[Nha Trang] Một Thời Để Nhớ
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 31/31
Kết quả 1 đến 10 của 31
    chaunm's Avatar

[Nha Trang] Một Thời Để Nhớ
    Đánh giá bài viết:5/5

Trước khi vào đề, cho e lang mang tí các bác, nhiều tâm sự quá
    Do đặc thù khi còn sinh viên, trường mình học 3 tháng là nghỉ 1 tháng, nên thời gian rãnh mình xách em Honda Future Neo + "ôm" bay nhảy khắp nơi. 2 người + 1 xe, ta đi khắp nơi thương lắm các bác ạ.
    Cũng làm một vài bái Review:
    - Đà Lạt nà, link hình die hết ùi, info thì mình nghĩ cần cho ai quan tâm, Click here
    - Miền Trung, chủ yếu là Phan Thiết. Đợt này đang sắp xếp viết thì trộm vào nhà, gom của em tất cả các bác ạ. Nên coi như còn lại gì trên 4rum thôi, bùn lắm. Click here. Qua đợt đấy rồi e cũng lười tích cóp lại, lo cài kiếm tiền mà ngoi ngóp như xưa. Cơ mà đến giờ thì chẳng còn thơi sinh viên hăng máu, tiếc vô vàng. Thèm nắng gió, thèm trời đất bao la, vững tay lái, thu cả biển trời vào ống kính mà chả đc. Xe thì già, người thì bận, "ôm" thì làm phương xa.
    Dạo gần đây có được lại con Android, chợt nhớ ra là trước có sài chức năng Auto Update Image lên Google Photo, nên xem ra bao nhiêu hình trước đây đi chơi mà chụp bằng con Android của ngày xưa vẫn còn giữ dc, tuy không nhiều nhưng cũng vui lắm các bác ạ. Bao kỉ niệm ùa về, xem thì thấy đợt Nha Trang hình còn nhiều nhất nên giờ ngồi viết Review cho các bác nào cần, kịch bản bài Review theo những gì còn trong hình nên nhiều thiếu xót, chủ yếu là kinh nghiệm cho các bạn sau này ^^

Giờ vào đề nhé, Nha Trang, Future Neo

Thói quen tích cóp, nuôi heo để dành việc lớn của e ạ (Vài chi tiết gợi cảm, ah, nhạy cảm, phải censored )

dMKwFcT - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ

Phương Tiện:
    Honda Future Neo Huyền Thoại + 99999 Km đồng hồ, giờ đồng hồ k quay nữa các bác ạ, hehe, một thời ngang dọc mà
    Trước khi đi em thay bình nhớt, sâm xe, chỉ thay một sâm, giờ vẫn hối hận chuyện này. Đi đường nhựa nóng nguyên ngày nên khoảng 8h PM, đoạn Cam Ranh, cái sâm không thay từ trước bị nhão, may mà vẫn còn thợ và đoạn đông người lúc ấy, chứ vào đoạn sau thì chắc tiêu, vì sao thì em kể phía dưới ạ. Tiền xăng thì không nhớ lắm.
    Df0d2OC - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ

Lộ Trình:

- Ngày đi: Dọc bờ biển ra tới Phan Thiết, rồi sau đó Quốc lộ 1 thăng tiến. Ngày đi do khỏe khoắn nên em dừng chụp hình liên miên, 6h sáng xuất phát Sài Gòn - Nha Trang 10h đêm nhớ lại không biết ngày xưa mân gì mà lắm thế.

Note: Nếu các bạn tin vào anh Google Map, thì chỉ tin ban ngày, đợt đấy mình tới Cam Ranh là 8h đêm, theo anh Map, mình rẻ ra về Vịnh Cam Ranh, chạy đường từ Sân Bay Cam Ranh về Nha Trang. Má ơi, đường thì rộng thênh thang, nhựa phẳng lì, nhưng mà vắng tanh, bên núi, bên biển. Xăng thì sắp hết nữa, mà không một cái nhà, phải nói đợt đó là đợt mà mình chạy nhanh và giữ ga lâu nhất, bất chấp đường dốc lên xuống, cua vòng quanh tùm la. 35km thì phải, mà e chạy chưa tới 27 phút, e nhớ mà, huhu, qua mấy cái resort vắng teo, khi gặp đc cái nhà đầu tiên và cây xăng ở ngõ Nha Trang thì lưng em ướt mồ hôi luôn, tội nghiệp "ôm" phía sau, k dám nói một lời mà ôm cứng ngắt cho mình chạy. Kỉ niệm nhớ đời. Các bác Click Here để tham khảo đoạn này nhé. Nhưng mà lúc về đi ban ngày thì mới thấy đoạn này đẹp kinh khủng, chụp hình ngọt lắm

Có tấm tới Tuy Phong là khoảng 5h Chiều, hoàng hôn đẹp quá nên dừng chụp, hihi.
    aSkC6As - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ

- Ngày về: Quốc lộ thẳng về Sài Gòn cho khỏe

Ăn dọc đường đi thì luôn là thế này: phà Cát Lái ăn - chợ Phan Thiết ăn - chợ Phan Rang ăn. Vào chợ ăn những chỗ đông đông dân bản xứ thì ít khi bị chém lắm. Cơ mà ăn những món bình thường ở đâu cũng có như bánh canh chả, bánh hỏi lòng,...đc mọi người nói nhiều rồi nên mình không chi tiết.

Khách Sạn:

Mình ở Phong Lan Hotel, nói Nhà Nghỉ thì đúng hơn. Phòng nhỏ nhưng sạch sẽ, đầy đủ tiện nghi, cô chủ nhiệt tình, gợi ý ăn uống, đi chơi nhiệt tình lắm. Mình đi đâu cũng quen miệng trả giá nên đợt đấy mình trả mãi còn 160k/ngày cũng vì ở lại mấy ngày nữa nên người ta cũng muốn giữ khách, mà tùy theo khuôn mặt vô cùng tội ngiệp của bạn nữa
    Chi tiết bạn tham khảo ở đây Click here hoặc Click here

Note: Mình có cái kinh nghiệm thế này, cũng tùy hoàn cảnh thui, đó là nếu bạn vào KS nào mà Tủ Lạnh trống hoặc chỉ nước suối thì thôi, nhưng nếu tá lả chai lọ bia rượu các kiểu thì nên kêu chủ nhà trọ hoặc quản lí KS lên xác nhận lại số còn lại trong tủ lạnh. Mình bị mấy lần vì nhầm một vài lon nước, số tiền không đáng là bao nhưng cảm giác thế nào ấy, không thích.

Ăn Uống:

Đợt này thì ăn uống cũng bình thường, không nhiều lắm, vì kinh phí cũng không nhiều, nên chỉ một vài món nội bật mà chủ yếu chụp bằng điện thoại nên còn giữ được, còn linh tinh thì mình không up, với lại cũng chẳng có hình ^^

Cơm gà, món phải ăn khi ra Nha Trang, ở đây mới đúng vị. Mình nhớ 20 - 25k/dĩa.
    Khúc giao YERSIN và Tô Vĩnh Diện, thường mình ăn vào giờ trưa, khoảng 11h, chỉ có một quán có ghế ngồi màu xanh, giờ không biết thế nào.
    2Q7GQoP - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ

Bún sứa Mịn, 170 Bạch Đằng, mình thấy nước dùng thanh, cá tươi, ăn cũng ok, quán sạch sẽ. Lại là điệp khúc không nhớ giá. hihi. Nhưng cũng không cao, bào đảm không bị chém.
    hZcJTyK - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ
    Bún bò Huế O Thi, 20A Phan Chu Trinh, riêng cái này thì vị mình ăn không quen, nhưng khách quan mà nói thì ok, ăn cho biết bún bò có huyết Giá hình như tô bình thường 25k lúc ấy (2013).
    MSTVBLe - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ
    Xôi Vịt Nướng 39 Lê Quý Đôn, ăn ngon, đâm vị, nhưng mình quen ăn nhạt một tí nên đối với mình là hơi đậm đâm ^^ ăn với xôi khá hợp, nhớ coi, hình như nửa vịt + 2 xôi + nước suối = 120k hay sao ah. Chụp điện thoại xấu quá, khúc này lo ăn ùi, k chụp xôi luôn.
    HHMLdaV - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ
    Hải sản thì Ốc Long Vũ, 133 Tháp Bà, giá ok, hương vị ok, đc cái là hải sản rất tươi, đọan này toàn chụp máy chụp hình, huhu, điện thoại còn đc tấm này.
    Rb1iZsG - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ
    Mình hay vào nhất là Nha Trang Center, 20 Trần Phú, lên đây ăn vặt, ăn hàng, ngắm biển Nha Trang luôn, giá cả cũng ok so với mấy cái Food Court ở Sài Gòn.
    ldGTI5p - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ

Đi Chơi:

Đợt mình đi này do muốn đi Vinpearl nên chi phí dồn vào đây, còn những ngày còn lại thì mình chạy xe đi khắp nơi, vòng vòng theo chỉ dẫn của người dân thôi ^^ Mình không đi Tháp Bà, hay Tắm bùn này nọ, mà chủ yếu là ngắm cảnh biển, mình mê thiên nhiên hơn

Vinpearl, vé 450k/ người lớn (2013), không đc mang theo đồ ăn. Nhưng mà hôm ấy mấy chị bảo vệ nhìn mình thấy thương thương hay sao ah, xét balo mình là biết ngay có hàng (cơm cháy chà bông bịch to, chai Lavie 1,5l), chỉ cười cười rồi cho mình vào huhu. Thương lắm, tha cho người Việt đỡ tốn tiền thế là tốt lắm, chấn lột bọn Tây kìa Vào đây giá đồ ăn cũng như bao khu du lịch khác, cao cao trên đọt cao luôn, nhưng cũng có vài chỗ bán tương đối. Mình thì vào chỉ ăn Lotteria, cho chắc ăn, bằng giá hoặc cao hơn tí so với trong đất liền hihi.
    Giá vé là đã bao gồm Cáp Treo đi về + Chơi tất cả các trò chơi từ cảm giác mạnh đến nhẹ, từ trên bờ đến dưới biển, từ Hàn Quốc style đến Tazan Style, coi Phim 4d.....+ nhạc nước buổi tối. Minh thấy nhạc nước hay ghê. Mình chơi từ 9h sáng tới hơn 8h tối mới lên cáp treo về, tính ra không hề mắc chút nào cả. Chưa kể mấy trò cảm giác mạnh thì dù chỉ có 1 mình mình lại yêu cầu chơi, người ta vẫn mở cửa cho mình chơi, không hề đợi đầy xe trượt, đầy đu quay gì cả.

Xin lỗi anh chị em vì hình chụp bằng điện thoại, nên toàn thể loại có người trong hình, em chỉ muốn nhấn mạnh cái cảnh thôi

jveqIur - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ

zn3twBm - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ

5lCnnij - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ

dbebE2I - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ

JtqkKNv - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ

qTE4fkH - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ

AFsmXgs - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ
    Còn lại là các khu vực như Chợ Đầm, Bãi Tiên, dưới Bãi Tiên, Bãi Sau....
    0iy85yq - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ

1DqJ6E3 - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ

MhDyI8f - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ

LkOKJHn - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ

EwJX7KM - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ

npn3Aqv - [Nha Trang] Một Thời Để Nhớ

Mình xin kết thúc ở đây ^^ Cám ơn vì đã gắng công ngồi đọc hết bài mình lảm nhảm. hihi
    Xin lỗi vì phải chym ngưỡng mấy cái mặt xuất hiện bất đất dĩ trong hình, vì mình chẳng còn hình nào tốt hơn
    Click Here connect to My wall ^^
    Lần sửa cuối bởi chaunm, ngày 11-08-2014 lúc 12:00 AM.
    Tôi yêu đất nước này biết bao, còn nhiều nơi mà tôi chưa đến lắm, đợi tôi nhé, đất nước tôi ơi.

2. Xem thêm review nổi bật khác

Pé trong hình xinh thế. Cho hỏi chàng trai cuối hình có phải gấu k đấy?
    À quên tks bài rv cái nè!

Hoành tráng

chaunm's Avatar
    -----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi Timb Dae Xem bài viết
    Pé trong hình xinh thế. Cho hỏi chàng trai cuối hình có phải gấu k đấy?
    À quên tks bài rv cái nè!
    Gấu mẹ vĩ đại
    Tôi yêu đất nước này biết bao, còn nhiều nơi mà tôi chưa đến lắm, đợi tôi nhé, đất nước tôi ơi.

Đang ở
    Nhà của tớ :3
    bài rv thiệt chi tiết,cám ơn bạn nha một chuyến đi chơi đầy thú vị xem rv mà mình thấy nhớ biển quá

chaunm's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi Kem Ham Ăn Xem bài viết
    bài rv thiệt chi tiết,cám ơn bạn nha một chuyến đi chơi đầy thú vị xem rv mà mình thấy nhớ biển quá
    chuyến này cách đây gần năm rồi ^^

Đang ở
    Pizza world
    Mấy bài review của bạn thật là chi tiết quá. Ngưỡng mộ ghê đó. Bạn rất có tinh thần "phượt".
    I love "Pizza"

chaunm's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi HotPizza Xem bài viết
    Mấy bài review của bạn thật là chi tiết quá. Ngưỡng mộ ghê đó. Bạn rất có tinh thần "phượt".
    đi đây đi đó cho biết thui ^^

tabtran's Avatar
    Ủa bạn, chạy xe với tốc độ trung bình cỡ bao nhiêu thì 6h sáng SG - 10h tối Nha Trang vậy bạn, với lại bạn dừng chụp hình nhiều không vậy ? Tại mình cũng tính đi vậy mà mình cũng khoái chụp hình nữa, thấy thời gian như bạn nói cũng thấy ham quá, mà bạn có chụp hình cũng nhiều nữa, nên mình hỏi.

lần trc mình chạy từ sg dừng lại nhiều nơi, đi đường biển tuyệt vời nên đến ngày thứ tư mới ra đến Nha Trang. Thích món ăn ở đây hơn ở Đà Lạt

1/4 123 ... Trang cuối - Kết quả của 31 từ 31/31