Bánh Mì Xíu Mại Đà Lạt có mặt ở Sái Gòn rùi.........
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 16/16
Kết quả 1 đến 10 của 16

Bánh Mì Xíu Mại Đà Lạt có mặt ở Sái Gòn rùi.........

Hi các bạn !
    Mình là thành viên mới của diễn đàn, vì mới khám phá ra được 1 chỗ bán bánh mì rất ngon mà lại rất bình dân, phù hợp với bữa ăn sáng của người Sài Gòn nên lên đây để chia sẽ cùng các bạn.
    Đây là nơi dành cho các bạn nào quê ở Đà Lạt đang thèm lắm hương vị cay cay, giòn giòn của bánh mì xíu mại, là nơi dành cho các bạn muốn cảm nhận được sự khác biệt của 1 món ăn dường như ai cũng biết nhưng khác biệt hẳn về hương vị
    Cô chủ quán là người Đà Lạt chính gốc đấy nhé. Cô lấy chồng về Sài Gòn lập nghiệp hơn 20 năm rùi. Nay ở nhà mở quán bán bánh mì xíu mại vì : "Nhớ lắm hương vị mà Sài Gòn này chưa đâu thấy bán" (nhờ vậy mà mình tìm được 1 chỗ ăn sáng vô cùng hấp dẫn
    Gia đình cô chủ quán có gốc buôn bán nên cô rất kỹ tính ngay từ khâu chọn nguyên liệu đầu vào đến gia vị, cách nêm nếm, "sản phẩm" phải thật ngon cô mới bán. Xíu mại ở đây không hề pha bột, ruột bánh mì, hoặc giò sống đâu nhé. Nước dùng thỉ không làm từ cà chua nhưng có vị ngon ngọt, thanh thanh rất lạ miệng. Ngay cả sa-tế ăn kèm cô cũng dùng từ nguyên liệu tươi, phơi khô, xay ra và làm (cái này mấy lần lên ăn mình thấy cô ngồi làm nè), bảo đảm sạch sẽ, vệ sinh 100% nhé hihi!
    Thông tin về giá cả cho các bạn được nắm nè :
    -1 phần 2 viên xíu mại :10.000đ
    -1 phần 2 trứng ồpla :10.000đ
    -1 phần 1 trứng + 1 xíu mại :10.000đ
    Giá vô cùng rẻ mà chất lượng lắm đấy nhé, phù hợp với các bạn học sinh sinh viên nữa.Mình thì thích nhất ăn trứng+xíu mại, khi dầm lòng đỏ trứng hòa cùng nước xíu mại ăn beo béo, ngon ngọt, đậm đà...thật là chỉ muốn ăn nữa, ăn mãi....(nói nhỏ cho các bạn biết có khi mình ăn nguyên tuần vẫn không biết chán đó nha ). À, có 1 thông tin cho các bạn rõ thêm là do bánh mì xíu mại có chan nước nên khi mua mang đi bánh mì dễ bị mềm, ngon nhất là các bạn ngồi ăn tại chỗ hoặc mua để riêng mang về nhé.
    Hi giới thiệu sơ sơ đôi chút cho các bạn sôi bụng tí nhé, giờ nếu bạn nào muốn thưởng thức để cảm nhận thì hãy đến địa chỉ : Số 05, đường 13, phường 4, quận 8 (phía sau lưng chợ Phạm Thế Hiển). Bạn nào ở Q.5, Q.10 đi qua cầu Nguyễn Tri Phương, qua tiếp cầu Chánh Hưng, đến đèn xanh đỏ quẹo trái hỏi đường 13 thì ai cũng biết. Các bạn ở Q.5, Q.1 hướng cầu chữ Y thì qua cầu chữ Y đến đường Phạm Thế Hiển chạy khoảng 5 phút nữa đền chợ Phạm Thế Hiển quẹo trái vào và hỏi đường số 13 nhé. Còn bạn nào ở quận 8 thì chắc rành khu này rùi hen hihi.Tủ bánh mì của cô có dán hình rất bắt mắt, nhìn là thấy liền thôi . Quán bán từ 6h-10h30. Chúc các bạn ngon miệng nhé. Ngày mai mình lại tiếp tục thưởng thức nữa, đang vừa kể vừa thèm đây hihi

2. Xem thêm review nổi bật khác

ruby_pham107's Avatar
    Cho địa chỉ cụ thể dc ko bạn,chỉ zậy khó tìm quá

Địa chỉ mình có ghi ở trên đó : số 5, đường 13, phường 4, quận 8. Tại vì nằm phía sau chợ, và là đường số nữa nên mình mới chỉ thêm đường đến đó bạn hihi

Trà đá đường's Avatar
    Nằm gần quán cháo mực không vại bợn ???

Đừng cười gã xỉn nằm sương
    Mấy ai chiến đấu còn đường rút lui

Đang ở
    binh chanh
    nghe miêu tả thì gần ở đó
    p/s : TDD cũng coi fringe ah

hic...xa qua...
    thôi đành ăn tạm bánh mì xíu mại Nguyễn Kiệm cho đỡ nhớ nhà vậy...

Trích dẫn Gửi bởi rabbi175 Xem bài viết
    hic...xa qua...
    thôi đành ăn tạm bánh mì xíu mại Nguyễn Kiệm cho đỡ nhớ nhà vậy...
    bmi xíu mại nguyễn kiệm ở địa chỉ nào vậy bợn

Mèo's Avatar
    Mìh cũg hay ăn báh mì xíu mại trứg ở trên đườg Phạm Thế Hiển, gần ngã ba Phạm Thế Hiển với Cao Lỗ, cạh cây xăg. Có bán thêm báh mì bì nữa. Cũg khá ngon. Giá giờ cũg 10k 1 ổ

anchoisaigon's Avatar
    Muốn thử mà xa wá chắc ko có cơ hội rồi

Trích dẫn Gửi bởi cutemap Xem bài viết
    bmi xíu mại nguyễn kiệm ở địa chỉ nào vậy bợn
    đây nà bạn...nhưng mình thấy ăn cũng tạm thui...chứ ko ngon như ở trên ĐL...^^...
    http://diadiemanuong.com/home/f11/%5...yen-kiem-7580/

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 16/16