[REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 6 của 6

[REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo

( DiaDiemAnUong.com )

Quán cà phê The Muse
    Địa chỉ : 64 Phan Đình Phùng, Đà Lạt
    Giờ bán: 8:00 – 22:00
    Ai là thổ địa ở Đà Lạt chắc biết quán cà phê The Muse, quán này nằm trên đường Phan Đình Phùng (nằm bên cạnh FPT nha). Quán này mình rất ưng ý nên giới thiệu cho anh chị em khi có dịp tới Đà Lạt để khám phá đó mà ^^

Vừa bước vào quán bạn sẽ bị ấn tượng ngay bởi cái bảng do cô chủ quán tự vẽ, dễ thương kinh khủng luôn nha

ioz1O4JKVQmIX - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo
    ibH3hHIUMxtHg - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo

Mình kết cái bảng hiệu này lắm luôn ^^
    [/I]iflPN4LJIDzkO - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo

Quán này có diện tích hơi nhỏ 1 chút xíu nhưng được cái có lầu nên cũng không đến nỗi nào, nếu đi cả nhóm 5 - 7 người vẫn ok.
    iY6Hxiw4mkXbP - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo

Cầu thang dẫn lên tầng trên, bên ngoài có để Menu sẵn nữa đó.

Tầng trên thì thích hợp cho những ai yêu thích sự yên tĩnh, đại loại như đọc sách, lướt web, hay ngồi làm việc...
    Còn tầng dưới thích hợp cho những ai thích không gian thoáng đãng, vừa ngắm cảnh xung quanh vừa tận hưởng được bầu không khí trong lành tuyệt đối của Đà Lạt. Riêng mình thì vẫn thích ngồi ở dưới hơn vì không gian thoáng mát, dễ chịu…
    iS574nqOmcEa7 - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo
    i2jvt6E9ZGKE1 - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo

Còn đây là ảnh chụp từ bên trong quán ra ngoài

Mình thì đặc biệt ấn tượng với góc này, lần đầu tiên đến mình cũng tò mò không biết quán này ghi cái gì lên đó nhỉ? Hỏi chị chủ quán mới biết nhiều khách đến đây và lưu lại những câu nói, những lời nhắn nhủ dễ thương và đầy kỷ niệm rồi ghim lên đó… Mình cũng bon chen đã lưu lại một tờ để kỷ niệm ngay và liền…

13953528911 2ea3475a62 b - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo

Tờ giấy note của mình màu xanh nằm ở trên đầu, không biết bữa nay có bị giang hồ xê dịch đi đâu không nữa .
    ibuMUMjerOwrsX - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo

Có cả đồ handmade nữa nè, rất xinh luôn ^^

13976646193 08e0a0ed06 b - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo

Có cả kệ gỗ nữa nha, thấy toàn hoa hồng khô không à.

Mình vào phần chính nha, hầu như các món ở đây mình thuộc lòng luôn, thấy món nào cũng ngon và vừa miệng.

Nếu bạn đi buổi sáng trời còn lành lạnh thì gọi ly Cinamon Chocolate (Chocolate Quế) uống cho ấm bụng, mình thì kết vị Chocolate ở đây thôi rồi luôn Giá của món này là 33k nha ^^

Ở đây bánh Brownie ăn cũng ngon lắm nha. Gọi 1 ly sữa tươi nóng và bánh Brownie ăn kèm với kem Rhum Raisin (Rum Nho) thì vô cùng tuyệt vời. Điều hay ho là Brownie có hai cách thưởng thức: ăn lạnh hoặc ăn nóng, và cả hai cách này đều rất ngon ^^ Brownie giá 37k/ phần.

io8msKkhvozpO - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo

Matcha Latte nè (hay còn gọi là Trà xanh Nhật Bản đó), giá 33K. Cái này uống hay hay vì vị trà xanh đắng hòa cùng với vị béo của sữa tươi. Món này hơi kén người nha: nếu ai uống không quen hoặc lần đầu tiên uống mình bảo đảm sẽ nhăn mặt cho mà xem .Mình uống quen nên thấy ngon ngon.

13956565485 60f5279f9f b - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo

Matcha Yogurt giá 23k, yogurt homemade đó nha, mấy đứa bạn mình khen ngon và thơm lắm.

iOrK8DNapABsm - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo

Còn đây là cà phê Espresso giá 27k. Cà phê của Ý đó nhưng nó đắng kinh khủng lắm chứ không đậm đà như cà phê Việt đâu. Nếu ai không uống được đắng thì mình khuyên không nên gọi ra vì uống không được bỏ uổng lắm ^^. Mình uống quen rồi nên ghiền món này luôn.

ioq6pxBQT0EKu - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo

The Loves 33k - món này vừa lạ mà vừa độc nè, đảm bảo chỉ The Muse mới có thôi nha. Bên trong gồm dâu tây, dâu tằm và blueberry, điều đặc biệt là có cả phô mai ở trong nữa ^^. Nó ngọt ngọt, chua chua béo béo, ngon cực kỳ luôn! Món này uống tốt cho sức khỏe lắm đó ^^

ibqXhFodxLntZ2 - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo

Truffle giá 17k nè! Đây là một loại chocolate tươi, ăn có vị vừa đắng vừa ngọt, bật mí là món này cũng đến từ Nhật Bản và cũng rất tốt cho sức khỏe nữa đó.

irG4jDNPgvo7R - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo

Giá gỗ đựng trà Anh quốc, đứng gần nghe mùi rất thơm nhé, có thể thoải mái ngửi thử vị trà, nếu thích thì có thể chọn để uống luôn đó. Giá cho mỗi ấm trà là 39K. Bí kíp nè: vừa uống trà vừa ăn bánh Cookies chip rất ngon.
    iuteXt1YTPUne - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo

Bánh Cookies ở đây thì khỏi phải chê, 1 dĩa thập cẩm như trong hình là 27k nha. Mỗi lần đi ăn mình hay gọi 3 loại này nà: Loại caramel là Cookies chip, màu đen là Chocolate cookies và màu xanh lá là Greentea cookies ^^. À, mỗi dĩa ở đây chỉ có 1 loại thôi, muốn ăn nhiều loại giống như mình bạn nhớ yêu cầu quán làm cho nha. Bánh này cũng là homemade luôn đó.

ibdT5Sd3fe4bBL - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo
    Còn đây là Menu nè ^^

isGwgr52V52dA - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo
    iq2p6WH2fXhpI - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo
    Điểm trừ:
    - Quán nằm kế bên FPT nên đôi khi bị nhiễm tiếng ồn rất khó chịu.
    - Quán khá nhỏ nên nếu không để ý thì sẽ khó tìm thấy.
    Những điểm cộng:
    - Phục vụ ở đây rất thân thiện và nhiệt tình.
    - Chất lượng thức uống và bánh rất tốt.

Nguồn: DiaDiemAnUong.com

2. Xem thêm review nổi bật khác

wolf1990's Avatar
    iuteXt1YTPUne - [REVIEW] Cà phê The Muse – điểm đến vô cùng ấn tượng và độc đáo

Quán nhìn dễ thương ghê T_T thèm đi đà lạt quá !
    thức ăn cũng có TRÁI TIMLINH HỒN.....
    .Skype: human.wolf90
    hãy LẮNG NGHE nó ..... theo CÁCH RIÊNG của bạn.
    .Y!H: leo_xita1896
    http://www.facebook.com/cookingwolf

mizu hana's Avatar
    Hôm bữa cty mình đi ĐL nhưng k biết để mà ghé. Sao bạn k review sớm vậy

ơ tiếc quá vậy
    Ăn ... ăn nữa ... ăn mãi

hahaha! Cuối tháng 6 này, có dịp lên Đà Lạt rồi! hãy đơi đấy,nhớ wá Đà Lạt ơi

gần nhà mình, view siêu đẹp