Ai biết chỗ nào bán hủ tíu bò viên ngon mà giá cả được được không? - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/34 1234 Trang cuối - Kết quả của 31 từ 34/34
Kết quả 11 đến 20 của 34
    Trích dẫn Gửi bởi bi.miley Xem bài viết
    hủ tiếu bò viên trên đường Vĩnh Viễn theo mình là ngon nhất SG, 1 tô hình như 30k. Có 2 loại bò viên thịt và bò viên gân trong tô. Ngon đến mức gần như thành huyền thoại rồi, ai ở khu ngã 7 chắc đều biết quán này
    bạn chỉ đường đi chính xác hơn được không

từ hướng nguyễn thị minh khai chạy nguyễn thiện thuật, qua ngã tư nguyễn thiện thuật nguyễn đình chiểu quẹo vào đường bên tay trái, vào chừng 10m là quán bò viên của người hoa, bán chừng 5h chiều, đã ăn 5 năm nay vẫn khong có gì phàn nàn, lúc đầu ăn nó giòn quá tưởng có hàn the mà không phải hi.good.

zuko's Avatar
    Đang ở
    Tp.HCM
    Trích dẫn Gửi bởi digi305 Xem bài viết
    bạn đi đến trước cổng trường Minh Đức trên đường Nguyễn Thái Học Q1, chỉ bán buổi tối thôi nhưng cô chú bán hàng rất vui tính, bán lề đường nhé bạn, giá khoảng 25k 1 tô
    Quán này ngon mà gần nhà mình nữa
    ) ĂN CHAY - NGỦ MẶN )

Nguyễn Trọng Tuyển, gần đầu đường từ Phan Đình Phùng quẹo vào có tiệm Phước Ký bán bò viên, bò kho ăn khá ngon, gí chừng hai mươi mấy ngàn / tô.
    Hẻm 52 Nguyễn Bỉnh Khiêm, gần vòng xoay DBP có 1 tiệm bò viên thập cẩm gia truyền nhưng thỉnh thoảng ăn ở đây mình bị dị ứng bột ngọt.

Trích dẫn Gửi bởi candy_xik9892 Xem bài viết
    bạn chỉ đường đi chính xác hơn được không
    xin lỗi bạn vì mình ko nhớ địa chỉ chính xác, bạn đi như vầy nè :
    Từ ngã tư 3 tháng 2 với Nguyễn Tri Phương, bạn chạy theo hướng Nguyễn Tri Phương luôn nha ( ko phải Thành Thái nha, Thành Thái là hướng ngược lại), tới ngã 4 Nguyễn Tri Phương với Vĩnh Viễn thì bạn quẹo trái, đi qua 1 cái ngã 4 nữa (vẫn chạy thẳng) thì vừa qua ngã 4 khoảng 4-5 căn sẽ tới quán hủ tíu bò viên đó.
    Trước quán là 1 cái xe hủ tiếu lớn kiểu xưa của người Tàu, có ngồi ngoài sân và trong nhà luôn. bên cạnh quán có quán bán nước cafe sinh tố, với 1 xe bán bánh mì kebab Thổ Nhĩ Kỳ nữa!( từ ngã 4 lên thì bạn sẽ thấy xe kebab rồi đến quán sinh tố cafe rồi đến tiệm hủ tiếu bò viên.
    Một vài điểm đặc biệt của quán mà mình nhớ nè, cho bạn dễ nhận bíêt ( nếu nó chưa thay đổi ) :
    Chủ quán là 1 chú cũng lớn tuổi, dạo này chỉ còn thu tiền thôi
    Con trai chủ đứng bán chính, người này hơi tròn, trắng, cận thị , tóc dài cột kiểu đuôi ngựa
    Trong nhà có 1 hồ cá lớn
    Khi ăn hủ tiếu thì ngoài việc bò viên rất ngon ra thì cái tô luôn nóng rất lâu, ăn hết rồi mà vẫn thấy cái tô nóng đến mức còn bốc khói
    Dĩa tương đen nhỏ, pha sẵn satế

Chúc bạn ngon miệng

lulong's Avatar
    Mình thấy bò viên Hớn Hưng đường Ngô gia Tự gần Nguyễn tri Phương cũng ngon, hình như chỉ bán chiều tối, hồi trước ở đường Trần quang khải cũng có một xe bò viên rất ngon , bán trong cái nhà giống nhà cổ, gần rạp hát, nay thì không thấy bán nữa, ngoài ra trên đường Đặng văn Ngữ hướng ngược lại cơm tấm ba ghiền cũng có một xe hủ tíu bò viên ăn cũng khá ngon.

"hủ tiếu bò viên thì bạn ra ngay ngã tư bốn cự nha, nằm trên đường Âu Cơ cách ngã tư vài căn đối diện có 1 tịm đĩa CD lớn lắm. Quán có cái sân phía trước nhìn là biết bán hủ tiếu liền. Chổ này thì đảm bảo ngon mà rẻ ko thì ko bik hồi sau tết đi ăn hình như 35k 1 tô đó "

Chỗ này có hơn chục năm rồi đấy, bác thưởng thức thử xem, chắc là ngon!

Trà đá đường's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi trungcack Xem bài viết
    "hủ tiếu bò viên thì bạn ra ngay ngã tư bốn cự nha, nằm trên đường Âu Cơ cách ngã tư vài căn đối diện có 1 tịm đĩa CD lớn lắm. Quán có cái sân phía trước nhìn là biết bán hủ tiếu liền. Chổ này thì đảm bảo ngon mà rẻ ko thì ko bik hồi sau tết đi ăn hình như 35k 1 tô đó "

Chỗ này có hơn chục năm rồi đấy, bác thưởng thức thử xem, chắc là ngon!
    Hihi, hồi xưa nó là "bót Nguyễn Cự", dân chúng xung quanh đọc trại ra thành "ngã tư báo nguyễn cự" . Thôi thì chính xác bảo là ngã tư Âu Cơ - Lạc Long Quân đi.

Xác nhận quán này hơn chục năm, nói chung là khu này nhiều quán ngon mà lâu năm nên mình quần dữ lắm
    Ngon thì có ngon nhưng không rẻ nghen... mấy bạn sinh viên vào ăn xong lại than mắc nữa

Đừng cười gã xỉn nằm sương
    Mấy ai chiến đấu còn đường rút lui

TramLee's Avatar
    Nếu bạn mún ăn bình dân thì đến đường Nguyễn Kim Q.5, đường Ng Chí Thanh đến ngã tư đèn xanh đèn đỏ giao với Ng Kim, quẹo phải, nhìn bên trái là thấy, kế bên nhà máy bia Sài gòn á ^^ phải nói là rất bình dân vì ở đây chỉ bán mì gói bò vò viên thôi (đúng nghĩa là chỉ thấy bò thôi ko thấy mì luôn ), ăn ở vỉa hè, TramLee đến đây ăn sáng 1 lần, còn chìu hình như cũng có bán, tối thì hok để ý tại ... tối quá đó mà (hok có đèn j` hết trơn, cận thị, thông cảm ^^!) Ăn cũng dc, có mấy lần thấy SH, @ đến ăn nữa^^ 17k/ tô (check hùi tháng 9) giờ hok bik có lên chưa

Mình hay ăn ở quán nhỏ ven đường Trần Khánh Dư - Quận 1, đoạn gần cầu sắt. Quán nằm giữa hai quán sinh tố mà lại nhỏ nên phải chạy chậm mới thấy. Nước súp đậm đà, bò viên ngon (viên to gấp 3 - 4 lần viên bò thường nên chủ quán cắt ra thành 4 - 6 miếng). Ngoài ra còn có gân, tim, lưỡi. Một tô khoảng 23k àh.

2/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/34 1234 Trang cuối - Kết quả của 31 từ 34/34

Tag của Chủ đề này