[REVIEW] Chè hé Đà Lạt nổi tiếng
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 24/24
Kết quả 1 đến 10 của 24
Like Tree25Cảm ơn
Like Tree
44348

Cấp bậc

Tình hình là tuần trước nhà mình vừa làm 1 chuyến đi nghỉ mát gia đình trên Đà Lạt. Khí hậu thời tiết bây giờ khá là lạnh và hay mưa. Nhưng ko vì thế mà làm giảm mất...tinh thần ăn uống của cả nhà . Mình thì năm nào cũng lên Đà Lạt để nghỉ mát nhưng chưa ăn quán chè hé này lần nào (cả nhà ai cũng ăn hết rồi TT___TT)... Nên đã quyết định thử 1 lần quán chè NỔI TIẾNG nhất nhì Đà Lạt có thâm niên nấu chè mấy chục năm trời (cha truyền con nối) nầy

Ấn Tượng đầu tiên của mình là cái tên khá lạ "Chè Hé". Mình cũng cho các bạn biết nguồn gốc của tên gọi này luôn...Chả là ngày trước bán chè,vì trời lạnh nên bà chủ quán ít khi nào mở rộng cửa,chỉ mở he hé cái cửa sắt...thế là cái tên "CHÈ HÉ" ra đời ...

Bây giờ lên lại thì quán chè đã không còn "HÉ" như trước nữa (có lẽ vì quán quá đông). Hôm đấy mình đi lúc 9h mà vẫn còn đông đến mức ko có chỗ ngồi đấy TT___TT (một lúc sau mới bớt đông).

Cận cảnh mặt tiền quán chè
    Picture484 - [REVIEW] Chè hé Đà Lạt nổi tiếng

Đông ghê gớm >.<
    Picture467 - [REVIEW] Chè hé Đà Lạt nổi tiếng

Ở đây thì chia ra 2 khu chè riêng, 1 bên bán chè nóng và 1 bên bán chè lạnh cũng do 2 người đảm nhiệm ^__^. Nhìn chung khá sạch sẽ và "đẹp mắt" (khỏi lo về vụ ruồi nhặng ko an toàn vệ sinh nhé)

Khu chè lạnh
    Picture482 - [REVIEW] Chè hé Đà Lạt nổi tiếng -Nhìn bác bán hàng tay thoăn thoắt mà chóng hết cả mặt @__@....

Khu chè nóng
    Picture481 - [REVIEW] Chè hé Đà Lạt nổi tiếng

Vào chủ đề chính là các món chè,ở đây có một số loại chè như :chè Chuối,chè đậu,chè thập cẩm (chè lạnh), chè khoai môn,bánh trôi...
    Theo cảm nhận chung của cả nhà mình là chè rất vừa miệng,không quá ngọt,thơm và béo,ăn vào vẫn thèm phải ăn đến chén thứ 2 ^__^...

Đầu tiên là món BÁNH TRÔI: Ấn tượng đầu tiên của mình với món này là cái bánh trôi...bự tổ chảng , cắn thử 1 miếng thì thấy ngay 1 màu vàng mịn của đậu xanh,nhân bánh đậu khá "chất",rất mịn và thơm ,vỏ bánh thì lại mềm trắng tinh, vừa xì xụp nước dừa beo béo vừa thưởng thức từng miếng bánh dẻo dẻo hòa với hạt vừng rang thơm phức giữa cái khí hậu se lạnh thế này thì đúng là HẾT Ý ...
    Picture471 - [REVIEW] Chè hé Đà Lạt nổi tiếng

Nhân trong nè
    Picture476 - [REVIEW] Chè hé Đà Lạt nổi tiếng

Món thứ 2 chính là CHÈ THẬP CẨM: món này là chè lạnh duy nhất ở quán,Mình thích món này nhất trong các loại chè ở đây. Chè thập cẩm là sự pha trộn độc đáo của :nếp lá dứa thơm dẻo,hạt đậu bóng mẩy beo béo (ăn vào hạt nào hạt nấy rất chất lượng), sợi dừa tươi bào giòn ngọt, sương sáo man mát nhai sật sật rất vui miệng , đậu xanh say nhuyễn mềm mịn mà không quá ngọt, hòa lẫn với nước dừa ăn cực đã...Nghĩ lại thấy thèm...ực ực

Picture473 - [REVIEW] Chè hé Đà Lạt nổi tiếng

Picture475 - [REVIEW] Chè hé Đà Lạt nổi tiếng

Picture477 - [REVIEW] Chè hé Đà Lạt nổi tiếng

Món tiếp theo là CHÈ ĐẬU: chè đậu đây theo mình thì cũng khá ổn,hạt đậu mềm và thơm,nếp chè khá ngọt và béo,thích hợp cho ai hảo ngọt (chè nóng nên rất thích hợp với thời tiết ở đây)

Picture479 - [REVIEW] Chè hé Đà Lạt nổi tiếng

Món thứ 4 là CHÈ KHOAI MÔN: Món này mình mới thử 1 tí,nhưng theo mọi người nói thì món này khá ngon. Khoai môn hầm kĩ,mềm,chè nóng hổi ăn ko bị ngọt gắt,thơm thơm beo béo nói chung là rất đáng để thử đấy ^^(mẹ mình mê món này nhất)

Picture472 - [REVIEW] Chè hé Đà Lạt nổi tiếng

Món thứ 5 là CHÈ CHUỐI (quên chụp TT___TT): chè chuối ăn cũng khá ok,không ấn tượng bằng chè thập cẩm. Chuối mềm và thơm ngọt nhẹ, bột báng dai dai ăn rất đã,ai là fan của chè chuối thì nên thử 1 lần cho bik nhé

giá cả lại rất phải chăng :5k-chè nóng và 10k cho chè lạnh

Picture483 - [REVIEW] Chè hé Đà Lạt nổi tiếng

TÚM LẠI là mình thấy quán chè này là một trong những nơi KHÔNG NÊN BỎ QUA khi đến với thành phố Đà Lạt ^__^. Chủ tiệm chè có thâm niên nấu chè từ thuở xưa xửa xừa xưa nên có bí kíp nấu chè riêng rất đặc biệt. Thử một lần chắc chắn sẽ nhớ mãi ... Phục vụ ở đây khá ổn,chỉ có một khuyết điểm nhỏ là quán hơi chật,đông người vào không có chỗ ngồi. Nhưng chỉ một khuyết điểm nhỏ như vậy thì cũng chả xá gì để đến và thưởng thức các món chè ngon thế này...phải không ???

Địa chỉ đây nhé : 11A đường Ba tháng hai,thành phố Đà Lạt
    Truong NgocQuyen, Trà đá đường, phuonglovely999 and 9 others đã cảm ơn nội dung này.

040811's Avatar
    Đang ở
    nhà của tớ \m/

Cấp bậc

chè ở đây mình từng ăn rồi hơi thất vọng xíu chắc tại nghe mí chú chụp hình quảng cáo quá trời với người miền tây ưa ngọt như mình thì cảm thấy chè này hơi lạt ~~" ăn lại k thấy hợp,các món chè thì cũng bình thường như ở miền nam nấu thui chứ không có gì khác biệt,tiệm chè này nổi tiếng chắc cũng vì các hướng dẫn viên hay các chú chụp hình truyền tai giới thiệu,khách ở đây chắc cũng đa phần là du khách tò mò đến thử quán chè có tiếng ở Đà Lạt,dù sao cũng cám ơn vì bạn đã bỏ công ra rv
    cuti3006 and evaasuka like this.
    When U sMile U reAlly sHine

TuLa's Avatar

Cấp bậc

ừ...Theo một số người thì chè thế này lại vừa miệng ....Tại mỗi người mỗi khẩu vị khác nhau ^^...hihi...
    040811 and evaasuka like this.

Cấp bậc

Mình cũng thik ăn cái chè thập cẩm đá đó nhất á...1 phần vì nó ngọt thanh...^^...ở đây cô bán hàng chè nóng tính tình dễ thương lắm...
    TuLa đã cảm ơn nội dung này.

dangthithuytien's Avatar
    Đang ở
    HCM City

Cấp bậc

Lần đầu tiên ăn chè bưởi là ở đây, ngon đọc từ đầu bài trông ngóng hình chè bưởi màk cuối cùng hok có
    candywen2510 đã cảm ơn nội dung này.

lkcvnn's Avatar
    Đang ở
    Tphcm

Cấp bậc

Wow đông vui wa ta .Những lần mình đến đây ,quán đều vắng khách cả ,cửa chỉ mở chừng 5,6 tấc hà ,thấy cũng hay hay.
    chloe212 and dangthithuytien like this.

lkcvnn's Avatar
    Đang ở
    Tphcm

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi dangthithuytien Xem bài viết
    Lần đầu tiên ăn chè bưởi là ở đây, ngon đọc từ đầu bài trông ngóng hình chè bưởi màk cuối cùng hok có
    Uh,không có hình chè bưởi nhỉ .Lại đây là fai ăn 2 chén chè bưởi thì mới sướng cái miệng Vừa ăn chè bưởi vừa ngồi nge bà chủ kể vể bí quyết làm chè bưởi
    dangthithuytien đã cảm ơn nội dung này.
    <<<< KEEP MOVING FORWARD >>>>>

viphan's Avatar

Cấp bậc

cách đây 4 năm đi Đà Lạt với lớp có đi ăn quán chè này, cảm nhận lúc đó là: đông, chè bt hem có gì đặc sắc, muh hình như lúc đó hem có chè lạnh hay sao í. nghe bà cô chủ nhiệm quảng cáo wá trời muh đi ăn thấy thường àh, nói chung là muốn thì đi thử 1 lần chứ mấy lần sau way lại DL thì mình ko đi ăn nữa.

TuLa's Avatar

Cấp bậc

chè bưởi bữa mình lên hổng có bạn ơi ...ngon lắm hả

dangthithuytien's Avatar
    Đang ở
    HCM City

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi TuLa Xem bài viết
    chè bưởi bữa mình lên hổng có bạn ơi ...ngon lắm hả
    hùi đó mình đi cũng lâu rùi, từ hùi chưa có chè lạnh cơ, lúc đó nhìn quán bình dân hơn bi jờ nhiều, ăn lạ lạ khá ngon
    TuLa đã cảm ơn nội dung này.

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 24/24