Ấn tượng Cà phê JOLIE Sư Vạn Hạnh nhưng... - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/6 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/52 1234 ... Trang cuối - Kết quả của 51 từ 52/52
Kết quả 11 đến 20 của 52
    không, vc chỉ xuất trình khi sử dụng xong chứ chưa ăn uống hỏi làm gì.... Lí do gì cho phép khi KH mới đặt chân vào quán là hỏi? ( Vì mình ăn mặc bình dân lắm, nên bên quán mới nghĩ như vậy, mình mới 18 tuổi. Nhỏ b thì ngại, mời lần đầu tiên chẳng biết gì!)
    Nói dối không sử dụng vc thì b có chắc là nói "có" thì họ có đàng hoàng hay không? Mình kêu 1 đợt đầu là món mặn, bưng được đĩa cá viên ra thì phải "xác nhận" KH có sd vc hay không để phục vụ cho đáng đồng tiền 'dùng vc' hay 'không dùng vc'.
    Mình chia sẻ riêng với các bạn, mình rất dị ứng khi đi quán nào hỏi sd vc trước. Đã kí hợp đồng là đồng ý áp dụng vc trong quán mình thì phải chịu lỗ, lỗ từ web trung gian đến KH .... Từ khoản tiền chịu lỗ (tiền mà quán đáng thu khi không sd vc) , KH được đến đánh giá, cảm nhận khi ăn uống tại đó. Mất lúc đầu- lợi về sau. Đã kinh doanh thì phải biết ý biết tứ, xử sự với KH như thế nào để KH quay trở lại dùng lần 2, khi mà họ đã có sự ấn tượng về quán của mình.

vkrapper's Avatar
    Đang ở
    TP.HCM
    nói chung là bạn cũng nên nghe nhiều lời khuyên để rút ra kn chính xác nhất cho mình, còn cái món "trái trứng cút mất lòng đỏ của trứng" mình cười lăn lộn nãy h

vevoibien's Avatar
    Đang ở
    TpHCM
    mình hóng nếu ko ok tránh xa.

Trích dẫn Gửi bởi vkrapper Xem bài viết
    nói chung là bạn cũng nên nghe nhiều lời khuyên để rút ra kn chính xác nhất cho mình, còn cái món "trái trứng cút mất lòng đỏ của trứng" mình cười lăn lộn nãy h
    nguyên 1 đĩa chỉ có duy nhất 1 trái trứng cút đó thôi...

CuteOrSexy's Avatar
    Bạn ơi, một là bạn không xài voucher, hai là bạn xài thì người ta hỏi cứ nói, bạn đặt tâm lý mình vào chủ quán, vụ voucher có thể dính tới hóa đơn hay thuế gì đó mình không biết, nhưng khi đã xài voucher đừng gây rắc rối cho người khác như thế. Có thì nói, ngại gì, còn phục vụ không tốt thì complain, không được nữa thì khỏi quay lại. Mặc dù chủ quán sai khi làm khó dễ bạn, nhưng bạn cũng không hề đúng trước. Nói thật là mình xài voucher gần 1 năm nay chưa hề bị đối xử tệ, nhiều khi nhà hàng ăn không ngon thì xui thôi, chứ chưa bao giờ bị làm khó dễ cả.

Trích dẫn Gửi bởi congbinh_89 Xem bài viết
    không, vc chỉ xuất trình khi sử dụng xong chứ chưa ăn uống hỏi làm gì.... Lí do gì cho phép khi KH mới đặt chân vào quán là hỏi? ( Vì mình ăn mặc bình dân lắm, nên bên quán mới nghĩ như vậy, mình mới 18 tuổi. Nhỏ b thì ngại, mời lần đầu tiên chẳng biết gì!)
    Nói dối không sử dụng vc thì b có chắc là nói "có" thì họ có đàng hoàng hay không? Mình kêu 1 đợt đầu là món mặn, bưng được đĩa cá viên ra thì phải "xác nhận" KH có sd vc hay không để phục vụ cho đáng đồng tiền 'dùng vc' hay 'không dùng vc'.
    Mình chia sẻ riêng với các bạn, mình rất dị ứng khi đi quán nào hỏi sd vc trước. Đã kí hợp đồng là đồng ý áp dụng vc trong quán mình thì phải chịu lỗ, lỗ từ web trung gian đến KH .... Từ khoản tiền chịu lỗ (tiền mà quán đáng thu khi không sd vc) , KH được đến đánh giá, cảm nhận khi ăn uống tại đó. Mất lúc đầu- lợi về sau. Đã kinh doanh thì phải biết ý biết tứ, xử sự với KH như thế nào để KH quay trở lại dùng lần 2, khi mà họ đã có sự ấn tượng về quán của mình.
    Theo mình thấy thì việc nhân viên hỏi voucher ngay từ lúc khách bước vào rất là bình thường. Các nhà hàng bên nước ngoài khi dùng voucher còn phải đặt chỗ trước nữa.

Trích dẫn Gửi bởi Kate.Duong Xem bài viết
    Theo mình thấy thì việc nhân viên hỏi voucher ngay từ lúc khách bước vào rất là bình thường. Các nhà hàng bên nước ngoài khi dùng voucher còn phải đặt chỗ trước nữa.
    Tùy quán nhé b, có quán họ bán cho có. coi như là mình mua rồi .. lỡ dại. CỎn có quán hỏi trước PV vẫn tốt thì mình không nói gì! Cái này hỏi hay không hỏi vẫn như vậy. EVD PR cho quán cũng bằng không, nói hay cỡ nào nhưng chất lượng, sự đối xử khi KH xử dụng phiếu tại quán chứng tỏ quán không đối xử tốt với KH. tại sao trước khi mình cm có 1 bạn cm trước mình...

Quán này từ 8/3 có diễn kịch mỗi tối t5. Bữa đó cũng tò mò đi coi thử. kịch ok nhưng nước uống tệ wa:-q
    Tính tiền cực chậm, nhóm mình đi 14 người mà bill lộn tùng phèo, tính lộn tùm lum (bị tính những món k kêu). Hon 30' vẫn chưa xog phần tính tiền (coi kịch xong la hon 10h30').

Nghêu Hấp Sả's Avatar
    Đang ở
    TpHCM
    Bạn congbinh_89: Tại sao lúc nhân viên hỏi có dùng vc ko, sao bạn nói ko mặc dù họ hỏi 2 lần? Bạn có biết rằng có những quán yêu cầu mình xuất vc trước hoặc xuất vc trước khi in bill ko? Đọc sơ lượt qua mình có thể thấy đầu tiên đây là lỗi của bạn cho nên mình cũng ko chuyển lời đến chủ quán. Mình là nguồn cung cấp khăn ướt dùng 1 lần nên có biết chủ quán Jolie này, thực tế bạn nhận xét hơi quá về chị chủ này đấy.
    Chuyên cung cấp khăn giấy ướt cao cấp cho nhà hàng, quán ốc, làng nướng >> Xem link bên dưới = http://my.batda.com/silkroad168
    http://vn.360plus.yahoo.com/chumeocon186

bear00's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi congbinh_89 Xem bài viết
    Tùy quán nhé b, có quán họ bán cho có. coi như là mình mua rồi .. lỡ dại. CỎn có quán hỏi trước PV vẫn tốt thì mình không nói gì! Cái này hỏi hay không hỏi vẫn như vậy. EVD PR cho quán cũng bằng không, nói hay cỡ nào nhưng chất lượng, sự đối xử khi KH xử dụng phiếu tại quán chứng tỏ quán không đối xử tốt với KH. tại sao trước khi mình cm có 1 bạn cm trước mình...
    QUán có thể lỗi hay ko nhưng mà về phía bạn lỗi ngay từ đầu là ko thông báo quán là có xài VC khi dc quán hỏi.
    Trừ khi trên VC có ghi qui định cụ thể là ko cần xuất trình VC trước khi sử dụng thì quán sai (Gấu có thấy câu này trên VC Everyday).
    Còn lại thì thông thường là qui định phải tùy thuộc vào quán>
    Nếu bạn có xài Incard hay bạn thử hỏi những bạn xài Incard thì sẽ rõ hơn về việc qui định cụ thể phụ thuộc từng quán. Lỗi của bạn là ko tuân theo qui định của quán rùi.
    Còn nếu như quán phục vụ tệ cho dù có xài VC hay ko theo như bạn suy nghĩ thì đó rõ ràng là 1 vấn đề khác , ko liên quan đến cái VC
    Vài ý kiến cá nhân
    Thay đổi vì cái gì, đến bản thân cũng ko hiểu được. Chỉ là cuộc sống ko cho phép ta đứng yên

2/6 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/52 1234 ... Trang cuối - Kết quả của 51 từ 52/52