Hi all,
Mua hoa ở Đà Lạt hãy thật cẩn thận nhé, năm trc mình mua hoa ở ngay tại vườn hoa đà lạt và trên cửa hàng hoa ở Khu Hoà bình (đoạn chợ trên) nhưng về phát hiện cây ko có rễ, mua của 1 hàng khách tại vườn hoa thì có rễ. Rất hên xui, mình ko hiểu buôn bán vậy thì sẽ ai còn dám lần sau mua hoa nữa. Haiz

Anyway, sau vài lần thì rút kinh nghiệm là ko phải đi đâu cả, mua tại chợ đà lạt là okie nhất.
Nhưng tất nhiên vẫn cứ phải cần thận kiểm tra và đặc biệt là ... trả giá

Nếu bạn mua các loại hoa để về trồng thì chọn cây nào ra hoa sẵn rồi, nhìn xanh tươi, gốc rễ thật bự, đảm bảo về nhà trồng ra hoa kết trái.
Rủi ro hơn cả là mua xương rồng hay mấy gốc hoa nhỏ nhỏ - an toàn thì ko nên mua

Về giá cả thì dù là khách du lịch bạn cũng nên cẩn thận với túi xiền của mình, thuận mua vưa bán b cứ rảo hết các hàng hỏi giá cho nó chắc ăn. Giá sau khi trả giảm 25% là ok, vd 20k -> trả 15k, mua số lượng lớn thì tất nhiên đc ưu ái. Cứ từ từ thủng thẳng mà trả giá, thấy ai khó chịu khỏi mua, mình mua hàng mà - có xin ai đâu

Ở chợ ng tứ xứ nhiều, ng ta dữ chứ ko có hiền ah - Mặc kệ, nó dữ thì mình chảnh, thiếu gì hàng. Hehe

Một hàng ngay đường vào chợ
V2VTrp - Kinh nghiệm mua hoa ở Thành phố hoa

2Hy8hW - Kinh nghiệm mua hoa ở Thành phố hoa

Gốc hồng: xách về hơi bị khó ah, lúc mình về ks phải ghé cửa hàng tạp hoá gần nhà mua cái thùng để gói mang đi
jYRI8I - Kinh nghiệm mua hoa ở Thành phố hoa

Chọn các gốc đã ra hoa:
bPndhJ - Kinh nghiệm mua hoa ở Thành phố hoa
Hồng đã ra hoa giá 20K/gốc, chưa ra hoa giá 15k/gốc

Cây tường vi đã ra hoa giá 25k/gốc:
QezPbN - Kinh nghiệm mua hoa ở Thành phố hoa

vyBw6a - Kinh nghiệm mua hoa ở Thành phố hoa

ps: đã mua hoa về làm quà thì...của 1 đồng công 1 nén nên nhất nhất phải lựa cho được loại cây trồng được, có rễ, có hoa có cành. Nhớ chọn cây hoa có rễ củ thật lớn nhé, đảm bảo về trồng dưới tiết trời SG là 2 tuần ra hoa đẹp ngây ngất luôn
Tks b đã đọc topic