[hỏi]nhà nghĩ giá bình dân ở đà lạt và vài lời khuyên hữu ích
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 5 của 5

[hỏi]nhà nghĩ giá bình dân ở đà lạt và vài lời khuyên hữu ích

như tít ợ,em muốn nhờ các DDAUER tư vấn dùm em vài nhà nghĩ giá bình dân ở ĐL,e dự định sẽ đi vào sáng ngày mốt ợ,đi dl khá nhiều lần nhưng chưa bao h ở lại đêm,nay nhờ các bác tư vấn giúp e,nhà nghỉ nhỏ thôi,ở trong 1 đêm,cùng vài điểm đi chơi,ăn thú vị cho 2 người,e đã và đang tham khảo các bài review trên topic,nhưng mong được mọi người giúp đỡ thêm.e cảm ơn rất nhiều ạ!!!

2. Xem thêm review nổi bật khác

Phoenix Ngoan's Avatar
    Mấy nhà nghỉ trên đường Nguyễn Chí Thanh đó bạn, cái khu nhà nghỉ gần khách sạn Ngọc Lan đó cứ hỏi giá rồi quyết định ở hay ko cũng đc

cảm ơn bác,e đang tham khảo bản đồ tp đà lạt đây ợ~!

lên cho mọi người thấy,mai e đi rồi mọi ng ơi

Mình thì hay nghỉ tại khu nha nghỉ Biệt thự đường sắt (đối diện ga Đà Lạt) số 1 Quang Trung. tại đây tập trung nhiều các biệt thự lúc trước là nhà nghỉ cho các nhân viên làm việc tại ga Đà lạt, về sau này thì có 1 số bán lại cho tư nhân, 1 số vẫn thuộc quản lý của nhà nước.

Biệt thự số 4 và biệt thự số 14 là hai biệt thự khá nổi tiếng trên diễn đàn phượt, dân đi bụi hay chọn đây làm nơi nghỉ chân vì giá phòng mềm và khung cảnh đẹp. Biệt thự số 4 sau mấy lần ở thì mình thấy ngày càng xuống cấp, nước nóng bị hư, ẩm thấp. Còn bt số 14 thì có vẻ khá khẩm hơn 1 chút, đa phần đáp ứng được các nhu cầu tối thiểu, giường, nệm, nước nóng, nhìn sạch sẽ và ấm cúng hơn bên kia. Giá thì dao động: ~70 - 120k/người (tùy ngày).
    Biệt thự số 14: 0633810898
    Biệt thự số 4: 0633810925

Khu vực này thì ko gần chợ Đà Lạt, từ đây đi ra Hồ Xuân Hương thì khoảng 20' đi bộ, nhưng có 1 ưu điểm mình rất thích là khung cảnh đẹp, có cái hàng rào gỗ trắng chạy dọc là hàng râm bụt, có 1 số MV, phim cũng hay lấy bối cảnh tại đây