Câu chuyện cafe sáng Hà Nội.
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 6 của 6
    cctoti's Avatar

Câu chuyện cafe sáng Hà Nội.

Hà Nội có nhiều kiểu cafe lắm, quán cóc vỉa hè cũng có cafe, hoành tráng lịch lãm trong những khu mua sắm hiện đại cũng là cafe, ồn ào xanh đỏ ca nhạc tưng bừng cũng là cafe mà im lìm nép mình sâu trong con ngõ nhỏ cũng là cafe. Cafe Hà Nội chọn người uống, chứ không cho người uống chọn nơi ngồi. Sắn vì người Hà Nội đã khéo pha cafe ngon lắm lắm rồi, nên chả mấy ai quan tâm đến việc uống ở đâu cho ngon, mà họ chỉ cần uống cafe ở đâu cho vui. Thôi thì những quán sang sang thôi chẳng nói, khoe với các bạn mấy quán vui vui hay lui tới nhé!

Mấy kẻ si tình yêu nghệ thuật chắc phải biết đến Lâm, 62 Nguyễn Hữu Huân. Chẳng là ngày xưa cánh tranh pháo cũng ham buôn chuyện, mà tranh ế thì lấy đâu tiền mà chơi bời đàn đúm, cắm quán mãi cũng chẳng có tiền trả bèn trả bằng tranh. Thế là thành cái lệ, ông Lâm pha cafe cho đám bạn nghệ uống, rồi đám bạn nghệ tặng ông tranh của chính mình, thế là nhà Lâm ngập tràn tranh, toàn hàng độc, nay thành cái bảo tàng mini. Cafe thơm lừng, tiếng rì rầm nói chuyện lách chách chen vào là tiếng cắn hạt dưa, cái không gian ấy sao mà yêu.
    Blog13 1 - Câu chuyện cafe sáng Hà Nội.
    Cũng có mấy kẻ ngổ ngáo yêu nhạc Rock, thích tự do lại chọn cho mình quán bà Bích, 13 Đinh Tiên Hoàng. Quán nhỏ xíu nằm nép mình trên tầng 2 một căn nhà cổ nhìn ra hồ gươm. Các bạn trẻ lui tới từ sáng sớm đến tối mịt, chỉ để tám với nhau đôi câu chuyện vui, nghe một bản nhạc yêu thích, để chia sẻ cá tính, đam mê âm nhạc.
    blog13 2 - Câu chuyện cafe sáng Hà Nội.
    Dân văn phòng tranh thủ trốn việc đi chơi lại hay lêu hêu ở Tonkin. Cả dãy TonKin ở HN đều chung đặc điểm là giá rẻ, dễ đến, dễ hẹn và thoải mái ngồi bao lâu tùy thích. Thiếu chuyện để nghe thì ra đây, đúng đất để buôn chuyện rồi.
    BLog13 3 - Câu chuyện cafe sáng Hà Nội.
    Có một đám bạn nghệ trẻ dạo rồi hay tụ tập ở nhà thờ, thôi thì đủ kiểu từ kiến trúc sư, phóng viên nhà báo, stylish, nhiếp ảnh gia, nhiếp ảnh vào, quay phim đạo diễn biên kịch ca sĩ người mẫu nhạc công....chả thiếu. Quán nhó xíu ngay bên sân nhà thờ lớn, tiện đỗ xe, tiện đi lại, tiện hẹn hò. Mà có khi chả phải hẹn hò vì cứ mò ra không khéo bạn bè đã đủ cả ở đấy mất rồi. Quán nhỏ, lại thoáng, lại đông người lưu tới, nên càng dễ biết thêm bạn thêm bè. Cái hội "nhà thờ" ngày càng to, ngày càng vui, ngày càng nhiều trò chơi. Rồi đùng cái, chủ nhà phá hợp đồng, chủ quán buồn, khách buồn, nhìn nhau...ngẫm nghĩ về gần chục năm trời...
    Blog13 4 - Câu chuyện cafe sáng Hà Nội.
    Giờ thì quán chuyển về 39 Lí Thường Kiệt, vẫn nhỏ nhắn, vẫn thoáng, vẫn đông, vẫn vui, có thêm cả mấy món quà trưa đầy chất phố, chỉ vắng đi tiếng chuông nhà thờ, món quà phố bỗng đâu thiếu đi chút tinh dầu gia vị. Mà đâu có sao nhỉ, vẫn đầy bạn bè, vẫn không thiếu chuyện vui, mà giả sử ra đó mà chẳng gặp ai thì lại nhét earphone vào tai. Mình có em Genius bluetooth đỉnh cao cơ mà nhỉ? lúc nào chả tung tăng với em nó. Không phải dây dợ lằng nhằng, nghe nhạc bằng điện thoại vẫn được cái tiện là chả bị mải nghe nhạc mà lỡ mất điện thoại quan trọng. Đã thế earphone thì luôn luôn nhiều bass hơn, nghe nhạc siêu đã, nhất là Redhotchilipepper với những câu bass kinh điển. Dzeee! Thanks Taitra đã tặng mình chiếc tai nghe tuyệt vời này nhé
    Lần sửa cuối bởi West, ngày 02-10-2013 lúc 12:05 PM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

ủa IT Travelers Go là cuộc thi gì vậy bạn

cctoti's Avatar
    IT Travelers Go là cuộc thi lữ khách công nghệ đó bạn, hiện tại nhóm VN đang ở đài loan để dự thi vòng chung kết ^^

sonca6's Avatar
    ồ, cầu chúc cho VN sẽ chiến thắng đợt này, ủa mà hình như thi ở đẳng cấp quốc tế lận :Ư

cctoti's Avatar
    đúng rồi đó bạn, 3 nước Việt Nam, Indo, Ấn độ sau những vòng cam go trong nước thì mỗi nước chọn ra 4 đại diện đi tham dự cuộc thi này

vậy là bạn là 1 trong 4 người, giỏi quá nhỉ hihi