[Bình Dương] Lập chủ đề cho ăn uống Bình Dương - Trang 4
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

4/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/35 ... 234
Kết quả 31 đến 35 của 35
    Trích dẫn Gửi bởi catwoman Xem bài viết
    Quán hàng dừa thì quán trong hẽm là quán gốc 28 năm, còn quán ngoài là không phải nha! Chỉ là ngoài mặt tiền đường rồi lấy tên giống bên trong thôi. Hôm nào mình sẽ review 1 bài
    ủa mình ăn mấy lần toàn ở trong hẻm , tưởng thông từ trước ra sau mà

lẩu bò Minh Châu - gần khi công nghiệp VSIP 1, đường vào thị xã Thuận An (đường Nguyễn Văn Tiết thì phải), quẹo vào, chạy 1 xíu quán nằm bên tay phải luôn.. có 2 quán Hai Châu, quán Hai Châu cũ ngon và đông khách hơn..

Gia lẩu từ 150 - 200k.. đặc biệt là lẩu bò nồi đấtm nước dùng đậm đà, k hôi mùi bò và mùi thuốc bắc..

Ăn kèm với rau đắng và cải bẹ xanh.. trong SG mình chưa thấy chỗ nào bán lẩu bò nước lẩu ngon và ăn kèm với rau đắng như vậy (bình thường chỉ ăn với rau má và cải bẹ xanh).. ngon vô đối..

Điểm trừ duy nhất là quán hơi sập xệ, bẩn bẩn và không có hột vịt lộn (chỉ có hột gà)..

20130719 122633 - [Bình Dương] Lập chủ đề cho ăn uống Bình Dương

20130719 122637 - [Bình Dương] Lập chủ đề cho ăn uống Bình Dương

20140306 185618 - [Bình Dương] Lập chủ đề cho ăn uống Bình Dương

20140306 185817 - [Bình Dương] Lập chủ đề cho ăn uống Bình Dương

20140425 183530 - [Bình Dương] Lập chủ đề cho ăn uống Bình Dương

20140425 183603 - [Bình Dương] Lập chủ đề cho ăn uống Bình Dương
    Lần sửa cuối bởi Doan My, ngày 06-05-2014 lúc 04:31 PM.

GấuGầm Gừ's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City
    Trích dẫn Gửi bởi siko Xem bài viết
    Mình là người cmt về quán bún riêu trong bài viết of bạn nè...^^...tại mình ít khi nào vào xem cmt nên mình hok bít bạn có hỏi...quán đó nằm trong chợ Nội Hóa...gần ngã ba Suối Lồ Ồ...dân Bình Dương hầu như ai cũng sẽ bít Ngã 4 Bình Thung và ngã 3 Suối Lồ Ồ...bạn cứ đi tới đó hỏi chợ Nội Hóa...vào chợ hỏi sạp bún riêu Cô Giấy...tìm cũng rất dễ vì ở trong chợ có mỗi sạp cô bán bún riêu thôi...nằm ngay đầu khu ăn uống luôn...tính từ đầu chợ đi vào...1 tô đủ huyết,chả cây (chả lụa),đậu hũ,thịt bó (thịt nạc,giò),bò viên thì tầm khoảng 15k...còn thì mua nhiu bán nhiu...ít nhất là 7k (cho em bé ăn...hehe)...chỗ ngồi thì khá là chật chội...vì chợ này chỉ là chợ nhỏ thôi...nhưng nếu bạn chịu khó chút thì chắc cũng ko sao...vs lại Cô Giấy rất dễ thương...ko có cái kiểu chảnh,ko cần khách như ở sg...nếu bạn đợi lâu là thế nào Cô cũng nói bạn "e chờ xíu nha e...chị làm xong tô này là tới e liền...đừng giận đừng có đi nha"...Cô rất là dễ thương...mấy lần mình mua về sg cho Mẹ mình ăn...mua 5 7 tô...đứng đợi vừa nóng vừa vội...nhưng ko khi nào giận đc...vậy cho nên nhìu khi mình thèm gần chết cũng ráng nhịn đợi đến lúc về Nội để đc ăn bún riêu Cô Giấy...^^...
    Ko phải mình quảng cáo quá lời...bún của Cô theo khẩu vị của mình là rất ngon,ăn đứt mấy tiệm nổi tiếng of sg..còn vs mọi người thì tùy mọi người nhận xét...mỗi người có khẩu vị khác nhau mà...nhưng mình thì rất ưng cách phục vụ cũng như chất lượng ở đây...nếu có dịp thì mọi người cứ đến ăn thử...ngày mai mình về Nội...lại sắp đc ăn bún riêu Cô Giấy...hehe...^^...
    Bạn ơi cho hỏi mình ở Thuận An Bình Dương muốn ra chỗ này thì đi đường nào ?

NhungYN's Avatar
    Đang ở
    Ap Binh Duong (1)
    quán ốc bình dân gần ngã 4 hòa lân đường wẹo zô chợ búng ngon mà rẻ cực kỳ lun

-----------------------------------------------------

bún riêu bà ca ở đâu b

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi Half_Prince Xem bài viết
    Ah bình dương mình rất hay đi. Để xem bít nhiu nói nhiu mong bà kon k cười
    Đầu tiên là bún riêu cây dầu đôi
    Chỗ này hầu như đi BD là nghe, bún riêu ở đây mình ăn vài lần, thấy cũng normal thôi nhưng đúng là huyết mềm ngon, giá cũng rẻ nhưng là bún riêu giò heo chứ k có cua.

Tiếp đến là đối thủ của cây dầu đôibún riêu Bà Ca quán này có tên theo bà chủ quán. QUán nghe nói bán lâu năm rồi và theo ý mình thì ngon hơn hẳn cây dầu đôi. Bún riêu ở đây nếu an k để ý sẽ nghĩ cũng k có cua mà là bún riêu giò, tim, lưỡi heo nhưng thật ra có 1 điều đặc biệt là ở đây chủ quán k làm riêu cua như bún riêu thường mà cua được quết chung tron viên mà ngta hay gọi là "bò viên" nhưng theo mình thì là 1 ít cua xay mix cùng cái j đấy thì mình chưa bít. Nhưng mình lại rất nghiền món "viên" ấy, giá 1 tô tim lưỡi or giò ở đây thường là 22-24k nhưng đảm bảo ăn siêu đã và giá đó k thể tìm đc 1 tô "chất" như vậy ở TP.

Giờ chuyển qua món Huyết chưng cái này k bít ở TP chỗ nào bán chứ mình chưa tìm ra chỗ bán ở HCM, mới an9 đc ở bd thôi. Món này có huyết đc chưng cùng óc heo, tủy, phèo, bong bóng ăn rất ngon và bổ. Thường bán buổi sáng. Hồi 2nam trc mình ăn là 1 bà cụ nghe đâu gần 90 tuổi bán. NHưng sau này hình như già rồi nên "nghỉ hưu" để lại cho bà kon bán thì k ngon bằng và đắt hơn. Nhưng vẫn rất đông ng ăn. Mỗi ngày bán từ sáng đến tầm 8h30 là hết sạch. Hùi trc ăn 5k 1 chén là ok có cả huyết và phèo. H hình như 7 hay 10k rồi mà chén cũng to hơn trc.

Thêm 1 món nước nữa là món Bánh canh Phải nói là ng BD hình như rất thích giò, móng và huyết heo. Món bánh canh mình ăn được bán ở 1 quán hình như gần ngã 4 chợ đình. Quán đắt kinh khủng. Bán từ trưa tầm 1h đến 5h chiều là k còn j để kêu (Chiều này 5h đi đến thì giò, móng, huyết, nấm rơm đều hết, còn mỗi thịt nạc=.=)

Bonus 1 món ăn chơi cực bổ và tốt cho các bạn gái là tàu hủ nước dừamón này chắc khá quen với mọi người nhưng ở BD cứ mỗi buổi chiều ở trước cổng trường tiểu học đối diện khu vui chơi Phú Cường lại có 1 gánh tàu hủ đắt kinh khủng. Bà chỉ ở đây nấu tàu hủ tại nhà gánh ra bán ăn nóng và mềm rất ngon. Mà giá thì cực sock...3k/1chen. Thời giờ mà có giá này thì đúng là "chất" cà về chất lượng và giá cả.

Hic còn nhiều món mà buồn ngủ quá nên chắc chúc cả nhà ngủ ngon mốt nói tiếp^^
    bún riêu bà ca ở đâu b

món huyết chưng mới nge lần đầu luôn. bạn có địa chỉ or chỉ đường giúp mình với

4/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/35 ... 234