Xin hỏi về Gò Công Đông
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 6 của 6
Like Tree2Cảm ơn
  • 1 Post By
  • 1 Post By
Like Tree
7832

Xin hỏi về Gò Công Đông

Xin hỏi về Gò Công Đông

mình đi chơi ở biển tân thành gò công, ai bik hoặc ai đi rùi cho mình những chỗ ăn hay chơi ở biển tân thành nha.
    Ai đi rùi cho mình ý kiến nha.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Chỉ giúp bạn tham khảo thôi, mình cũng đang tính đi, nhưng đọc mấy bài RV thấy khá chán chả có gì ngoài vị trí địa lý lạ vắng

Biển Tân Thành Tiền Giang
    Nhìn dĩa nghêu trong hình RV nói thật chứ....chán mình mà muốn đổi gió oánh xe xuống cần giờ, thông thoáng, mát, xanh, nghêu thì...to như cái chén con nói chung 4nguoi ăn Cua,ghẹ,hào,nghêu,sò điệp,sò dương,mực,tôm ê hề chán chê tầm hơn1tr tý ăn xong là méo mặt luôn vì To Tưoi Ngon
    Lần sửa cuối bởi Chuột_ham_ăn, ngày 07-09-2013 lúc 12:06 AM.

Gò Công Đông thực ra ko có nhiều điểm để chơi bạn à. Biển thì đục ngầu ko thể tắm, các KDL cũng chưa có; di tích danh thắng cũng ko nhiều (có mộ Trương Định, Võ Tánh, đền thờ cá Ông là nổi tiếng). Nhưng bù lại ở đây có vài món ăn ngon.

Đầu tiên là món sam biển; đây có thể gọi là đặc sản Gò Công Đông. Sam chế biến dc nhiều món; đặc biệt ngon là món trứng sam. Quán hồi trc mình ăn ở ngay phía trước chợ Vàm Láng; giá bình dân; chế biến ngon.

Kế đến là các món từ tôm: tôm chua, tôm nõn. Mấy cái này thường mua về làm quà; vị cũng ngon. Mắm còng Gò Công cũng nổi tiếng. Bạn mua cái này ở mấy sạp ngoài chợ Vàm Láng.

Cuối cùng là trái sơ ri. Có lẽ vùng đất này gần biển chịu nắng gió nhiều nên trái sơ ri ngọt và chắc hơn vùng khác. Giá rẻ hều; bạn mua đâu ở Gò Công Đông cũng dc.

Ah, nếu có hứng, bạn nên đi ghe qua Tân Phú Đông - một cù lao mới bồi ở cửa sông Tiền. Khu bên này còn rất hoang sơ; người dân chất phác thân thiện. Ghé mấy quán cóc ăn đồ biển tươi ngon mà giá cực rẻ; tuy nhiên ko có nhiều món.

Từ SG bạn nên chạy xe ra Đại lộ Nguyễn Văn Linh; chạy theo QL 50 qua Cần Giuộc, Cần Đước; qua phà Mỹ Lợi là tới Gò Công; bạn đi tiếp tỉnh lộ 861 thì ra Vàm Láng ở phía Bắc (khu cảng này lớn nhất GCD, có lẽ là cảng cá quan trọng nhất của Tiền Giang), nếu theo tỉnh lộ 862 là ra thẳng trung tâm GCĐ.

Trước mình đi xuống phía Nam GCD trước; sau đó lên ăn uống ở Vàm Láng. Cuối cùng bắt tàu ở Vàm Láng băng qua cửa biển Soài Rạp và về Lý Nhơn (Cần Giờ), khá thú vị.

Chúc bạn có chuyến đi vui vẻ!

phượt gò công

CN này Mình định đi biển Tân Thành. ai biết chỗ nào ăn sam biển hay hải sản ngon rẻ giới thiệu cho mình nhe. ở biển vàm láng cũng được.
    mấy thổ địa tư vấn dùm mình nha

Đang ở
    81 Châu Văn Liêm, Tân An, Ninh Kiều, Cần Thơ
    Sở hữu bãi cát đen độc đáo, nguồn hải sản phong phú với giá tiền cực rẻ. Biển Tân Thành Gò Công được nhiều thánh nghiền hải sản chọn lựa trong những kỳ nghỉ, đặc biệt là mùa thu hoạch hải sản. Với vị trí địa lý thuận lợi, biển ở Gò Công được thu hút nhiều du khách đến hằng năm.
    bai bien tan thanh go cong 1 - Xin hỏi về Gò Công Đông
    Nhiều người còn bình chọn bãi biển Tân Thành là một trong những bãi cát đen đẹp nhất Việt Nam. Cảnh sắc thiên nhiên hoang sơ, bình yên, đậm chất miền Tây. Bãi biển Tân Thành luôn khiến bất cứ vị khách nào đặt chân đến cũng phải thích thú.
    Xem bài review chi tiết tại: Biển Tân Thành Gò Công