Ai biết chỗ nào bán hủ tíu bò viên ngon mà giá cả được được không? - Trang 3
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

3/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/34 1234 Trang cuối - Kết quả của 31 từ 34/34
Kết quả 21 đến 30 của 34
    Hủ tiếu bò viên trên đường Nguyễn Chí Thanh...buổi chiều tối có nhiều quán bán rất bình dân..15k/1tô

Trích dẫn Gửi bởi kidmasterfat4 Xem bài viết
    Hủ tiếu bò viên trên đường Nguyễn Chí Thanh...buổi chiều tối có nhiều quán bán rất bình dân..15k/1tô
    Chính xác là từ khúc Thuận Kiều chạy xuống Hà Tôn Quyền, quán nào nêm nếm cũng ổn, đặc biệt là quán bên phải ngay góc Nguyễn Chí Thanh - Hà Tôn Quyền rất đông khách (mình chỉ ăn ở đây 1 lần lâu roài nên chẳng nhớ là nó có ngon hơn mấy quán khác không).

Trích dẫn Gửi bởi TramLee Xem bài viết
    Nếu bạn mún ăn bình dân thì đến đường Nguyễn Kim Q.5, đường Ng Chí Thanh đến ngã tư đèn xanh đèn đỏ giao với Ng Kim, quẹo phải, nhìn bên trái là thấy, kế bên nhà máy bia Sài gòn á ^^ phải nói là rất bình dân vì ở đây chỉ bán mì gói bò vò viên thôi (đúng nghĩa là chỉ thấy bò thôi ko thấy mì luôn ), ăn ở vỉa hè, TramLee đến đây ăn sáng 1 lần, còn chìu hình như cũng có bán, tối thì hok để ý tại ... tối quá đó mà (hok có đèn j` hết trơn, cận thị, thông cảm ^^!) Ăn cũng dc, có mấy lần thấy SH, @ đến ăn nữa^^ 17k/ tô (check hùi tháng 9) giờ hok bik có lên chưa
    Quán này theo khẩu vị của mình thì thấy hơi mặn, bò viên cũng không ngon lắm, và vệ sinh thì kém hơn mấy quán ở Nguyễn Chí Thanh mình vừa kể trên.

mrthanh's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi TramLee Xem bài viết
    Nếu bạn mún ăn bình dân thì đến đường Nguyễn Kim Q.5, đường Ng Chí Thanh đến ngã tư đèn xanh đèn đỏ giao với Ng Kim, quẹo phải, nhìn bên trái là thấy, kế bên nhà máy bia Sài gòn á ^^ phải nói là rất bình dân vì ở đây chỉ bán mì gói bò vò viên thôi (đúng nghĩa là chỉ thấy bò thôi ko thấy mì luôn ), ăn ở vỉa hè, TramLee đến đây ăn sáng 1 lần, còn chìu hình như cũng có bán, tối thì hok để ý tại ... tối quá đó mà (hok có đèn j` hết trơn, cận thị, thông cảm ^^!) Ăn cũng dc, có mấy lần thấy SH, @ đến ăn nữa^^ 17k/ tô (check hùi tháng 9) giờ hok bik có lên chưa
    Nhưng ở đây cho nhìu bột ngọt lắm đó

Trích dẫn Gửi bởi yumi Xem bài viết
    Chính xác là từ khúc Thuận Kiều chạy xuống Hà Tôn Quyền, quán nào nêm nếm cũng ổn, đặc biệt là quán bên phải ngay góc Nguyễn Chí Thanh - Hà Tôn Quyền rất đông khách (mình chỉ ăn ở đây 1 lần lâu roài nên chẳng nhớ là nó có ngon hơn mấy quán khác không).
    mình ăn quán ngay góc này 1 lần,nhưng mình thấy không ngon.Đối diện quán ngay góc ngã tư này có 1 xe bán rất là ngon...14k/1 tô,mình thấy ăn quán này ngon hơn nhiều

Trà đá đường's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi yumi Xem bài viết
    Phải quán bán tô inox không, ngay góc ngã tư luôn à . Nếu đúng thì mình cũng cảm thấy không ngon, thấy bỏ nhiều bột ngọt quá. Ăn gần 6 tháng rồi... giờ không biết sao ? Được cái nóng từ khi bưng tô ra đến giọt cuối cùng nước lèo vẫn còn nóng.
    Thấy mấy anh, mấy chú ăn xong xuýt xoa, mồ hôi tràn trề nini34 - Ai biết chỗ nào bán hủ tíu bò viên ngon mà giá cả được được không?

Đừng cười gã xỉn nằm sương
    Mấy ai chiến đấu còn đường rút lui

Trích dẫn Gửi bởi Trà đá đường Xem bài viết
    Phải quán bán tô inox không, ngay góc ngã tư luôn à . Nếu đúng thì mình cũng cảm thấy không ngon, thấy bỏ nhiều bột ngọt quá. Ăn gần 6 tháng rồi... giờ không biết sao ? Được cái nóng từ khi bưng tô ra đến giọt cuối cùng nước lèo vẫn còn nóng.
    Thấy mấy anh, mấy chú ăn xong xuýt xoa, mồ hôi tràn trề nini34 - Ai biết chỗ nào bán hủ tíu bò viên ngon mà giá cả được được không?
    Mình ăn thử ở quán này duy nhất có 1 lần mà cũng đến mấy năm rồi, nên không nhớ là hủ tiếu đựng trong tô inox hay không. Cả hương vị cũng không nhớ nên mình cũng có nói là không biết có ngon hay không, chỉ thấy là tiệm này đông người ăn thôi, hihihi...Quán mình hay ăn cũng trên đường NCT này nhưng mình không nhớ chính xác địa điểm nên không dám nhắc tới. Mà mấy quán này mình chỉ giới thiệu ở mức vệ sinh tạm được, nêm nếm ổn, giá rẻ so với chất lượng của món hàng. Còn quán ngon thì mình cũng còn đang trong giai đoạn tìm kiếm (mình đã ăn ở quán ngã 4 AC-LLQ vài lần cách đây khá lâu, ngon thì không phải là ngon, nhưng giá thì hơi đắt nên cũng không quay lại)

Trích dẫn Gửi bởi bi.miley Xem bài viết
    hủ tiếu bò viên trên đường Vĩnh Viễn theo mình là ngon nhất SG, 1 tô hình như 30k. Có 2 loại bò viên thịt và bò viên gân trong tô. Ngon đến mức gần như thành huyền thoại rồi, ai ở khu ngã 7 chắc đều biết quán này
    Mình mới đi ăn chỗ này hôm kia, mình thấy...siêu dở + siêu mắc. Ngay cả bạn mình là 1 tín đồ "bò viên" mà còn nuốt ko trôi 1 tô nhỏ xíu. Một tô (gọi là tô chứ nó là dạng minimum của cái gọi là tô) ; hủ tíu mềm đc 2 lần vớt đũa, đc 3 viên bò, tuy có to hơn viên bò thường ăn nhưng vẫn quá mắc. Nước dùng thì rất ư là...lạc lẽo, ko có chút vị ngọt của xương bò hầm như mấy quán khác, theo mình nước lèo còn nhạt hơn cả quán bò viên bình dân ven đường; tương thì ko giống tương chợ, nhưng cũng ko có gì là đặc sắc.
    Túm lại, với 1 tô siêu nhỏ + 3 viên bò + nước lèo nhạt phèo + quán cũng bt, ko sang trọng gì = 30k ; mình thua....hihi....

Kelenas's Avatar
    Đang ở
    sì gòn mến iêu
    ngay ngã tư ngô quyền - nhật tảo q10 có 1 quán ăn cũng ok lắm đó bạn , giá hơi phê tí nha , hình như 35 - 40k/ tô
    Nhịn ko phải là nhục, mà là để gom lại 1 cục:-" đục 1 lần cho đã:-"

Có một quán gia truyền trong hẻm thông đường Nguyễn Thiện Thuật và Nguyễn Đình Chiểu cực kì ngon, bò viên cũng bự. Lần trước, gia đình mình ở Nha Trang vào, mình dẫn đến đó ăn, cả nhà ai cũng khen ngon ^^ ( nhà mình ăn uống khó tính lắm )

3/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/34 1234 Trang cuối - Kết quả của 31 từ 34/34

Tag của Chủ đề này