Canh sườn heo hoa cúc giải nhiệt ngày hè
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 2 của 2
    Đang ở
    Việt Nam

Cấp bậc

Canh sườn heo hoa cúc giải nhiệt ngày hè

Hoa cúc trong đông y là một trong các vị thuốc giúp mát gan, giải nhiệt cơ thể, xua tan mẫu nóng bức ngày hè. Mọi người hàng ngày tiêu dùng hoa cúc mang khiến trà giải nhiệt nhưng hôm nay mình sẽ hướng dẫn bạn cách nấu canh sườn heo, mùi vị cũng cực hợp lý mà ko làm cho suy giảm hiệu quả của hoa cúc. Cùng vào bếp trổ tài với bí quyết học nấu ăn ngon với món canh sườn heo hoa cúc tiêu tốn giải nhiệt đem cả nhà thôi nào.

canh suon heo hoa cuc - Canh sườn heo hoa cúc giải nhiệt ngày hè

Nguyên liệu cần có nấu canh sườn lợn hoa cúc

Sườn lợn 200gram
    Hoa cúc khô 50gram
    Câu kỷ (kỷ tử) 15gram
    Nước một lít
    Gia vị: muối, đường, bột ngọt, hạt nêm

Hướng dẫn dạy nấu ăn mỗi ngày canh sườn lợn hoa cúc

Bước 1: Sườn lợn chặt miếng vừa ăn, lau sạch. Nấu nước sôi trụng sơ sườn lợn khoảng 2 lần tiêu tốn sạch, rửa nước lạnh lại lần nước. dành vào rổ vớt ráo nước.
    Bước 2: Bắc nồi lên bếp, chừa ra một lít nước vào nấu thật sôi có 1 ít muối. lúc nước sôi thì đem đi sườn lợn vào nấu. Nêm tăng muối, hạt nêm, bột ngọt thả vừa xơi.
    Bước 3: lau sạch câu kỷ đem đi nước lạnh, thả vào nồi cộng chừa ra sườn heo hầm ly nước sử dụng.
    Bước 4: có ít nước sôi vào hoa cúc khô và đổ nước ra ngay ( bạn làm giống tự dạy nấu ăn hãm trà ném khiến sạch hoa cúc)
    Bước 5: Bạn hầm sườn lợn khoảng 40 phút chừa ra mềm. Đợi sườn chín dành hoa cúc vào nồi hầm tiếp đến khi sườn chín mềm, nêm lại gia vị cho thật vừa miệng và tắt bếp.

vớt canh sườn heo vào tô, trang trí thêm vài bông hoa cúc, sử dụng nóng vớt cơm sẽ hết sức xuất sắc.
    Món canh sườn heo hoa cúc đã xong rồi, giờ thì bạn đã sở hữu thể bổ sung vào thực đơn bữa cơm gia đình thêm 1 món canh logic.
    Bị nghiền với các món ăn Vặt. Mình chuẩn bị đi học nấu ăn nè. Có ai ủng hộ mình không nào?

Để có cho gia đình mình một không gian hoàn hảo thì cần rất nhiều yếu tố khi thiết kế và xây dựng ngôi nhà

Nhưng một thứ nhỏ bạn nên để ý và lựa chọn kỹ càng khi lựa chọn, đó là hãy chọn ghế đẹp tại đây nhé: GHẾ NHẬP KHẨU |

Tag của Chủ đề này