Tổ chức sinh nhật cho đứa bạn, nên dẫn ăn gì?
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 19/19
Kết quả 1 đến 10 của 19

Question Tổ chức sinh nhật cho đứa bạn, nên dẫn ăn gì?

Nhóm chơi 4 đứa thân nhau từ hồi cấp 3 tới giờ, năm nào sinh nhật mỗi đứa cũng tặng quà rồi đi ăn uống hát hò, năm nay tụi mình muốn tổ chức cho một nhỏ trong nhóm, đứa thì đề nghị đi nhà hàng, đứa thì đi ăn gà rán, mình thì định sẽ tổ chức cho nó tại một vài địa điểm sau, giờ vẫn chưa thống nhất được nè

- Zpizza với thực đơn phong phú, hấp dẫn trên đường Xuân Diệu
    - BBQ Chicken 35 Tràng Tiền, Quận Hoàn Kiếm, Hà Nội
    - 9gang có bánh pancake dâu tây, bánh pancake chuối, xoài, táo, cho đến bánh pancake gà, bánh pancake bò sốt cà chua, nấm, thịt... Ngoài ra còn có các loại mỳ Ý, Hamburger, cơm rang đủ vị....
    - Thuận Dương có menu phong phú, thức ăn chủ yếu là Fastfood, đồ uống được pha chế độc đáo mang đậm phong cách riêng của quán
    - KFC để thưởng thức món gà quay có hương thơm đặc biệt
    - Lotteria có đồ ăn nhanh, bánh hamberger, gà rán, khoai tây chiên, cơm suất, đồ ăn nhẹ và các loại đồ uống.

:. Thứ 7 tuần tới là sinh nhật nhỏ bạn mình rồi nè, các cao thủ ăn uống ra tay nghĩa hiệp giúp mình với
    Lần sửa cuối bởi iamdaunique, ngày 05-10-2012 lúc 09:09 AM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Mình thấy 9gang ngon nè, ông chủ khá vui tính, cách bài trí sáng tạo.
    BBQ Chicken mang phong cách Hàn Quốc, có nhiều thú vị khi được ăn và trải nghiệm dịch vụ nơi đây,
    Thuận Dương thì gia đình mình thường hay ăn ở đây.
    Cơ mà nếu tổ chức sinh nhật cho bạn thì nên làm ở các quán như KFC, Zpizza, Lotteria mình thấy ok hơn, chỗ ngồi khá ổn, bạn bè tới đó sẽ thấy rất thoải mái.
    Tại mình khoái gà rán ở KFC, khoái hamburger ở Lotteria và Pizza ở Zpizza nên mình sẽ vote cho cả 3 địa điểm đó luôn nà.
    Lần sửa cuối bởi ngocngochien, ngày 05-10-2012 lúc 09:20 AM.

Ây dà, nghe cách hỏi tớ nghĩ cậu là con gái, vì con gái mới thích tổ chức, tặng quà này nọ, chứ tớ là tớ khoái ra ngoài quán làm vài chai, dzô dzô chúc mừng sinh nhật rồi sau đó đi karaoke tăng 2, thế là xong ngày sinh nhật, tụi con trai tớ chỉ có thế.
    À mà nếu chọn thì tớ vote đi ăn mỳ Ý với pizza cho cậu nhé

Trích dẫn Gửi bởi chip761311 Xem bài viết
    Ây dà, nghe cách hỏi tớ nghĩ cậu là con gái, vì con gái mới thích tổ chức, tặng quà này nọ, chứ tớ là tớ khoái ra ngoài quán làm vài chai, dzô dzô chúc mừng sinh nhật rồi sau đó đi karaoke tăng 2, thế là xong ngày sinh nhật, tụi con trai tớ chỉ có thế.
    À mà nếu chọn thì tớ vote đi ăn mỳ Ý với pizza cho cậu nhé
    Đúng là tụi con trai mình giống nhau, ko khoái tổ chức cho rườm ra ra, cứ vào quán nhậu là quất tới thôi

Bổ sung thêm vài địa điểm cho bạn nhiều sự chọn lựa nè:
    1. Spaghetti Box ở Núi Trúc, Thi Sách

Thức ăn ở đây có giá tương đối mềm, có điều lúc nào cũng phải đợi mốc meo mới được ăn cơ, quán này phù hợp với các bạn trẻ vì phong cách trang trí trong quán dùng nhiều màu sắc, ngồi bàn thấp kiểu giống bàn Nhật, tớ không thích vì trước giờ chỉ quen ngồi bàn cao thôi.

13650651243746053 - Tổ chức sinh nhật cho đứa bạn, nên dẫn ăn gì?

2. Melifood 53 ngõ 165 Xuân Thủy- Cầu Giấy - Hà Nội

Melifood luôn là một địa điểm lý tưởng để gặp gỡ bạn bè cũng như tổ chức các buổi offline, sinh nhật. Không gian bài trí cũng khá hay, thức ăn vừa ngon mà giá cả lại rất mềm, rất phù hợp với các bạn sinh viên.

047110826QtMelifood01 - Tổ chức sinh nhật cho đứa bạn, nên dẫn ăn gì?
    Mình bổ sung thêm 2 quán với không gian và giá tiền khá phù hợp với các bạn sinh viên bạn tham khảo thử nhé.

Tớ chả thích đi ăn fastfood vào ngày sinh nhật chút nào, ăn mấy cái quán Việt ở Hà Nội thiếu gì, tớ là tớ ghét nhất cái thứ học đòi đấy nhé

Trích dẫn Gửi bởi cafefin Xem bài viết
    Đúng là tụi con trai mình giống nhau, ko khoái tổ chức cho rườm ra ra, cứ vào quán nhậu là quất tới thôi
    Có góp ý gì cho chủ topic thì góp ý còn ko thì thôi nhé, thích nhậu kệ bạn chứ.

Vote cho BBQ Chicken 35 Tràng Tiền quán ruột của mình, gà nướng ở đây ngon khỏi chê
    Lần sửa cuối bởi tiramisutlj, ngày 16-10-2012 lúc 01:57 PM.

À mà Zpizza gì đấy đang có chương trình post ảnh nhận quà hay sao ý

Bạn bè thích tụ năm tụ bảy ba hoa chích chòe thì chọn mấy quán fastfood hay quán đồ Âu đấy, còn như thích nhậu nhẹt thì cứ nhắm mấy hội quán bia thẳng tiến

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 19/19