[Review] No căng cùng bún đậu nức tiếng phố Hàng Khay
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 18/18
Kết quả 1 đến 10 của 18
    yukiko's Avatar

[Review] No căng cùng bún đậu nức tiếng phố Hàng Khay

Bún đậu Việt

Địa chỉ: Số 27, ngõ 31 Hàng Khay, Hà Nội
    Giờ mở cửa: 9h - 19h

Ở Hà Nội, xưa nay bún đậu mắm tôm vẫn là món ăn rất được ưa thích, bởi thế nên đi đâu cũng dễ dàng bắt gặp những hàng bún đậu từ quy mô nhỏ tới quy mô lớn. Tự nhận là con nghiện bún đậu, mình đã đi ăn thử qua khá nhiều nơi nhưng sau cùng đây mới là đệ nhất bún đậu của lòng mình Vốn nghe nhiều người giới thiệu rồi nhưng mãi gần đây mình với chịu mò đến Bún đậu ở ngõ 31 Hàng Khay, và ăn xong rồi thì đúng là mê luôn.

072 - [Review] No căng cùng bún đậu nức tiếng phố Hàng Khay

Mọi người hay gọi là Bún đậu ngõ 31, địa chỉ của quán cũng ghi là ngõ 31 nhưng trên tấm biển đề bên ngoài là ngõ 29 nha.

073 - [Review] No căng cùng bún đậu nức tiếng phố Hàng Khay

Thấy tấm biển ở trên thì đi thẳng vào một chút là tới, có một gian nhà nhỏ ở bên tay trái, trên tường treo biển menu như thế này. Các bạn đừng đi quá sâu nhé, thấy bảo sâu bên trong còn một hàng nữa nhưng không ngon bằng.

081 - [Review] No căng cùng bún đậu nức tiếng phố Hàng Khay

078 - [Review] No căng cùng bún đậu nức tiếng phố Hàng Khay

079 - [Review] No căng cùng bún đậu nức tiếng phố Hàng Khay

Ban ngày quán đông khách nên mọi người ngồi dọc ngõ luôn, còn buổi tối thì khách chỉ ngồi trong gian phòng nhỏ chừng 6 - 8 bàn này thôi. Quán đông nhất vào tầm trưa vì dân công sở ăn rất nhiều, tối thì đỡ hơn vì quán chỉ mở đến 7h. Mình đi tâm 6h kém cho vắng, hihi.

Quán có bún đậu cơ bản 15k/1 suất. Thêm chả cốm20k/1 suất. Còn có thể gọi thịt chân giò, lưỡi luộc, giả cầy, ốc chuối đậu,.. tùy sở thích. Giá dao động từ 25k - 50k tùy số lượng. Đồ uống thì có trà đá, nhân trần, nước ngọt, bia, rượu.
    089 - [Review] No căng cùng bún đậu nức tiếng phố Hàng Khay

Tụi mình gọi mỗi đứa một suất thập cẩm gồm bún đậu kèm thịt chân giò, chả cốm, giò tai - 45k/1 suất, để chung mẹt. Mẹt bún đậu trông rất ngon mắt, vừa có màu trắng của bún của thịt, màu vàng ruộm của đậu và giò chả, và màu xanh của các loại rau thơm và dưa chuột. Quán còn cho thêm kẹo cao su để khách sau khi ăn xong có thể nhai cho khỏi vương mùi mắm tôm

083 - [Review] No căng cùng bún đậu nức tiếng phố Hàng Khay

084 - [Review] No căng cùng bún đậu nức tiếng phố Hàng Khay

Mắm tôm được thêm ít dầu để ngậy hơn ngậy, vắt quất và thêm vài lát ớt vào nữa rồi ngoáy đều thì ngon hết xảy.

095 - [Review] No căng cùng bún đậu nức tiếng phố Hàng Khay

Đầu tiên phải kể đến đậu rán. Đậu được thái miếng nhỏ xinh, bên ngoài giòn rụm mà bên trong non mềm, tan nơi đầu lưỡi để lại vị thanh mát chứ không đầy dầu mỡ như nhiều nơi khác. Cá nhân mình thấy còn thơm thơm như có mùi sữa í

091 - [Review] No căng cùng bún đậu nức tiếng phố Hàng Khay

096 - [Review] No căng cùng bún đậu nức tiếng phố Hàng Khay

Tiếp đến là chả cốm và giò tai. Giò chả ở đây không hề bị bột; chả cốm vừa có vị ngọt bùi của cốm vừa thơm mùi thịt, khi ăn vẫn có cảm giác mềm và mịn; còn giò tai vẫn giữ được vị sần sật của nguyên liệu, không hề bị bở dù đã được chiên giòn. Về phần thịt chân giò, thịt được thái mỏng, rất thơm, chấm cùng mắm tôm là hợp nhất!

086 - [Review] No căng cùng bún đậu nức tiếng phố Hàng Khay

Để cho đỡ khát thì tụi mình gọi mỗi đứa một cốc trà đá 3k. Tổng cộng hai đứa ăn hết 96k, nghe hơi đắt nhưng ăn no căng bụng mà còn rất ngon nữa nên thấy xứng đáng!

Một điều lưu ý cho những bạn nào đi xe là cứ phi thẳng xe vào ngõ, cạnh quán có một khoảng sân để xe. Chứ tụi mình đi nhá nhem không vào ngõ, gửi ở mặt đường hàng khay, hết 10k, quá chát!

Nói chung trừ vụ gửi xe ra thì hôm ấy đi ăn mình hoàn toàn hài lòng, ngay lập tức xếp quán vào vị trí #1 trong danh sách bún đậu

Điểm cộng: Bún đậu rất ngon và đầy đặn, nhiều món ăn kèm, chị chủ và nhân viên thân thiện.

Điểm trừ: Giá hơi đắt, ngõ hẹp diện tích quán cũng nhỏ.

Yukiko.
    Nguồn: Diadiemanuong.com
    Lần sửa cuối bởi yukiko, ngày 26-01-2015 lúc 02:59 PM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

danhpham's Avatar
    món yêu thích của mình
    lúc mình ra HN chả biết ăn uống gì toàn đi đại thấy j ăn đó
    j'aime bien manger

yukiko's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi danhpham Xem bài viết
    món yêu thích của mình
    lúc mình ra HN chả biết ăn uống gì toàn đi đại thấy j ăn đó
    Ra lại đi mình làm food tourguide cho

mizu hana's Avatar
    Nhìn ngon quá em ơi, khi nào ra đó dẫn chị đi ăn nha

dạo này thấy món này thịnh quá, cơ mà mình ko biết ăn mắm tôm

yukiko's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi mizu hana Xem bài viết
    Nhìn ngon quá em ơi, khi nào ra đó dẫn chị đi ăn nha

Ra luôn thôi chị ơi, em dẫn đi liền nè. Em nghiện bún đậu lắmmmm

TungfTungf's Avatar
    Đang ở
    unknown
    giá bao nhiêu tiền vậy bạn?

Goldnguyen91's Avatar
    Đang ở
    tp HCM

Có kẹo khuyến mãi hả bạn

"THÀ CHẾT ĐÓI CHỨ ĐỪNG ĐỂ CHẾT THÈM"

mail: goldnguyen71@gmail.com

Bún ở đây ngon thật nhưng mà mình bị ấn tượng xấu quá @@
    Có lần đi ăn với anh bạn, đang ăn thì thấy chị bàn bên cạnh đứng lên hùng hổ to tiếng với chị phục vụ. Nghe qua cuộc đấu khẩu thì là chị khách vào ăn bún đậu, sau gọi thêm 1 bát giả cầy nữa thì đợi mãi ko thấy (chị í bảo người ngồi bàn bên cạnh vào sau chị mà gọi cái đã có rồi). Đợi ko đc nên chị quyết định đứng dậy trả tiền đi về ko ăn giả cầy nữa, thì đúng lúc chị phục vụ kia bưng bát giả cầy ra@@ thế là 2 bên giằng co, chủ quán bảo khách hàng phải trả tiền giả cầy, khách hàng thì bảo ko ăn nên ko trả@@
    Sau 1 hồi chị em thì nhân viên quán bắt đầu chuyển sang "tao-mày" con này con nọ ("ăn như chó" @@??)...ăn nói rất vô văn hóa, trong khi chị kia vẫn xưng hô mình cho là lịch sự chán. cuối cùng có 1 chị nhân viên nữa chạy từ trong bếp ra, cầm dao dứ dứ vào mặt khách bảo ko trả thì đừng hòng ra khỏi quán
    ôi trời@@ trong chuyện này mình ko bảo ai sai vì ko biết cụ thể sự tình, nhưng thái độ với khách là điều rõ ràng ở đó, giữa bao nhiêu khách đang ăn khác mà ăn nói rất vô văn hóa, chửi bới đủ kiểu (sau khi chị khách trả tiền đi ra rồi vẫn tiếp tục chửi tiếp cho đến khi có 1 bạn bảo thôi thì mới thôi) thật ko thể chấp nhận được @@
    Bún đậu rất ngon nhưng mình chẳng muốn đến ăn nữa

Goldnguyen91's Avatar
    Đang ở
    tp HCM
    ở Sg ăn đỡ bún đậu Cô Khàn vậy

"THÀ CHẾT ĐÓI CHỨ ĐỪNG ĐỂ CHẾT THÈM"

mail: goldnguyen71@gmail.com

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 18/18