Xe khách Thành Bưởi - Tên hơi mắc cười nhưng chất lượng tốt - Trang 3
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

3/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/29 123
Kết quả 21 đến 29 của 29
    Cái này mình cực kỳ đồng ý với chủ topic, mình mới đi Đà Lạt bằng xe Phương Trang lần đầu tiên vào tháng 07/2014 này, 2 lần trước mình đi xe TB. Xưa 1 nhỏ bạn mình hay khen PT(nhà nó ở ĐL), mà mấy lần đi chung với đám bạn khác tụi nó toàn mua vé TB, lần này đi riêng nhất quyết mua PT đi thử. Cảm giác thất vọng cực kì. Nói thật là 2 lần trước đi TB cụ thể thấ nào mình ko nhớ, chỉ nhớ đc là lên xe ngủ nhẹ nhàng và đi xuống xe thôi. Còn đi PT đợt này thì "ấn tượng khó phai", lên xe (lúc đi), cái giường nằm thì nệm rách, nút bật ghế thì thiết kế kiểu gì khó sử dụng, bật đau tay gần chết, ghế thì cái bật đc cái ko. Đã vậy đi ko đúng lịch trình, lúc mua vé mình bảo đón bạn ở Dầu giây thì chị nhân viên ok, mình hỏi đi hỏi lại cho chắc vẫn ok. Vậy mà lúc lên xe thì mấy anh tài xế bảo là ko đi đường đó, không đón được, kì kèo kì kèo, mình đi chuyến 11h đêm mà. Tụi mình toàn con gái không, lên lịch trình kĩ lưỡng, đâu phải nói đổi là đổi, nhất quyết ko chịu thế là nhận đc những ánh mắt khó chịu nhưng họ vẫn phải đón thôi. Về thì đi chuyến 11h01 PM mà xe trễ gần 1 tiếng (nhớ như in vì những ng khách khác đi chuyến 11h03, 11h20,... đc đi trước còn xe chuyến mình thì trục trặc gì đó). Lúc về thì nằm giường trên, máy lạnh bật kiểu gì mà nó chĩa vào ng mình, khổ cái tắt ko đc, nhờ anh tiếp viên thì tắt đc 1 cái, còn 1 cái chĩa thẳng vào chân lạnh thấu xương, nguyên đêm ko ngủ đc, sáng đi làm mà gục lên gục xuống. Về complain với con bạn hùi xưa khen PT thì nó bảo dạo này nó đi TB ko ah, PT xuống cấp rồi. Haizzz. Nói chung, mình và đám bạn bánh bèo của mình tuyên bố, từ nay về sau nói KO với PT. Đây là ý kiến của mình cho lần đi gần đây nhất, sẵn có đề tài nói về vụ này thì mình tuông hết ấm ức vì hóa ra nhiều người bị giống mình nhẹ lòng

Đang ở
    Nha Trang

mình thì chưa đi PT nên ko nhận xét về PT, còn những lần đi Dalat của mình thì toàn đi TB. Do bạn mình ở dalat kêu đi TB rồi thấy dịch vụ ok quá nên những lần sau cũng toàn đi TB. Có điều xe giường của TB thì nhìn mới thật, chất lượng xe + nhân viên rất tốt, còn xe ghế thì nhìn hơi cũ 1 tí mà đi xe ghế đúng là mệt bỏ xừ.
    p/s:
    Nói chung PT hay TB gì cũng được, ai thích xe nào thì đi xe đó, thích xe nào thì review tốt về xe đó thôi chứ có gì đâu mà nhiều bạn vô cứ làm ầm lên nhỉ. Các bạn thích PT hơn TB thì cứ review tốt về PT chứ cớ sao lại vào topic về TB rồi la um sùm, các bạn nói người ta nhận tiền PR cho TB dìm hàng PT thế các bạn vào topic của TB dìm hàng TB thì các bạn được PT trả bao nhiêu tiền vậy?

Hôm bữa mình lên Fanpage Thanh Bưởi hỏi có chuyến SG-Dalat đón tại Bến xe miền Đông ko, admin trả lời là có các chuyến 8h 10h 12h tại Bến xe miền Đông. Thế là mình đặt 1 vé chuyến 12h qua điện thoại, nhân viên còn bảo có mặt trước 15 phút để đón xe, thế là mình an tâm nhờ đứa bạn chuyển 1 đống đồ ra Bến xe miền Đông ngồi chờ (hôm phải lên xe mình học tại trường đến 11h30 mới đc ra nên định vừa học xong chạy qua Bến xe miền Đông luôn, trường mình ở D5 cũng gần). Thế mà lúc 10h30 có điện thoại từ số 083835353123 gọi cho mình bảo là 11h45 ra Bến xe miền Đông kêu nhân viên chở ra Văn Thánh mua vé. Đến lúc 11h33 có cuộc gọi từ số 0917356041 gọi cho mình kêu là tự ra Văn Thánh đi, mình bảo là mình ko có phương tiện gì để đi hết (vì còn đống đồ ở bến xe miền Đông nữa), nhân viên Tabu bảo là đoạn đó gần mà (mình bắt đầu bực vì tự nhiên chuyển đồ ra bến xe miền Đông hết hơi mà giờ còn tốn tiền taxi nữa, ra đến nơi chả biết còn kịp ko). Thế là mình hủy chuyến luôn.

RickyVo's Avatar
    Đang ở
    unknown
    Xe Thành Bưởi chạy châm không đua, nói chung là an toan.

Baby Bear's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi RickyVo Xem bài viết
    Xe Thành Bưởi chạy châm không đua, nói chung là an toan.
    Hãng nào cũng có tài nhanh tài chậm, tùy tài thoai.
    Take nothing but pictures, leave nothing but footprints
    Test bản đồ vui chơi Đà Lạt
    https://www.google.com/maps/d/edit?mid=z4xsUXjbZmho.kXJHKFfdZXKE

Mai mình đi Đà Lạt lỡ đặt vé Phương Trang rồi, về nhất định đi thử TB, ghét tụi Pt đặt vé trên tổng đài mà nói chuyện hách dịch thấy ớn, đươc cái trạm dừng chân PT đồ ăn ngon va sạch sẽ. Đợt mình đi chơi Cam Ranh về SG lúc đi thì tới nơi 8h nhưng về thì 12h sợ luôn, ông tài xế nhiều chuyện chạy xe ko lo chạy ngồi nhiều chuyện với mấy bác lớn tuổi phía trên mọi người phàn nàn ồn ào và nói bác tài chạy nhanh hơn nữa( bao nhiêu xe PT phía sau vượt lên mình cũng ko nhớ nữa) thì ổng thách thức gọi vào tổng đài mà nc, mấy chị phía sau muốn đi wc từ 5h đến 8 giờ mới đc đi. Dù đó chỉ là 1 vài thành phần nhưng thật tình mà nói thì thấy nhân viên phương trang hầu hết không mấy thân thiện có thể nói là khó ưa nữa.

Đang ở
    Việt Nam
    Lên đà lạt lúc nào cũng đi thành bưởi, nó quá nổi tiếng rồi mà

NguyễnMinh's Avatar
    Minh di ve toi sai gon 6 h sang co lay xe honda duoc ko ban?

-----------------------------------------------------

Minh di ve toi sai gon 6 h sang co lay xe honda duoc ko ban?

3/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/29 123