Xe khách Thành Bưởi - Tên hơi mắc cười nhưng chất lượng tốt - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/33 1234 Trang cuối - Kết quả của 31 từ 33/33
Kết quả 11 đến 20 của 33
    Trích dẫn Gửi bởi tuyyanh Xem bài viết
    Sao lại phiếu thông tin, vé là vé, làm ăn là phải đóng thuế, thu tiền full như các nhà xe khác còn lập lờ, thôi thì tiễn một đoạn đợi kết quả thanh tra. Review còn bơm đểu PT nữa chứ. @@.
    Đã có Thanh Tra xe Thanh Bưởi rồi kết quả là vi phạm pháp luật vì chạy xe tuyến cố định mà đăng ký chạy xe hợp đồng rồi thu tiền trên xe , ông chủ tịch Thành Bưởi còn làm náo động cả bến xe ở Biên Hòa nữa ấy chứ, nói chi review ảo...hihi

mun_mum_mim's Avatar
    chưa bao giờ thấy tài xế xe PT khó chịu, mền trên xe PT luôn sạch, còn xe TB thì mền hơi ghê, ko dám đắp. Tài xế PT chạy đầm tính hơn txế TB, đi xem TB 3 lần cả 3 lần đều bể bánh xe, chắc ko có duyên với TB ha ha
    http://munshop.com.vn/

Đó giờ toàn đi PT cả ghế ngồi lẫn nằm. Rất ok. Duy có 1 lần đi từ Đà Lạt về Sài Gòn, do PT hết vé nên mua vé ngồi TB. Suốt đường về ko chợp mắt dc miếng nào, ghế ngồi rất chật, xe chạy xốc, máy lạnh ko mát nữa @@ chưa đi giường nằm nên ko biết sao. Mà chắc cũng ko dám thử đâu. Sợ rồi

TrangDuong's Avatar
    Trước giờ mình toàn đi gần gần bằng xe máy chứ ko đi xa,nhưng hôm lễ 1/5 quyết định đi đà lạt nên mới chọn xe đi. Dự định là chọn Phương Trang vì có trung chuyển từ bến xe BH ra. Nhưng khổ nỗi Phương Trang hết vé nên bất đắc dĩ chọn Thành Bưởi. Vì là dịp lễ nên không cho đặt vé qua điện thoại. Buộc phải ra bến xe Lê Hồng Phong mua vé. Ra đó gửi xe,nó phát cho cái phiếu thứ tự để chờ đến lượt đặt chỗ.Đợi từ 10h sáng đến tầm 5h chiều thì mình cũng đến lượt đặt vé. Mình chọn xe giường nằm xuất phát bến lúc 6h sáng ngày 30/4 và nó bảo mình 6h30 ra bệnh viện nhi biên hòa đứng đợi, xe sẽ đến đón. Ko có trung chuyển,vì sợ hết vé xe lúc về nên chơi lun vé khứ hồi. Mà nó bảo mua vé ở đây lúc về từ đà lạt sẽ không có xe trung chuyển đưa ra bến xe ở đà lạt,trừ phi mình mua vé ở đà lạt thì mới dc trung chuyển. Riêng từ HCM ra đà lạt thì vẫn có xe trung chuyển (WTF ?) Nhân viên bán vé bấm máy đưa cái phiếu giống hóa đơn mua hàng ở siêu thị. Nhưng có thông tin ghế và giờ xuất phát,giờ về
    6h30 đứng mãi đến 7h ko thấy xe đâu, thì dc bên nhà xe call bảo là kẹt xe nên đến muộn. Yêu cầu mình có thể ra ngã tư tân phong dc ko. Nhưng mà từ chỗ mình đứng ra đó xa, với lại tụi mình cũng ko có xe nên ko đồng ý (tốn tiền taxi lắm ). Trong đầu mĩnh nghĩ ko hiểu làm sao đi đường đó ra đà lạt dc @@
    Đến tận 8h30 xe mới đón tụi mình. Vì tụi mình là hành khác cuối cùng lên xe,nên xe dzọt lun. Vừa đặt chân lên thì anh nhân viên đưa mình cái bọc để đựng giày cho vào cái hộp dưới ghế nằm. Xe chạy như bay qua mấy con đường bé xíu mà mình ko bik là đường ji, vì ko đi ngang ngã 3 dầu giây @@. Phải công nhận xe chạy đáng sợ thật. Vì nằm kế bên tài xế nên mình dc nghe ông ấy bảo là chỉ có xe Thành Bưởi mới dám chạy,vì xe khác chạy sẽ bị công an bắt (nghe có mùi bảo kê ở đây )
    Sau đó mình ngủ 1 giấc thì thấy mới đến thống nhất,dù là 11h trưa rồi kẹt xe nên đi lâu dã man. Về chất lượng xe thì máy lạnh rất lạnh,mình phải tắt bớt 1 cái cho đỡ lạnh. Mền thì đắp sạch sẽ,sàn xe vệ sinh cũng sạch sẽ.Thất vọng vì ko có wifi dù là xe giường nằm .Xe ghé cây xăng như trong bài review,nhưng mình ko xuống nên ko biết. Đồ ăn ở đó mình thấy ko dc phong phú cho lắm. Nhưng bf mình xuống xe thì dc phát cho dép để đi ở ngoài. Đi xong thì cho vô giỏ. Tầm 1h trưa thì ghé ở tiệm Đồng Tháp. Mình ko ăn vì lý do say xe bf mình ăn và bảo nó cũng bình thường ko ngon. Sau đó xe lên đường đi Đà Lạt. Dọc đường có ghé vài trạm của Thành Bưởi cho mình đi wc. Thực sự mà nói wc quá dã man. Nam nữ dùng chung. Đã zị cái cửa còn bị hỏng. Người thì đông nữa
    Và đến 4h thì xe đến Lữ Gia mình đặt phòng lúc 2h trưa mà đến 5h mới check in nhận phòng,đúng là bị lỗ mà, bao nhiêu dự định đi chơi trong ngày đều vứt sông hết. Vì tối rồi và vì trời mưa to
    Xe trung chuyển đưa tụi mình đến nơi mình yêu cầu nên không có vấn đề gì để bàn. Lúc về,mình mún có xe trung chuyển đón tụi mình ở khách sạn,vì đồ đạc khá là nhiều và trời lại mưa . Nên có gọi cho tổng đài ở lâm đồng nhưng cũng giống câu trả lời như khi mình đặt vé ở HCM là do mình đặt vé ở HCM nên ở đà lạt ko có trách nhiệm trung chuyển mình ( mình thấy bức xúc vì cũng đều là Thành Bưởi tại sao lại phân biệt như thế chứ ) Thế nên mình bấm bụng gọi taxi mai linh ra lữ gia ( đồng hồ taxi điểm 80k đau khổ T_T ) đang yên vị trên taxi thì Thành Bưởi gọi mình hỏi anh chị ở đâu để cho xe qua đón
    Cuối cùng mình lại tự hỏi WTF? tại sao ban đầu bảo ko đón? rồi cuối cùng lại đổi ý đón? Mình mới đi xe lần đầu tiên nên gà ko có kinh nghiệm gì cả. Ra bến xe móc cái vé như hóa đơn,thì dc cái phiếu thông tin ji đó. Sau đó đồ đạc dc bỏ vào túi nilông đen và dc dán giấy thông tin hành khách,cho vô gầm xe ( lúc đi mình ko dc cho hành lý vô gầm xe mà phải tự giữ ko bik cái gầm xe bị ji mà ko cho để ) Lên xe lúc 3h30 chiều. Xe chạy đón khách đến 4h thì mới chạy hẳn về đến công viên 30/4 thì 11h kém. Nhìn xe chạy đường nhỏ lách mấy xe chạy ngược chiều đúng thật là đau tim . Chất lượng xe đi về ko khác xe lúc đi là bao,và cũng nhiêu đó trạm dừng chân Và lại phải đón taxi về nhà do ko có xe trung chuyển
    P/s: mình thấy chất lượng xe tốt,ko dằn hay bị sốc nhiều,nhưng lại không có wifi và làm mình tốn tiền taxi quá Lần sau đi Đà Lạt sẽ thử đi Phương Trang,chắc ko tốn nhiều tiền taxi đâu

cho hỏi chủ thớt được Thành Bưởi trả bao nhiêu tiền để PR và dìm hàng PT vậy ? hay là bạn là dạng mới qua tuổi 18 và lần đầu tiên đi xe đến Đà Lạt, nếu bạn cảm thấy nhân viên bán vé có thái độ ko lịch sự, bạn nên viết email gửi ban giám đốc. Đừng trẻ con mà phán xét cả 1 hãng xe thông qua "1 cô bán vé ở Thủ Đức". Tôi đi xe PT đi khắp nơi từ Đà Lạt cho tới Nha Trang Sa Đéc Cà Mau v.v... chưa bao giờ gặp 1 vấn đề gì.

Còn Thành Bưởi thì có 1 thời gian cực kỳ tai tiếng khoảng năm 2006-07 , cứ search các forum và blog yahoo360 thời đó sẽ rõ. Bây giờ thì có vẻ đã muốn làm ăn đàng hoàng rồi và ko tai tiếng nữa. Nhưng tôi cũng bó tay ko dám đi TB vì vứt khách chỏng chơ ra cái bến xa lắc ko có xe trung chuyển, tiền đi taxi nữa thì cạn túi. Chưa kể là cái màn trốn thuế nhà nước bằng cách in vé lậu và dừng xe hốt khách như xe dù thì vẫn còn. Tôi thực sự ko hiểu bạn chủ thớt vui sướng với cái sự ghi vé ẩu tả như vậy thì có gì hay? Cung cách đặt vé, trả tiền tuỳ hứng như là xe dù thập niên 1990 vậy. Nhân tiện cho tôi hỏi là bạn đã biết thế nào là xe dù chưa?

Rjita's Avatar
    Bên trong xe nhìn sạch và đẹp ghê nhỉ

người ta cũng để câu ý kiến của cá nhân rồi mà,mấy bạn nói người ta PR hay dìm hàng thì cũng tội người ta,quan trọng mình đi hãng xe nào cảm thấy hợp với mình thì mình đi,đọc thêm để tham khảo cũng tốt mà.

jale_lam's Avatar
    Đang ở
    Quận 2 HCM
    Thiệt là vui dự tợn ah.. mỗi lần PR cho Thành Bưởi mình phải tốn phí 240,000 á.
    Đúng nhử lời bạn ad kia nói

klq với cmt của bạn nhưng mình thấy mắc cười ở chỗ: mình post Phương Trang lên thì 1 đống người vô chửi PT, khen Thành Bưởi, kì này mình post Thành Bưởi lên thì y như rằng 1 đống người vô chửi TB, khen PT .... đời, chỉ thích dìm hàng nhau thôi
    “bồ có thể không có - nhưng chó thì phải có một con”

https://www.facebook.com/jale.thuylam

ko biết chất lượng TB như thế nào nhưng năm ngoài mình đã từng đi giường nằm lên ĐL = PT và rất rất nhiều lần về VT thăm vk = xe PT nên có nhận xét sau, xe PT ghế ngồi loại 33 hay 36 chỗ gì đấy thì ghế hơi chật (cái này mình đi VT) tài xế vui tính, lơ xe nhiệt tình có điều xe dừng nghỉ quá lâu 30p ở bánh bao thanh long. Còn xe giường nằm của PT thì cái mền nhìn hơi dơ và có mùi thật, mình thường lấy lót mông và lưng cho đỡ mỏi. xe PT chạy lên ĐL chạy rất chậm, có đoạn chạy qua đèo bảo lộc tốc độ có 10km/h , và đi từ 10h sáng thì tận 6h chiều mới đến nơi(đúng 8 tiếng) sau đó đi xe trung chuyển về ks anh tài xế xe trung chuyển cũng khá nhiệt tình ở khâu quảng cáo địa điểm tham quan + quán ăn, mình ko phải fan của PT hay anti fan của TB gì nhưng đã từng đi nhiều lần nên có nhận xét như vậy thôi, cũng muốn đi thử TB 1 lần cho biết nhưng chưa có điều kiện đi lại ĐL

Baby Bear's Avatar
    Mình đi cả 2 hãng, dính chuyện không vui cả 2 hãng. Mình hay đi PT hơn. Hay đi trạm Hàng Xanh, nv ok, xe
    PT ko vui vì:
    - Dính "chân sinh vật lạ" trong dĩa cơm trạm Madaguoi. Giá đồ ăn độc quyền hơi cao. Được cái các trạm dừng chân đều sạch sẽ và tiện nghi hơn.
    - Máy lạnh xe PT thường mở rất lạnh và hỏng lỗ đóng mở quạt. Thanh niên khỏe mạnh mà nằm tầng trên dưới cái máy lạnh đó còn muốn đóng băng. Tầng dưới đỡ hơn, phía sau không bình thường nên mình hay nằm cuối.
    - Chất lượng xe có chiều đi xuống.
    - Phí gửi hàng hơi cao.

TB ko vui vì:
    - Trạm dừng chân ăn có rẻ hơn PT nhưng hơi "bình dân"
    - Dính phốt ko vui vài lần với gửi hàng dịch vụ TB và hàng đi kèm người nên ác cảm lây dịch vụ chuyển người. Tuy nhiên, mình công nhận khoảng thời gian gần đây sau vài chuyến do PT hết vé phải đi TB thấy chất lượng có cải thiện. VD:1- có dạo đi xe chuyến sáng có báo Tuổi Trẻ free, ko biết giờ chuyến sáng còn cho báo ko. 2- Dịp lễ Tết có đi TB thì xe ko tăng giá vé.

Nói vậy vụ xe TB bị TTGT bắt vừa rồi mình nghĩ là trâu buộc ghét trâu ăn, ở xứ Vàng Vàng con gì mập mập đều dễ bị thịt

2/4 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/33 1234 Trang cuối - Kết quả của 31 từ 33/33