[ nướng - lẩu ] quán lẩu dê Trương Định (cảnh báo))
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/5 123 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 48/48
Kết quả 1 đến 10 của 48

Exclamation [ nướng - lẩu ] quán lẩu dê Trương Định (cảnh báo))

hôm nay kéo lũ bạn đi ăn lẩu dê, thấy ngay góc Trương Định va Hồ Xuân Hương có quán lâủ khá đông, có 2 tầng lâù đã tiếp đầy khách với đa dạng đủ tầng lớp người ăn. Quan cảnh quán cũng rất bình dân.--->nhủ thầm đông người ăn vậy chắc chất lượng cũng không đến nỗi nào. vậy mà...
    1> quán trông không được sạch sẽ, sàn nhà nhớt nháp, đồ ăn, dầu mỡ.. (bấm bụng, quán bình dân mà như vậy là bình thường...)
    2> phục vụ và món ăn "rất tuyệt vời":
    *đi ba người, nhưng chưa biết món ngon dở ra sao nên chúng tôi chỉ gọi trước 1 nhũ dê nướng cuống bánh tráng, 1 lẩu dê nhỏ ------> phục vụ trợn mắt , rồi cười khẩy, nói " ba người mà kêu có như vậy thôi hả" !!!??
    *tiếp ,sau khi nếm thử món đầu thì thấy nhũ dê rất dai, tẩm ướp rất nhạt nhẽo, giá 90k/điã. Món lẩu thì đỡ hơn.Mang ra kèm vơí một điã mì, một điã cật và óc nhỏ bằng khoảng một bàn tay, 1 điã rau...Ăn xong mơí được biết điã cật và óc được phụ thu 50k và lâu có sẵn giá là 150k---> đó là sau khi ăn xong mơí biết gía, lúc đầu xin thực đơn ,hỏi gía,---> phục vụ chỉ tay lên tường, nơi có bảng ghi tên vài món, hoàn toàn không biết được giá và phục vụ ỡm ờh không chiụ đưa thực đơn.??!
    *Tiếp kêu ba ly trà đá tráng miệng, chờ hơn nưã tiếng không thấy ai đoái hoài tới, hết thẩy đã gọi 4 lần người nào nghe xong cũng ngơ đi không thì đùn đẩy không phải bàn họ quản lí, quá đáng hơn, một nữ phục vụ, có tuổi chắc cũng thâm niên làm lâu trong quán, quay sang nói sẵn giọng :" sao lúc đầu không kêu luôn,giờ kêu ai mà lấy " (nhỏ đên lớn giờ đi quán ăn kông phải lần đâu gặp phục vụ như thế này, nhưng quả thạt hơi sốc khi nghe câu phán xanh rờn ^^ hix).

Qua câu chuyện trên chúng tôi rút ra bài học: không phải quán nào đông cũng ngon, phục vụ cũng được (lạ ở chỗ là quán này lúc nào cũng đông thật).^^nén lòng viết ra cho mọi người đọc làm kinh nghiệm lần sau đi ăn, né những quán thế naỳ ra. cuối cùng chúc mọi người có cuối tuàn vui vẻ, ăn ngon, bổ , rẻ ...!

2. Xem thêm review nổi bật khác

tientraochaomuc's Avatar
    quán này dở lắm,lẩu dê ở TPHCM ko ngon,có lẩu dê Phương Ký ở Biên Hòa ngon tuyệt vời!

hình tham khảo nè: http://www.facebook.com/album.php?id...118.1359189353

DiaDiemAnUong's Avatar
    Đang ở
    Heaven of Food
    Bài này của bạn paste wa topic này để tập turng các địa điểm nên tránh nha

http://diadiemanuong.com/home/f13/qu...-786/#post2137

haha....mình bik con mẹ nào lun rồi đó ăn 3 lần bx mình mém nữa lấy ly phang bã rồi...bác ăn lầu 1 chứ j...con mẹ già đó thì khó chịu thôi còn nhiêu cũng tam ok........còn cái phần giá cả là do bạn rồi vì có để thực đơn đừng nge tụi nó.....giá cả đã lên
    Lẩu nhỏ :150k
    Lẩu lớn :170k
    Vú lớn :110k vú nhỏ :90k

louiskoo287's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    Các bạn muốn ăn lẩu dê,vú dê rẻ sao k ghé đường Huỳnh Mẫn Đạt,đi Nguyễn Trãi rẽ phải vào,quán mình hay ăn là quán đối diện xéo xéo với nhà hàng Hải Sản rất lớn mở ở trên đường Huỳnh Mẫn Đạt(do mình k nhớ tên nhà hàng đó,chứ k phải quán đó là nhà hàng đâu nha,quán nằm kế tiệm thuốc tây.Giá cả ok,chu đáo ân cần,nhân viên k dám lén phén bố láo bố lếu đâu.Ae nào bik,đã ăn qua goy thì share cho các chiến hữu bik kìa.Thân chào

mình bít bạn nói chỗ nào rồi ! chỗ đó kế bên nhà hàng hải Sản HK nằm trên đg Huỳnh Mẫn Đạt tên là cái gì Phát đó (mình wên mất rồi) tuy ngon mà giá $ hơi cao , lần trước mình với bạn mình đi 2ng` ma hết 200K lận đó!

louiskoo287's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    quán của mình muốn chỉ mấy bạn là nằm đối diện với nhà hàng Hải Sản ý,kế bên tiệm thuốc tây áh,tùy món bạn kêu,tối tối gia đình mình hay ăn ngoài đó,kêu 1 dĩa vú dê tự mình nướng và cái lẩu tầm 200k áh

Trích dẫn Gửi bởi hangt123 Xem bài viết
    haha....mình bik con mẹ nào lun rồi đó ăn 3 lần bx mình mém nữa lấy ly phang bã rồi...bác ăn lầu 1 chứ j...con mẹ già đó thì khó chịu thôi còn nhiêu cũng tam ok........còn cái phần giá cả là do bạn rồi vì có để thực đơn đừng nge tụi nó.....giá cả đã lên
    Lẩu nhỏ :150k
    Lẩu lớn :170k
    Vú lớn :110k vú nhỏ :90k

chính xác đấy, haha mà di ba lan roi ha ban, vay là bạn và bx cuả ban co khả năng chiụ đựng cao đó ^^, mà chỉ tức mình ngu dại, còn cái vụ thực đơn chính xác là nó làm lơ không dưa, đói bụng nên mình cũng nhẹ dạ cho qua, nên rút kinh nghiệm ghê lắm ...^^

Trích dẫn Gửi bởi DiaDiemAnUong Xem bài viết
    Bài này của bạn paste wa topic này để tập turng các địa điểm nên tránh nha

http://diadiemanuong.com/home/f13/qu...-786/#post2137
    mình gà mờ, bạn chỉ cách chuyển dùm đi,....thanks nhé!

Trích dẫn Gửi bởi louiskoo287 Xem bài viết
    Các bạn muốn ăn lẩu dê,vú dê rẻ sao k ghé đường Huỳnh Mẫn Đạt,đi Nguyễn Trãi rẽ phải vào,quán mình hay ăn là quán đối diện xéo xéo với nhà hàng Hải Sản rất lớn mở ở trên đường Huỳnh Mẫn Đạt(do mình k nhớ tên nhà hàng đó,chứ k phải quán đó là nhà hàng đâu nha,quán nằm kế tiệm thuốc tây.Giá cả ok,chu đáo ân cần,nhân viên k dám lén phén bố láo bố lếu đâu.Ae nào bik,đã ăn qua goy thì share cho các chiến hữu bik kìa.Thân chào
    ôh! hay nhỉ, chắc lần sau phải ghé thử chỗ bạn giới thiệu quá, dạo này mấy quán ăn kiểu trên mọc tùm lum, nhìn đông à chẳng ngon lành gì....hix! tin tưởng bạn, thanks nhiu nhe!

1/5 123 ... Trang cuối - Kết quả của 41 từ 48/48