[REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 5 của 5

Bánh căn - bữa sáng quen thuộc của người Đà Lạt

Bánh căn mà một trong những món ăn quen thuộc của người dân Đà Lạt. Thường dùng làm món ăn sáng là tuyệt vời ông mặt trời th 57 - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
    Mình cùng bạn mình đi ăn thử ở một chỗ do bạn mình giới thiệu, bảo là bánh ngon lắm. Chỗ này nằm trong một con hẻm đối diện thư viện tỉnh, đi vào hẻm đi thêm một lúc nữa là tới, cũng dễ tìm lắm chứ không có quá khó đâu nha th 125 - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
    ibmevIEWFmT6Zg - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
    Đây là đầu dốc đi vào chỗ bán bánh căn, dốc không quá cao đâu nên các bạn yên tâm nha. À, ngõ dốc là hướng mà cái xe có cô mặc áo màu xanh da trời
    đang đi á th 121 - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)itcFzmeOEKrIa - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
    Khu vực bên ngoài, cũng rất dễ thấy đúng không? Cô bán hàng ở đây sử dụng
    mặt tiền của một ngôi nhà làm nơi buôn bán, vậy nên chỗ ngồi cũng không được rộng rãi lắm đâu nha.
    ipGgTwgPDTooX - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
    Khu vực để xe. Các bạn yên tâm nha vì cũng có người đi ra đi vô để canh chừng xe nên không lo bị mất đâu th 124 - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
    ibtSHumqR4NxHo - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
    ib0pWBgs01pnyt - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
    Đây là lò nướng bánh căn. Bánh căn làm từ bột gạo trộn theo tỉ lệ với nước, sau rồi đổ vào khuôn, sau đó sẽ cho thêm trứng gà hoặc trứng cút vào cùng tùy theo yêu cầu của khách. Thường thì có bốn loại bánh căn: bánh căn trứng gà, trứng vịt, trứng cút và bánh không (tức là chỉ có bột gạo mà thôi). Nhưng phổ biến nhất là bánh trứng gà và trứng cút. À, cút thì có hai loại bánh là bánh cút lòng đào (là chỉ để cho trứng cút chin vừa tới chứ không chin hết, đây là món mình yêu thích lắm luôn) và bánh cút thường – trứng sẽ được làm cho chín hẳn luôn nha th 51 - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
    Ngoài sự kết hợp thông thường là bột gạo + trứng thì chỗ này còn cho thêm giá và thịt bò tươi hoặc tôm tươi vào cùng với bánh luôn. Nhìn hình các bạn cũng có thể hình dung được rồi ha th 51 - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
    ibpMdDBBk6jkbp - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
    iExIcnbM00yQL - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
    Bánh căn ăn kèm với hai loại nước chấm là nước mắm và mắm nêm và đương nhiên là không thể thiếu mỡ hành rồi. Có xíu mại nữa nhé, bạn nào thích ăn bánh với xíu mại có thể nói người bán cho thêm xíu mại vào nước mắm nha. Hôm đó mình ăn nước mắm thôi, không có xíu mại ^^
    ilKz4yTbi4bXH - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
    Bánh căn đây....!!th 6 - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt) Hôm đó mình gọi bánh trứng cút bò giá (bánh căn trứng cút thịt bò tươi và giá) ^^ giá 4k/cặp nha th 82 - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
    ihY83BzwC2cre - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
    Thịt bò được làm chín luôn nên không lo ăn bị hôi mùi thịt sống nha ^^
    i8avMO2FcHRWR - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
    Bãi chiến trường sau khi ăn xong th 72 - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
    Hôm đó tụi mình ăn chừng 13 cặp, ăn xong bụng no căng luôn th 74 - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)
    Điểm cộng:

- Bánh làm ngon, giá rẻ. th 77 - [REVIEW] Một trong những điểm bán bánh căn ngon nhưng vô danh. (Đà Lạt)

Điểm trừ:

- Vì quán buổi sáng rất đông nên thường xuyên phải đợi để có bàn ngồi.

- Khách đông, phục vụ bánh khá chậm.
    Lần sửa cuối bởi Ú Mũm Mĩm, ngày 05-07-2014 lúc 06:09 PM.
    Ăn ... ăn nữa ... ăn mãi

2. Xem thêm review nổi bật khác

Đang ở
    Pizza world
    trong khay bánh căn có miếng gì đỏ đỏ trên mặt bánh vậy bạn?
    I love "Pizza"

chỉ đường có vẻ khó tìm quá nhỉ, hi vọng mình kiếm ra

Trích dẫn Gửi bởi HotPizza Xem bài viết
    trong khay bánh căn có miếng gì đỏ đỏ trên mặt bánh vậy bạn?
    thịt bò đó b

sweety195's Avatar
    mình đã ăn chỗ này mấy lần, đông lắm, nhưng mà chủ quán chỉ ưu tiên cho những khách quen được ăn trước, có 1 lần mình đi, tới dĩa đó của mình nhưng ông chủ quán lại đưa nhường cho khách quen, mà mình chờ đúng 1 tiếng rồi nhưng không được ăn, tức quá mình về luôn. Khách quen của quán thì nói kệ nó đi, không có khách này có khách khác, chị vợ thì nhiệt tình mà anh chồng thấy ghét, từ đó mình không ăn ở đây nữa