Phan Thiết - Chuyến đi ấn tượng của mình hehe - Trang 3
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

3/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/24 123
Kết quả 21 đến 24 của 24
    Qua tết làm cái kèo PT mọi ng ơi

sweetjolin's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi PoCapDen Xem bài viết
    Qua tết làm cái kèo PT mọi ng ơi
    đúng rồi, e ủng hộ, về đi mọi người, e dẫn đi ăn mấy chỗ đảm bảo ngon bổ rẻ

Uhm mình người phan thiết nè bạn, h đang học ở Sài Gòn. Phan Thiết đồ ăn ngon lém . Bạn muốn ăn gì thì cứ PM mình bảo đảm rẻ mà ngon nhất. Mình mới vào đây thui nhưng đi ăn cũng nhiều, nói thật mình vẫn thích đồ ăn ở quê mình hơn. Ngoài một số đặc sản mà admin giới thiệu còn nhiều món lắm bạn à: mì quảng, bún riêu, răng mực, bánh tráng cuốn, bánh hỏi...ực ực, chẹp chẹp. Bún riêu, mì quảng nước đậm đà, thịt mềm, cục giò dai ngon,...Đặc biệt có món bánh tráng nướng theo mình và các anh chị đi học trước mình là ăn đứt sài gòn ( xin lỗi mí bạn ở đây, hihi) mà lúc nào về mình cũng chén 4,5 cái: miếng chả, miếng nem, mắm ruốc, trứng... Trời ơi, ngon thôi rồi!!! Ah còn cá lóc chiên xù nữa, mắm làm từ lá me, chua chua ngọt ngọt + miếng cá giòn giòn thơm thơm...Hix nhớ nhà!! Mình nói thật chứ ko phải pr cho quê mình đâu

ps: nhớ là phải chọn đúng quán ăn nha mấy bạn!!!

Bạn little_duck_318 review đầy đủ nhưng mà địa chỉ một số món cũng chưa phải là ngon nhất đâu ( theo nhận xét của đa số người phan thiết) như mỳ quảng, răng mực ( phải ăn ở quán đã có công sáng tạo ra món nì) , rùi bánh xèo nữa, ở tuyên quang chỉ nhiều thui chớ chưa phải ngon nhất đâu bạn, bánh căn chỗ bạn nói ngon thì mình hoàn toàn đồng ý ( khách ruột của quán muh) nhưng quán bi h đã chuyển đi rùi, hức hức!! Cá lóc chiên xù ngon và lâu năm nhất hok phải ở mũi né đâu bạn à ( mình ăn cá ở quán này từ 15, 16 năm trước bi h quán đó vẫn còn và vẫn ngon như thường) và còn món bún riêu, mình ăn món nỳ từ nha trang đến sài gòn vẫn chưa thấy ở đâu ngon như phan thiết ( xin lỗi mý bạn vì mình có hơi vơ đũa cả nắm ), nước rất đậm đà, nhưng cũng chỉ có một quán thui, phải ăn đúng quán nì nha...

louiskoo287's Avatar
    Đang ở
    Ho Chi Minh City, Vietnam, Vietnam
    thanks bạn nhe. bạn có số phone với địa chỉ KS Hòa Bình 2 đó hem, tính ra giá ks rẻ hơn ở VT nhỉ

3/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/24 123