Có ngay thế giới phép thuật như phim HARRY POTTER giữa lòng Biên Hòa
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 1 của 1
    phuongvan19's Avatar

Có ngay thế giới phép thuật như phim HARRY POTTER giữa lòng Biên Hòa

Vừa qua, mình được dịp đến Biên Hòa làm việc và yêu luôn cái thành phố "sát rạt" Sài Gòn này. Tuy không quá đông đúc như Sài Gòn nhưng lại không thiếu chỗ ăn uống - vui chơi đâu nha. Đặc biệt, những quán cà phê cũng không thu kém đâu đấy và mình phát hiện ra một quán với không gian siêu deep tha hồ sông ảo nhá.

ZEN TEA
    Địa chỉ: 241 đường 30/4, P. Trung Dũng, Tp. Biên Hòa- Đông Nai.
    Hoạt động: 8h00- 22h30
    Hotline: 0944.30.37.30
    Faceboo: https://www.facebook.com/ZenTeaVN/
    Website: https://zentea.vn/
    48621806411 2e47e8479e c - Có ngay thế giới phép thuật như phim HARRY POTTER giữa lòng Biên Hòa

Nếu bạn là người Biên Hòa thì không còn xa lạ gì với ZEN TEA rồi nhỉ, có tận 5 chi nhánh luôn tha hồ lựa chọn với không gian quán "siêu deep" rộng và khá thoáng phù hợp cho nhiều đối tường từ học sinh cho đến nhân viên văn phòng. Riêng mình khá ấn tượng với chi nhánh Biên Hùng trên đường 30/4 ngay vòng xoay vào ga , bởi quán có kệ sách khổng lồ cho bạn cảm giác lạc vào thế giới phép thuật trong Harry Potter vậy.

48621449993 1e961dc5d5 c - Có ngay thế giới phép thuật như phim HARRY POTTER giữa lòng Biên Hòa

48621806801 bc122eddb5 c - Có ngay thế giới phép thuật như phim HARRY POTTER giữa lòng Biên Hòa

Mặc dù mình ghé quán vào buổi trưa giữ tuần mà quán đã đông vậy rồi đấy, không biết những ngày tối cuối tuần sẽ như thế nào nhỉ

48621450738 3343a0411d c - Có ngay thế giới phép thuật như phim HARRY POTTER giữa lòng Biên Hòa

48621451073 9b908b1497 c - Có ngay thế giới phép thuật như phim HARRY POTTER giữa lòng Biên Hòa

Quán thu hút khá nhìu các bạn trẻ học sinh- sinh viên đến học tập, hội tụ vui chơi. Ngoài ra, quán còn là nơi mà các tín đồ văn phòng thường lui tới, tuy quán lúc nào cũng đông nhưng không gian khá yên tĩnh nên rất thích hợp để làm việc.

48621951432 1275570b9d c - Có ngay thế giới phép thuật như phim HARRY POTTER giữa lòng Biên Hòa

Chiều đến, quán còn bố trí thêm bàn ghế bên ngoài để phục vụ khách. Chiều mát nhâm nhi ly cà phê cùng lũ bạn thì còn gì bằng

48621806586 8aa49bde65 c - Có ngay thế giới phép thuật như phim HARRY POTTER giữa lòng Biên Hòa

Về phần nước uống, hương vị khá ổn giá cả hợp lý phù hợp với nhiều đối tượng. Đúng với cái tên quán, quán chuyên về những món trà hơn món khác. Vì thế, bọn mình gọi đa phần là các món trà chỉ riêng mình chung thủy với trà sữa thôi

48621950537 a3b9e965dc c - Có ngay thế giới phép thuật như phim HARRY POTTER giữa lòng Biên Hòa

48621806026 0c227864e2 c - Có ngay thế giới phép thuật như phim HARRY POTTER giữa lòng Biên Hòa

Trà sữa Oolong trân châu và thạch phô mai -51k

Ta nói, bị nghiện trà sữa nên đi đâu cũng phải uống mới được và em này không làm mình thất vọng tý nào. Em này được coi là best seller của quán luôn đấy, trà sữa đậm vị trà không quá ngọt đúng chuẩn vị mình thích luôn dùng với thạch phô mai là hết bài. Được bạn nhân viên giới thiệu Trân châu của quán là " handmade" nên dùng thử và khá bất ngờ về em này. Trân châu không giống những loại trân châu thông thường, to dẹp và khá dai ăn rất thích, có vị ngọt nhẹ.

48621450583 7efd72d263 c - Có ngay thế giới phép thuật như phim HARRY POTTER giữa lòng Biên Hòa

48621450198 b9b567f1b9 c - Có ngay thế giới phép thuật như phim HARRY POTTER giữa lòng Biên Hòa

Trà táo thảo mộc - 39k

Những ngày nắng nổ cả đầu thì ly trà táo thảo mộc là cứu cánh hoàn hảo đấy. Trà có vị chua ngọt từ táo và dậy lên được mùi thơm của thảo mộc. Thấy có thảo mộc là biết món nước " healthy " rồi đấy món quà vô cùng giá trị cho các nàng thích làm đẹp đây.

48621950327 b4a098d4fb c - Có ngay thế giới phép thuật như phim HARRY POTTER giữa lòng Biên Hòa

48621805651 f8434ae6a5 c - Có ngay thế giới phép thuật như phim HARRY POTTER giữa lòng Biên Hòa

Trà chanh mật ong Organic trân châu - 38k

Nếu bạn thích vị ngọt thanh của mật ong thì còn dùng thử em này nha. Món này sử dụng mật ong nguyên chất nên hương vị trà tranh khá với những laoij thông thường mình hay uống. Em này có vị chua vừa phải và vị ngọt hơi men của của Mật ong kèm cùng trân châu của quán tạo nên hương vị khá thú vị

48621950047 5f66e0d432 c - Có ngay thế giới phép thuật như phim HARRY POTTER giữa lòng Biên Hòa

Hồng trà chanh- 25k

Nếu bạn không thích những món cầu kì thì em này là một lựa chọn an toàn nhưng hương vị không tồi đâu nha. Hồng trà thơm mát mix cùng cốt chanh món tuy cũng nhưng không bao giời lỗi thời cả, ngày nắng nóng thì em này là lựa chọn hoàn hảo lắm đấy.

Thật không uổng công đến một chuyến, quán siêu đẹp, mỗi kệ sách thôi đã cho ra biết bao nhiêu tấm ảnh số ảo, về nước hương vị khá ổn, thái độ phục vụ khá tốt các bạn nhân viên nhiệt tình cực luôn. Một địa điểm lý tưởng cho những cuộc hẹn bạn bè hay địa điểm để bạn học tập và làm việc. Tại sao không lập team đến quán làm ngay vài slot hình đẹp nhớ chia sẻ bên dưới cho mình biết nha.

Lần sửa cuối bởi phuongvan19, ngày 03-09-2019 lúc 11:43 AM.

2. Xem thêm review nổi bật khác