Ăn uống 6 món, khách sạn sammy đà lạt 4 sao, tổng thiệt hai 210k có đắt ko nhỉ?
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 23/23
Kết quả 1 đến 10 của 23
    lethuy's Avatar

Ăn uống 6 món, khách sạn sammy đà lạt 4 sao, tổng thiệt hai 210k có đắt ko nhỉ?

Mình có chuyến du lịch đà lạt, mua 1 cái deal của công ty VinaBooking cho mình và bạn trai, trong đó đã bao gồm ăn uống cho 2 người, ăn 1 bữa tốn 210k/người , gồm 6 món.

Ở khách sạn 4 sao Sammy 2 ngày 1 đêm. Nói chung tổng thiệt hại tất cả luôn cho 2 đứa là 1700k, vậy là rẻ hay đắt, theo mình thấy được ở khách sạn 4 sao là thấy Vip rồi, vì trước giờ, đúng là không dám nghĩ tới mình ở khách sạn 4sao, hơn cả NewWord. Vừa ăn, vừa bơi, dc đi vòng vòng nghía khách sạn.

images602330 sammyy - Ăn uống 6 món, khách sạn sammy đà lạt 4 sao, tổng thiệt hai 210k có đắt ko nhỉ?

Các bạn thử nói xem như vậy là đắt hay rẻ nhỉ, bạn bè mình nói bỏ tiền đi chơi cũng đáng, nhìn tổng quang mình tốn cũng cao, nhưng cho cả 2 người.

SẮp bước vào hè, cũng đang dò giá để được đi chơi kiểu này, vì tiền có hạn, nên đong đo kỹ để du lịch lắm.

Năm ngoái đi Vũng Tàu, khách sạn quen hết phòng, đành qua khách sạn lạ, nhưng nghĩ khách sạn sang đắt, chui vào khách sạn bình thường, ai ngờ nó hét giá chóng cả mặt, dịch vụ lại chẳng ra gì, lại không có ăn uống. Trong khi khách sạn sang giá nhỉnh hơn có tí xíu, nhưng được miễn phí ăn dạng buffet, ăn sướng mồm ( mình có viết bài xả tức cho cái vụ chặt này).

Nói chung, theo các kinh nghiệm của mọi người, khách sạn sang hiện nay tình trạng giá thế nào, đôi khi hè nó cũng có giá rẻ đúng không, mình nhát đi mò mầm mấy khách sạn ma lắm, đói chết đó.
    Ảnh đính kèm Ảnh đính kèm
    Đâu fai nhà hàng mới là ngon. Foods street là ngon nhất.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Trích dẫn Gửi bởi lethuy Xem bài viết
    Mình có chuyến du lịch đà lạt, mua 1 cái deal của công ty VinaBooking cho mình và bạn trai, trong đó đã bao gồm ăn uống cho 2 người, ăn 1 bữa tốn 210k/người , gồm 6 món.

Ở khách sạn 4 sao Sammy 2 ngày 1 đêm. Nói chung tổng thiệt hại tất cả luôn cho 2 đứa là 1700k, vậy là rẻ hay đắt, theo mình thấy được ở khách sạn 4 sao là thấy Vip rồi, vì trước giờ, đúng là không dám nghĩ tới mình ở khách sạn 4sao, hơn cả NewWord. Vừa ăn, vừa bơi, dc đi vòng vòng nghía khách sạn.

images602330 sammyy - Ăn uống 6 món, khách sạn sammy đà lạt 4 sao, tổng thiệt hai 210k có đắt ko nhỉ?

Các bạn thử nói xem như vậy là đắt hay rẻ nhỉ, bạn bè mình nói bỏ tiền đi chơi cũng đáng, nhìn tổng quang mình tốn cũng cao, nhưng cho cả 2 người.

SẮp bước vào hè, cũng đang dò giá để được đi chơi kiểu này, vì tiền có hạn, nên đong đo kỹ để du lịch lắm.

Năm ngoái đi Vũng Tàu, khách sạn quen hết phòng, đành qua khách sạn lạ, nhưng nghĩ khách sạn sang đắt, chui vào khách sạn bình thường, ai ngờ nó hét giá chóng cả mặt, dịch vụ lại chẳng ra gì, lại không có ăn uống. Trong khi khách sạn sang giá nhỉnh hơn có tí xíu, nhưng được miễn phí ăn dạng buffet, ăn sướng mồm ( mình có viết bài xả tức cho cái vụ chặt này).

Nói chung, theo các kinh nghiệm của mọi người, khách sạn sang hiện nay tình trạng giá thế nào, đôi khi hè nó cũng có giá rẻ đúng không, mình nhát đi mò mầm mấy khách sạn ma lắm, đói chết đó.
    nếu 1tr7 thì 2 người là được rồi , vì ở đất đà lạt đồ ăn cũng ko mắc lắm ( không bù ở sài gòn ) vả lại cũng sắp vào mùa hè chạy lên đó hóng mát còn hơn là @@! hóng nóng. hồi mình đi 2007 đi ở 3 ngày 2 đêm ( khách sạn không sao ) ăn nhà hàng gần cái ga đà lạt gì ấy = 1tr1 @@!

PhapSusg's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi lethuy Xem bài viết

Theo mình thấy, chi phí như vậy là rẻ, vừa rồi mình đi NTrang, ở ksan thường thôi, 4 ngày, ăn uống tự túc mà chi phí cho tổng chuyến đi là 4.4tr. Bạn ở ksan 4 sao, 2 người với chi phí và dịch vụ tốt vậy thì đáng để đi lại lần thứ 2

lethuy's Avatar
    Tại mình nghe nói, mấy cái phiếu trọn gói, lúc nào cũng rẻ hơn giá thật tế khi mình tới khách sạn, hoặc đánh lẻ tự đi, nhưng chưa kiểm chứng. Lúc mua cái deal đó, mình ko biết vậy là rẻ hay mắc.

Sắp hè, cũng có nhiều deal cho mấy khách sạn, mình cũng định mua thêm lần nữa, năm ngoái bạn trai chi, năm nay mình chi, để đẹp lòng cả 2. Nên mình tranh thủ khảo sát giá thật tế, và giá đặt trước.

Chứ tới lúc đó, hết phòng, mình ngán phải dò dẫm mấy khách sạn ma lắm. Năm ngoái tốn 1tr7 cho ăn ở, còn năm trước nữa, tốn trên 3 triệu cho cái khoản ăn ở vì du lịch tự túc, ko đặt trước, tiền chạy ào ào vã mồi hôi, người ta nói bao nhiêu thì móc bấy nhiêu, mà phục vụ chả ra gì, ngán ngẩm lắm

PhapSusg's Avatar
    Du lịch tự túc thì phải vậy thôi? mà 3tr đó là mấy ngày vậy bạn? nếu 2 ngày thì đúng là mắc

ZummySUMmer's Avatar
    Ủa , sao rẻ vậy ?!

lethuy's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi PhapSusg Xem bài viết
    Du lịch tự túc thì phải vậy thôi? mà 3tr đó là mấy ngày vậy bạn? nếu 2 ngày thì đúng là mắc
    không, ý mình nói 3 triệu là chi phí đi tự túc 2 đứa trong 2 ngày, tiền khách sạn cao lắm, mà mấy khách sạn cùi cùi không à, tính ra đi trọn gói rẻ hơn hẳn, còn tự túc nhìn vậy mà ko fai vậy, tiền tuông ra khỏi túi ào ào ko hay biết đó

lethuy's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi ZummySUMmer Xem bài viết
    Ủa , sao rẻ vậy ?!
    Ừa, lúc mình vô tình thấy giá rẻ trên FB, ghi là khách sạn 4 sao, 2 người, có ăn. Nếu đăng ký đặt phòng trc là 1tr7 cho 2 người, có ăn, còn đến tận khách sạn đăng ký thì giá gần 1tr6/người thì phải, chưa ăn. Nên phải tính kỹ trước đi du lịch chứ, mùa hè lại sắp đến, ko tính ko còn phiếu giảm giá

>.< ăn chơi là ko sợ mưa rơi............
    :" tạm gác mọi chuyện ...

trọng tâm xây dựng và cũng cố phi ưng kích

bx_oscar's Avatar
    Tình hình đang nhăm nhe cuối năm nay làm chuyến honey moon lần 4 ở Đà lạt ...

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 23/23