(Review) Quán nấm Sơn Cốc - Bình Thạnh
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 10 của 10
    Đang ở
    HCMC

(Review) Quán nấm Sơn Cốc - Bình Thạnh

Tiếp tục với phong cách thưởng thức nấm, hôm nay mình sẽ giới thiệu một quán bán nấm khá ngon ở Bình Thạnh
    Đường tìm vô quán hơi khó 1 tý, mấy bác đi từ bến xe Miền Đông xuống theo đường Đinh Bộ Lĩnh, tới Bùi Đình Túy thì rẽ vô, đi thẳng 1 tý ngay dưới chân cầu có con hẻm bự thì rẽ phải, nhìn 1 tý thấy quán Sơn Cốc
    Về nội thất, quán có không gian mở với bàn ghế được chạm trỗ cầu kỳ từ gồ, nhìn rất là phê. Mấy bác nào trung niên thik gỗ, thik dân tộc chắc chắn sẽ mê mấy bộ bàn ghế này
    Ngoài ra có 1 phòng máy lạnh ngồi kiểu Nhật thì ko ấn tượng lắm => khuyên các bác ngồi ngoài để vừa ăn vừa ngắm mấy bộ bàn ghế tuyệt hảo
    Đồ ăn thì nấm là chủ đạo, lẩu nấm các loại nhưng chủ yếu là mấy loại phổ thông như kim châm, đùi gà, nấm hương ... ko có mấy loại cao cấp
    Đồ ăn kèm cũng chỉ có bún và đậu phụ vì ăn theo phong cách chay nhưng nước dùng vẫn ngon ngọt tự nhiên do nấm tươi roi rói
    Đặc biệt quán có các món ngon chế biến từ nấm như nấm xào bò, nấm chiên giòn (món này đặc biệt lạ - lần đầu thấy); ăn rất ngon
    Nhân viên phục vụ tạm ổn có điều chờ hơi lâu. Hôm đó chỉ có vài khách nhưng chờ đồ ăn cũng phải 15 phút; chắc khách tới order mới xách nấm ra làm
    Về giá cả thì lẩu 180k/2 người. Các mòn ăn từ 50k-100k/đĩa
    Nhìn chung giá hơi cao 1 tý so với mặt bằng khu đó nhưng điểm cộng là đồ ăn ngon, bàn ghế đẹp và độc
    Chúc các bác ngon miệng nhé
    1 số pic nhé
    img 3493 - (Review) Quán nấm Sơn Cốc - Bình Thạnh
    Nồi lẩu nấm
    images?q=tbn:ANd9GcQIXpOOgy0CM2dQqsTBRPIlCmS4JLxymkoidEKDBeUMiFnvZTnvyf5zSqKv - (Review) Quán nấm Sơn Cốc - Bình Thạnh
    Không gian rất đậm chất sơn cốc
    Lần sửa cuối bởi sunny_bar, ngày 19-12-2012 lúc 11:35 AM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

ArterNis's Avatar
    Đang ở
    Nụ cười bí ẩn
    Đề nghị review lại nên có vài tấm hình chứ bạn!
    chụp = dt cùi cũng đc mà.
    Đọc hay mà ko có hình thưởng lãm thì chẳng có chút kích thích vị giác nào hết

Đang ở
    HCMC
    Trích dẫn Gửi bởi ArterNis Xem bài viết
    Đề nghị review lại nên có vài tấm hình chứ bạn!
    chụp = dt cùi cũng đc mà.
    Đọc hay mà ko có hình thưởng lãm thì chẳng có chút kích thích vị giác nào hết
    khổ cái là nhà tớ ko có thói quen chụp hình mấy đồ ăn lại - để lần tới chụp rùi update nhé

DarKing's Avatar
    Mình chuyển bài của bạn qua mục : " Tư vấn địa điểm" do bài của bạn không đủ các yếu tố gọi là một bài review. ( thiếu hình ảnh )

Thân

Đang ở
    HCMC
    ai thích gỗ điêu khắc ghé quán nhé, đảm bảo hoa mắt và thán phục luôn ^^

DOP's Avatar
    Đang ở
    Chờ người nơi ấy
    quán này giá khá mắc
    Menu quán luôn đây (mình để trang chủ của quán luôn)
    Welcome to www.soncoc.com | Dịch vụ
    [Days Of PAIN]
    - Devil Inside -

180k/2 thì cũng rẻ đấy chứ,hok đến nỗi nào

Đang ở
    HCMC
    Trích dẫn Gửi bởi DOP Xem bài viết
    quán này giá khá mắc
    Menu quán luôn đây (mình để trang chủ của quán luôn)
    Welcome to www.soncoc.com | Dịch vụ
    mình thấy ngon và giá cả chấp nhận được đó chứ, phục vụ cũng rất là dễ thương
    hum đó mình tới gặp ngay mưa to, mấy e phục vụ xách ô ra dắt vô trong luôn khỏi ướt

trời ơi cuối tuần dạo zô diễn đàn này toàn thấy thèm ăn thôi. híc đói bụng quá

sweetcandy8x's Avatar
    quán nài tôi' ngồi ỡ ngoài muỗi cắn thí pà nụi lun) 1 thơi de nhớ chủ quán ta nói tính toán keo còn hơn kẹo kéo

Tag của Chủ đề này