Kinh nghiệm đi Nha Trang (Phương tiện-Hotel-Tour 4 đảo,tắm bùn và Vinpearl ) (8/2013)
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 23/23
Kết quả 1 đến 10 của 23

Cool Kinh nghiệm đi Nha Trang (Phương tiện-Hotel-Tour 4 đảo,tắm bùn và Vinpearl ) (8/2013)

Mình vừa có 1 chuyến đi Nha Trang nên cũng có 1 ít kinh nghiệm chia sẻ với các bạn. Về ăn uống đặc sản Nha Trang thì tiếc là lần này mình ko có dịp thưởng thức đc nên mình chỉ chia sẽ 1 chút kinh nghiệm về đi chơi thôi.
    Trước hết là Phương tiện di chuyển: Máy bay, Tàu và Xe. Về Máy bay thì chỉ có sân bay Cam Ranh là gần Nha Trang nhất nên bạn nào đi máy bay thì phải tốn thêm 1 mớ tiền đi taxi từ Cam Ranh về Nha Trang nữa nhé. Còn đi Tàu. Đối với bác nào bị say xe hoặc đi tàu thường xuyên thì mình thấy đi tàu là tốt. Còn mình thì đi xe khách giường nằm. Giá vé giao động từ 200k - 220k. Có rất nhiều hãng xe cho các bạn lựa chọn. Mình thì thấy xe Nam Phương là xe đời mới nhất. Xe Phương Nam cũ hơn nhưng chất lượng thì ok. Còn xe Phương Trang thì xe còn ko có toalet phía sau nữa là bit cũ ntn rùi nhỉ. Chuyến đi mình đi xe Phương Nam khởi hành từ 10h đi ko dừng chân tới Nha Trang lúc 7h15 hum sau. Còn chuyến về thì mình đi xe Phương Trang chuyến 10h về TP lúc 9h, dừng chân 3 chỗ tổng cộng gần 1h mà chả có làm gì vì đi xe tối nên chỉ có ngủ thui. Các bạn nào mún đi xe khách thì nên đặt vé đi và về trước 1 tuần để lấy chỗ tốt nhất và tốt hơn đi ban đêm nhé. Vì lên xe là ngủ còn sáng hum sau tới nơi đi chơi là khỏe rùi.
    Phần Hotel: Các bạn nào khá khá thì có thể kiếm hotel dọc đường Trần Phú. KS Thái Dương, Ruby, Việt Hà... Là những KS 3 sao đáng để quan tâm. Mình ở KS Việt Hà. Phòng loại 1 giường đơn lớn có Seaview 700k. Phòng loại 2 ko seaview 2 giường là 600k và 500k. Còn bác nào muốn rẻ hơn thì có vào trong các con hẻm gần đó hoặc đường Hùng Vương kiếm các KS trong đó cũng tốt. Vì từ đó đi ra biển cũng rất gần và mình nghĩ ban ngày đi chơi thui còn tối về năm nghỉ thui nên chỉ cần sạch sẽ là tốt rùi.
    Phương tiện đi lại trong TP Nha Trang: Các bạn có thể thuê xe máy đi lại.Thường thì xe số 100k/1 ngày còn xe tay ga thì 150k.
    Tour 4 đảo. Nơi bán vé kế bên nơi bán vé đi Vinpearl land lun. Nếu đi ít các bạn có thể thì theo dạng ghép. Hình như là 150k 1 người. Còn nếu trên 10 người mình nghĩ có thể thuê nguyên chuyến thuyền là 2tr hoặc Canô đi cho nhanh là 2tr5. Bác nào say sóng thì nên đi Canô nhé. Nên nhớ các bạn nhớ mua trái cây và đồ ăn đem theo nhé và nhớ đem theo nhiều nhiều nhé.
    Thuyền đền đảo đầu tiên thì sẽ giới thiệu sơ qua về đảo rùi mời các bạn mua vé để lặn. Lặn trong vòng 20p là 600k 1 người có người hướng dẫn riêng và đeo bình khí. Các bạn nên mang theo kiếng bơi và vật dụng bơi theo vì khi người ta lặn các bạn có thể thay đồ và nhảy xuống nước bơi, ngắm san hô bình thường mà ko cần mất tiền nhé.
    Đảo thứ 2 sẽ giới thiệu các bạn chơi các trò chơi trên biển như là đi canô, kéo dù bằng canô trên biển. Mình nhớ kéo dù là 450k 1 người chỉ kéo ra và kéo vào. còn 650k là đi 1 vòng. 2 người 1 lượt thì tính gấp đôi. Còn đi Canô thì 1 người hay 2 người cũng tính 1 vé là 400k thì phải.
    Đảo thứ 3 là dùng để ăn uống. Đồ ăn trên này phải nói cực đắt và cực dở. Cá mú ở đây bán 600k 1 ký (Trong nhà hàng khu tây bán có 400k/1ky thui đó) là các bạn biết mắc cỡ nào rùi chứ (Mình bị dính chưởng 1 con 2 ký hết 1tr2. HIX). Nhưng nếu các bạn đi ghép thì nếu trong đoàn ghép có người ăn ở đây thì các bạn phải.....chờ. Đây là lúc đồ ăn các bạn mang theo phát huy tác dụng đây.
    Tiếp theo là đến 1 đảo có khu Resort. Vé vào là 100k 1 người còn ko vào là ở trên thuyền đấy. Mình thấy ở đây nên vào vì có ghế free, tắm nước ngọt free, ca nhạc free, tắm biển free nói chung đáng để vào. Vừa tắm biển, tắm nước ngọt, ăn đồ ăn (mình nói các bạn đem theo nhiều là thế), và nghe nhạc hoặc xem các vũ công múa bụng cũng hay hay.
    Tiếp đến là 1 đảo cho các bạn tham quan thủy cung. Mình ko vào nên ko biết nhưng giá cũng mắc chứ ko rẻ đâu.
    Thế là hết tour 4 đảo rùi đấy.
    Còn Vinpearl land thì kỳ này đến nơi mua vé lun rùi nhưng cũng ko đi được vì mấy đứa em nhà sợ độ cao ko đi cáp treo được. HIX tiếc quá nhưng mình có tìm hiểu thì biết đc là nên đi tầm trưa. Sau khi ăn trưa xong vì đồ ăn bên Vinpearl mắc lắm và dở nữa và ko cho đem theo đồ ăn và nước. Nhưng các bạn có thể cầm mỗi người 1 chai nước riêng nói là nước thuốc, hoặc nước đường bị bệnh tụt đường này kia thì mình nghĩ là nó cho qua. Còn qua bên đó là trưa trời nắng gắt thì nên tham gia các trò chơi trong nhà ( Núi nhân tạo), như các games điện tử, xem phim 3D, 4D, ăn trưa, ăm chè 3 miền cũng rất ngon, sau đó vào thủy cung tham quan cho khỏe vì buổi trưa trời nắng lắm. Tiếp tục tham gia một số trò chơi ngày trước thủy cung, qua công viên nước tắm biển, trượt nước, xem nhạc nước. nếu còn sức chơi tiếp các trò chơi khu vực gần ga cáp treo. Thế là xong. Giá vé là 500k 1 người.
    Tắm bùn: Ở Nha Trang hình như có 2 khu. 1 khu giá tầm 150k 1 người còn 1 khu cao cấp hơn là I-Resort tầm gần 270k 1 người. Đi càng đông thì càng đở tiền nhé các bạn.
    Thêm 1 số kinh nghiệm nhỏ. Các bạn có thể hỏi lễ tân. Lễ tân nhé chứ đừng có bảo vệ hay giữ xe vì mấy người đó cò mồi ko àh. Hỏi về các nơi ăn uống, mua sắm này kia. Mình đi thì có hỏi lễ tân chỗ ăn trưa. Thì đc chỉ cho 1 chỗ. Ra taxi thì hỏi taxi nó chỉ cho chỗ khác. Đến nơi thì là khu hải sản chứ ko phải cơm trưa nhưng đến rùi cũng phải ăn thui.
    Mấy quán cafe, ăn uống trước bãi biển khu khách sạn Việt Hà bán đồ ăn uống giá cũng tương đối. Phở 50k, Nước dừa 25k... Nếu so với người nước ngoài thì giá này ok rùi nhưng người VN thì giá có hơi cao thiệt nhưng vừa ăn vừa ngắm biển và người tây phơi nắng thì cũng đc đấy chứ. Tiền thuê ghế riêng của tụi nó là 160k 2 ghế nhé các bạn.
    Chỉ bấy nhiu thui chứ ko nhiều. Lần này ra chỉ toàn ăn cơm tấm, cơm cá ko àh. Ko đc ăn bún cá sứa, nem ... mấy đặc sản tiếc quá trời nhưng cũng đành chịu vì mình ko phải là người quyết định mà. Với lại đi taxi tốn quá. Tới lui hết tấm 1tr tiền taxi ko.
    Bài viết chay ko hình. Mai kia rảnh mình up lên vài tấm rùi kẹp vô nhé.
    P/s: Hồi xưa đi học 5 điểm văn là mừng rùi nên bài viết ko hay nhưng có mấy kinh nghiệm mình mún chia sẻ thui.

2. Xem thêm review nổi bật khác

mình thấy nước trong Vinpearl land cũng đâu mắc tới nỗi ko mua đc đâu ta ! có mấy tủ bán hàng tự động chừng 10-15k ! còn bên trong khu game trong nhà cũng có 15k ah...thức ăn thì co lotteria ăn dc thoi

Mình thấy có bạn kêu là 25k 1 chai nước lận. Mình ko có wa nên ko bit nhưng thủ sẵn vẫn tốt hơn bạn ah

littlebear's Avatar

Red face

mình mới đi vế hùi dầu tháng thuệ xe có 70k/xe số, 100k/tay ga, mình đi 3 đảo àh, ko ghé hồ cá vì thấy ko có gì chơi mà tour này phục vụ tốt hơn ( mình đi tứ hải travel), mà hem biết sao bữa ra đó kiếm đồ ăn hơi khó,chỗ ghé thì đóng cửa, hix hem ăn dc gì n, mình hem đi vinper vì thích lòng vòng khám phá hơn, lên nha trang center ăn cũng ok đồ rẻ hơn sài gòn n hihi khuyên các bạn là dg ăn hải sản trên bè ở các đảo mắc lắm mực mà 800k/kí,ghẹ 650k.kg ma ghẹ nhó xíu àh hem có to... mình ra vỉa hè ăn ốc cho vui
    Lần sửa cuối bởi littlebear, ngày 15-08-2013 lúc 04:56 PM.

Hamachacha's Avatar
    Đang ở
    Từ thiên đường đi về phía Bắc 3km

Talking

Từ sân bay Cam Ranh về Nha Trang và ngược lại mình có thể đi xe đưa rước của sân bay chỉ với 60k thôi bạn à Mình thì chưa đi tàu lửa nên không biết sao nhưng đi xe giường nằm Phương Trang thấy cũng khá ổn với vé xe khoảng 220k từ SG thôi, cứ đi tối rồi ngủ một giấc là sáng đến nơi

Mình thấy các bạn chuộng tour đi 3-4 đảo này kia nhưng theo mình thấy thì nó chẳng có gì để chơi và tham quan cả chưa kể lại phát sinh thêm phí vào đảo ngoài tiền tour, thay vì thế mình chọn đi lặn biển thấy thú vị hơn nhiều. Đồ ăn của Vinpearl cũng không hẳn là mắc vì nó có phần fastfood cũng chỉ khoảng 50k thôi, ăn no nhưng mỗi tội hơi dở một tí thôi

À mà không thấy bạn nhắc đến việc ăn uống đặc sản ở Nha Trang nhỉ, chứ ăn ở cái Center thì có khác gì ở thành phố đâu
    People who Love to Eat are always the Best people
    http://eatingandgettingfattogether.wordpress.com/

Mình nghĩ nếu có dk thì đi Nha Trang chơi, Đi tour đảo, Vinpearl... thì nói chung là phải tốn tiền rùi. Chứ nếu đi chơi lòng vòng, tắm biển, ăn hải sản và ngắm biển thì mình nghĩ vũng tàu hoặc Phan thiết, mũi né.... nhiều khi lại gần hơn.
    Đã xác định đi Nha Trang là phải tốn 1 tý rùi. Nhưng để tối ưu hóa chi phí thì nên tham khảo trước đi giờ nào giấc nào và mang đồ ăn ntn thì tốt hơn, đề phòng chặt chém nữa.

bebungbu's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi shogunvietnam Xem bài viết
    .
    Tiếp theo là đến 1 đảo có khu Resort. Vé vào là 100k 1 người còn ko vào là ở trên thuyền đấy. Mình thấy ở đây nên vào vì có ghế free, tắm nước ngọt free, ca nhạc free, tắm biển free nói chung đáng để vào. Vừa tắm biển, tắm nước ngọt, ăn đồ ăn (mình nói các bạn đem theo nhiều là thế), và nghe nhạc hoặc xem các vũ công múa bụng cũng hay hay.
    Tiếp đến là 1 đảo cho các bạn tham quan thủy cung. Mình ko vào nên ko biết nhưng giá cũng mắc chứ ko rẻ đâu.
    Thế là hết tour 4 đảo rùi đấy.
    đảo có khu resort bạn nói hình như là bãi Tằm hay gì đó phải k?
    còn cái đảo có thủy cung là hồ cá Trí Nguyên được làm theo hình tàu của cướp biển nhìn cũng đẹp mà đúng là không nên vào 50k/vé ( nếu nhớ không lầm ) nhưng vào đó chẳng có gì thú vị,đi vòng vòng có mấy cái hồ cá + hải sâm + sao biển này kia nọ,lên trên thì có khu cafe, ngồi trên cao uống nước ngắm biển,giá cafe thì mình không rỏ vì không uống nhưng thấy có vẻ mắc

trjs07's Avatar
    mọi người cho mình hỏi, lên nha trang đi taxi gì cho rẻ vậy mn? mình xuống bến xe phương trang rùi đi vào đường hùng vương có xe trung chuyển không nhĩ, bến xe phương trang cách đường hung vương xa ko mn? với lại máy bán nước tự động trong vinpearl là mình mua bằng tiền xu hay tiền giấy vậy mn? mình chưa đi nên hơi gà ^^
    Lần sửa cuối bởi trjs07, ngày 22-08-2013 lúc 11:29 AM.
    Ăn nhìều quá có phải là cái tội

littlebear's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi trjs07 Xem bài viết
    mọi người cho mình hỏi, lên nha trang đi taxi gì cho rẻ vậy mn? mình xuống bến xe phương trang rùi đi vào đường hùng vương có xe trung chuyển không nhĩ, bến xe phương trang cách đường hung vương xa ko mn? với lại máy bán nước tự động trong vinpearl là mình mua bằng tiền xu hay tiền giấy vậy mn? mình chưa đi nên hơi gà ^^
    taxi ở nha trang như nhau hết bạn à, mún yên tâm thì mai linh thẳng tiến nhé vì tp.nha trang cũng ko có to lắm nên có đi taxi cung ko có mắc đâu bạn,nếu đi phương trang thì nói ng ta cho xuống chỗ bạn mún xuống ng ta sẽ chở lại hem thui taxi cũng ok, bến xe cách hùng vương ko xa đâu. còn vụ vinpearl thì ko có mua nên ko biết

littlebear's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Hamachacha Xem bài viết
    Từ sân bay Cam Ranh về Nha Trang và ngược lại mình có thể đi xe đưa rước của sân bay chỉ với 60k thôi bạn à Mình thì chưa đi tàu lửa nên không biết sao nhưng đi xe giường nằm Phương Trang thấy cũng khá ổn với vé xe khoảng 220k từ SG thôi, cứ đi tối rồi ngủ một giấc là sáng đến nơi

Mình thấy các bạn chuộng tour đi 3-4 đảo này kia nhưng theo mình thấy thì nó chẳng có gì để chơi và tham quan cả chưa kể lại phát sinh thêm phí vào đảo ngoài tiền tour, thay vì thế mình chọn đi lặn biển thấy thú vị hơn nhiều. Đồ ăn của Vinpearl cũng không hẳn là mắc vì nó có phần fastfood cũng chỉ khoảng 50k thôi, ăn no nhưng mỗi tội hơi dở một tí thôi

À mà không thấy bạn nhắc đến việc ăn uống đặc sản ở Nha Trang nhỉ, chứ ăn ở cái Center thì có khác gì ở thành phố đâu
    mấy ngày đi mình chỉ ăn dc 1 số món này thôi chia sẽ xíu:
    - bánh canh chả cá 10k/1 tô, thêm chả cá 1 tô là 15k nhé lề đường khu quân trấn hùng Vương , kế bên bán bánh căn (ăn cũng dc nếu lko đòi hòi cao sang nhé vì ăn sáng cho nhanh còn đi tour)
    - nem nướng Vũ thành an 27k/1 phần ăn ngon mà cái gì cũng ngọt
    - bánh căn 51 tô hiến thành giá hơi chát 50k/1 phần thập cẩm nhưng mực to tôm to nói chung là ok mún rẻ có thể ăn bánh trứng hoặc trứng cút rẻ hơn n
    - ốc lề đường đinh tiên hoàng giá dao động 20- 30k/dĩa( ốc mặt trăng, sò dẹo,sò lụa,ốc nhảy, sò dương.. tùm lum hết. lại đó có mấy cái thau để ốc, mún ăn gì lựa rùi ng ta làm cho, chủ yếu là hấp,luộc và nướng thôi .
    - bún cá chợ xóm mới 20k/1 tô, ăn ngon nhưng kiếm hơi mệt và cũng hem biết chỉ sao đi lòng vòng thấy tấp vô ăn lun(trên lầu của khu chợ cũng bán ăn ún mà hem có ăn hem biết sao)
    - nước uống thì cũng như sài gòn chỉ có điều chè hay cafe dều ngọt quá, nc suối o nha trang ún hem wen cái hiệu gì đảnh thạch áh,nên toàn kiếm aquafina thôi àh.
    còn n thứ linh tinh nữa mà hem nhớ hết chừng nòa nhớ ghi típ
    Lần sửa cuối bởi littlebear, ngày 22-08-2013 lúc 01:22 PM.

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 23/23