[Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 12/12
Kết quả 1 đến 10 của 12
    Cáo Nham Nhở's Avatar

[Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu

Lượn lờ đi ngang qua quán này cả ngàn lần rồi mà do quán không mấy nổi bật, ngay góc đường nên cũng lo đi không để ý mấy , tình cờ một buổi sáng trời hơi se lạnh, ấy thế nào mà lại dậy sớm làm con ngoan rủ má đi ăn sáng, hỏi má thích đi đâu thì con chở thế là má chỉ ra chỗ này, có dịp thử quán mới luôn (mới với mình thôi chứ thấy có vẻ lâu năm lắm rùi ).

Quán: 79 Nha Trang
    Địa chỉ: 39 Lê Quý Đôn
    SĐT: 0938 097 797
    Giờ bán: 6h sáng đến 8h tối

14844240593 d287c9f8b5 - [Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu
    Do quán không mấy nổi bật nên đi chú ý xíu không dễ bỏ qua lắm, đi đường Nguyễn Văn Trỗi tới khúc ngã năm (như trên bản đồ nha, không phải chỗ vòng xoay ngã 5 Lê Hồng Phong nha!) đi chếch theo đường đối diện phía bên phải qua đèn xanh đèn đỏ xíu, chú ý bên tay phải là thấy à

14637374968 89efea1c74 z - [Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu

Nhìn đằng trước quán như thế này nè, chú ý nhìn quen quen mà tấp zô

14824013765 0185fa5634 z - [Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu

Bảng giá dán nhiều chỗ trong quán, tiện mà lựa chọn gọi món đỡ phải hỏi

14637374628 afc88bc467 z - [Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu

Hũ đựng thìa, đũa và gia vị màu mè

14824014215 3f3ba2b847 z - [Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu

Fan cuồng ăn ớt nên nhìn thấy mí trái ớt xanh xanh này là sáng rỡ con mắt luôn, thích loại ớt này mùi hăng thơm đặc trưng với lại cay hơn ớt thường nữa, còn có loại nhỏ hơn, cay hơn nữa thấy mí quán như thế này ở Sài Gòn hay xài, mà ở đây không có

14801008106 88154a0b89 z - [Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu

Dĩa rau trụng cũng khá là nhiều, hai mẹ con ăn nhiều rau là vừa đủ xài ^^

14801008016 f4bb0055be z - [Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu

Dĩa mắm ớt để chấm chả cá đây, hơi sệt, ngọt nhẹ, cay vừa!

14843850923 4c5df9f345 z - [Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu

Bánh canh chả cá - 22k mẹ mình gọi tô này nè, nước lèo trong vắt, vị rất thanh, ngọt nhẹ lắm, cảm giác ngọt tự nhiên không đường và bột ngọt í, với mình thì hơi nhạt, mà có sẵn nước mắm đó nêm thêm tùy ý thôi bánh canh bột gạo, cọng dẹt dẹt chứ hem có tròn nha!

14843850973 9cf03b1720 z - [Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu

Một tô vậy vừa có chả hấp và chả chiên, ăn cũng không khác nhau là mấy, miếng chả khá dầy như vầy nè, đúng kiểu đặc trưng của chả cá Nha Trang phải hem? à trong chả có ít tiêu nữa, ít à mà không có cay đâu

14821645244 f7b26a1868 z - [Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu

Miếng chả cá chiên nè, nhìn nó "húp dữn" hơn ha, nhìn lớp ngoài vàng ươm, bên trong thì dai sựt sựt không bở kiểu trộn bột như cá viên chiên hay ăn đâu, vị ngọt tự nhiên cùng mùi thơm nhẹ, cô chú chủ quán cũng khẳng định chả làm tự nhiên không thêm bột hay hàn the, chỉ cần làm từ cá tươi là nó tự dai à!

14637354079 e731625301 z - [Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu

Bánh canh chả cá+sứa biển - 28k đây tô của mình nè, trước giờ toàn ăn gỏi sứa à, không bik ăn kiểu nước nó như thế nào, thiết nghĩ nấu lên nó có teo hem, có hết giòn không, mà hình như là sứa sơ chế rùi khi lấy ra cho khách là chan nước dùng nóng lên thôi hà

14824013785 4ae413a230 z - [Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu

Sứa cũng nhiều lắm nè, vớt cái lên cả nùi mí cọng sứa trắng đục, thành đầy, dài, mà hình như mí chỗ chấm bi như này ăn mới giòn giòn sựt sựt nhiều nè, ăn không bị ngứa gì hết nha! yên tâm trừ phi ai bị dị ứng thì mình hem dám đảm bảo

Lúc ngồi ăn xong ngứa tay ngứa chân tia thêm vài tấm nè!

14637305170 6492869848 z - [Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu

Nồi xương hầm hoành tá tràng luôn, vậy cũng đỡ lo nước lèo bỏ nhiều bột ngọt, yên tâm ngọt tự nhiên từ xương nà

14824013635 37e6451f87 z - [Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu

Nồi nước lèo sôi sùng sục

14823647182 f172b58b06 z - [Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu

14843850633 f22db2091b z - [Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu

Mí miếng chả cá hấp dẫn quá mức quy định, cứ tưởng tượng nếu cầm nguyên miếng zị ăn như ăn bánh quy thì như thế nào nhẩy

14820920561 2348bb01e4 z - [Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu

vừa trắng vừa mềm mịn thế sao mà chịu nổi

14821644804 8235aa72d0 z - [Review] Bún cá sứa - Đặc sản Nha Trang lâu năm tại Vũng Tàu

cái bình đựng sứa đây!
    Điểm trừ (-)
    - Chỗ để xe nhỏ nhưng có người dắt phụ mình
    Điểm cộng (+)
    + Ngay trung tâm, gần các khu ăn uống khác như khu Đồ Chiểu, Bà Triệu, Bà Huyện Thanh Quan
    + Nước không hoặc ít bột ngọt do đó hơi nhạt, vị thanh nhẹ
    + Chả cá không pha bột và hàn the, dai tự nhiên.
    Cáo Nham Nhở

2. Xem thêm review nổi bật khác

Goldnguyen91's Avatar
    Đang ở
    tp HCM
    Mình đi Vũng tàu hoài mà chưa bao giờ có dịp ăn con sứa này hết nên không biết cảm giác như thế nào nữa..nhìn thì thấy chắc dai dai hii...nghe nói tắm mà đụng vô nó thì bị ngứ mà ăn thì ko sao hả chủ Thớt /... để đợt sau đi sẽ ăn thử..đăng giới thiệu thêm mấy mon ngon o Vt nha nha Thớt

"THÀ CHẾT ĐÓI CHỨ ĐỪNG ĐỂ CHẾT THÈM"

mail: goldnguyen71@gmail.com

Cáo Nham Nhở's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Goldnguyen91 Xem bài viết
    Mình đi Vũng tàu hoài mà chưa bao giờ có dịp ăn con sứa này hết nên không biết cảm giác như thế nào nữa..nhìn thì thấy chắc dai dai hii...nghe nói tắm mà đụng vô nó thì bị ngứ mà ăn thì ko sao hả chủ Thớt /... để đợt sau đi sẽ ăn thử..đăng giới thiệu thêm mấy mon ngon o Vt nha nha Thớt
    ô sờ kê, giờ siêu thị cũng bán sứa chế biến sẵn nè, thớt hay mua về bóp gỏi, còn kiểu bún nước thế này thì cứ thẳng quán vừa ngon vừa khỏe thân sứa giòn dai sựt sựt, mát nữa, ăn xong ngủ thẳng cẳng

Nghe đồn là con sứa đụng vào sẽ bị ngứa nên khi nghe nói ăn cũng hơi ngại... Mà nhìn hình bạn chụp trong món này ngon quớ, có đợt Ra Vũng Tàu thì ghé thử coi sao ^^

carter nguyễn's Avatar
    nhà mình cả nhà bị dị ứng với sứa ăn là bị ngứa,mình thì ko hề j nhưng do tâm lý của chugn cả nhà như vâyj nên ít khi đc ăn sứa,ăn sứa rất mát và ngon,con sứa nhìn trong veo áh,mình hay ăn gỏi sứa,bún sứa thì về Qui Nhơn hay ăn,còn zô SG hay đi VT cũng chưa đc ăn lần nào.,tks thớt
    ăn...ăn nữa...ăn mãi....lúc nào cũng muốn ăn..hihi

WindyKim's Avatar
    Đang ở
    unknown
    mình chưa bao giờ ăn bún sứa qua, nếu có dịp đi vũng tàu phải thử mới đc ^^

Cáo Nham Nhở's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi sushymummim Xem bài viết
    Nghe đồn là con sứa đụng vào sẽ bị ngứa nên khi nghe nói ăn cũng hơi ngại... Mà nhìn hình bạn chụp trong món này ngon quớ, có đợt Ra Vũng Tàu thì ghé thử coi sao ^^
    uh mình ăn sứacũng nhiều mà người ta làm sạch hết rồi nên cũng ko lo đâu, chưa bao giờ ăn mà bị ngứa hết ^^

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi carter nguyễn Xem bài viết
    nhà mình cả nhà bị dị ứng với sứa ăn là bị ngứa,mình thì ko hề j nhưng do tâm lý của chugn cả nhà như vâyj nên ít khi đc ăn sứa,ăn sứa rất mát và ngon,con sứa nhìn trong veo áh,mình hay ăn gỏi sứa,bún sứa thì về Qui Nhơn hay ăn,còn zô SG hay đi VT cũng chưa đc ăn lần nào.,tks thớt
    keke, nhà mình thì ko ai dị ứng hết, cũng hay làm gỏi sứa ăn, hồi trước toàn nhờ gửi ngoài quê vào, h thì chạy ra siêu thị mua làm sạch hết rồi về làm vừa nhanh vừa ngon vừa rẻ, đã

Đang ở
    Nha Trang
    k hấp dẫn bằng NT -_-

Cáo Nham Nhở's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Nguyenduyduong Xem bài viết
    k hấp dẫn bằng NT -_-
    nhân bản mà, sao bằng được chính gốc chưa đc ăn chính gốc nên ko so sánh đc

TranLoan's Avatar
    Bấn loạn
    Sau này ko cần lết xác ra tận NT ăn nữa rồi
    Dzũng Xình thằng tiến

1/2 12 Trang cuối - Kết quả của 11 từ 12/12