[Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 16/16
Kết quả 1 đến 10 của 16
    yukiko's Avatar

[Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt

(DiaDiemAnUong.com)

Bánh mì chảo Xuyên Việt

Địa chỉ: 294 Vũ Hữu, quận Thanh Xuân, Hà Nội
    Facebook: https://www.facebook.com/BanhMiChao.XuyenViet.
    Giờ mở cửa: 9am - 9pm.

Gần đây thấy ai ai cũng kêu đắng lòng nên mình đi ăn bánh mì chảo với nước sốt đặc biệt cho ngọt lòng. Đùa thôi, mình đang muốn viết review về quán bánh mì chảo ưa thích của mình ấy mà.

Bánh mì chảo xuất hiện ở Hà Nội khá lâu rồi nên đã có tương đối nhiều quán nổi tiếng thường được mọi người nhắc đến. Mình cũng từng thử đi ăn một nửa trong số đó nhưng vẫn không thấy quán nào bằng một quán nhỏ gần nhà mang cái tên là lạ - Xuyên Việt.

IMG 5167 zpsdb26f06a - [Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt

Quán nằm gần một dãy các quán cơm, quán nhậu nên đã có mấy lần mình đi quá mất một đoạn rồi phải quay lại.

IMG 5170 zps2636f0c6 - [Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt

Địa chỉ của quán là 294 Vũ Hữu nha~

IMG 5174 zps3488c01e - [Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt

Chỗ để xe ở ngay trước cửa nè. Mình thấy hơi chật chội vướng víu nếu đi đông người, để mấy cái xe là chắn kín cửa mất tiêu rồi.

Chỗ để xe hơi chật như vậy nhưng không gian của quán lại vẫn thích hợp để đi một nhóm đông người nha. Quán có hai tầng, mỗi tầng có khoảng tám bàn; tầng một ngồi ghế, tầng hai ngồi bệt.

IMG 5194 zpsf9592aeb - [Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt

Không gian tầng một nè.

IMG 5185 zpse6725cc5 - [Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt

Những chiếc ghế nhỏ xinh ở tầng một. Mình chỉ thích nhìn chứ không thích ngồi vì cảm thấy khá đau người

IMG 5187 zps3076bfbe - [Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt

IMG 5186 zpsd737808c - [Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt

Tầng hai mới là không gian yêu thích của mình.

Nhưng dù là ở tầng một hay tầng hai thì trên những bức tường của quán vẫn là những lời nhắn của khách hàng để lại. Còn có nhiều những bức ảnh đẹp và cả những bức vẽ được treo lên nữa. Bạn nào muốn nhắn gửi viết lách gì thì cứ hỏi mấy bạn nhân viên dễ thương rồi các bạn ấy sẽ mang tập giấy nhớ ra cho bạn đấy.

IMG 5201 zps314ffe31 - [Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt

IMG 5191 zps18d0699a - [Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt

Trên tường của quán còn dán luôn cả menu cho khách dễ nhìn nữa đó ^^

IMG 5196 zps339ca852 - [Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt

Menu được thiết kế khá đặc biệt, hình chảo luôn kìa.

IMG 5197 zps2057999d - [Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt

Còn đây là những món mới được bổ sung về sau.

Giờ thì bắt đầu ăn thôi!

IMG 5215 zps8b9e6c86 - [Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt

Mình thích ăn lạp xưởng nên thường gọi một suất bánh mì chảo lạp xưởng - 35k.

IMG 5218 zpsd324876a - [Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt

Một suất bánh mì chảo đầy đủ với giá 45k gồm có: Bánh mì, trứng ốp, pate, xúc xích, lạp xưởng, khoai tây và thịt ba chỉ được đặt trong một chiếc chảo ngập đầy nước sốt ngon tuyệt cú mèo. Ngoài ra, còn có cả dưa chuột dùng để ăn kèm cho khỏi ngấy nữa. Trong bức hình trên thì không có xúc xích, mình gọi bánh mì chảo lạp xưởng thôi vì chỉ một suất như thế đã đủ làm mình no căng rồi.

Điều mình thích ở quán bánh mì chảo này là khoai tây được nghiền thay vì cắt miếng và chiên rán như ở nhiều quán khác nên đỡ ngán hơn; còn lạp xưởng thì vừa to vừa ngon. Món thịt ba chỉ cũng được tẩm ướp vừa miệng và nước sốt thì có vị ngòn ngọt khác biệt - hợp với người thích nước sốt hơi ngọt như mình. Có lẽ nhiều người không thích kiểu nước sốt ngọt này nhưng mình nghĩ đây chính là điểm khác biệt của quán.

Về phần đồ uống, mình từng thử qua vài món đồ uống ở đây bao gồm sữa đậu nành, trà chanh, sấu đá. Đặc điểm chung là chúng đều hơi ngọt quá. Giá mà bớt đường đi một chút thì tốt..

IMG 5207 zps77975c99 - [Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt

Sấu đá - 12k.

IMG 5205 zpsab2b8d5c - [Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt

Trà chanh - 10k.

IMG 5214kk zps3977dbbe - [Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt

Tóm lại, với tổng thiệt hại 92k cho bữa ăn hai người như thế này thì mình hoàn toàn hài lòng.

Điểm cộng: Nước sốt đặc biệt, suất ăn đầy đủ và ngon, giá cả phải chăng, nhân viên thân thiện.

Điểm trừ: Không có điều hòa nên hơi nóng, chỗ để xe hẹp, đồ uống hơi ngọt quá.

Yukiko.
    Nguồn: Diadiemanuong.com
    Lần sửa cuối bởi yukiko, ngày 03-07-2014 lúc 11:04 PM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

aloso321's Avatar
    ngay gần nhà mình. hôm nào đi thỉnh phát ms được. . quán rất đẹp nữa. nhưng ngày trời mát , mưa mưa thì ăn ms ngon. còn nóng thì đúng mệt đấy

thấy trên fb lâu r nhưng chưa ăn vì xa nhà em '^' ngon bằng ở nghĩa tân ko ??

yukiko's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi aloso321 Xem bài viết
    ngay gần nhà mình. hôm nào đi thỉnh phát ms được. . quán rất đẹp nữa. nhưng ngày trời mát , mưa mưa thì ăn ms ngon. còn nóng thì đúng mệt đấy
    Trời nóng thì nhìn hơi bị nóng bức nhưng mà ăn cũng ko đến nỗi nào Nhưng trời mưa với trời lạnh ăn đúng là thích nhất, hihi

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi Hà food Xem bài viết
    thấy trên fb lâu r nhưng chưa ăn vì xa nhà em '^' ngon bằng ở nghĩa tân ko ??
    Gần nhà chị nên chị ăn vài lần rồi thích hơn ở nghĩa tân, với chị là thế hehe.

Cherish's Avatar
    Đang ở
    Forever in Love
    Trong Sài Gòn cũng có Bánh Mì Hòa Mã phong cách hơi giống : http://diadiemanuong.com/home/f11/re...hang-q3-18742/

img00444201206171039 - [Review] Ngọt lòng với Bánh mì chảo Xuyên Việt

Kitty's Avatar
    Đang ở
    In your heart
    Bánh mì chảo ở SG ko có hoành tráng được như trong hình

aloso321's Avatar
    vì gần nhà nhưng ms biết quán này. hôm qua ra check thử nhưng quán đóng cửa khá sớm. 9h mình ra đã nói đóng cửa rồi. . chưa đc nếm thử luôn

yukiko's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi aloso321 Xem bài viết
    vì gần nhà nhưng ms biết quán này. hôm qua ra check thử nhưng quán đóng cửa khá sớm. 9h mình ra đã nói đóng cửa rồi. . chưa đc nếm thử luôn
    Mấy bạn í là sinh viên nên chắc còn bận rộn học hành đóng cửa sớm s Mình toàn đi tầm 6 7h, chỉ có mỗi một hôm đi 8r rồi ngồi mọc rễ tới 9h hơn

Trích dẫn Gửi bởi yukiko Xem bài viết
    Mấy bạn í là sinh viên nên chắc còn bận rộn học hành đóng cửa sớm s Mình toàn đi tầm 6 7h, chỉ có mỗi một hôm đi 8r rồi ngồi mọc rễ tới 9h hơn
    sinh viên có khác. trang trí quán xì teen thế . hôm nào nghía qua ms đc

aloso321's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi baotram123 Xem bài viết
    sinh viên có khác. trang trí quán xì teen thế . hôm nào nghía qua ms đc
    hay hôm nào hẹn hò ăn thử đi baotram123

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 16/16