[Review+Cảnh Báo] KHAISILK's BANNIAN TREE + Nhómmua
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 12/12
Kết quả 1 đến 10 của 12

[Review+Cảnh Báo] KHAISILK's BANNIAN TREE + Nhómmua

_ Thật ra mình cũng không định post bài này lên đâu nhưng mình cực kì bức xức với kiểu làm việc khaisilk và Nhóm mua nên muốn chia sẻ cùng với mọi người. Tuần trước có mua deal Buffet Bannian Tree [Khaisilk's] để mình đi ăn vào thứ 7 vì thấy Menu quảng cáo món ăn cũng Ok. Thật ra đi ăn nếu mà xài voucher thì nói thẳng ra là sẽ bị phân biệt đối xử ( mình không nói tất cả nhưng đa số là vậy) nhưng nghĩ là đi ăn buffet thì mọi người bình đẳng nên cũng không ngại gì lắm. Vấn đề ở đây là khi mình đến ăn buffet hôm thứ 7 vừa rồi (13/7) thì thật sự thất vọng khi đồ ăn không như là được để lên Menu trong nho1mmua. nếu thiếu 1-2 món mình không nói nhưng trắng trợn nhất là những món có vẻ ngon như : bò nướng mè, thịt ba chỉ, bò lá lốt, lươn nướng,etc đều không có. Vậy ra tất cả món nướng chỉ có heo (xien que), gà, bạch tuột, ếch mà thôi và hinh như được 8-9 món nướng gì đó mà gà và bạch tuột đã làm 2-3 món mỗi loại rồi. Mình hỏi nhân viên thì được trả lời : "hôm nay không có mấy món đó anh thông cảm"... buffet một tuần chỉ làm 2 buổi t7 và CN mà tl như vậy thì mình cũng potay. Mình hỏi quản lí đâu thì kêu quản lí đang bận???????? Nhà mình đi 5 người vì do mình giới thiệu theo menu nhommua nên thật sự hơi bị bức xúc nên cả nhà bỏ bữa luôn, đành phải kéo nhau qua the Boathouse gần đó ăn. Mình không dùng bữa nên cũng ko nói mấy món ăn còn lại như thế nào và cũng ko có hình chụp lại cho mọi người.( đang bức xúc nên có ở lại ăn chắc cũng nuốt k trôi và có tâm trang chụp hình lại nữa).

****** Nhommua******
    _ Khi đi ăn về, mình có bức xúc nên có lên website nhommua để ghi vài dòng phản ánh. Và đây cũng chính là nguyên nhân mình bức xúc đến nỗi phải viết bài trên đây. Mới đầu chỉ định ghi vài dòng cho nhommua để đỡ tức nhưng 2-3 phút sau thì comment của mình ngay lập tức bị admin của nhommua xóa đi với lí do chuyển bộ phận xử lí. Vấn đề là nhommua để chức năng bình luận làm gì khi mà không cho người dùng được nói lên suy nghĩ của mình chứ? không phải có tật giật mình sao? mà mắc cười là thông đồng với khaisilk lừa dối khách hàng, dụ khách hàng đi mua sp của mình rồi khi sản phẩm không đạt chất lượng rồi nói :" se nói lại với nhà hàng để khắc phục". mình nhớ ko lầm deal này cháy hàng nhanh khi có tới 2000 người mua voucher và các bạn nghĩ xem 2000 voucher đó họ ăn được bao nhiêu tiền để rồi nói " sẽ khắc phục" là xong. Mà đáng buồn cười là nhommua có một bộ phận chuyên PR cho các nhà hàng trên đó. Mình nói thẳng ai làm trogn nhommua sẽ biết. Trước khi mình vô comment thì có một bạn vô khen nhà hàng Bannian Tree tới tấp, khi kiểm tra lại thì thấy rõ ràng toàn là nhũng comments PR cho các nhà hàng thuộc khaisilk's . Mới gia nhập thang 6 mà đã là thành iên VIP và thời gian này ai để ý sẽ thấy khaisilk's lên deal rất rất nhiều.... Chưa hết là sau khi mình comment thì lại có một số người (khoảng 6-7 gì đó) vô comments những câu nói rất nhảm hay có ý đồ như "Sinh nhật cua mình vào tháng 9 có gia hạn thêm được không nhóm mua?Và mình dùng chung voi voucher khác có được không?"-> (bạn ăn buffet mà bạn còn định dùng với voucher gì? ) hay "Cho mình hỏi tuần sau có đầu cá hồi nướng nữa không nhóm mua?" --> Trong Menu buffet còn không có cá hồi thì bạn ăn ở đâu ra, khaisilk tặng riêng cho bạn hả??? hay " Mua thêm 5 voucher nua là 15 nha nhom mua.---> bạn mua voucher thêm thì vô đây nói làm gì, khoe mình xài nhiều voucher ah? !!! Đó cho các bạn thấy tất cả các comments đó ngầm PR là nhà hàng rất tốt, ngon và quan trọng là đẩy comment của mình đi xuống dưới. Những người mà comment sau mình đều có ngày đăng kí nick là 16/7 tức là ngay ngày mình comment luôn, suy nghĩ kĩ bạn sẽ thấy có nhiều chuyện rất tức cười với ngày đăng kí nick và những lời comments của họ. Thành viên thảo luận KHAISILK – NHÀ HÀNG BANIAN TREE - Phiếu ăn uống - Trang 1 | nhomMua Hồ Chí Minh đây là link của deal đó mà mình comment nè.

****sử dụng Voucher****
    Đến bây giờ mình dùng deal để đi ăn là hơn 2 năm rồi, mình có chia sẻ cảm nhận của mình sau đây: đa số voucher dạng này dùng để quảng bá nhà hàng hay giảm giá để tăng doanh thu nên không hẳn tất cả voucher đều ko tốt. Nhưng thật sự những voucher tốt rất rất ít. Đó là lí do khi nhà hàng lên deal sẽ luôn hỏi bạn có dùng voucher không để dễ "phân biệt đồi xử đó", nhất là với những voucher mà set menu. Ăn buffet thì chắc chắn không bị phân biệt đối xử nhưng trừ những deal của Khaisilk's ra nha vì trogn review có một bạn cũng đã nói vấn đề này khi đi ăn khaisilk's Ming dynasty rồi. Ngoài ra còn dạng nữa là kiểu của Brazillian's steak house la buffet mà mang món ăn đến tận bàn cho bạn. Mình đã đi ăn rồi, thoạt đầu tưởng như dùng deal sẽ không bị phân biệt nhưng hôm đó mình vô tình biết nhà hàng có cai giấy ghi lại bàn nào dùng voucher hay không. Mới đầu mình nghĩ là để ra bill cho dễ nhưng thật sự là món ăn sẽ ra đầy đủ 1-2 lần đầu tiên cho bạn nhưng kể từ lần 3 trở đi họ sẽ vô tình lờ bàn của mình đi. Hôm đó có ông khách nước ngoài ngồi gân bàn mình thì lúc nào ra đồ ăn thì cũng tới bàn đó. Mình có nói thì họ nói :" đồ ăn ra một lần còn muốn thì phải KÊU", mình có thấy ông kia kêu đâu sao mà lúc nào cũng tới?????? Nói chung là không phải không cho ăn thêm nhưng tại sao người lại không tự đông mang lại tận bàn nếu không ăn thì mình từ chối với tại sao người khác ko kêu mà anh vẫn mang lên đều đều vậy?????

******************END*****************
    P.s: Anh khaisilk's à, chúc anh sớm bị công an kinh tế tóm cổ vì rửa tiền với tội lừa đảo đồng tiền lương thiện của mọi ngườii! còn nhommua thì các bạn cứ vậy sẽ sớm bị tẩy chay thôi. Anh chị nào ở đây làm nhà báo hi vong làm phóng sự về kiểu voucher này để cảnh báo thêm nhiều người nữa nhé!!!!

2. Xem thêm review nổi bật khác

HÌnh như cái vụ xài voucher đi ăn uống cũng có 1 bài báo viết rồi mà . Riết rồi mất lòng tin vào mấy cái deal nữa , hic hic

Ý kiến của bạn đúng 100%. KHAI SILK lừa đảo khách hàng.

Có lẽ buffet ở nhà hàng BANNIAN TREE là 1 trong những nơi tệ nhất mà tôi đã từng ăn. Có lẽ mãi mãi tôi không đến nơi nào mang danh KHAI SILK. Bạn nào lỡ mua mà chưa nhận VC thi mau cancel đi nhe. Đi ăn mà mang cục tức vào ngưoi thì thật là khỗ. Còn lỡ mua rồi thì đến để có trải nghiệm nha hang KHAI SILK... Xem họ lừa đảo như thế nào.
    Lần sửa cuối bởi Saonhai, ngày 23-07-2013 lúc 10:00 PM.

tuj khaj sjil này có gi dau.. ai cung ham hố mua
    :" tạm gác mọi chuyện ...

trọng tâm xây dựng và cũng cố phi ưng kích

hên quá, mình thấy deal của Khai silk là né liền

Khai Silk bên Cùng mua cũng thế . tất cả bình luận góp ý là del sạch bách . Nhìn cái quán là biết nó ko cần khách . mở ra để làm ... cái gì đó thôi

trước giờ bình luận ko tốt về deal thì luôn bị xóa đi mà. Trang nào cũng vậy hết. Mình mua deal xem kỹ lắm đó. sợ bị mấy vụ như chủ thớt nè. Nghe chủ thớt nói vạy làm mình hơi sợ sợ. Tại còn 2 cái deal ichiban buffet. KO biết có bị đối xử như vậy ko nữa

NM giờ vứt đi. Mình khách hàng thân thiết với nó. 7 nick NM của mình có 1 cái Vip Bạc, 6 cái TVTT hết. Tham gia từ 2011-2012 hết đó. Giờ nó chảnh tới nỗi là mình comment thì nó del và tuyên bố ko bán cho mình nữa.
    Giờ NM chỉ còn cái vỏ thôi, chứ chất lượng CSKH đổ bể từ khi mà cty nó lùm xùm rồi. Bye NM!!!!

hix. đang ôm hàng. trả voucher lai the nào? cảm ơn chủ thớt lắm , xém sớn xa sớn xác mà dẫn người khác đi ăn chắc quê chết quá.

Phải công nhận cái câu Của rẻ là của ôi càng ngày nó càng đúng!
    Thiệt tình mình mua voucher hồi mới ra thấy qán nào mà đi zô hỏi bạn có xài vou hay hok là hiểu mình sẽ đc tiếp đón "tận tình" thế nào rồi
    Khải silk thấy đc mỗi cái Cham charm là ngon!tiền nào của đó nhưng mà chỉ mỗi buffet là còn đc!chứ à la carte thì mắc zà gớm zô cùng
    Thấy mặt cha khải là thấy hết ưa ròi nên lúc thấy bán vou là mình né ngay và luôn

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 12/12