Giới thiệu về bánh gạo hàn quốc dạng ống
Nếu là một tính đồ về các món ăn hàn quốc, thì chắc hẳn bạn cũng từng ăn qua món bánh gạo Topokki xào cay rồi nhỉ, với độ dẻo của bánh và cay của sốt thì nó là sự kết hợp hoàn hảo. vậy thế nào để có được món ăn Topokki ngon
Giới thiệu
Đây là loại bánh gạo truyền thống của hàn quốc, nó được bày bán ở các nơi ven đường của hàn quốc, và có nguồn gốc từ món ăn cung định. Hình dạng của bánh gạo hàn quốc truyền thống có dạng thỏi được làm nguyên chất từ gạo thường được nấu lên và xào chung với thịt, chả cá hàn quốc, trứng và hành baro và cải. Và hôm nay mình sẽ giới thiệu về bánh gạo dạng ống vậy tại sao mình lại làm dạng ống thì các bạn hãy đọc tiếp nhé
IMG 1719 - Bánh Gạo Hàn Quốc Dạng Ống
Bánh gạo hàn quốc dạng ống.
Đặc điểm
Nó là bánh gạo dạng thỏi nhưng chính giữa có lỗ, và nó sẽ ngon hơn khi bạn xào lên vì khi xào nước xốt sẽ vào giữa rất thắm bánh. Vì vậy khi ăn các bạn sẽ cảm nhận được độ dẻo của bánh hòa quyện cùng với Xốt.
Cách thức bảo quản và nhận dạng

• Nhiệt độ bảo quản từ ở 5 độ C ( để trong ngăn mát) không để ở nhiệt độ đông vì nếu để như vậy sẽ bị đông lạnh hoặc bị khô khi bỏ ngoài trời
  • Thời hạn sử dụng là 60 ngày kể từ ngày sản xuất
  • Kích cỡ bao bì có 2 loại 500gr và 1kg
  • Bao bì có thể có đặc điểm màu xanh lá

Các món ăn có thể nấu cùng với bánh gạo hàn quốc dạng ống
Bánh Gạo Xào Cay Dạng Ống
Nếu các bạn đã từng ăn bánh gạo cay thì chắc chắn muốn thử một lần nấu để ăn đúng không vậy thì làm thử nhé, ngon như nhà hàng nấu
Nguyên liệu

• Bánh gạo
  • Xốt hàn quốc
  • Chả cá hàn quốc
  • Thịt(bò hay heo đều được)
  • Hành Baro
  • Trứng

Chế Biến bánh gạo xốt cay

• Đầu tiên:Đun sôi nước với bánh gạo hàn quốc trong 3 phút, sau khi luộc xong bạn vớt ra và để ráo
  • Bước 2:Cho dầu, sốt tương hàn quốc, tỏi, bột canh đường vào phi lên
  • Bước 3: Sau khi phi để tỏi tơm, mình bỏ bánh gạo vào và xào
  • Bước 4:Các bạn chú ý khi xào không nên để lửa quá lớn và cạn nước sốt chúng ta để lửa nhỏ để sốt thắm vào bánh và nấu khoảng 3 -5 phút

Hoàn tất và ăn thôi

• Bạn nên mua 1 ít hành để trang trí món ăn và có thể luộc trứng vào để ăn chung cho ngon miệng

sannadle0009 - Bánh Gạo Hàn Quốc Dạng Ống
---------------------------------------
Page Sannadle: https://www.facebook.com/Sannadlekrfood/
Hotline: 0932.600.446