Vọng & Bún chả Hà Nội (thứ 6).
    6. Bò nầm nướng.
    7. Bò beefsteak.
    ^^
    Tết đã đến rồi, nên giá cả mọi thứ dường như đang chạy đua với thời gian.. Nên m đã điều chỉnh giá nha các mẹ.

Nhân tiện làm thịt bò khô gửi ra Hà Nội biếu người thân & gia đình, m đăng luôn lên đây xem mẹ nào có nhu cầu đặt mua thịt bò khô không nhé. Thịt bò khô trong Nam thì khác với ngoài Bắc. M thì ko thích ăn vị thịt bò khô trong này, thấy ngoài Bắc ăn ngon hơn với lại sợ chất lượng không đảm bảo nên toàn tự làm để tủ lạnh ăn dần thôi.

Lưu ý là tất cả đồ ăn m làm m đều chọn nguyên liệu tươi ngon vào sáng sớm để làm, nên thịt bò m lựa cũng là loại ngon, không phải là loại hàng tồn hay giá rẻ, kém chất lượng nhé. Tương ớt m mua để tẩm món thịt bò m lựa loại nhập khẩu của Hàn Quốc trong siêu thị Kmart. M làm hàng gì cũng luôn đặt chất lượng & chữ tâm lên hàng đầu, nên các mẹ không bao giờ cần phải lo về nguồn hàng. Mẹ nào đã từng ăn đồ của nhà m làm rồi thì biết là món ăn nào của m cũng rất ngon bởi vì để làm ra 1 món ăn ngon, thì ngoài thực phẩm tươi mới thì phải có các nguyên liệu ngon mới làm tăng hương vị.

Bây giờ là vấn đề giá cả, thịt bò khô m bán 680k/kg nhé. Đợt vừa rồi m làm 2 đợt thịt bò khô, thịt bò m mua loại đùi lá cọ tươi ngon giá 220k/kg rồi và để làm ra 1kg thành phẩm thì phải cần đến 2,5kg thịt bò tươi đấy ạ. Thịt bò m làm ko có chất bảo quản, cũng ko có phụ gia, nên khi nhận hàng, các mẹ nên để trong tủ lạnh để có thể giữ đồ được lâu ạ.

Đây là thịt bò khô m làm thử cho các mẹ đây ạ.. Lần này m làm cho các mẹ ăn thử nên ko dám cho nhiều ớt, sợ cay quá nhiều mẹ ko quen.. Nhưng hương vị thì vẫn giữ nguyên được mùi thơm của thịt bò nhé..

DSC01008 zps1b677ad8 - 1 địa điểm món ăn hà Nội mà các bạn sẽ cảm thấy hối tiếc nếu bỏ lỡ..

DSC01006 zps8abc74c2 - 1 địa điểm món ăn hà Nội mà các bạn sẽ cảm thấy hối tiếc nếu bỏ lỡ..

Sắp tới m sẽ còn phục vụ các mẹ thêm món "Nộm bò khô Hà Nội ạ".. Hihi.. Món này m phải học làm tương ớt xong thì m sẽ phục vụ các mẹ, vì m sợ mua tương ớt ở ngoài chợ lắm.. Các mẹ chờ nhé.. ^^

148238 382736701813755 1744218984 n zpsac3e94c7 - 1 địa điểm món ăn hà Nội mà các bạn sẽ cảm thấy hối tiếc nếu bỏ lỡ..

** Lưu ý để món ăn được ngon:
    - Tất cả các loại nem m sẽ rán sơ 1 lần rồi ship cho các mẹ. Khi nào ăn, các mẹ rán lại 1 lần nữa cho nem giòn & nóng giùm m nhé. Đồ ăn phải nóng thì mới ngon được ạ.
    - Mẹ nào không ăn được mắm tôm với món "Bún đậu mắm tôm" & "Chả cá Lã Vọng" thì có thể yêu cầu mình pha riêng bát nước mắm nhé.. Đảm bảo món ăn vẫn thơm ngon nhé, chỉ có hương vị khác một chút xíu thôi àh.. ^^
    - Món "Bún chả Hà Nội" & "Chả cá Lã Vọng" m sẽ nướng trên than hoa, nên khi ăn các mẹ sẽ cảm nhận được mùi thơm của thịt nướng nhé. Không giống như nhiều hàng bây giờ toàn sử dụng "áp cháo" thay cho "nướng" đấy ạ.
    - Món ăn sẽ được làm theo đúng khẩu vị của người Hà Nội, do vậy, mẹ nào người miền Nam mà thích ăn ngọt hơn, thì có thể tự pha thêm đường cho độ ngọt vừa miệng nhé..

** Về thực phẩm:
    - Mình đảm bảo lựa chọn những thực phẩm tươi và ngon nhất vào buổi sáng sớm. Các món m nhận order, m sẽ chế biến hết trong ngày, không để đồ đông lạnh ạ. Do vậy, các mẹ nên order trước cho m ít nhất 1 ngày để đảm bảo thực phẩm của m phục vụ tới các mẹ luôn là hàng tươi mới mỗi ngày nhé.

** Về nguyên liệu:
    - Tất cả các nguyên liệu như bánh đa nem, nấm hương, mộc nhĩ, mắm tôm, mẻ chua, thính trộn.. m đều đặt mua từ Hà Nội chuyển vào.
    - Nấm hương m cũng chọn mua nấm hương rừng Sapa, nước mắm Phan Thiết đặc biệt & mắm tôm thì là hàng ngon nổi tiếng nhất nhì, lâu năm ở Hà nội nhé.
    Vì đối với m, phải có những nguyên liệu này thì mới làm nên những hương vị đặc trưng của món ăn. Vậy nên các mẹ có thể hoàn toàn yên tâm về món ăn mang đậm hương vị Hà Nội.

** Cách thức Order:
    Các mẹ Order trực tiếp trên topic ghi rõ giùm m các thông tin sau:
    - Thực phẩm.
    - Số lượng.
    - Địa chỉ.
    - Số điện thoại:

** Ship:
    - Mình sẽ giao hàng quận 1 & các địa điểm giáp với Quận 1. Các mẹ ở xa quá thì có thể thu xếp thời gian qua lấy hoặc là mình sẽ ship hàng đến Công ty các mẹ cho tiện. Mình chỉ muốn được phục vụ các mẹ tốt nhất thôi, mà qua đợt 2 giao hàng vừa rồi, nhà nhiều mẹ ở xa quá, địa chỉ cũng khó tìm, m giao xe ôm chú cũng ko tìm đc nhà, phải cầm hàng về, thêm nữa là như thế cũng ship chậm hàng cho các mẹ khác nữa, nên cũng khó cho mình. Do vậy, mình hy vọng các mẹ thông cảm & chia sẻ.
    - Tùy từng địa điểm mà phí ship sẽ dao động từ 10k đến 30k nhé. M sẽ nhờ chú xe ôm đi đưa giùm, các mẹ thanh toán phí giùm m nhé.

Chúc các mẹ 1 ngày vui vẻ với gia đình thân yêu.

Cám ơn các mẹ đã quan tâm & ủng hộ "Món ngon Hà Nội giữa Sài Gòn".

Và tiếp theo sẽ là giới thiệu về các món ăn Hà Nội nhé, các mẹ tiếp tục theo dõi nha..... ^^

Món ăn Hà Nội từ lâu đã được nhiều người yêu thích bởi hương vị thơm ngon, đặc trưng rất riêng của Hà Nội. Những ai đã từng đến Hà Nội một lần, được thưởng thức Bún chả Hà Nội, Bún nem cua bể, Bún đậu mắm tôm, Chả cá Lã Vọng hay Bò nầm nướng Mã Mây chắc hẳn sẽ nhớ mãi và mong muốn được đến Hà Nội lần nữa có khi chỉ vì những hương vị rất đặc trưng mà nhiều khi khó kiếm ở Sài Gòn.

Với mong muốn được gửi tới những người yêu thích món ăn Hà Nội, m lần đầu lên diễn đàn, mong được các mẹ dành thời gian ủng hộ để m có thêm nhiều nhiệt huyết gửi tới các mẹ nhiều món ăn Hà Nội ngon & đa dạng hơn nữa.

Trước hết, hiện m xin phục vụ các mẹ những món sau đây:

* Bún đậu mắm tôm: Thành phần chính cho món bún đậu mắm tôm gồm có bún tươi, đậu hũ chiên vàng, mắm tôm pha chanh, ớt và ăn kèm với các loại rau thơm như tía tô, kinh giới, rau húng… Đậu hũ để ăn bún đậu mắm tôm phải là loại đậu hũ trắng, mềm, béo ngậy. Điều làm nên vị đặc biệt của món ăn này chính là mắm tôm. Mắm tôm sau khi pha chế cho vừa miệng sẽ được thêm vào chút mỡ nóng, quất tươi, và cuối cùng là ớt cay, đánh đều để tất cả các nguyên liệu được hòa quyện với nhau.

263671 114849855345407 145467647 n - 1 địa điểm món ăn hà Nội mà các bạn sẽ cảm thấy hối tiếc nếu bỏ lỡ..

Giá: 25k/suất

* Bún chả Hà Nội: Bún sợi nhỏ mềm mịn ăn kèm miếng thịt nướng ướp vừa ăn thơm lừng mùi của gia vị, chan vào nước mắm chua ngọt, nhạt nhạt, thanh thanh, đu đủ sống ngâm giấm giòn tan, vài cọng rau thơm cay nồng, hương tỏi ớt đậm đà trong chén nước mắm, cảm giác tuyệt vời ấy đã làm thành món bún như một phần của Hà Nội.

buncha2 1 - 1 địa điểm món ăn hà Nội mà các bạn sẽ cảm thấy hối tiếc nếu bỏ lỡ..

m 5 7fc1f 1 - 1 địa điểm món ăn hà Nội mà các bạn sẽ cảm thấy hối tiếc nếu bỏ lỡ..

Giá: 35k/suất

* Bún nem cô Hòa: Không khác với bún chả về rau sống & nước mắm chấm chua ngọt ăn kèm, bún nem không gồm những miếng chả nướng thơm ngậy, mà thay vào đó là những chiếc nem rán giòn tan, nhân mềm, thơm phức mùi mộc nhĩ, nấm hương và vị bùi bùi, béo béo của thịt. Bún nem sẽ mang đến cho các mẹ một hương vị riêng biệt.

thumbl 650x225 1 - 1 địa điểm món ăn hà Nội mà các bạn sẽ cảm thấy hối tiếc nếu bỏ lỡ..

Giá: 35k/suất

* Nem rán cô Hòa:
    - Nem rán: Đây là món nem rất đặc trưng của Hà Nội, có nghĩa là món nem bình dân không thể thiếu trong các mâm cỗ sum họp gia đình hay vào dịp Lễ Tết cổ truyền. Nhân nem gồm có thịt bằm, nấm hương, mộc nhĩ, miến dong… nhưng hương vị rất thơm ngon.

Giá: 6k/chiếc. (nhận order từ 10 chiếc trở lên)

- Nem tôm cua bể: Giá m phục vụ các mẹ rất hấp dẫn, chỉ 10k/chiếc nhưng nem nhà m làm đặc biệt luôn, gồm nhiều tôm & cua bể tươi, rất ngọt thịt & hương vị ngào ngạt thơm lắm ạ. Các mẹ đã ăn feedback lại ngon quá trời luôn nhé.. Hihi

Giá: 10k/chiếc. (nhận order từ 10 chiếc trở lên)

- Nem ốc: Nguyên liệu chính của nem ốc m sẽ dùng ỐC NHỒI nhé các mẹ. Khi ăn, các mẹ cuộn nem ốc với lá lốt (hoặc không cũng được) chấm với tương ớt & sốt mayonnaise nhé.

images - 1 địa điểm món ăn hà Nội mà các bạn sẽ cảm thấy hối tiếc nếu bỏ lỡ..

nem occ - 1 địa điểm món ăn hà Nội mà các bạn sẽ cảm thấy hối tiếc nếu bỏ lỡ..

Giá: 7k/chiếc. (nhận order từ 10 chiếc trở lên)

* Nem tai:
    Là một món ăn chơi dân dã, nem tai được rất nhiều người ưa thích. Nem tai đơn giản chỉ là tai lợn làm sạch, hấp lên rồi thái mỏng, trộn với thính, ăn chung với bánh đa nem, lá sung, sung muối, rau sống, chấm với nước mắm ngọt. Vị giòn giòn của tai lợn hòa trộn với vị thơm bùi đậm đà của thính, vị tươi mát của các loại rau và vị ngòn ngọt của nước chấm tạo nên một cảm giác cực kỳ thú vị cho người thưởng thức.

Một suất nem tai gồm có tai lợn, được trộn thính, kèm với rau sống, nước chấm & bánh đa nem ăn sống.

m 3 921b2 1 - 1 địa điểm món ăn hà Nội mà các bạn sẽ cảm thấy hối tiếc nếu bỏ lỡ..

Giá: 35k/suất.

* Chả cá Lã Vọng:
    Món chả cá Lã Vọng nổi tiếng ở Hà Nội luôn nằm trong top những món ăn ngon không nên bỏ lỡ được giới thiệu trong các cuốn sách về du lịch Việt Nam. Chả cá Lã Vọng ngon là sự kết hợp hoàn hảo giữa các gia vị đặc trưng Việt Nam như nghệ, thì là, mắm tôm và nước mắm, tất cả hòa quyện lại thành một món ăn có mùi thơm vô cùng hấp dẫn. Món này được ăn kèm với ớt đỏ, bún, các loại rau thơm, rưới lên trên là những miếng cá rán ngon tuyệt. Giá một phần chả cá ở Hà Nội từ 120.000 – 200.000VND các mẹ nhé.

254959 452580248121606 771200951 n - 1 địa điểm món ăn hà Nội mà các bạn sẽ cảm thấy hối tiếc nếu bỏ lỡ..

Giá: 75k/suất.

* Bò nầm nướng:
    Tiết trời Hà Nội đang bắt đầu vào mùa lạnh khiến m thèm thuồng cái cảm giác được ăn bò nướng nầm nướng ở Mã Mây. Vị thịt bò ngon ngọt, vị béo sữa dai dai trong từng miến nầm hoà quyện với vị thơm của hành lá, hành tây xém cạnh chấm vào đĩa gia vị cay cay, mặn mặn. Ui chao, viết đến đây thôi mà m đã thèm quá trời luôn ạ. Nếu chưa 1 lần biết tới món này, các mẹ nên thử cảm giác ngay đi ạ..

MG 3137 - 1 địa điểm món ăn hà Nội mà các bạn sẽ cảm thấy hối tiếc nếu bỏ lỡ..

1 suất gồm có sẵn bò & nầm được tẩm ướp, hành tây, hành lá, đậu bắp, nước chấm và những gia vị đi kèm... Tất cả những gì các mẹ phải chuẩn bị ở nhà chỉ là 1 cái bếp cồn hoặc có thể thay bằng chảo chống dính và bếp ga du lịch, dầu ăn & bơ (nếu mẹ nào thích ăn kèm với bơ). Đặt vỉ nướng lên bếp, trút dầu ăn vào và chờ cho nóng già, rồi cho bò, nầm, hành lá, hành tây lên nướng. Vậy là đã có 1 bữa BBQ ngon miệng cùng cả gia đình rồi.

Giá: 75k/suất.
    Đợt gần đây nhất m ra Hà Nội là tháng 11 ạ, 1 suất cho 2 người ăn nơi rẻ nhất đã là 200k ạ, nên giá của m là rẻ mà m đảm bảo chọn mua nguyên liệu tươi ngon phục vụ các mẹ ạ..

* Bò Bít tết:
    Món bò bít tết m làm không giống như các nhà hàng việt nam hay làm (có nước sốt sệt rưới lên trên), mà m làm rất đơn giản theo cách của western để đảm bảo giữ nguyên vị thơm & ngọt của thịt bò.. M sẽ thường làm chín vừa, bên trong thịt sẽ vẫn còn màu hồng, không bị khô.

1 suất gồm có thịt bò, khoai tây chiên, bánh mỳ, salad, xì dầu & tương ớt chua ngọt đi kèm... Hay đơn giản chỉ là chấm muối tiêu đúng vị của western ạ..

bo bit tet 1 zpsf17e0a0f - 1 địa điểm món ăn hà Nội mà các bạn sẽ cảm thấy hối tiếc nếu bỏ lỡ..

Giá: 65k/suất.

Cảm ơn các mẹ đã yêu mến món ăn Hà Nội.

Rất mong được các mẹ tiếp tục ủng hộ nhiệt tình để m có thể giới thiệu nhiều món ăn Hà Nội đến với các mẹ hơn nữa.
    Lần sửa cuối bởi mirra, ngày 31-01-2013 lúc 09:27 AM.
    Món ngon Hà Nội giữa Sài Gòn: Bún đậu mắm tôm, Bún chả Hà Nội, Chả cá Lã Vọng https://www.facebook.com/pages/Món-ngon-Hà-Nội-giữa-Sài-Gòn/486078498102232

2. Xem thêm review nổi bật khác

up len de cac ban biet den 1 hang món Hà Nội ngon giua sai gon nao
    Món ngon Hà Nội giữa Sài Gòn: Bún đậu mắm tôm, Bún chả Hà Nội, Chả cá Lã Vọng https://www.facebook.com/pages/Món-ngon-Hà-Nội-giữa-Sài-Gòn/486078498102232