Tư vấn nơi ăn dimsum
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 9 của 9

Tư vấn nơi ăn dimsum

Xin chào mọi người,
    Bữa được admin tư vấn cái bar đi với mấy đứa bạn được khen (người iu hem chịu đi bar). Hôm nay lại xin được tư vấn ăn dimsum.
    Người iu mình thích mấy món há cảo Hoa nên mình tính mời cô ấy đi ăn dimsum. Mình thấy trên mạng có 2 chỗ đáng để đi ăn nhất là Windsor và Parkson. Mình xin được tư vấn các ý sau:
    1. Nhà hàng có dimsum ngon ở Windsor có phải là Ngân Đình không? Vì mình thấy trên Windsor có nhiều nhà hàng quá.
    2. Dimsum ở Windsor là gọi món mang ra hay có xe đẩy? Trà ở đó có khó uống quá không?
    3. Cuối cùng là cho mình xin ít thông tin giá cả. Mình dự định đi Windsor vì người nhà mình đi bảo là ngon và sang trọng (admin cũng bảo thế . Nếu đi ăn sáng cùng với uống trà sáng 2 người ở Windsor thì khoảng tầm 500.000VND không? Đi với người iu nên muốn chuẩn bị tiền bạc kĩ tí.
    Xin cám ơn mọi người. Mình chưa thấy bài viết nào review rõ ràng nên xin được tư vấn cái.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Banxai's Avatar
    hì chỉ là ăn sáng thôi mà bạn ?? tầm 1-2h là xong bữa ăn rồi nếu là ăn lâu nhâm nhi. Mình nghĩ để dành zen ăn tối cũng người í thấy ý nghĩa hơn ý bạn 1 bữa tối romantic

Mình cũng đang phân vân giữa ăn sáng và ăn tối. Nếu ăn tối thì mình đang nhắm buffet Cafe Central cũng ở Windsor lun. mà không biết buffet thì có romantic không nữa hay chỉ toàn ăn và ăn . Nói thế thôi chứ người yêu mình ăn ít nên buffet cũng không cắm đầu ăn đâu. Bạn thấy buffet romantic hơn không?

DiaDiemAnUong's Avatar
    Đang ở
    Heaven of Food
    nhà hàng Ngân Đình trên Windsor đây nè bạn: http://diadiemanuong.com/home/f11/di...n-windsor-490/

hôm bữa đi Cloud 9 đẹp không bạn? vào share review với mọi người đi: http://diadiemanuong.com/home/f12/cl...tang-may-1047/

mình thấy nhà hàng Yatch - 360D Bến Vân Đồn (ngay khu Riverside Palace) có bán DimSum (hình như đến 2h chiều)

Ban den nha hang Ha\o Phong duong Tran Phu q5, gan nha tang le q5 di ban. An o day theo kieu Hong Kong, co may cai xe day day chay vong vong trong nha hang, doi xe di ngang qua thi keu mon. Gia 1 lo^\ng ha cao/xiu mai khoag 25-30k. Nha Minh di an 4nguoi tren duoi 300k.
    cafe da o day cung dam da lam. Di an diem tam ban nho keu mot binh tra nong ngoi nha^m nhi. Minh hay uong tra buu? Li?.

Chuc ban vui ve voi nguoi iu nhe.

Ở Hà Nội thì có khách sạn Hà Nội, Sheraton, Nikko --> Hoành tá tràng. Nhỏ hơn có nhà hàng ở 253E Thụy Khuê rẻ ngon, nhưng không được sang trọng như KS 4-5 sao rùi

comchiencaman's Avatar
    Ngân Đình thì có món bánh tart khoai môn ngon cực & chỉ có ND là có làm món đó thôi.
    Trước đây thì ND đúng là ngon thật, nhưng sau này mình thường ăn ở Royal Garden ở Parkson Hùng Vương. Giá cả thì rẻ hơn ND 1 chút nhưng khẩu vị & nêm nếm thì có thể cho là ngon nhất nhì SG bây giờ (gần giống Hong Kong nhất)

Crystal Jade trong Legend cũng ngon, nhưng dĩ nhiên là giá 5sao rồi

Shang Palace ăn cũng ngon lắm đó bạn

Ocean Palace không ngon = mấy chỗ mình vừa nói đâu

hoanglongnhat's Avatar
    nhà hàng Sài Gòn 3 ở Võ Văn Tần ák, ăn cũng đc nhưng bx mình thích chổ bên q6 hơn, tiệm của người Hoa chính gốc, xéo xéo cơ sở UEF Gia Phú 311-319 Gia Phú Q.6, nhìn xéo xéo wa thấy wán ăn liền à