Bột trà xanh (macha)
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 11/11
Kết quả 1 đến 10 của 11

Bột trà xanh (macha)

Mình muốn mua bột trà xanh (macha) để ở nhà pha chế Macha Latte uống, uống ở quán mắc quá à.

Mình biết ở MOF và Hachi Hachi có bán, nhưng giá mắc quá. MOF tới 131k cho 50 gram, Hachi 99k cho 40 gram.

Có bạn nào biết chỗ nào rẻ 1 chút không, nhưng đúng chất trà xanh Nhật Bản nhé.

Chỉ mình với nhé. Cảm ơn các bạn nhiều.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Mình biết một tiệm bán trà xanh bột thơm cực ! 1 gói hình như 100gr sao đó ! Mà mình mua cách đây 1 năm rồi giá hồi đó 50 ngàn !Bạn đến tiệm Cường Dung trên đường Cống Quỳnh nằm đối diện trường tiều học Chu văn An đó ! Bảo đảm ở đây không bán mắc đâu ! Hay tiện hơn có thể vô trong chợ SG nhưng ở đây bán mặc lắm ! tốt nhất đến Cường Dung đi ! Mình hay mua đồ ở CD lắm !

Cảm ơn bạn, nhưng mình nghe nói hình như tiệm này bán bột trà xanh Đài Loan, chứ ko phải bột trà xanh Nhật.

Có chị bán onl (chị ấy sống bên Nhật) xách tay về, bột pha latte

http://www.facebook.com/photo.php?fb...size=640%2C960

West's Avatar
    Đang ở
    www.CWCAT.com
    Mira Chan bán 200k/200g nhưng có pha sẵn đường và sữa rồi, còn MOF bán 131k/50g là bột matcha nguyên chất, tính ra là một trong những chỗ rẻ nhất TP hiện nay rồi, nếu muốn rẻ hơn thì chỉ có trà Đài Loan như trong chợ bến thành, cường dung mà thôi (mùi nồng nhưng hắc và mùi cũng hoàn tòan khác matcha).

Ngoài MOF ra không có chỗ nào rẻ hơn mà chất lượn ổn vậy.

ok, còn bạn nào có ý kiến khác ko?
    Có bạn nào từng uống qua bột trà xanh của Hachi chưa?

Mình hay mua bột trà xanh của công ty trà Chính Sơn, 165k/100g. Pha các loại đồ uống với sữa và mật ong rất ngon. Địa chỉ 1306A cao ốc Screc, đường Trường Sa, Q3. Bạn có thể gọi 0914099811 để mua và được giao hàng tại nhà.
    http://facebook.com/matcha.vn

Mình hay mua bột trà xanh của công ty trà Chính Sơn, 165k/100g. Pha các loại đồ uống với sữa và mật ong rất ngon. Địa chỉ 1306A cao ốc Screc, đường Trường Sa, Q3. Bạn có thể gọi 0914099811 để mua và được giao hàng tại nhà.
    http://facebook.com/matcha.vn

ronin777's Avatar
    trà này có gì mà mắc thế bạn?

Tieulangs's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi ronin777 Xem bài viết
    trà này có gì mà mắc thế bạn?
    Đồ nhập thì lúc nào cũng mắc mà bạn,do chênh lệch thu nhập rồi đường xa,tính thuế nhg wan trọng nhất đồ nước ngoài đảm bảo chất lượng,chứ ham rẻ xài đồ TQ thì bạn biết kết quả rồi đấy

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 11/11