[Review] Nem nướng bà Nghĩa-Bùi Thị Xuân một lần và mãi mãi - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/2 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/19 12
Kết quả 11 đến 19 của 19
    [IMG]jpeg media[/IMG]ban Ananda oi ! ban xem lai chu minh thay ban chi trich qua kich roi do, khach hang la thuong de nhung cung phai tuy loai nua ban , nhieu khi ko phai do chu cua hang ma cung do mot phan o khach hang nua , ban di an pho thi moi nguoi mot to , 1 phan thi mot nguoi an cung dung thoi ban . con ve phan khau vi thi minh nghi ai cung co cai dac trung rieng , nhung that su o quan ba nghia minh thay rat ngon , nuoc cham cung dac sac . o dalat chi co duy nhat mot quan BA NGHIA thoi , theo minh thay o day rat sach se , ve mon an so luong thi ko nhieu nhung ve chat luong thi tuyet doi . ban ko tin thi thu di minh moi an cach day hai ngay , huong vi cua tuoi tho ... 20 nam van vay nen BA NGHIA
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm
    Lần sửa cuối bởi sushi87, ngày 26-04-2013 lúc 03:24 AM.

Trích dẫn Gửi bởi sushi87 Xem bài viết
    [IMG]jpeg media[/IMG]ban Ananda oi ! ban xem lai chu minh thay ban chi trich qua kich roi do, khach hang la thuong de nhung cung phai tuy loai nua ban , nhieu khi ko phai do chu cua hang ma cung do mot phan o khach hang nua , ban di an pho thi moi nguoi mot to , 1 phan thi mot nguoi an cung dung thoi ban . con ve phan khau vi thi minh nghi ai cung co cai dac trung rieng , nhung that su o quan ba nghia minh thay rat ngon , nuoc cham cung dac sac . o dalat chi co duy nhat mot quan BA NGHIA thoi , theo minh thay o day rat sach se , ve mon an so luong thi ko nhieu nhung ve chat luong thi tuyet doi . ban ko tin thi thu di minh moi an cach day hai ngay , huong vi cua tuoi tho ... 20 nam van vay nen BA NGHIA
    Bạn ah, nói thêm mình là người công tâm, không thù oán gì với quán Bà Nghĩa và cũng không có liên quan gì đến các quán Nem nướng ở Đà Lạt. Những gì mình nêu trong bài là cảm xúc của một khách hàng bình thường.

Bạn nói " Khách hàng là thượng đế và cũng tùy loại nữa"
    => Theo như ý bạn thì có thể mình thuộc "LOẠI khách hàng đặc biệt" không biết cư xử. Mình tự đánh giá bản thân là ít nói, đơn giản, lịch sự. Tạm bỏ qua mình cho khách quan, hôm đó bàn bên cạnh 5 người cũng bị bắt ăn 5 phần (gọi 3), vậy 5 khách hàng đó cũng thuộc loại khách hàng đặc biệt như bạn nói sao!!!? Hay nhóm khách nào vào ăn đủ phần là khách tốt, ăn ít thì không tốt!!?

"ban di an pho thi moi nguoi mot to , 1 phan thi mot nguoi an cung dung thoi ban"
    Mình chưa gặp quán phở hay bất cứ quán nào bắt mỗi người phải ăn 1 phần ăn.
    Bạn đã nói thì mình cũng nhắc luôn hôm đó chủ/ nhân viên quán có trả lời là " ở đây là vậy" khi mình thắc mắc sao gọi ít hơn không được.
    Như mình đã giả thuyết các tình huống khách hàng ở trên nên lựa chọn là ở các bạn.

nghia minh thay rat ngon , nuoc cham cung dac sac . o dalat chi co duy nhat mot quan BA NGHIA thoi , theo minh thay o day rat sach se , ve mon an so luong thi ko nhieu nhung ve chat luong thi tuyet doi

Theo khẩu vị của mình thì nước chấm Bà Nghĩa ăn khá, nem bình thường (so với những quán khác ở cả ĐL và vùng khác) Không nên dùng từ "Tuyệt vời" hơi quá. Đánh giá cũng có nhiều bạn đã ăn rồi và tùy khẩu vị nên mình không bàn tới.
    Nếu bạn làm trong quán BN hay ghé qua ăn thì góp ý để quán tốt hơn.

Đồng ý với bạn chủ thớt là quán này bán cũng bt thôi. Không có gì đặc sắc lắm. Lúc đầu tưởng ăn no được nhưng vào thấy dọn ra mà không có bún nên hơi tiếc tiền cho phần ăn vặt kiểu này. Còn cái phần bắt bao nhiêu người ăn bao nhiêu phần thì chẳng có đâu nhé. Lúc mình và 2 người bàn kế bên vào đều hỏi là "ăn 2 phần hả em?". Còn nếu có thì bạn nói thử xem họ bắt ép bạn ăn cách nào?

TramLee's Avatar
    bản chất món nem nướng dalat này có bao giờ có bún đâu ? Và với bụng ăn yếu thì vẫn đủ thấy no... hơi đấy chứ vì mình thì mê rau nên thấy cũng bình thường. Chỉ là chấp nhận một món ăn phong phú khác của vùng miền thôi.

35k có chút xíu . nói chung thì thấy không có gì đặc biệt . an bên bánh bèo số 4 phan đình phùng .

nhìn thèm quá

TamPham's Avatar
    Đang ở
    unknown
    Mình thì mới đi 2/9/2014 . Co an 2 cho ba Hung va ba Nghia. Theo cam nhan cua minh ba nghia ngon hon han.
    1. Ba nghia tuy dong nhung phuc vu tot hon ba hung. Ben ba nghia ngoi vo chi khoang 3phut la co. Ba hung minh doi 20p moi co. Nhung ko co phuc vu tot. Thieu dua ko lay cho khach.
    2. Ba nghia theo minh cam nhan nuoc cham dam da hon va ngon hon ba Hung
    3. Ba nghia thi 1 phan it hon 1 phan cua ba hung. Nhung theo minh danh gia nhieu do an la du
    4. Rau cua ben ba nghi thi nhiu hon. Va day du hon. Ben ba hung ko co chuoi chat. Khe. Va may vi rau khac
    5. Gia ca thi bang nhau

2 mn!
    Món nem nướng này noí chung cũng hơi kén đ/v pác nào đã ăn qua bún thịt nướng ơ SG ( vì cây nem nướng tẩm ướp đậm đà, ăn w nước mắm chua ngọt), nước chấm ở đây lại ngọt-bùi đậu phộng...dạng này chắc hợp w người dân NTrang nhìu hơn vì thấy họ ăn wá trời, nem ở ĐL cũng dạng z, trước có gé bHùng ở HVThụ thấy bt wá, sau này lọ mọ xuống tới chợ Chi Lăng (nơi gốc) thấy có khá hơn, Út Huệ cũng ngang đây, thấy wán nhỏ, vắng người nên chưa thử. Còn bNghĩa thì chưa vào nên k cm hihi

nhuthuy's Avatar
    bữa đi du lịch đà lạt 1 mình có ghé ăn thử cũng ok nhưng ko ngon lém

2/2 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/19 12