Cafe Sử - một không gian văn hóa
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 2 của 2

Cafe Sử - một không gian văn hóa

Đôi khi, chúng ta đến quán cafe không phải chỉ để uống cafe, mà là để "uống cái văn hóa của quán đó".

Nằm trên con phố Nguyễn Hữu Huân, cùng những quán cafe gạo cội khác như cafe Lâm, cafe Giảng, cafe Năng; Sử cafe là một không gian nhỏ tách bạch với cái ồn ào chốn đô thị. Vẫn với giá đố uống bình dân, một cốc đen đá 15k, nhưng chung quanh bạn là những: bức ảnh đời thường, ảnh phong cảnh của các đội nhóm đi phượt, những poster, slogan nói về phong cách sống, một kệ sách được chắt lọc về những chủ đề: lịch sử, tạp văn, tùy bút, nhật ký hành trình (dành cho dân mê du lịch), sách dạy thiền và dạy cách xả stress.

Ngoài ra, văng vẳng đâu đây là những tình khúc của Trịnh Công Sơn, Ngô Thụy Miên, phối âm bằng guitar, violin hoặc saxophone ... đem lại cho khách hàng đến Sử cafe một khoảng lặng êm ái nhất, để vừa có thể nhâm nhi suất đồ uống của mình, trò chuyện to nhỏ với bạn bè, hoặc ngồi suy tư bên trang sách nào đó.

Bạn hãy xem những bức hình chụp tại Sử cafe, và chọn cho mình một góc riêng bạn nhé.

01 zps2076e7c1 - Cafe Sử - một không gian văn hóa

02 zps6f8eae8f - Cafe Sử - một không gian văn hóa

03 zps55330542 - Cafe Sử - một không gian văn hóa

04 zps1544dc8e - Cafe Sử - một không gian văn hóa

06 zpsc2efaeb0 - Cafe Sử - một không gian văn hóa

07 zpsb4c34af3 - Cafe Sử - một không gian văn hóa

08 zps635524a1 - Cafe Sử - một không gian văn hóa

2. Xem thêm review nổi bật khác

Đang ở
    Nha Trang
    trông quán có vẻ hơi cóc nhỉ

Tag của Chủ đề này