Quy trình làm bánh dẻo hết sức giản đơn. Nhưng thay vì bằng những cách hoc lam banh trung thu dẻo truyền thống thì chúng mình thay đổi 1 chút vị cho mọi người có món bánh dẻo lá dứa nhân đậu xanh vừa ngon miệng vừa đẹp mắt này nhé!

banh trung thu deo nhan com xanh - Học ngay cách làm bánh dẻo cho kịp mùa Trung Thu 2016 này

Thành phần

Hông khí ngày Tết trung thu đang rạo rực trên khắp toàn bộ con đường, ngõ xóm. Trẻ em thì háo hức hy vọng đợi đến ngày trung thu để được bố mẹ dẫn đi mua đồ chơi, dẫn đi đọc qua múa sư tử. Người to thì đem lẽ hông còn các niềm hân hoan con trẻ đấy tuy nhiên trong trái tim vẫn sở hữu chút mừng, mong đợi những giây phút sum họp mọi người. đặt tạo ra khó ngờ trong ngày tết trung thu năm nay, bạn mang đi thể công thức thực hiện bánh dẻo lá dứa nhân đậu xanh sau đây đặt mời gia đình nhé!

Với cách làm bánh dẻo lá dứa nhân đậu xanh, mấy đứa mình cần:

Cho vỏ bánh:
- 460 g bột nếp chiên còn gọi là bột bánh dẻo; 1 lít + 50ml đồ uống đường bánh dẻo; nữa muỗng cafe tinh dầu lá dứa; 1 muỗng coffee nước uống hoa bưởi; 60ml dầu ăn (chọn mẫu dầu với màu nhạt).

Cho nhân đậu xanh:
- 250 gam đậu xanh không vỏ
- 170 lạng đường
- 60 gam bột bánh dẻo + 100ml dầu trộn chung trong 1 bát
- 30 g mứt bí băm nhỏ
- 1/3 thìa cà phê muối

Thành phần của thực hiện bánh dẻo lá dứa nhân đậu xanh
Bước 1 để công thức quy trình món bánh dẻo lá dứa nhân đậu xanh này, thứ 1 tụi mình pha chế phần nhân bánh trước.

tụi mình cứng cáp đậu xanh trong mồ hôi tí ít nhất 3 h đồng hồ và có đậu đi vo sạch. tụi mình vớt 1 cái nồi sạch cho đậu xanh, muối, 600ml nước lạnh vào rồi bắc lên bếp nấu ở mức lửa vừa. tới lúc đồ uống khá cạn, chúng ta dùng nắp đậy lại cho đậu chín nhão. lúc thức uống cạn hẳn, đậu xanh phát triển thành sền sệt thì tắt bếp đi.

chúng mình cho đậu xanh còn nóng cùng đường vào máy sinh tố xay mềm.

tiếp theo, chúng ta cho nhân xay nhão cùng dầu ăn rồi bột vào chảo hạn chế dính, bắp chảo lên bếp rồi tiến hành sên nhân ở mức lửa vừa. đến lúc nhân bánh quyện thành một khối thì chúng ta giảm lửa thấp đi rồi sên tiếp cho đến lúc nhân quyện lại tọa thành một khối hông dính nồi thì tiêu tốn mứt bí vào sên bỏ thêm 6 phút 1/2 là tắt bếp nhé. chờ nhân tương đối nguội thì bạn vo viên lại.

làm nhân đậu xanh

Bước 2 công đoạn tiếp theo của thực hiện bánh dẻo lá dứa nhân đậu xanh này là tụi mình pha phần vỏ bánh.

bạn lấy 1 miếng thau sạch cho đồ uống đường, dầu ăn, đồ uống hoa bưởi và tinh dầu lá dứa vào. tiếp tục, tụi mình cho từ từ bột vào rồi sử dụng muôi quậy nhẹ nhàng.

Khi thấy bột quyện thành một khối, chúng mình lấy bị tay đeo vào rồi tiến hành nhồi bột cho thật mịn. Bọc âu bột lại bằng màng bọc thực phẩm và để qua đêm hay chớp mắt nhất 5 tiếng đồng hồ. Việc đặt lâu như vậy sẽ phụ bột nở hết lúc đóng bánh, bột không bao chảy hay mờ vân.

Trộn bột vỏ bánh

Bước 3 Sau khỉ ủ bột hoàng thành, tụi mình tiến hành chia bột ra thành những phần bằng nhau theo kg nặng của khuôn.

Đối mang đi bánh dẻo thì chúng mình chia nhân rồi thả bánh theo tỷ lệ 1:2 nghĩa là giả dụ bạn tiêu dùng khuôn 200gr thì bột là 120gr còn nhân là 80gr. tụi mình sử dụng tay bóp mẫu bột dẹt xuống, cho nhân vào giữa rồi vo tròn lại nghen.

Để nhân vào cốt yếu giữa vỏ bánh

Nặn viên bánh cho tròn lại

Bước 4 Cuối cùng chúng ta cách làm quá trình đóng bánh dẻo.

chúng mình vớt tí ít bột nếp khô rắc vào khuôn. Tiếp đấy, chúng mình cho viên bột đem đi nhân vào, dùng lòng bàn tay bóp mạnh xung quanh. Tiếp đấy, mấy đứa mình gõ nhẹ một góc khuôn rồi vớt bánh ra nhẹ nhàng.

Đóng bánh dẻo

Thành phẩm

Bánh dẻo lá dứa nhân đậu xanh đem vỏ bánh màu xanh dịu, mát mắt nhìn đã thấy thèm. đặc thù bánh đem phần nhân đậu xanh bùi ngon, ngọt vừa khiến chúng ta sẽ cảm thấy siêu hưng phấn. Bánh dẻo lá dứa nhân đậu xanh không những ngon miệng mà còn rất kì phong cách. Học ngay công thức bánh dẻo lá dứa nhân đậu xanh này để pha cả nhà bất chợt trong ngày Tết trung thu năm nay nhé!

Còn đầy đủ cách làm đang chờ chúng ta tìm hiểu ngay tại chuyên mục công thức bánh trung thu ấy, đừng tiêu tốn lỡ tụi mình nhé!

Chắc hẳn các bạn cực thích pha chế bánh trung thu Nhưng còn băn khoăn không biết mua thành phần và những dụng cụ pha chế bánh trung thu ở đâu cho an toàn, đúng không? Vậy đừng quên để Lamsao.com mách mấy đứa mình nhé!