[Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 10 của 10
Like Tree3Cảm ơn
  • 3 Post By nelly2602
Like Tree
10895

[Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

nelly2602's Avatar

Smile [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

Nhân dịp vừa tốt nghiệp, mình cùng nhóm bạn làm chuyến lên Đà lạt relax, toàn là những đứa lần đầu lên vùng đất sương mù này mà lại đi ngay mùa mưa bão nên dù có nhiều bất tiện nhưng được cái thích thú lắm
    Đầu tiên mình nói sơ qua về phương tiện cũng như chỗ ở:
    Phương tiện: tụi mình đi Thành Bưởi, đi xe giường nằm, về ghế nằm nên tổng cộng đi về là 500k. Còn xe máy bọn mình thuê ở Hoàng Anh 4K BTX đối diện ks luôn, thấy quảng cáo trên mạng cũng được lắm ai dè...ghi là đến tận nơi lấy là 60k đối với honda alpha nhưng khi bọn mình tới thì ông chủ lại bảo là alpha thì tới 80k lận mấy em, cái 60k là wave a gì gì ah, rõ là lừa gạt khách hàng mà, chưa kể kim xăng còn bị chỉnh xuống empty nữa chứ, haizz nói chung là mình khuyên các bác nếu có lên Đà lạt thì nên thử kiếm chỗ khác mà thuê cho đỡ tức!!!
    Ở thì ban đầu mình tính ở Phương Huy 3 trên BTX nhưng sáng tới sớm quá, ks chưa mở cửa, cũng nhở anh tài xế trung chuyển bên TB chỉ cho cai KS Hồng Hoa cũng trên BTX luôn đối diện PH3, giá cao hơn chút nhưng được cái sạch sẽ và phòng còn rất mới
    IMAG2313 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]
    Mình đi 6 người, thuê 1 phòng đơn và 1 phòng đôi, giá 2 phòng ban đầu là 600k, nhưng sau một hồi mình nài nỉ thì chị chủ fix xuống còn 480k/đêm
    Bây giờ bắt đầu hành trình 4 ngày 3 đêm của nhóm mình đây:
    Mình đi từ 23h đêm nên đến nơi khoảng 5g30 sáng vì vậy có nhìu time chơi hơn
    Ngày 1: Vui chơi phía Nam ĐL gồm Thiền viện Trúc Lâm, Hồ Tuyền Lâm và thác Đatanla
    sau khi check in, thuê xe xong khoảng 6g30, cả nhóm đi ăn sáng ở Xíu mại góc Hoàng Diệu nổi danh trong truyền thuyết
    P1110430 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]
    6 đứa ăn no nê luôn mà hình như có 10+k ah, quá rẻ luôn, ta nói buổi sáng ở ĐL lạnh teo được ăn chén xíu mại nóng hổi đúng là ko còn gì bằng
    Ăn xong cả bọn kéo nhau ra tiệm bánh Liên hoa mua ít bánh trái để trưa picnic luôn.Tiệm bán đủ thứ như Kinh đô của mình ở đây, ăn cũng ok lắm với giá cả phù hợp với SV mới ra trường và đang thất nghiệp như bọn mình
    P1110437 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

P1110438 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

P1110440 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

Đến khoảng 8g bắt đầu đi Thiền viện, đúng như tên gọi của nó vừa lên đây mình liền thấy tĩnh tâm lạ thường, cả người thư thái vô cùng, đứng từ trên cao nhìn xuống Hồ Tuyền Lâm cảm giác rất thích, nhưng hình như trên thiền viện không thể nhìn được toàn cảnh hồ thì phải, mình đi đủ ngóc ngách mà ko chỗ nào thấy hồ trọn vẹn hết..Ở thiền viện toàn là bông hoa đủ màu rực rỡ tha hồ mà selfie..hehe
    Tới khoảng 10g cả bọn xuống Hồ tuyền lâm tính cắm trại bên bờ hồ, tại nghe người quen nói có đường bộ dẫn từ trong này ra cái cồn bên hồ, bên đó mình tự lót bạt ngồi rùi bày biện đồ ăn vừa ăn vừa hóng mát, nghe thiệt là thơ mộng nhưng ngặt nẻo tìm tới tìm lui tìm hoài mà không thấy cái đường nào hết trơn, chỉ tìm thấy cái này
    P1020704 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

Thấy đẹp đẹp với lại ít người nên cả đám đứng đây quần tới quần lui thay cho cái chương trình cắm trại bờ hồ kia, đứng chơi sẵn nhìn các cặp cô dâu chú rể tới đây chụp ảnh cưới, nhìn người lăn qua lăn lai, đá tới đạp lui cũng vui mắt lắm
    Tới trưa cả đám mới lết được tới thác Đatanla trong tình trạng đói meo mốc, vé hình như là 15k, bọn mình đi theo quảng cáo trên mạng chứ thật sự không bik trong đây có cái chi nữa, chí ít chắc cũng được ngắm cái thác. Do hầu bao có giới hạn nên tụi mình chọn hướng đi bộ thay vì đi máng trượt..Đi được mấy chục bậc thang thấy được cái chòi nên tụi mình chui vào liền,nạp năng lượng để có sức mà đi thêm mấy trăm bậc thang nữa..Cuối cùng cũng ngắm được em nó rùi đây, do chưa đi thác voi nên ban đầu em nó cũng được xếp vào diện thác đẹp và gây kích thích cho người xem
    IMAG2060 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]
    Sau khi chinh phục xong các thắng cảnh phía Nam, chiều bọn mình có ghé nhà người bạn ở ĐL chơi đến tối mới về lại trung tâm...Đường vê mình thấy được 2 cảnh tượng mà khi về tới tp rồi mà vẫn không thể nào quên, thứ nhất,đường đêm khu nhà bạn mình về trung tâm hơi bị khó đi,lâu lâu mới thấy được chút đèn đường đang sáng, hai bên thì là thung lũng mời gọi, kèm theo trời đang mưa bão, gió tạt xe muốn chao đảo luôn, vậy mà đi giữa chừng thì sương mù nó trở nên dày đặc đến nổi không thấy được gì ở phía trước luôn, vừa chạy xe mà mình vừa hồi hộp, mà nói thật chứ dù có đang hồi hộp xen lẫn sợ hãi nhưng chung quy mình vẫn thấy thích thú lắm, lần đầu được trải nghiệm mà, thứ hai là lúc qua được khúc sương mù tăm tối rồi thì tới cảnh rực rỡ trước mắt, mình thấy y chang như là film tangle luôn ah, phía trước mắt là hàng trăm nhà ươm đều đang rực sáng như một cung điện khổng lồ được thắp nến trong đêm đen zị ah, chu choa cảnh tượng lộng lẫy lắm lắm, tiếc là lúc đó bọn mình không chụp ảnh lại, tiếc lắm luôn!!!!
    Bọn mình kết thúc ngày đầu tiên khoảng 8g30 tối do trời đang mưa lớn quá nên không ai muốn đi đâu nữa, cả bọn tụm lại đánh bài cho ấm cúng
    Ngày 2: Bắc tiến: Lang biang, làng Cù lần và thung lũng vàng
    Sáng khoảng 6g30 đi ăn bánh căn hình như tên là cô,dì Thủy gì ah ở hẻm xéo xéo thư viện tỉnh trên đường trần phú..Bánh căn ở đây ngon lém thích nhất là cái nước chấm, thơm mùi mỡ hành lắm, giá rẻ nữa, nhóm mình ăn tổng cộng 5 dĩa, mỗi dĩa 6 cặp thêm 6 cây chả, mỗi cây 5k, ăn no nê mà hình như mỗi đứa khoảng 25k ah.
    IMAG2110 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

IMAG2112 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

IMAG2113 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

IMAG2114 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

Ăn xong cả bọn bắt đầu đi Langbiang, trời hôm nay tệ hơn hôm qua nữa, mưa phùn cả ngày trời luôn!!
    vé cổng là 10k, mướn xe jeep là 300k/6 đứa khứ hồi luôn, xe chở mình lên đỉnh chơi khoảng 30p ùi chở xuống. Lên tới đỉnh lạnh teo luôn, nói chuyện ra khói y như phim HQ, dù lạnh run cầm cập nhưng cảm giác mây ở dưới chân mình rất là thích thú nha
    P1110566 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]
    Thăm thú xong Lang biang tụi mình quay ngược xe lại hướng tới làng Cù Lần, phải nói là cái làng này nó xa lắc xa lơ, chạy qua cái thung lũng vàng ùi mà cả 8-9km nữa mới tới làng, đường thì vắng vẻ, có mình xe của tụi mình đi ah
    Tới nơi thì phải nói là công lao chạy xa xôi tới đây đúng là rất xứng đáng, giữa chốn rừng thông hoang sơ lại hiện lên một ngôi làng đầy màu sắc vừa tím vừa hồng dễ thương lắm. Giá vé vào cổng là 30k, có tour tham quan làng bằng xe jepp nữa,nhìn thích lắm, xe jeep băng qua những con suối chạy sâu vào rừng...nhưng túi tiền hạn hẹp nên tụi mình không tham gia cái tour này, lần sau có đi nữa nhất định phải tham gia mới được!!Đây là một số hình ảnh của làng:

IMG 3957 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

IMAG2194 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

P1020766 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

IMAG2150 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

Tiếp tục chương trình bọn mình xuất phát đến thung lũng vàng, giá vé ở đây cũng 30k, do mưa lớn nên bọn mình ko đi đến thung lũng, chỉ ghé qua vài chỗ, cơ mà cũng đẹp lắm, với lại hình như chỉ có nhóm bọn mình ở thung lũng vàng mà thui, y như bao trọn cái thung lũng zị ah, thích lắm
    IMAG2223 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

Chỗ này ngộ lắm, rộng thênh thang vậy mà ko thấy một người nhân viên nào hết ah, không có ai hướng dẫn, cũng ko có cái hướng dẫn mình sẽ được koi cái gì ở chỗ này, đến nổi gởi xe cũng ko thấy luôn, mình tự chạy vô bãi để xe ở đó ùi lát tự ra dắt xe đi thui, ko thấy ai trông coi bấm thẻ gì hết!!
    Hình như trong này có một cái thác nữa nhưng đi tìm thì lại ko thấy với ko có người để hỏi thế ta tụi mình bỏ luôn ý định tìm kiếm nó mà đi hướng khác ra thẳng hồ suối vàng luôn..

IMG 3964 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

trong đây đặc biệt trong rất nhiều hoa hồng, đủ màu sắc luôn, nhìn cũng đẹp

IMAG2246 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

Nhìn chung là do trời mưa lớn quá nên bọn mình mới nghía được có nhiu đóa của cái thung lũng này, nghe nói cũng có lên núi gì nữa nữa ah, đợi dịp sau vậy
    Rời khỏi chỗ này về tới trung tâm cũng tầm chạng vạng, tối đó cả đám đi ăn ở quán Thanh Tâm trên đường Nguyễn Thi Đinh, quán này được review trên forum mình rùi đó, có gì mọi người ghé xem, mình là mình ưng ý cái quán này lắm, ăn ngon, giá rẻ, thích hợp cho dân thất nghiệp như tụi mình.Đây là menu của quán, quán cũng là nhà nghĩ luôn nha, nhưng mình thấy hơi cũ, có lẽ chỉ thích hợp để đến ăn thui
    IMAG2310 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

IMAG2311 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

IMAG2250 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]
    đây là lẩu thái nhỏ nè, hấp dẫn chưa

Nhìn giá ban đầu thấy không rẻ nhưng 1 dĩa nhìu lắm các bác, tụi mình 2 trai 4 gái mà kêu 1 lẩu nhỏ, 1 cơm nhỏ và 2 mì xào nhỏ mà ăn muốn không hết luôn ah
    Ăn xong bữa chính cả bọn kéo nhau ra chợ đêm mua các thứ linh tinh..
    Sau đó đi ăn tráng miệng là kem bơ ở quán thanh thảo, chắc mọi người đều biết quán này nên mình khỏi quảng cáo Kem bơ sầu riêng ngọt và béo, ngon hết xẩy, giá là 20k

IMAG2251 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]
    Ăn xong tụi mình còn tính mua xấp xấp về ks ăn đêm nhưng tối quá, không còn bán nữa, mà đúng là bọn mình ko có duyên với em nó, đi ĐL 3 đêm, chạy ghé mua đúng 3 lần từ trưa chiều đến tối đều không thấy bán, nghỉ lại giờ vẫn còn tiếc
    Kết thúc ngày 2, dù có mưa dầm dề cả ngày trời nhưng nhìn chung 2 ngày vừa rồi bọn mình vẫn hoàn thành suông sẻ những dự định ăn chơi đã đề ra,hehe
    Ngày 3: mục tiêu chinh phục hướng tây và đông của Đà lạt: thác voi, chùa tàu, và các điểm linh tinh trong nội thành như trường cao đẳng, ga đà lạt...
    Sáng cũng như 2 ngày trước khoảng 6g30 bọn mình đi ăn sáng ở quán bún bò bà Chi trên đường Mạc Đỉnh Chi, giò cục nào cục nấy to đùng, thích nhất ở ĐL là rau ăn thoải mái mà lại tươi ngon nữa..hehe, giá là 30k/tô
    Ăn xong thẳng tiến tới Thác Voi ở Nam Ban, mà buồn cái là thời tiết hôm nay lại xấu hơn hôm qua, mưa cả ngày mà lại là mưa lớn nữa chứ, khổ hết sức!!!
    Đường đã xa mà đường đi con xấu, khúc đang làm đường khoảng 7-8km gì ah, toàn đá cục cục kèm theo lúc thì mưa rả rích lúc thì sương mù nên khó đi vô cùng. Đây là đoạn đường mà mình nói tới:
    P1020787 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

P1020789 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

IMAG2260 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

Sau khoảng 1 tiếng chạy xe cuối cùng cũng tới

IMAG2261 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

Cũng như hôm qua ở thung lũng vàng, bọn mình cũng là nhóm khách duy nhất có mặt trong thác voi ngày hôm nay
    Mua vé 5k rồi bọn mình bắt đầu chặng đường chinh phục cheo leo này!!
    Đường mưa nên lối đi rất trơn, nhiều chặng đường mình chỉ dám bò chứ không dám đi vì quá trơn và nguy hiểm,hehe, các tảng đá để mình tựa và vịn trong lúc đi cũng rất trơn, nhóm mình cũng có đứa té lên té xuống, quần áo te tua hết nhưng cả bọn đều rất phấn khích

IMAG2270 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

P1020802 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]
    P1110681 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

Cuối cùng cũng mục sở thị được em voi

IMAG2272 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

IMG 3987 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

IMG 3988 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

IMG 3989 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

Tạm biệt thác voi bọn mình về lại trung tâm ăn trưa, ở nem nướng nhà chung trên nguyễn văn cừ, ăn cũng được nhưng nước chấm hơi nhạt so với mình
    Đây là dĩa gồm 5 phần nem, hình như 40k/phần
    IMAG2296 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

Ăn xong bọn mình về ks thay đồ vì lớp dơ lớp ướt do trời mưa rồi tính típ tục các địa điểm khác, ai dè ra tới HXH thì mưa lớn khủng khiếp, gió mạnh nữa thế là cả đám ra chợ mua đồ làm quà về sớm hơn dự định,ngậm ngùi bỏ lại các tiết mục nội thành kia
    Mua mứt này nọ, tụi mình mua ở sạp Nhuận Tâm như bạn gì review trong forum mình ah, chủ sạp phục vụ tận tình y như review nhưng nhìn kỹ lại thì có nhiều thứ đáng nói lắm..Đầu tiên là ông chủ cân thiếu, cái này bạn mình trong nhóm nhìn thấy ah, nó la lên thì mấy bịch sau có nó nhìn thì ổng cân đủ..Tiếp đến là ổng cho ăn thử thoải mái lắm nên vì vậy giá mấy món mứt cũng cao hơn mấy sạp kia một chút, đặc biệt nhóm mình dị ứng kiểu ổng tâng bốc món này rồi hạ thấp món kia lắm, nào là món này mấy con đừng mua, món này mới ngon nè...rõ ràng ở đây là chiêu của ổng, mấy cái món kia ổng chê vậy tại sao ổng còn bày bán, và dĩ nhiên thì mấy món đó không được ai mua, bằng chứng là hầu hết các món đều là sx vào tháng 9 chỉ có mấy món ổng chê là từ hồi tháng 5 tháng 6 mà thui, sự tồn tại của nó rõ ràng chỉ nhằm mục đích để ổng show cái tâm của người bán cho những khách hàng như mình thấy mà tấm tắc khen thui!!! Ở đây chưa nói đến đồ ổng bán ko chất lượng như mình thử nữa ah như là rõ ràng lúc mình uống thử nước chanh dây ở sạp thì ngon lắm, cả bọn kéo nhau mua 6,7 chai gì ah, mua về nhà uống thì hậu vị gắt cố khủng khiếp, hỏi ra đứa nào cũng bị giống mình, hiểu luôn Túm lại là mình khuyên các bạn nếu có mua thì thử mua mấy sạp khác đi, mình thì không bik sạp nào ok để tư vấn nên bạn nào bik chỉ lại mình nhe để lần sau có đi ghé nó mua!!
    IMAG2298 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]
    đây là chân dung sạp mứt!!

Đi chợ xong tối bọn mình tiếp tục ăn tối ở Thanh tâm tiếp, ngon mà rẻ quá mà
    Thế là kết thúc chuyến đi đà lạt 4 ngày 3 đêm đầy kỷ niệm rồi, cám ơn các bạn đã chịu khó đọc nảy giờ nha

P/S: đây là lần đầu mình viết bài nên mong các bạn thông cảm dù nó có dông dài và lủng củng nhé!! Mọi thắc mắc về chuyến đi các bạn cứ thoải mái hỏi mình sẽ trả lời hết
    Lần sửa cuối bởi nelly2602, ngày 29-09-2014 lúc 09:33 PM.
    tamcda88, NenHuongYeu and Kitty đã cảm ơn nội dung này.

tamcda88's Avatar

Cấp bậc

mình thích đi Đà Lạt lúc lạnh thế này , chứ hè đi lên đây chả khác gì ngồi phòng có máy lạnh, lên Đà Lạt lạnh teo vài thứ trên người mới sướng
    Cài win dạo ở Hóc Môn

Baby Bear's Avatar

Cấp bậc

Bạn tham khảo topic leo đỉnh Pinhatt Hồ Tuyền Lâm của mình sẽ thấy bao quát cả hồ
    http://diadiemanuong.com/home/f34/le...yen-lam-67471/

+ Thuê xe: Xe số 80k/ ngày giá đó ok rồi đó bạn, có thể giá trên site của người ta chưa cập nhật

+ 2 phòng 3 ngày mà 480k bạn có nhầm ko?!!
    Lần sửa cuối bởi Baby Bear, ngày 29-09-2014 lúc 12:59 PM.
    Take nothing but pictures, leave nothing but footprints
    Test bản đồ vui chơi Đà Lạt
    https://www.google.com/maps/d/edit?mid=z4xsUXjbZmho.kXJHKFfdZXKE

Cấp bậc

mình vừa đi cuối tháng 8 .... trời còn nóng luôn mà tháng 9 đã vậy .... tiếc thậc ... tháng 12 này quay lên lại . năm nay đi đà lạt 4 lần r ... mình đi CBR 600

Cấp bậc

giá phòng thơm quá

Trích dẫn Gửi bởi Baby Bear Xem bài viết
    Bạn tham khảo topic leo đỉnh Pinhatt Hồ Tuyền Lâm của mình sẽ thấy bao quát cả hồ
    http://diadiemanuong.com/home/f34/le...yen-lam-67471/

+ Thuê xe: Xe số 80k/ ngày giá đó ok rồi đó bạn, có thể giá trên site của người ta chưa cập nhật

+ 2 phòng 3 ngày mà 480k bạn có nhầm ko?!!
    ah mình nhầm, 480k/đêm nhe bạn

Baby Bear's Avatar

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi nelly2602 Xem bài viết
    ah mình nhầm, 480k/đêm nhe bạn
    480k/ đêm giá này chắc gấp đôi giá mặt bằng khách sạn mini Đà Lạt đâu có rẻ đâu ko nói là quá mắc.
    Take nothing but pictures, leave nothing but footprints
    Test bản đồ vui chơi Đà Lạt
    https://www.google.com/maps/d/edit?mid=z4xsUXjbZmho.kXJHKFfdZXKE

WindyKim's Avatar
    Đang ở
    unknown

Cấp bậc

P1020789 - [Review Đà Lạt 4 ngày 3 đêm vui chơi thả ga, xông pha mưa bão!!!]

trời vậy đi xe thấy nguy hiểm quá

DOP's Avatar
    Đang ở
    Chờ người nơi ấy

Cấp bậc

Mình cực thích thời tiết như thế này
    [Days Of PAIN]
    - Devil Inside -

Cấp bậc

Tour Đà Lạt 4 ngày 3 đêm cho mẹ nào cần