[Thailand] Phetchaburi, Bangkok – Downtown nhưng giá không cao - Trang 6
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

6/7 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/67 ... 4567 Trang cuối - Kết quả của 61 từ 67/67
Kết quả 51 đến 60 của 67
    WindyKim's Avatar
    Đang ở
    unknown
    Trích dẫn Gửi bởi Cường Sirô Xem bài viết
    Chồi ôi. Happy Polla kìa
    bạn này có vẻ phắn khích quá

Cái vụ sushi trong Pantip hết rồi nha.

14860777516 48fe09b9c6 c - [Thailand] Phetchaburi, Bangkok – Downtown nhưng giá không cao

baobao93's Avatar
    Đang ở
    HCMC
    chẹp chẹp , cái j cũng nhỏ nhỏ xinh xinh
    Đàn ông biết giá trị của chữ tín. Họ hứa là làm, và sẽ im lặng nếu biết điều đó là bất khả thi. Còn con trai thường hứa và hứa rất nhiều, nhưng thực hiện lại là chuyện khác.

HươngHuỳnh's Avatar
    Đang ở
    unknown
    vé máy bay là mình tự mua lun ha.

Milk Café's Avatar
    Nếu mọi ngừi thích mua sắm thì nên thuê ks gần đây luôn. Lần này em qua ở Bangkok City Inn cũng okay lắm, em ở 2 đêm là 1100 bath, tính ra khoảng 750k, đã bao gồm tất cả phí, có buffet sáng. Một tip cho mọi người nữa là nên book onl qua các trang agoda hoặc booking.com vì book onl trc giá sẽ rẻ, tới nơi mới book mắc hơn á.
    Từ ks này lội ra cái là tới chợ đêm nè, Central world nè, Big C nè, Platinum nè, chợ pratunam nè... Chưa kể lội 1 xíu là ra bến tàu, tốn 10 bath đi tàu là tới 1 cái chợ gì đó tên là Ba lak hả? ), ko nhớ nổi tên, chợ này bao rẻ, bán đồ quá trời đồ. Còn thik thì lội 1 xíu là tới mấy cái khu mua sắm cao cấp gần mấy cái ks 5 sao ^^~.
    Em thấy Platinum cũng đâu có rẻ TOT, giá cũng cao đó, trả giá cũng chẳng đc bao nhiêu à. Nếu vào mấy cái trung tâm mua sắm như là Central với Platinum thì chỉ thích hợp mua hàng hiệu thui, vì tính qua tiền Việt thì thấy nó rẻ ạ.
    Mà thik mấy cái chợ ở Thái ghê, máy lạnh phà phà dzô thoải mái, muốn mua hết chợ lun .
    Chỗ em ở này là trạm BTS Chitlom đó ^^.
    Lần sửa cuối bởi Milk Café, ngày 29-09-2014 lúc 05:20 PM.

kết em pola quá trời lun, năm sau đi Thai rồi, ước sao được gặp em 1 lần
    Bất động sản Phú Mỹ Hưng
    Cho thuê, bán căn hộ, biệt thự, nhà phố Phú Mỹ Hưng giá rẻ
    website: http://thaiduongland.blogspot.com/ Hotline: 0946 134 954

Đang ở
    Đâu đó trong vũ trụ
    Trích dẫn Gửi bởi Milk Café Xem bài viết
    Nếu mọi ngừi thích mua sắm thì nên thuê ks gần đây luôn. Lần này em qua ở Bangkok City Inn cũng okay lắm, em ở 2 đêm là 1100 bath, tính ra khoảng 750k, đã bao gồm tất cả phí, có buffet sáng. Một tip cho mọi người nữa là nên book onl qua các trang agoda hoặc booking.com vì book onl trc giá sẽ rẻ, tới nơi mới book mắc hơn á.
    Từ ks này lội ra cái là tới chợ đêm nè, Central world nè, Big C nè, Platinum nè, chợ pratunam nè... Chưa kể lội 1 xíu là ra bến tàu, tốn 10 bath đi tàu là tới 1 cái chợ gì đó tên là Ba lak hả? ), ko nhớ nổi tên, chợ này bao rẻ, bán đồ quá trời đồ. Còn thik thì lội 1 xíu là tới mấy cái khu mua sắm cao cấp gần mấy cái ks 5 sao ^^~.
    Em thấy Platinum cũng đâu có rẻ TOT, giá cũng cao đó, trả giá cũng chẳng đc bao nhiêu à. Nếu vào mấy cái trung tâm mua sắm như là Central với Platinum thì chỉ thích hợp mua hàng hiệu thui, vì tính qua tiền Việt thì thấy nó rẻ ạ.
    Mà thik mấy cái chợ ở Thái ghê, máy lạnh phà phà dzô thoải mái, muốn mua hết chợ lun .
    Chỗ em ở này là trạm BTS Chitlom đó ^^.
    Mún rẻ thì chỉ có Big C Ratchadamri gần đó và [Thái Lan] Chatuchak, Bangkok – Cuối tuần tung tăng ăn uống mua sắm [Part 1] thì giá cực kỳ rẻ lun

Trích dẫn Gửi bởi thai.vietrealy Xem bài viết
    kết em pola quá trời lun, năm sau đi Thai rồi, ước sao được gặp em 1 lần
    Bạn nhớ chọn ks ở khu Phetchaburi nha, Happy Pola hay đi vòng vòng khu này chơi lắm áh, mình mới đi về hùi tuần trc cũng gặp e đó nữa nè

TaNaGirl's Avatar
    Trích dẫn Gửi bởi motoko Xem bài viết
    Ah đúng rồi. Taxi ở Thái thì siêu rẻ mà. Đợt mình đi có 2 vợ chồng ah, thành ra đi đâu cũng đi BTS, tiết kiệm thời gian vô cùng. Chỉ trừ từ Siam ra Khaosan hay Grand Palace là không có tàu để đi thoi

-----------------------------------------------------

Người dân Thái cũng it nói tiếng Anh lắm. Bạn chỉ cần thủ sẵn 1 số câu từ đơn giản thôi. Ví dụ: đi taxi thì chỉ vào đồng hồ bảo "meter please", ra chợ dòm giá hok ưng thì xách điện thoại ra bấm số mình muốn (người bán sẽ cầm máy tính ra bấm lại số người ta muốn =]] ) Còn ở các trung tâm mua sắm hay điểm tham quan có để sẵn bảng giá, y vậy trả tiền là được.

-----------------------------------------------------

bạn vào link page của mình, có 1 số chi tiết có lẽ bạn cần nhé
    Có khi nào mình yêu cầu Meter mà nó ko chịu không bạn ? >_< Và nên đi Taxi màu gì thì ok nhất ?
    Cám ơn.

Đang ở
    Đâu đó trong vũ trụ
    Trích dẫn Gửi bởi TaNaGirl Xem bài viết
    Có khi nào mình yêu cầu Meter mà nó ko chịu không bạn ? >_< Và nên đi Taxi màu gì thì ok nhất ?
    Cám ơn.
    gì chứ ở Bangkok k sợ thiếu taxi, chỉ trừ khi ngay giờ tan tầm thì đành chịu, mà nếu nó ra giá 200B thì mình deal xuống 100B khăng khăn giá 100B tầm 2 3 lần nó k chịu thì mình lên 150B nếu nó ko chịu thì bye bye nó và đón chiếc khác

Còn màu thì trước giờ mình đi màu hồng, màu xanh lá- vàng, và màu xanh dương thì thấy nó dễ chịu meter nhất

TaNaGirl's Avatar
    ngày 10/12 tới mình đi Thái mà máy bay bị delay đến 4h35 mới bay nên chắc đến Thái trúng giờ cao điểm kẹt xe .
    Chắc đợt này phải đi city line vào trung tâm Bangkok rùi.>_<.
    nếu tầm 6 người thì đi taxi đến chợ Chaktuchak rẻ hơn là đi tàu điện đúng ko mọi người ? >_<

6/7 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/67 ... 4567 Trang cuối - Kết quả của 61 từ 67/67

Tag của Chủ đề này