[Tổng hợp] " Đưa nhau đi trốn " Vũng Tàu tẹt ga chỉ với 500k ( 2day1night)
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 3 của 3
    NguyenHoai Thuong's Avatar

" Đưa nhau đi trốn " Vũng Tàu tẹt ga chỉ với 500k ( 2day1night)

Với tiêu chí đi du lịch là để tận hưởng chứ không phải hành xác , nên sẽ không có chuyện tìm mọi cách để tiết kiệm đâu ^^
    Lần đầu mình viết review nên có gì sai sót mong mọi người bỏ qua ạ
    Bây giờ là tháng 7, tháng cao điểm của du lịch Vũng Tàu, nên khi du lịch ở đâu việc mọi thứ lên giá và bị chặt chém là chuyên bình thường. Chỉ mong qua bài viết mọi người có 1 chuyến du lịch vui - rẻ - tiện lợi ạ
    Bắt đầu nào...
    Đầu tiên khuyên mọi người hãy nên book phòng trước, vì về đến Vũng Tàu mới đi thuê thì rất mất thời gian + khả năng bị chém rất cao
    Mình book khách sạn Mai Thư trên web booking.com. Tiện lợi ở đây là ko cần cọc tiền gì, còn được giảm giá nữa. Có cả review từng khách sạn trên đó để các bạn yên tâm về chất lượng mỗi nơi.
    Khách sạn của bọn mình book có giá 245k/ 1 đêm , phòng lớn 2 giường đôi lớn. Có ban công view hướng phố. Nghe hấp dẫn quá nhỉ. Hihi
    Bọn mình đi couple 2 người thôi nên phương tiện di chuyển là xe máy. Xuất phát lúc 6h sáng, chạy ra đầu hẻm ăn sáng cái rồi mới xuất phát 😂
    Bọn mình đi theo đường xa lộ hà nội rồi rẽ vào ngã 3 vũng tàu. Cứ thế chạy mãi chạy mãi là đến Vũng Tàu. Thời gian đi tầm 2 tiếng chạy xe, đi sớm nên không nắng cũng không đông, xe lớn cũng ít.
    Đến vũng tàu lúc 9h, về tới biển cái là thấy khác hẳn các bạn ạ. Không khí thích lắm, không biết diễn tả như thế nào nhưng kiểu rời thành phố về miền biển trong lành ý 😝
    Khách sạn bọn mình thuê ở đường Hoàng Hoa Thám, cách bãi trước 500m, bãi sau 500m. Nó nằm giữa luôn nên cũng tiện đi lại.
    Vào nhận phòng cái bất ngờ luôn. Phòng đẹp kinh khủng, có cái bàn trang điểm siêu xinh trong phòng. Có tivi màn hình phẳng + tủ lạnh + tủ gỗ quần áo bự chà bá. Quá tuyệt 👍🏻👍🏻
    Nhận phòng tắm rửa phát , vì đi đường bụi ơi là bụi. Bọn mình chạy đến lottemart mua ít đồ ăn vặt. Vì mua nước ở khách sạn bao giờ cũng đắt
    Mình mua nước, bánh, sữa chua, sữa tươi, snack, ... Hết 100k . Sau đấy xuống luôn khu ăn uống của siêu thị ăn luôn. Hết thêm 100k nữa. Tổng 200k no căng bụng 2 đứa
    Lúc xong thì cũng gần 12h rồi, nên bọn mình quyết định về khách sạn ngủ thôi 😁 Sâu lười mà. Tuy nhiên bạn nào siêng thì có thể đi tham quan các địa điểm của Vũng Tàu, ví dụ tượng chúa dang tay, ngọn hải đăng ... Nhưng tuyệt đối khuyến cáo đừng đi tắm biển nhé, chết cháy đấy 😱😱
    Ngủ 1 lèo đến 3h, nhìn trời vẫn nắng quá. Tớ thì sợ đen nên thôi quyết định đi ăn cái đã , haha.
    Theo sự dụ dỗ của Anh chủ khách sạn, bọn mình chạy xuống khu Đồ Chiểu ăn vặt, dưới này đủ thứ tào lao lắm các bạn, tâm hồn ăn uống rất nên đến đây. Nên ghé uống sinh tố bơ bà già, rất ngon.
    Đến tầm 4h, bớt nắng rồi. Biển thôi 😝😝🕶🏊🏻
    Mình chạy xe xuống rồi gửi ở ngoài, 5k thôi. Khuyên các bạn đừng đem gì nhiều. Tiền + điện thoại cứ bỏ vào túi chống nước điện thoại rồi ôm xuống biển tắm luôn. Đừng bỏ cốp xe nghen.
    Bọn mình đi 2 ng nên cứ lao xuống tắm thôi, ko có thuê ghế thuê phao gì cả ( vì thấy ko cần thiết ) nhưng bạn nào thích thì thuê ghế nằm ngắm biển cũng thích lắm. Thuê 20k 1 ghế
    Cảm nhận khi xuống biển Vũng Tàu đó là cũng ko thấy rác ?? Nhưng nước biển kiểu dơ dơ thế nào ý, nó có mấy cái ván vàng vàng như kiểu ván dầu, cứ dính vào người. Nhìn khó chịu lắm 😭
    Tắm đến tầm 5h chiều thì thôi đi lên, bọn mình đi 1 lèo về khách sạn luôn. Vì ko biết tắm tráng lại nước sạch chỗ nào cả.
    Về ks tắm rửa các kiểu đến 6h rưỡi, đói mốc đói meo. Đi ăn thôi, ăn thôi 😍
    Mình đã đọc rất nhiều review trên mạng về các quán ăn ở Vũng Tàu. Và cũng nhận được các cảnh báo là đừng đi mấy quán mà mấy ông xe ôm chỉ hay phát tờ rơi, kiểu gì cũng bị chém.
    Về Vũng Tàu thì chắc chắn phải ăn bánh khọt nhỉ.
    Quán Gốc Vú Sữa hay Cô Ba gì đấy thấy rất nổi tiếng ở Vũng Tàu , nhưng mình đọc review thấy giá khá chát ( 50k /8 cái ) . Nên mình ko ăn mấy chỗ này. Sau 1 hồi thì mình tìm ra quán Bánh Khọt Miền Đông
    Nằm ở 58 Bà Triệu, bánh ngon, tôm bự, tươi. Giá quá ổn 25k /9 cái. Điểm trừ duy nhất của quán này có lẽ là khâu vệ sinh. Trời ơi bước vào quán thấy toàn rác ( giấy ăn và rau ) rác toàn rác dưới chân 😭😭 1 phần vì khách thì đông, phục vụ thì chạy ko kịp. Nên khi dọn bàn người ta lùa rác xuống sàn, ko có quét dọn. Bạn nào kĩ tính 1 chút thì chắc sẽ ko thích quán này, lúc đó đến Gốc Vú Sữa cũng được 😢
    Bánh khọt 2 đứa 2 dĩa là lưng bụng rồi, nhưng đến Vũng Tàu ko ăn hải sản thì phí lắm. Nên đi tiếp thôi 😁
    Các quán như Gánh Hào, Thành Phát, Cô Nên ở Vũng Tàu thì quá nổi tiếng rồi, và khi đọc review thì mình lại quyết định sẽ ko ăn mấy quán này 😂😂 Kiểu mình ko muốn ăn mấy quán toàn người du lịch như mình, thích ăn quán của người bản địa cơ
    Và quán mình chọn đó là quán Ốc Tự Nhiên 2. Nằm ở đường Trần Phú, cách quán Cô Nên không xa. Trời ơi quán nó đông, đông hơn cả cô nên. Đông dã man tàn bạo. Dù lúc mình đi là 8h rồi. Nó có tổng cộng 5 khu mà khu nào cũng gần như full bàn. Xem qua menu thì giật mình luôn, max rẻ )) Mình gọi 1 dĩa bạch tuột 65k, 2 sườn que 22k/1 que. 2 hàu nướng phô mai 9k / 1 con.
    Đợi ko lâu lắm, bạch tuột ra rất nhanh Và lúc ăn thì thực sự rất ngon . Bạch tuột rất to, nướng rất vừa và thấm gia vị, còn tươi thì miễn bàn luôn . Sườn que nướng cũng ngon cực, ko có mỡ, thịt mềm thơm. Hàu thì bạn trai mình kêu cũng ngon, hơi ít phô mai thôi . Tổng bill hết 142k )) 2 đứa muốn lòi bản họng rồi. Nên quyết định ko ăn nữa, chạy vòng vòng ngắm vũng tàu về đêm.
    Thành phố du lịch nên đường biển của nó rất đẹp ạ, bên kia đường có mấy cái lốp xe tạo hình minions khuyên đừng xả rác. Trời ơi kute dã man con ngan 😝😝.
    Chạy vòng vòng tới tầm 9h mình lại buồn miệng ) vậy là tới chỗ cáp treo ăn kem alibaba, kem thổ nhĩ kì ý ạ 😁
    Tới nơi thấy 1 ông tây, bọn mình đang ú ớ bắn tiếng Anh với ông ấy thì ông ấy xổ 1 tràng tiếng Việt )) , hơi quê nhưng thôi ksao ) Mình xem trên youtube thấy kem thổ nhĩ kì bỏ vào mấy cái thùng lớn, rồi người bán kem trêu khách các thứ. Đã mong đợi như vậy , nhưng đến nơi thì ko thấy. Kem để trong tủ kính như kem bình thường thôi. Ko giao lưu vs khách gì cả, hơi hụt hẫng.
    Giá kem ốc quế 25k và kem ly 30k, review là quá mắc so với chất lượng kem =.= nó rất là bình thường luôn, ko có gì đặc biệt cả. Viên kem bé tí tẹo. Ăn kem của BR vẫn ngon hơn chán.
    Ăn xong kem thì lại tiếp tục dạo biển thôi. Mình chạy về bãi sau, thấy cái chỗ quãng trường đèn sáng trưng, cũng đông người phết, thế là tấp vào )
    Chỗ này vui phết các bác ạ )) đủ kiểu cả. Có cho thuê ván điện chạy chạy như ngoài phố đi bộ . Xong có chỗ cho thuê mấy cái loa hát như hát karaoke nữa ) giá là 50k 3 bài. Hôm đấy e ngồi giữa 2 cái loa , 1 bên hát anh cứ đi đi 1 bên hát yêu lại từ đầu 😂 Em tự hỏi làm gì nên tội để tai bị tra tấn thế này )
    Ban đêm các couple dạo biển cũng đông lắm, nhìn lãng mạn lắm, hihi. Bác nào có gấu nên dắt đi dạo biển nhá 😍
    Ngồi chơi 1 hồi có đủ thể loại tới bán hàng rong, từ con bé chút xíu tầm 5-6 tuổi. Đến cụ bà chống gậy rồi tới mời vé số =.=. Không thích chút nào. Xong có cả đá bào siro ) muốn ăn kinh khủng nhưng người yêu sợ đau bụng nên ko cho ăn (
    Ngồi chơi đến tầm 11 giờ thì cũng mệt rồi, đi về ngủ 😴
    Sáng sớm bọn e dậy lúc 5h sáng đi ngắm bình minh, hihi. Siêng gớm. Ra chỗ quãng trường lúc đêm luôn ạ )
    Ưỡn ẹo tập thể dục các thứ, chụp hình các kiểu. Ngắm biển ngắm bình minh. Thích lắm các bác ạ 😍
    Xong đến khoảng 7h thì bọn e chạy đi ăn sáng. Lúc này mới đau đầu, e thực sự ko biết ăn cái gì, ở đâu. Chẳng nhẽ lại ăn bún bò cả phở như ở sài gòn à . Chạy vòng vòng cuối cùng không hiểu sao lại tạt vào 1 quán bé xíu ở đường Ba Cu , địa chỉ là 31A Ba Cu. Quán này bán cũng nhiều món, có cơm tấm ( sườn bì chả trứng nem ) , bánh mì bò kho ,ốp la ,xíu mại .., hủ tiếu bò kho, xíu mại ...
    Có cả sữa đậu nành + đâu xanh + mè đen nữa.
    Bọn e gọi 1 bánh mì xíu mại 1 hủ tiếu bò kho 2 ly đậu nành nữa. Ăn được phết các bác ạ. 2 cục xíu mại to đùng. Bò kho cũng rất nhiều, rất ngon luôn. Sợi hủ tiếu khác hẳn ở sài gòn. Nói chung ngon. Tổng hết 70k cho buổi sáng .
    Ăn sáng xong là 8h, bác nào muốn đi tham quan các địa điểm vũng tàu thì đây là lúc cực kì thích hợp. Còn e lười quá ) nên chạy đi mua bánh bông lan trứng muối để làm quà.
    Nghe google chạy đến góc cột điện gì đấy ở đường nguyễn văn trỗi. Tìm lòi mắt ko thấy quán đâu, huhu. Thế là chạy về Đồ Chiểu, ghé quán gì Hiền ý, mua bánh. 1 bịch 25k /10 cái. Sáng mới mua các chị ấy vẫn đang làm bánh. Nhìn hấp dẫn lắm, được ăn thử bánh luôn ạ. Bánh ngon, xốp, nhân cũng nhiều nữa ☺️☺️ E mua 4 bịch làm quà hết 100k.
    Mua xong e về khách sạn ngủ tiếp =.= sâu lười mà. Rồi đến 10h bọn e dọn đồ rồi về lại sài gòn ạ ☺️
    Kết thúc cuộc hành trình 2 ngày 1 đêm. Cảm nhận của em là vũng tàu rất đẹp, con người cũng thân thiện. Nhưng chắc e ko về đây để tắm nữa, vì biển dơ quá 😭. Về đây ăn với đi chơi thôi thì được vì hải sản ngon quá.
    Tổng tiền chuyến đi
    Xăng ( 100k ) + ăn trưa , siêu thị ( 200k ) + ăn vặt chiều ( 50k ) + ăn bánh khọt ( 50k ) + ăn hải sản ( 140k ) + ăn kem ( 50k) + ăn sáng (70k) + bánh bông lan ( 100k ) + tiền khách sạn ( 250k ) = 1010k 😁😁
    Chia ra chỉ 500k 1 người ạ
    Cảm ơn các bác đã theo dõi bài viết của em, chúc các bác có 1 chuyến du lịch hè vui vẻ và thú vị

2. Xem thêm review nổi bật khác

ngocxitlonton's Avatar
    Thánh viết hiển linh
    Cuộc sống có bao lâu mà hững hờ Nên ghi lại một chút gì đó kẻo một mai quên mất

Duy KhoaPhạm's Avatar
    không có hình ảnh lười đọc quá