Hà Nội - Lẩu riêu đủ thứ ăn kèm trên phố Phó Đức Chính
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 19/19
Kết quả 1 đến 10 của 19
    DarKing's Avatar

Hà Nội - Lẩu riêu đủ thứ ăn kèm trên phố Phó Đức Chính

Lẩu riêu đủ thứ ăn kèm trên phố Phó Đức Chính

Khi đã quá ngán ngẩm với những nồi lẩu gà, bò thông thường, bạn có thể tới 66 Phó Đức Chính (Hà Nội) để thưởng thức lẩu riêu cua với hương vị độc đáo.

Nước lẩu ở đây ngọt và thanh nhờ gạch cua, thơm và chua nhẹ vị dấm bỗng. Những miếng đậu phụ rán phồng được thả sẵn, ngấm đẫm nước riêu cua, khi ăn đem lại cảm giác mềm và bùi khá thú vị.

220312afamilyDLau1 04950 - Hà Nội - Lẩu riêu đủ thứ ăn kèm trên phố Phó Đức Chính
    Nồi lẩu riêu đầy đặn với đậu phụ rán phồng vàng ươm. Ảnh: Linh Phạm.

Điểm đặc biệt của quán là đĩa đồ ăn để thả vào nồi lẩu. Ngoài thịt bò và đậu, mỗi đĩa đồ ăn còn có sườn sụn, giò tai, trứng vịt lộn và giò sống. Nếu muốn đổi vị, bạn có thể gọi thêm tôm với giá 40.000 đồng một lạng hoặc trứng và tràng gà với giá từ 30.000 đồng đến 50.000 đồng một đĩa. Các món này đều giúp tăng vị đậm đà của nước dùng mà lại không quá ngấy. Bên cạnh đó, còn có rất nhiều loại rau sống và nấm mà khi ăn, bạn chỉ cần nhúng qua là có thể thưởng thức được.

220312afamilyDLau2 4c696 - Hà Nội - Lẩu riêu đủ thứ ăn kèm trên phố Phó Đức Chính
    Món ăn kèm đặc biệt của quán là giò sống và trứng vịt lộn. Ảnh: Linh Phạm.

Một điểm cộng nữa là quán nằm trong khuôn viên của một ngôi nhà cổ nên có một khoảng sân khá thoải mái và thoáng đãng. Dù bạn đến quán vào bất kì thời gian nào thì cũng không sợ hết chỗ và không lo bị bụi khói xe ngoài đường ảnh hưởng.

Quán mở cửa từ 17h tới 22h hàng ngày. Một nồi lẩu có giá 400.000 đồng cho 4 - 6 người ăn. 200k cho 2 người.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Chubby's Avatar
    Đang ở
    Secret Garden :x
    Đã ăn thử nói chung là hủm có cảm tình nước dùng nghe mùi tanh của cua và mùi bột ngọt nồng lắm, làm mất cảm giác thèm ăn đồ ăn kèm theo là 1 một dĩa thập cẩm thịt, trứng, sụn...nhìn cũng ok nhưng cảm giác ko được sạch cho lắm ngồi ăn 4 mạng hết 450k ( ko uống nước í , thật ra là ko 44.k í, mà làm tròn lên ) chắc ăn 1 lần, rồi cũng ko dám đi lại lần 2 sợ lắm

Banxai's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Chubby Xem bài viết
    Đã ăn thử nói chung là hủm có cảm tình nước dùng nghe mùi tanh của cua và mùi bột ngọt nồng lắm, làm mất cảm giác thèm ăn đồ ăn kèm theo là 1 một dĩa thập cẩm thịt, trứng, sụn...nhìn cũng ok nhưng cảm giác ko được sạch cho lắm ngồi ăn 4 mạng hết 450k ( ko uống nước í , thật ra là ko 44.k í, mà làm tròn lên ) chắc ăn 1 lần, rồi cũng ko dám đi lại lần 2 sợ lắm
    mát tay luôn , hên là dân HN >"<

MrKiseki's Avatar
    Chỗ này của thằng cu em mình mở. Thấy nhiều bạn ăn khen lắm mà. Ở HN bây h 4 người ăn hết tầm 500k là đúng rồi :< Mình đi nhậu ăn uống thoải mái 4 người toàn tầm 1tr. Nếu bạn nào ăn ở đây có ji ko hài lòng thì post vào đây mình sẽ góp ý với e nó.

hôm trước mình có đi ăn lẩu ếch ở Phó Đức Chính, mình thấy oki, nhưng không biết có phải ở 66 không nữa.

Chubby's Avatar
    Đang ở
    Trích dẫn Gửi bởi MrKiseki Xem bài viết
    Chỗ này của thằng cu em mình mở. Thấy nhiều bạn ăn khen lắm mà. Ở HN bây h 4 người ăn hết tầm 500k là đúng rồi :< Mình đi nhậu ăn uống thoải mái 4 người toàn tầm 1tr. Nếu bạn nào ăn ở đây có ji ko hài lòng thì post vào đây mình sẽ góp ý với e nó.
    Thì với cái giá đó thì ko có ý kiến gì cả, Thủ đô mà...nhưng mà với chất lượng như vậy thì ko hợp lý

MrKiseki's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Chubby Xem bài viết
    Thì với cái giá đó thì ko có ý kiến gì cả, Thủ đô mà...nhưng mà với chất lượng như vậy thì ko hợp lý
    Chubby biết quán nào ok hơn ko? K phải bênh đâu nhưng mình lại khá hài lòng về lẩu riêu ở đây so với mức giá, dẫn bạn đi ăn cũng nhiều ng khen. Chỉ ai ko ăn đc mỳ chính thì kêu nhiều mỳ chính thôi.

Chubby's Avatar
    Đang ở
    Chubby biết quán nào ok hơn ko? K phải bênh đâu nhưng mình lại khá hài lòng về lẩu riêu ở đây so với mức giá, dẫn bạn đi ăn cũng nhiều ng khen. Chỉ ai ko ăn đc mỳ chính thì kêu nhiều mỳ chính thôi.
    Tại Chub ko ở Hà Nội thường xuyên mà ra đó, thì ko thích ăn lẩu cho mấy, có mấy chỗ lẩu bò, lẩu ếch...thì ăn ok...còn lẩu riêu thì chưa thấy chỗ nào bán hết đó

MrKiseki's Avatar
    Thế ra HN Chubby thích ăn ji =)

Chubby's Avatar
    Đang ở
    Thế ra HN Chubby thích ăn ji =)
    Ăn nhiều lắm : bánh tôm, phở, miến, cháo, lươn, bún giả ba ba, gà mỹ miều, sữa chua, kem, nộm, phở chiên giòn.... *eo chang hy*

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 19/19