Xin Wang Hong Kong Cafe - Fan phim Tàu nên ghé mùa Noel!
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 22/22
Kết quả 1 đến 10 của 22
    duongthienphong's Avatar

Xin Wang Hong Kong Cafe - Fan phim Tàu nên ghé mùa Noel!

Mình rất muốn viết review về chỗ này, nhưng do bữa đó đi ăn chẳng có chụp ảnh gì ráo, chỉ có trải nghiệm là ở lại thôi, nên đành đưa bài vào mục tư vấn . Hy vọng trong mùa Noel lễ hội này sẽ có nhiều bạn ghé cafe này, nhất là những bạn fan của phim Hồng Kông, TVB thì càng nên ghé nhé!

Xin Wang Hong Kong Cafe: Vincom B 70 Lê Thánh Tôn, P. Bến Nghé, Quận 1
    Đồ ăn bữa đó thì có kêu món bánh bao xá xíu, nhỏ nhỏ ăn hoài mà không thấy no, nhân xá xíu khá ngon. Cơm ống tre dùng cái ống tre thật để đựng cơm, có gà với cải thìa kèm xốt tương, ăn khá lạ miệng, bạn mình nó chê cơm nhão nhưng mà mình ăn thấy ok. Phần cơm này ăn no luôn, thì khoảng 100 mấy. Lúc đó đi đông kêu búa xua nên cũng không để ý giá tiền

Đi chỗ này tâm đắc nhất cái trà sữa vớ da, hay các bạn còn gọi là trà sữa Hồng Kông ấy. Chẳng là coi phim thấy cái màu hao hao giống vớ da nên kêu bằng trà sữa vớ da luôn ^^. Trà sữa bỏ trong ca nhôm, nhìn khá là...chợ búa dân dã, cầm cái ly lên mát rượi cả tay. Mùi vị trà thanh ngọt, không quá béo cũng không quá ngọt, nó không giống như mùi vị của trà sữa ngoài đường mà mấy khi teen teen mình hay uống (Bởi vậy hơi mắc, mấy chục ngàn một ly lận)

Trà uyên ương cũng có trong menu quá này, coi phim TVB thì biết nó là trà pha với cafe ra màu nâu nâu giống trà sữa Hồng Kông nhưng mà bữa đó không kêu ~

Trang Đến Đâu đang tặng voucher của quán này, bạn mình nó đăng ký cho nên cũng không rành, nhưng đọc thì thấy chắc là chỉ cần đăng ký thành viên của trang thôi là sẽ được tặng voucher 89k, ứng với 1 phần đá bào cho nhóm 4 người trở lên. Có hai loại đá tuyết dâu với đá tuyết xoài, trời Sài Gòn bây giờ đi ăn đá tuyết - một cảm giác rất Yomost, tê não luôn xD (Đang đợi rủ thêm 2 đứa nữa để xài cái voucher này). Free thì cũng đáng thử lắm chứ hả

xinwang zpsd36268d0 - Xin Wang Hong Kong Cafe - Fan phim Tàu nên ghé mùa Noel!

Ai có đi ăn về biết thêm món nào ngon ngon, nói mình để bữa sau mình thử. Ngồi ở đây rất có không khí của ẩm thực đường phố Hồng Kông, một phần tại mình mê phim TVB nên mình thấy quán khá ổn đó.
    Lần sửa cuối bởi duongthienphong, ngày 09-01-2013 lúc 03:08 PM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Lonely Planet's Avatar
    Xin Wang thì giá hơi không teen lắm đâu, nhưng thức ăn thì ngon nên cũng chấp nhận được. Có mấy món cơm rất ngon, đồ tráng miệng đá bào siro và trái câu tươi mùi vị rất lạ (Mình ăn cái đá bào cao như núi Phú Sỹ á).

Tặng cái voucher đi ăn đá tuyết à...Cũng đáng thử

luuthuy1314's Avatar
    Quán có món bún gì trắng đục như sữa, nhìn giống bún thiu xD có nấu với bắp nữa, nhìn dị dị nhưng cũng ngon. Mình thấy đặc biệt chỗ này có cơm, các món cơm khá hấp dẫn. Tráng miệng đá bào trái cây có cái cao như núi Phú Sỹ á, thú vị ^^

Cái trà sữa Hồng Kông là món ngon nhất quán mà

phải thử cái món trà sữa HK ở đây mới đc...bị cuồng trà sữa...hehe...

hay phết nhờ,khi nảo phải thử :X

thích món trà sữa, kiểu này phải qua đây check xem

duong_thien_phong's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi bopbi Xem bài viết
    thích món trà sữa, kiểu này phải qua đây check xem
    Ừm chỗ này mình đi tâm đắc nhất có món trà sữa Ai đi uống trà sữa uyên ương về nhớ cho cái cảm nhận, lần rồi đi quên kêu, tiếc hùi hụi.

Lonely Planet's Avatar
    Bạn nào từng ăn đá tuyết ở đây rồi, cho mình hỏi, nếu mua về thì Xinwang có làm ngon như lúc ăn tại chỗ không vậy? Không có nhiều thời gian đi ăn, định nhờ người ta mua về...mà thấy hơi phiêu.

duongthienphong's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Lonely Planet Xem bài viết
    Bạn nào từng ăn đá tuyết ở đây rồi, cho mình hỏi, nếu mua về thì Xinwang có làm ngon như lúc ăn tại chỗ không vậy? Không có nhiều thời gian đi ăn, định nhờ người ta mua về...mà thấy hơi phiêu.
    Mình thấy đá tuyết mà mua về thì nó tan hết, còn gì ngon nữa. Chịu khó đến quán ăn đi bạn

lachoa520's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Lonely Planet Xem bài viết
    Ai da...đá tuyết cũng chỉ là nước đá thôi, còn có sữa, siro, trái cây...ăn tại chỗ mới ngon chứ mua về là nó tan hết rồi bạn! Mình nghĩ chắc Xinwang nó cũng không bán món này đem về đâu, mất uy tín hết.

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 22/22

Tag của Chủ đề này