[Thailand] Phetchaburi, Bangkok – Downtown nhưng giá không cao - Trang 4
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

4/7 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/67 ... 23456 ... Trang cuối - Kết quả của 61 từ 67/67
Kết quả 31 đến 40 của 67
    ChípChíp's Avatar
    Đang ở
    unknown
    k biết tiếng anh thì phải làm sao? cho mình chút kinh nghiệm, mình đi

Trích dẫn Gửi bởi trieuduynhat Xem bài viết
    Nếu đi 1 2 ng thì BTS tiện nhất nhưng nếu đi 3 ng trở lên thì đi BTS mắc hơn đi taxi bạn ơi
    Ý người ta là đi BTS không bị kẹt xe, mất thời gian chứ không có nói tiền. Có khi kẹt xe ngồi đợi tới méo mặt.

Giờ cao điểm taxi cũng chịu thua kẹt xe, thì đổi qua đi tuk tuk tại mấy anh tuk tuk dám chạy dám phạm luật để tìm đường đi tiện nhất.

Đang ở
    Ờ đâu còn lâu mới nói...
    Nửa đêm đọc bài này đúng là giết người :'(

Air Asia đang sale vé 0 đồng đi Bangkok đó mọi người vào book vé đi BKK đê....

ko có bạn ơi, nếu mình đi du lịch thì nó vẫn miễn VISA cho mình trong 30 ngày nhé, chỉ khi nào qua Thailand du học hoặc làm việc thì mới cần VISA, còn nếu chỉ đi du lịch thì cứ xác balo và đi thou, ý quên, mua vé máy bay và đem theo tiền nữa
    Bạn cho mình hỏi, có vụ bắt người Việt mang theo tiền mặt và xòe tiền ra cho nó chụp hình thì mới cho nhập cảnh ko bạn? Và nếu có bắt buộc phải mang tiền mặt chứ ko dùng thẻ thì số tiền tối thiểu là bao nhiêu bạn? Tháng sau mình đi Thái tự túc nên mong bạn cho mình thêm thông tin nhé ^^ tks bạn
    Lần sửa cuối bởi Jannie Nguyen, ngày 25-08-2014 lúc 10:03 AM.

Trích dẫn Gửi bởi Jannie Nguyen Xem bài viết
    Bạn cho mình hỏi, có vụ bắt người Việt mang theo tiền mặt và xòe tiền ra cho nó chụp hình thì mới cho nhập cảnh ko bạn? Và nếu có bắt buộc phải mang tiền mặt chứ ko dùng thẻ thì số tiền tối thiểu là bao nhiêu bạn? Tháng sau mình đi Thái tự túc nên mong bạn cho mình thêm thông tin nhé ^^ tks bạn
    Cái vụ án này là hên xui thôi bạn à, nó sẽ kiểm tra random chứ không phài kiểm tra toàn bộ. Bạn có vé máy bay khứ hồi, booking khách sạn ròi khi hỏi thì nói là tao đã book hết rùi, chỉ mang theo ít tiền tiêu có gì thì tao xài thẻ.

Đang ở
    Đâu đó trong vũ trụ
    Trích dẫn Gửi bởi Jannie Nguyen Xem bài viết
    Để chắc ăn thì bạn cứ đem theo khoảng 500USD tiền mặt trong người đi cho chắc ăn, nhưng ch xoè tiền thì ngay tại sân bay sẽ ko có vụ đó đâu, ch đó chỉ xảy ra ở những cửa khẩu đường bộ nơi hay bị bọn xấu lợi dung nhập cảnh phi pháp thou bạn

Để chắc ăn hơn nữa thì bạn in cái Confirm của vé máy bay và của ksạn bạn book phòng nếu nó hỏi thì đưa cho nó coi

Trích dẫn Gửi bởi angel159 Xem bài viết
    Cái vụ án này là hên xui thôi bạn à, nó sẽ kiểm tra random chứ không phài kiểm tra toàn bộ. Bạn có vé máy bay khứ hồi, booking khách sạn ròi khi hỏi thì nói là tao đã book hết rùi, chỉ mang theo ít tiền tiêu có gì thì tao xài thẻ.

motoko's Avatar
    Nếu đi 1 2 ng thì BTS tiện nhất nhưng nếu đi 3 ng trở lên thì đi BTS mắc hơn đi taxi bạn ơi
    Ah đúng rồi. Taxi ở Thái thì siêu rẻ mà. Đợt mình đi có 2 vợ chồng ah, thành ra đi đâu cũng đi BTS, tiết kiệm thời gian vô cùng. Chỉ trừ từ Siam ra Khaosan hay Grand Palace là không có tàu để đi thoi

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi ChípChíp Xem bài viết
    k biết tiếng anh thì phải làm sao? cho mình chút kinh nghiệm, mình đi
    Người dân Thái cũng it nói tiếng Anh lắm. Bạn chỉ cần thủ sẵn 1 số câu từ đơn giản thôi. Ví dụ: đi taxi thì chỉ vào đồng hồ bảo "meter please", ra chợ dòm giá hok ưng thì xách điện thoại ra bấm số mình muốn (người bán sẽ cầm máy tính ra bấm lại số người ta muốn =]] ) Còn ở các trung tâm mua sắm hay điểm tham quan có để sẵn bảng giá, y vậy trả tiền là được.

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi hwin27 Xem bài viết
    Bạn ơi, làm rv lẹ mấy phần khác giúp mình với, cuối tuần này tụi mình sẽ đi phượt Thái lần đầu tiên , có mấy bài này quá hay luôn rồi. Thanks nhiều
    bạn vào link page của mình, có 1 số chi tiết có lẽ bạn cần nhé
    Travel, Cooking, Food
    https://www.facebook.com/didekelai

Trích dẫn Gửi bởi motoko Xem bài viết
    Ah đúng rồi. Taxi ở Thái thì siêu rẻ mà. Đợt mình đi có 2 vợ chồng ah, thành ra đi đâu cũng đi BTS, tiết kiệm thời gian vô cùng. Chỉ trừ từ Siam ra Khaosan hay Grand Palace là không có tàu để đi thoi
    Đi BTS tới Station tên Taksin line xanh lá đậm sau đó đi thuyền qua Grand Palce hoặc có boat free đến Asia Tique.

rofl.001's Avatar
    buồn quá đi Platinum Mall rồi mà k biết cái khu sushi ở Pantip, tức.....!

4/7 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/67 ... 23456 ... Trang cuối - Kết quả của 61 từ 67/67

Tag của Chủ đề này