Xe khách Thành Bưởi - Tên hơi mắc cười nhưng chất lượng tốt
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 32/32
Kết quả 1 đến 10 của 32
    jale_lam's Avatar
    Đang ở
    Quận 2 HCM

Xe khách Thành Bưởi - Tên hơi mắc cười nhưng chất lượng tốt
    Đánh giá bài viết:5/5

2 hãng xe khá lớn đi chuyến Sài Gòn - Đà Lạt hiện nay là THÀNH BƯỞI và PHƯƠNG TRANG.

Bài viết này mình sẽ đóng góp vài ý kiến và hình ảnh về xe khách THÀNH BƯỞI để các bạn có thể chọn lựa hãng xe vừa ý cho chuyến đi thêm phần thoải mái.

Địa chỉ tại Sài Gòn: bến 266-268 Lê Hồng Phong, phường 4, quận 5, Tp. Hồ Chí Minh
    Số điện thoại: 08 38 306306 - 08 38 308090
    Nhà chờ tại Văn Thánh, Quận Bình Thạnh (nằm cạnh khu du lịch Văn Thánh)

Địa chỉ tại Đà Lạt: bến 05 Lữ Gia, phường 9, Tp. Đà Lạt
    Số điện thoại: 063 3 813132 - 3 813133
    Nhà chờ tại Phan Bội Châu, đối diện cổng vào chợi mới Đà Lạt

Mình chỉ lưu 2 số đt này để đặt vé:

Sài Gòn Thành Bưởi: 08 383 06306
    Đà Lạt Thành Bưởi: 063 354 0504
    SÀI GÒN - ĐÀ LẠT: 240,000/VÉ/NGƯỜI (đà lạt - sài gòn: cũng giá đó)

Khi điện thoại đặt vé, bạn sẽ cung cấp NGÀY ĐI, HÀNH TRÌNH ĐI, TÊN ĐẦY ĐỦ, NĂM SINH, SỐ ĐT LIÊN LẠC, ĐỊA ĐIỂM ĐÓN XE.

Tại Sài gòn bạn có thể đón xe tại bến Lê hồng phong hoặc Văn Thánh.
    Nếu đón tại bến Văn Thánh trước 7h tối thì con hẻm bên cạnh nhà chờ có nhà giữ xe qua đêm.
    Sau 7h -> 11h khuya bạn có thể đến địa chỉ: 306, Điện Biên Phủ (Cách nhà chờ Văn Thánh 300m đi bộ cùng phía hướng lên cầu sài gòn). Đó là Cty Nhà trọ sinh viên. Vừa rồi mình mới mò dc, giữ xe 1 ngày 5k, sáng 6h mở cửa, tối 11h đóng cửa. Hoặc trong đường D2 có chổ giữ xe 24/24 nhưng cách nhà chờ cũng gần 2km)

Xe Thành Bưởi luôn có chuyến chạy trong ngày giống xe Phương Trang nhưng khác là BẠN KHÔNG CẦN MUA VÉ TRƯỚC, khi lên xe mới trả tiền. Trước giờ đi 45p sẽ có nhân viên liêc lạc nhắc giờ xe chạy. Đến bến xe tại quày vé bạn sẽ dc viết tờ giấy này:

images1021671 122 zps716e53dc - Xe khách Thành Bưởi - Tên hơi mắc cười nhưng chất lượng tốt

VÀO DỊP LỄ TẾT, hãng không nhân đặt vé mà phải lên bến xe Lê Hồng Phong và mua vé trước.

Bạn nên liên lạc sớm, sớm ở đây là vài ngày để chọn được ghế tốt. Nếu may mắn, bạn vẫn có vị trí tốt khi liên lạc cận giờ xe xuất bến.
    Vị trí tốt là từ giữa xe trở về đầu xe. Vị trì còn lại sẽ bị sốc, tưng, và lắc. Đà Lạt là thành phố mộng mơ và lỡn mợn nhưng đoạn đường lên núi thì hông dc đẹp cho lắm. khụ khụ

Xe Thành Bưởi sạch và đợp

10567322 360889210726022 1223764209 n zps24ce61b - Xe khách Thành Bưởi - Tên hơi mắc cười nhưng chất lượng tốt

Nếu đi ban ngày, xe sẽ dừng tại cây xăng Thanh Sơn I, 10p để đổ xăng và hành khách đi toilet. Toilet tại đây khá sạch và có đầy đủ giấy vệ sinh, máy sấy khô tay
    0606 nhungcayxay zps304d4a44 - Xe khách Thành Bưởi - Tên hơi mắc cười nhưng chất lượng tốt

Típ đến là trạm dừng chân quán cơm Đồng Tháp dưới chân đèo Bảo Lộc. Thành bưởi không xây trạm dừng chân như Phương Trang nhưng tại đây cũng không thiếu thốn gì cả. Toilet tuy không hiện đại bằng Phương Trang nhưng vẫn sạch. Thức ăn đầy đủ và giao động từ 25,000 - 100,000. Có cháo, cơm các món, phở, hủ tiếu

201131123826375 IMG 0881 zps83217bd1 - Xe khách Thành Bưởi - Tên hơi mắc cười nhưng chất lượng tốt

Đường vào toilet bên cạnh quán, hướng tay trái:
    .
    4 6 zps2fe52fad - Xe khách Thành Bưởi - Tên hơi mắc cười nhưng chất lượng tốt

Đi ban đêm, xe chỉ dừng tại Trạm xăng Thanh Sơn 1 và bến xe Bảo Lộc.

Nếu xe đến TP Đà Lạt trước 6h sáng, xe có thể chạy vào nhà chờ tại đường Phan Bội Châu thả bạn xuống sau đó về bến Lữ Gia, tại PBC sẽ có xe trung chuyển bạn đến nơi bạn cần đến. Sau 6h sáng, bắt buộc xe phải về thẳng bến Lữ gia, sau đó bạn đi xe trung chuyển.

Bến xe Lữ Gia - Thành Bưởi rất đẹp và rộng. Có nhà nghỉ, có trà nóng dc nhân viên đem đến bàn

ben xe thanh buoi - Xe khách Thành Bưởi - Tên hơi mắc cười nhưng chất lượng tốt

10585739 360889260726017 878896010 n zps2ad20d22 - Xe khách Thành Bưởi - Tên hơi mắc cười nhưng chất lượng tốt

p/s: có 3 tấm hình là do mình chụp, những hình còn lại mình tìm thêm trên mạng để bài viết đỡ khô

Xem thêm: http://diadiemanuong.com/home/f34/da...hua-noi-64435/

Ý KIẾN VÀ HƯỚNG DẪN CÁ NHÂN:

3 lần đầu mình đi Đà lạt bằng xe Phương Trang và cảm nhận chất lượng xe càng kém, nhân viên ngành dịch vụ nhưng rất khó chịu, nhất là cô nv bán vé tại Thủ Đức.
    Xe Phương Trang đa phần đã xuống cấp, có xe phần nệm nằm bị rách và tưa, chổ để nước bám đất cả lớp, hộp để chân của ghế nằm thì mạng nhện và bụi. Mình không hề thích cái mền của xe Phương Trang. Mùi trong xe cũng không sạch nửa . Bộ phận điều hòa có xe bị hư cứ chỉa thẳng vào người mình, lúc lại k ra hơi lạnh @_@

Sau đó, các dì trên Đà Lạt khuyên mình nên đổi sang xe Thành Bưởi. Các dì bán trong chợ Đà Lạt, hàng tháng đều lên xuống SG, ngày trước dùng xe Phương Trang nhưng bây giờ toàn bộ đã chuyển sang xe Thành Bưởi vì xe MỚI HƠN, CHẠY ÊM HƠN.
    Lần sửa cuối bởi jale_lam, ngày 28-06-2015 lúc 12:06 PM. Lý do: fix

2. Xem thêm review nổi bật khác

sao có mấy tấm hình giống trên bài báo mới đọc sáng nay vậy nè

jale_lam's Avatar
    Đang ở
    Quận 2 HCM
    có 3 tấm hình là mình chụp, những hình còn lại mình lấy thêm trên mạng cho vào bài viết để sinh động hơn

Đang ở
    Nhà của tớ :3
    nhìn cái mền là thấy khoái rồi nha

Tính ra mình đi Tb ms đc có 2 lần. Lần đầu hồi tháng 5, lần 2 hồi tháng 6. Lần đầu là từ Đà Lạt về, đáng lẽ là mình đi PT về nhưng hết vé, nên ba mình ở SG đặt giùm vé TB lun. Nhân viên nói chuyện rất ngọt ngào, đúng giờ hẹn xe trung chuyển tới ks chở ra bến xe, chuyến đi xe trung chuyển có gần 15 nhưng đúng là đáng nhớ, bác tài chạy như tay đua cự phách, cứ đến chỗ quẹo là cả xe 25 chỗ cả người lẫn hành lý đổ ầm ầm đến nơi mình thanh toán xong là leo lên xe nằm thôi. Nhân viên cực kì nhẹ nhàng và dễ thương, anh lơ xe nói chuyện cũng dễ thương lịch sự nữa. Xe dừng ở Bảo Lộc để ăn cơm, ở đây mình có kêu một tô phở, hủ tiếu để ăn, hình như 35k một tô, cũng ngon. Hình như trên đường về xe có dừng mấy lần nữa nhưng mà mình ngủ say quá nên không biết, đi từ 3h30 tới nhà là 10h thì phải. Lần đầu đi. TB của mình rất tốt đẹp.

Và lần thứ hai mình đi thì cũng có chút vấn đề, đúng một tháng sau mình lại lên đà Lạt, và cả nhà mình hơn 20 người đều đi TB về, có điều người về sớm về trễ. Anh trai mình đã đặt vé trc một tháng, chia là 3 đợt về, nhưng vì vài lý do nên có một đợt dời lại vài tiếng, thế là Anh mình khi đợt đầu tiên về cũng theo xe trung chuyển ra bến xe để thanh toán tiền cho đợt 1 và đợt 2 luôn, vì anh mình đi đợt 3 nên thanh toán đợt 3 sau, lúc thanh toán anh mình yêu cầu biên lai giấy tờ gì đó cho đợt 2, nhưng nv lúc đó nói là không cần, nói anh mình đến lúc đó ra nói đã thanh toán là được. Nên anh mình cũng vui vẻ ra về, đến tối khi đợt 2 về thì nhà xe nhất định không cho người nhà mình lên vì nói nhà mình chưa trả tiền, làm anh mình phải gọi vài cuộc điện thoại kiện tụng um sùm, cuối cùng cũng giải quyết êm xuôi. Và đến lượt mình về thì êm đẹp chả xảy ra chuyện gì, mình bị ảnh hưởng bởi thuốc chống say xe nên đặt lưng xuống là ngủ chả biết gì, đến lúc bị gọi dậy vì đến nhà mới giật mình vì xe chạy ... nhanh quá. Xe xuất bến lúc 12h30 mà mình đến nhà mình ở thủ đức lúc 4h30. Tuy nhiên mình vẫn rất thích đi TB vì nhân viên rất dễ chịu và dễ thương. À lúc về mình có để quên một bao atiso rất bự, hình như quên ở bến xe, nhưng mình cứ đinh ninh là ở trên xe nên ba mình gọi điện ra tổng đài rồi tổng đài cho mình số đt tài xế, rồi họ nói đợi trả hết khách sẽ kiếm cho mình. Đương nhiên là kiếm không ra vì mình có mang lên xe đâu, nhưng họ cũng nhiệt tình gọi đt cho ba mình mấy lần để trả lời. Nói chung là mình cảm thấy rất vui vẻ dù hơi tiếc bịch atiso.

Mình sắp tới lại lên ĐL lần này chắc chắn lại đi TB mình thì thích nằm xe TB dù nó hơi nhỏ nhưng ghế dài nằm duỗi thẳng chân, còn em mình thì không vì nó hơi bự con lại cao nên dù duỗi chân cũng nằm không thoải mái lắm. Hì hì

Mai tớ cũng đi Thành Bưởi,mà đi ghế ngồi,để chụp hình nhiều nhiều xem có khác gì vs giường nằm ko :-)

jale_lam's Avatar
    Đang ở
    Quận 2 HCM
    Trích dẫn Gửi bởi Subo Xem bài viết
    Mai tớ cũng đi Thành Bưởi,mà đi ghế ngồi,để chụp hình nhiều nhiều xem có khác gì vs giường nằm ko :-)
    Mình cũng có ý định đi ghế ngồi để chụp nhìu hình nhưng nghỉ tới đi xe ban ngày mất khoảng 8 tiếng mà ngán quá.
    Đi đêm khoảnh 4-5 tiếng nhưng chụp gì buổi tối bây h..
    Thử nghiệm rùi choa ý kiến nhé người!!!!!
    “bồ có thể không có - nhưng chó thì phải có một con”

https://www.facebook.com/jale.thuylam

cách đây 2 tháng cũng đi ghế nằm và giường nằm của TB, cảm nhận cá nhân chất lượng tốt

tối 11h đi thì sáng 4h30 tới ĐL
    trưa về 2h thì tối 8h30 tới SG

ghế ngồi oải và đau lưng lắm,hix.mình đi lúc tối chuyến 10h,chạy nhanh mà qua mấy ổ gà là mệt phờ râu.xe ghế ngồi cũng sạch ,nệm mới,nhưng ngồi mệt thiệt.Về phải xhuyển qua ghế nằm,đỡ hơn nhiều
    Chơi dại 1 lần

Sao lại phiếu thông tin, vé là vé, làm ăn là phải đóng thuế, thu tiền full như các nhà xe khác còn lập lờ, thôi thì tiễn một đoạn đợi kết quả thanh tra. Review còn bơm đểu PT nữa chứ. @@.

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 32/32