Hái dâu ở Đà Lạt
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 7 của 7
Like Tree6Cảm ơn
  • 1 Post By
  • 1 Post By
  • 2 Post By
  • 1 Post By
  • 1 Post By
Like Tree
10980

Hái dâu ở Đà Lạt

sherks's Avatar

Lightbulb Hái dâu ở Đà Lạt
    Đánh giá bài viết:5/5

Du khách đến Đà Lạt ai cũng đều muốn thử một lần thăm vườn dâu và tự tay mình chọn những trái ngon nhất mang về làm quà cho người thân .
    Nắm được tâm lý đó nên Đà Lạt dạo này mọc lên rất nhiều những vườn dâu cho du khách tham quan, tốt có xấu có , nhưng mình thì thấy xấu nhiều hơn là tốt , đa phần là những vườn dâu bắt mình phải mua quà lưu niệm (bánh, mứt...) hoặc bỏ 1 số tiền kha khá để được tham quan và hái dâu - kinh nghiệm là đa số những vườn dâu do mấy anh xe ôm giới thiệu (cả mấy anh chạy taxi) đều là dạng này - nhưng chất lượng và giá cả thì chưa biết đâu vào đâu .

7l674twg3g2nav44g - Hái dâu ở Đà Lạt

Qua mấy ngày tìm hiểu tòi thì mình có tìm ra được địa chỉ vườn dâu của chị Thủy địa chỉ ở 17 Vòng Lâm Viên nhưng nơi này rất khó tìm , đi đến mấy lần vẫn không tìm được nhưng vẫn quyết tâm để không phải tốn sức vô nghĩa , rồi mình cũng tìm đc facebook của công ty chị và có địa chỉ ở 48, Võ Trường Toản, hí hửng lên đường thì đến nơi lại không thấy vườn dâu nào cả , hơi thất vọng định về thì gặp chị Thủy , qua trò chuyện mới biết là vườn dâu 17 Vòng Lâm Viên từng là của chị nhưng bị chủ đất lấy lại không cho thuê nữa nên chị đang xây dựng lại vườn dâu khác trong Hồ Than Thở đến khoảng cuối tháng 12 thì vườn hoàn thành.

Nhận xét : Dâu giống mới (Mara des Bois) đặc ruột , đẹp và rât thơm, không chua như loại mọi người vẫn thường ăn ,có nhiều kích cỡ nhưng loại trái nhỏ thì nhỉnh hơn, đặc biệt là dâu được trồng theo công nghệ mới , sạch và an toàn ,bạn có thể ăn ngay mà không cần rửa lại, hoàn toàn không sử dụng chất bảo quản nhưng vẫn giữ được 4-5 ngày trong ngăn mát tủ lạnh

63381ga079hu3l14g - Hái dâu ở Đà Lạt

Chị vẫn còn duy trì vườn dâu hiện tại để cũng cấp cho đối tác và khách du lịch

b1g8sbq1r9olzsj4g - Hái dâu ở Đà Lạt

dau8 - Hái dâu ở Đà Lạt

Cty Chị còn bán mứt và rượu các loại
    rwscbrbzqfdqxdj4g - Hái dâu ở Đà Lạt

Chị rất vui vẻ , thân thiện , còn chia sẻ nhiều điều mới về các loại dâu mà mình chưa biết , nếu ai có í định thì nên ghé qua để thấy sự khác biệt ,các kế hoạch tương lai hy vọng chị sẽ sớm đạt được.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Bạn ơi vậy rốt cuộc Vườn dâu thủy canh ở 48 Võ Trường Toản là ko có à?

Mình cũng tìm thấy website công ty biofresh định tuần sau lên sẽ ghé đó bạn. Bạn confirm dùm mình nhé.

sherks's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi kandkstraw Xem bài viết
    Bạn ơi vậy rốt cuộc Vườn dâu thủy canh ở 48 Võ Trường Toản là ko có à?

Mình cũng tìm thấy website công ty biofresh định tuần sau lên sẽ ghé đó bạn. Bạn confirm dùm mình nhé.
    Không có bạn nhé, 48 võ trường toản là kho và sản xuất thành phẩm, bạn muốn mua dâu ngon thì nên mua ở đây, đảm bảo chất lượng, còn đi hái dâu chụp hình thì cứ vườn dâu bà Lan ngoài hồ than thở, hay 17 vòng lâm viên cũng đc nhưng đừng nên mua dâu ( cứ đi đâu thấy vườn dâu thì mạnh dạng dừng xe hỏi chủ vườn xem vào hái chụp ảnh được không, ng đà lạt cũng thân thiện lắm, trên đường đi thung lũng vàng nhiều vườn dâu lắm)

Vườn dâu 17 Vòng Lâm Viên là cái nơi nhảm nhất khi đến tham quan...Vé vào cổng 10 ngàn vào thì thấy được mấy trái dâu xanh lè xanh lét, hỏi thì nói dâu đỏ sáng sớm hái vào nhà hết rồi (có trời mới biết dâu trong nhà là dâu gì)...Cho vào tham quan nhưng đi theo canh coi mình có hái hay ko như canh ăn trộm (dâu xanh lè xanh lét ai hái)??? Dâu thì nói là dâu NewZealand 250k/kg... Kinh dị Mỹ Hồng Kong luôn, cũng chiêu dụ dỗ mua hàng giống những chỗ khác...Có cảm tưởng như chủ ở đây lúc trước cho biofresh thuê đất sau thấy biofresh làm ăn được cái bắt đầu lấy đất lại, làm mô hình y chang...Giống kiểu "ăn cướp", vào vườn này được cho ăn thử 1 trái ngay tại giàn dâu, đúng là dâu ngon hơn bên chú Hùng nhiều nhưng không "sướng" bằng bên chú Hùng được tự do tham quan, tự do hái mà ko ai "canh chừng"...Bản thân ko biết đc thực hư chuyện biofresh làm sao nhưng khi ghé 17 vòng lâm viên thì thật sự 1 lần và ko muốn trở lại...

sherks's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi beothaman Xem bài viết
    Vườn dâu 17 Vòng Lâm Viên là cái nơi nhảm nhất khi đến tham quan...Vé vào cổng 10 ngàn vào thì thấy được mấy trái dâu xanh lè xanh lét, hỏi thì nói dâu đỏ sáng sớm hái vào nhà hết rồi (có trời mới biết dâu trong nhà là dâu gì)...Cho vào tham quan nhưng đi theo canh coi mình có hái hay ko như canh ăn trộm (dâu xanh lè xanh lét ai hái)??? Dâu thì nói là dâu NewZealand 250k/kg... Kinh dị Mỹ Hồng Kong luôn, cũng chiêu dụ dỗ mua hàng giống những chỗ khác...Có cảm tưởng như chủ ở đây lúc trước cho biofresh thuê đất sau thấy biofresh làm ăn được cái bắt đầu lấy đất lại, làm mô hình y chang...Giống kiểu "ăn cướp", vào vườn này được cho ăn thử 1 trái ngay tại giàn dâu, đúng là dâu ngon hơn bên chú Hùng nhiều nhưng không "sướng" bằng bên chú Hùng được tự do tham quan, tự do hái mà ko ai "canh chừng"...Bản thân ko biết đc thực hư chuyện biofresh làm sao nhưng khi ghé 17 vòng lâm viên thì thật sự 1 lần và ko muốn trở lại...
    Errr bạn k chịu đọc kĩ rồi , chỉ nên tham quan thôi chứ đừng mua dâu gì heedt ,mình đã nói là chỗ 17 vòng lâm viên ngta bị ngta lấy lại mà, đâu biết làm dâu sao, trồng sao, chỉ thấy chị Thủy bán đc , thấy tiền ham rồi hất chị Thủy ra để tự làm(giống ăn cướp ) nên làm sao chất lượng đc ! Phải chi bạn đọc kĩ hơn hay hỏi mình cho rõ thì đã k vướng cục tức r , chia buồn cùng bạn !

Trích dẫn Gửi bởi sherks Xem bài viết
    Errr bạn k chịu đọc kĩ rồi , chỉ nên tham quan thôi chứ đừng mua dâu gì heedt ,mình đã nói là chỗ 17 vòng lâm viên ngta bị ngta lấy lại mà, đâu biết làm dâu sao, trồng sao, chỉ thấy chị Thủy bán đc , thấy tiền ham rồi hất chị Thủy ra để tự làm(giống ăn cướp ) nên làm sao chất lượng đc ! Phải chi bạn đọc kĩ hơn hay hỏi mình cho rõ thì đã k vướng cục tức r , chia buồn cùng bạn !
    he he...bạn cũng đọc ko kỹ rồi, mình ko có mua dâu mà ngồi nghe bà bán dâu giới thiệu với khách mới biết là giá dâu 250k...Mà cũng có 2 người bị "dính", mình có hỏi sao ko để ngoài vườn cho ngta tự tham quan rồi tự hái rồi tính tiền thì nói là sợ khách làm hư dâu bla bla gì đủ thứ...Nhưng mình tinh ý thì thấy kiểu "mồi chài" giống kiểu mấy cửa hàng khác nên mình chả mua món nào cả, và cũng chả mua dâu vì dâu hái sẵn bán thì có trời mà biết nó là dâu gì...Chỗ này còn "hay" đến nỗi khi mình mới vừa tới cổng giả bộ hỏi phải vườn dâu biofresh ko( thật ra trc đó có đọc bài của bạn biết biofresh có chuyển đi nhưng vẫn hỏi thử coi sao), thì được trả lời là "biofresh giải thể rồi em" ohhh shitttt !!! Vừa ăn cướp vừa la làng bó tay trong khi biofresh vẫn còn hoat động và chuyển ra hồ than thở...Nghĩ lại sao bây giờ nhiều người ko tự kiếm sống bằng sức lao động của mình mà lại đi "ăn cướp" của ng khác thế ko biết

PS: hiện tại biofresh tháng 1 sẽ có vườn ươm ở hồ than thở, tiếc ko được tham quan, đang rất "cuồng" biofresh...Trang facebook của biofresh mọi người tham khảo để khỏi phải lầm và giúp "phát tán" tin này để công sức của biofresh ko bị cướp trắng trợn như vậy https://www.facebook.com/sinhhocsach
    Lần sửa cuối bởi beothaman, ngày 26-12-2013 lúc 10:28 PM.

sherks's Avatar
    1 ổ trăm trứng thế nào cũng có trứng ung, khó khăn thấy tiền là dễ sinh tật , thấy biết thì tránh thôi chứ biết sao được, ủa mà bạn có ghé 48 võ trường toản hk ? vườn dâu ở hồ than thở tết xong đó , qua tết tui lại lên xem thế nào !
    Lần sửa cuối bởi sherks, ngày 26-12-2013 lúc 10:35 PM.