[CAFE HA NOI ] Kira Kira Cafe – Lấp lánh từng cung bậc cảm xúc
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 3 của 3

[CAFE HA NOI ] Kira Kira Cafe – Lấp lánh từng cung bậc cảm xúc

logo 2 - [CAFE HA NOI ] Kira Kira Cafe – Lấp lánh từng cung bậc cảm xúc

Nhiều bạn trẻ yêu sách thích đọc đi đọc lại những dòng chữ “lấp lánh” trong câu chuyện giản dị và trong sáng về tình yêu, tình cảm gia đình “Kira – Kira” của nhà văn Nhật bản Cynthia Kadohata. Bắt đầu từ sự đồng cảm với câu chuyện, KiraKira Cafe ra đời, nhằm mang đến một không gian dịu dàng, mơ mộng và ngọt ngào theo phong cách “Kira-Kira”.

Picture 096 300x199 - [CAFE HA NOI ] Kira Kira Cafe – Lấp lánh từng cung bậc cảm xúc
    Bạn có thể dễ dàng nhận ra ngôi nhà Kira tọa lạc ngay tại con đường mang tên nhạc sĩ nổi tiếng Văn Cao, địa chỉ 117 Văn Cao, Hà Nội (đối diện SVĐ Quần Ngựa). Nổi bật với màu xanh lá thơ mộng, những ô cửa rộng phóng khoáng và thân thiện, bạn thật khó để chối từ bước chân vào KiraKira Cafe.

Cũng giống như cái tên của mình, ấn tượng đầu tiên thu hút khách khi đến với KiraKira Cafe chính là ánh sáng lấp lánh của những ngọn đèn màu, của những chiếc lọ thủy tinh phản chiếu ánh mặt trời nhảy nhót tinh nghịch, và lấp lánh nụ cười của các cô cậu tiếp viên thân thiện, nhiệt tình.
    Picture 103 - [CAFE HA NOI ] Kira Kira Cafe – Lấp lánh từng cung bậc cảm xúc

KiraKira Cafe trải trên không gian rộng gồm 4 tầng, với mỗi tầng là một cá tính khác nhau. Nếu như tầng 1 là nơi yêu thích của các bạn trẻ hiện đại năng động, với quầy bar và khung cửa rộng ngắm phố phường, bạn chắc chắn sẽ rất thích thú với việc thỏa thích ngắm bartender đẳng cấp của KiraKira Cafe trổ tài pha chế cocktail . Tầng 2 thực sự là không gian cho những cô, cậu lãng mạn với những góc kín đáo để trò chuyện. Bạn sẽ có cảm giác đã trải qua cả một năm, với 4 mùa Xuân – Hạ – Thu – Đông bên người yêu thương. Đó là một cảm giác rất đặc biệt, khiến bạn cảm giác không gian đó chỉ còn lại hai người.

Điều thú vị mà chỉ riêng Kira Kira Cafe mới có, bạn hoàn toàn có thể trở thành một nghệ sĩ dương cầm thực thụ với đôi chân mình khi bước trên những bậc thang dẫn lên tầng 3 của quán. Màu sắc chủ đạo tại đây là đen, trắng và xanh da trời. Những ô cửa sổ rộng mở khiến bạn có cảm giác đang được hòa mình với thiên nhiên, đất trời. Tầng 3 rất thích hợp cho những buổi tiệc sinh nhật, gặp mặt hay họp lớp.

Nếu như toàn bộ 3 không gian ngọt ngào và trong sáng của KiraKira Cafe vẫn chưa thuyết phục được bạn, thì hãy thử đặt chân lên tầng 4 nhé. Một góc Paris thu nhỏ sẽ hiện ra trước mặt bạn, với khung cửa sổ nhìn ra Tháp Eiffel, những chiếc xích đu thơ mộng bên cột đèn tỏa ánh sáng lung linh như công viên Luxembourg…Một không gian lý tưởng để chụp ảnh đấy. Và đứng từ đây, nơi cao nhất của KiraKira Cafe, bạn có thể chiêm ngưỡng cả SVĐ Quần Ngựa thật gần, thật hoành tráng.

Đồ uống tại KiraKira Cafe cũng rất đặc biệt: Chuối đốt, Xoài đốt, Kira lemon, Sunrise Kira… Tuy nhiên, phong cách đồ uống tại Kira Kira hơi béo một chút, vậy nên nếu không muốn tăng cân, bạn hãy lưu ý khi order nhé.

KiraKira Cafe có dịch vụ tổ chức các buổi tiệc sinh nhật, tiệc họp mặt, offline, các sự kiện…theo phong cách riêng độc đáo, đảm bảo không “đụng hàng”. Nếu bạn thích một bữa tiệc đặc biệt của riêng mình, hãy gọi điện tới KiraKira Cafe theo số 0945830888 và 0945831111 để đặt trước nhé.

KiraKiraCafe

2. Xem thêm review nổi bật khác

ThảoNguyễn3's Avatar
    Đang ở
    unknown
    Không có ảnh quán ah bạn?

cho xin ít ảnh để check nào