Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tây
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 7 của 7
    Sponsored's Avatar

Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tây

TRở lại Bình Hưng lần thứ 2 vì mùa nho Ninh Thuận đang nở rộ, thế là ta lại đi. Và sẵn thấy anh chủ tour thông báo to đùng “Tết tây này anh cố gắng ko tăng giá tour cho khách em ạ”. Nên mình viết ít dòng cho bạn nào có ý định đi chơi tết tây mà ko lo bị chặt chém như các nơi khác nhé.

tp ho chi minh ha cao lao tu 0 f35e7cb7636154872941085983 - Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tây

tp ho chi minh ha cao lao tu 0 3c2e3a62636154873682870738 - Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tây

Cả 2 lần đều chọn tour anh Xô, bởi anh Xô chị Hương là tour chính chủ duy nhất ở đảo Bình Hưng, ko phải qua trung gian nào cả nên mọi dịch vụ đúng chuẩn landtour (thông tin của anh 01663.340.300. www.facebook.com/xodaobinhhung) . Nhà nghỉ của anh, nhà bè của anh, cano của anh luôn nên giá tour rẻ và chất lượng lắm. Đặc biệt là anh Xô vừa đổi chiếc cano lớn và mới toanh luôn nên mình được “khai trương” luôn cano mới, chứ đợt hè thì đi cano cũ. Hihi cano mới tụi mình gọi là “du thuyền”. Thêm 1 cái nữa làm mình khoái là chị Hương vợ anh Xô đã đổi thực đơn mới nên ngon tít mù.

tp ho chi minh ha cao lao tu 0 1320b063636154873247939950 - Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tây

tp ho chi minh ha cao lao tu 0 a95da6f8636154880038195477 - Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tây

Và dù lần thứ 2 thì sự phục vu chân tình của anh chị vẫn như trước, thậm chí được cải thiện hơn rất nhiều, vẫn nụ cười chân chất. Tour lần này ngoài các bãi tắm tuyệt đẹp và trong vắt ở Bình Hưng, anh Xô còn cho đi Hang Rái và vườn nho Ninh Thuận nữa vì nho đang rộ. Cả chương trình 2 ngày 1 đêm kín mít lịch ăn- chơi- tắm- tham quan hihi. Anh Xô bảo tết Tây này còn cho khách đi hồ sen hoặc chùa Ốc nữa (ngôi chùa được xây 100% vỏ ốc và san hô chuyển từ đảo Bình Ba và Bình Hưng sang). Hy vọng đợt sau mình được đi

Bình Hưng tháng này ngoài mấy ngày bị ảnh hưởng bão còn lại thời tiết khá mát mẻ và biển vẫn lặng sóng. Tính ra đi tháng này thích vì mát hơn tháng hè vì da đỡ đen hơn, hi.
    Tối thứ 6 lên xe. Mình khuyên là đi Xe Nhà hoặc Huỳnh Gia ở Phạm Ngũ Lão nhé các bạn, thấy khách bảo 2 xe này ok nhất. (nhớ tránh mấy xe ở bến xe miền đông ra nha), nhớ mua cả chuyến về tối chủ nhật. Xe Nhà thì đi Cam Ranh có 170k hà. Mua lúc 21hh30, dặn bác tài cho xuống Cây xăng yến sào Cam Ranh. Xe tới lúc 4h45 sáng thứ 7. Anh Xô cho xe đợi sẵn để đón vào Bãi Kinh để qua đảo. Đến bãi Kinh sớm đón bình mình cũng đẹp lắm, cung đường từ cây xăng vào bãi Kinh rất đẹp, nép mình quanh núi và biển, khoảng 17km.
    “Du thuyền” của a Xô đợi sẵn rồi, qua đảo mất 5f, nhận phòng, nhà nghỉ anh Xô nằm sát biển, nên cano đưa tới ngay nhà luôn, rồi chị Hương vợ a Xô dẫn đi ăn sang, ăn bánh canh chả cá hì hì.( khi đi nhớ đem theo đồ để đi bãi tắm luôn các bạn nhé, thoa kem chống nắng trước hihi)

tp ho chi minh ha cao lao tu 2 6b8dee54636154875433045957 - Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tây

tp ho chi minh ha cao lao tu 0 b0d44bd7636154875442250016 - Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tây

tp ho chi minh ha cao lao tu 1 77ee36cd636154875462374145 - Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tây

7h45 cano đưa đi tham quan và tắm biển bãi Bà Bóng, bãi Chà Là, Nước Ngọt. các bãi tắm ở đây trong vắt, lài và ko có tí song nào nên tha hồ vùng vẫy. và ko có nhà dân ở nên hoang sơ và sạch nữa, cá bơi lội dưới chân. Với mình thì mình thích 2 bãi bà Bóng và Chà Là hơn Nước Ngọt, vì tắm 2 bãi kia là đã đời rồi hihi. Trên bãi Chà Là có nhiều cảnh đá hình thù rất đẹp, nên các bạn đừng bỏ qua chụp hình ở đây nha. Đặc biệt các bãi ở Bình Hưng chụp hình cưới thì tuyệt vời vì hoang sơ và ko cos người ở.
    11h cano đưa về nhà bè của a Xô ăn trưa. Bật mí thêm chị Hương vợ anh Xô nấu ăn tuyệt nhất ở đây (ai cũng nói vậy chớ hổng phải mình mình), đợt trước mình có ăn ở 1 nhà bè khác nhưng nói thật là chỉ thích ăn đồ chị Hương nấu. Vì các bè khác kiểu bè nhà hàng, nấu cho khách đại trà. Còn chị Hương là phục vụ cho mỗi khách tour của mình, nên muốn khẩu vị mặn ngọt cay gì đó thì dặn trước cho chị. Lần này anh chị đổi thực đơn mới rồi : lẩu cá mú và tôm xú xào chua ngọt , gỏi cá mai hoặc tẩm pí lù ăn kèm với nước chấm đậu phộng , cá hấp hoặc cá nướng ăn kèm bánh tráng nướng , mực nướng , trái cây , nước suối. (duy nhất tour anh Xô đổi mới thực đơn này thôi á). Mê nhất nước chấm đậu phộng chị Hương làm.
    Trên bè anh Xô đủ loại hải sản tươi sống thả trong lồng dưới bè nên đồ ăn tươi và ngon lắm, ko chê vào đâu được. Đồ ăn thì nhiều nữa, hỏi chị ơi sao chị nấu nhiều vậy. Chị cười bảo thà khách ăn dư chứ để khách ăn thiếu kỳ lắm em. Bảo sao khách nào cũng quý chị
    Ăn trưa xong thì cano chở về phòng nghỉ ngơi để chiều chinh chiến tiếp.

tp ho chi minh ha cao lao tu 0 d5e8790636154877075268484 - Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tây

Lịch chiều thì tham quan chứ ko tắm nên tụi mình xí xọn đầm maxi hihi. Anh Ninh em anh Xô đưa tụi mình lên xe tuk tuk đón lên ngọn hải đăng. cảnh từ hải đăng đẹp tuyệt, phía sau có nhiều cảnh chụp hình. Đặc biệt các chú bộ đội ở đây làm sữa chua ngon lắm 5k/bịch. Mình loa dùm loáng 1 cái hết thùng sữa chua hihi.

tp ho chi minh ha cao lao tu 0 c0d139e5636154876283563409 - Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tây

Tham quan hải đăng xong quay xuống đi bãi Đá Trứng. Đừng đi giày cao gót nha các bạn, vì phải leo đường đá đất 1 đoạn. Bãi Đá Trứng ko tắm được nhưng chụp hình thì tuyệt vời. Hàng ngàn hòn đá hình trứng xếp sát nhau tạo thành bãi trứng khổng lồ. Dưới đây gió nhiều nên chụp hình nhiều góc đẹp.
    5h chiều cả nhóm quay về tắm rửa.
    6h tập trung nhà anh Xô bbq hải sản. Ngồi sát biển, nghe tiếng sóng nhè nhẹ, gió biển rười rượi và thưởng thức hải sản, phần ăn tối chị Hương chuẩn bị rất nhiều, nên ko cần gọi thêm đâu. phải nói là quá no và ngon, hải sản ở đây tươi sống nên ăn cảm giác ngọt chứ ko như cấp đông, người mỗi con tôm hùm nướng bơ tỏi…cháo hầu , ghẹ hấp hoặc bào ngư nướng , nhum nướng mỡ hành , hầu hương nướng , ốc bàn tay , ốc nón , ốc mặt trăng , . trái cây , nước suối.. Mê nhất muối ớt chanh chị Hương làm nữa.

tp ho chi minh ha cao lao tu 0 58c58582636154877819393254 - Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tâytp ho chi minh ha cao lao tu 1 877a4b19636154878761951296 - Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tây

tp ho chi minh ha cao lao tu 2 557c6dbc636154878773339369 - Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tây

tp ho chi minh ha cao lao tu 0 304456e7636154878782699429 - Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tây

Ăn xong là đến chương trình đi thuyền thúng khám phá sinh vật biển về đêm. Mình thích nhất đoạn này. Cảm giác lênh đênh trên biển, tận mắt chứng kiến các loài sinh vật biển đang bơi dưới nước, mà toàn sinh vật lạ: sao biển, rắn biển, cầu gai, đặc biệt kỳ lân bien múa đẹp lắm
    Nhà a Xô có karaoke free, nên có thể hát hò thoải mái, mà tụi mình đuối quá nên khò khò ngủ lấy sức hihi.

tp ho chi minh ha cao lao tu 0 a66d9201636154878068370850 - Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tây

Sáng chủ nhật dậy chẩn bị đồ và đi ăn sáng. Sáng đi tắm và lặn san hô nên các bạn chuẩn bị đồ nha.

tp ho chi minh ha cao lao tu 0 e8ccd51c636154878296132310 - Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tây

Cano đưa đến Hang Sâu Vịnh Đá Dzách, hang đá này nằm trong dãy tiếp giáp với Vịnh Vĩnh Hy. Hang Sâu và mát, nước sâu 13m nhưng thấy đáy luôn.
    Tiếp theo đi bãi Lớn lặn ngắm san hô. Vùng biển này ko có dân sống nên san hô đủ màu sắc đủ hình dạng, đứng trên mạn cano cũng nhìn thấy nữa, nhưng mang áo phao mang kính nhảy ùm xuống thì thích hơn.
    Sau đó tiếp tục tắm thỏa thích ở Bãi Lớn, cũng trong vắt và lài.
    Cano đưa mọi người về lại bè ăn trưa, thực đơn khác hôm qua nữa nha, công nhận tắm biển về ăn thấy ngon quá trời hihi. cơm trắng ,canh chua cá bóp , cá chiên súp cà , mực xào chua ngọt , cá kho tộ hoặc tôm , mực chiên xù ,rau muỗng xào tỏi , trái cây , nước suối.
    Về lại nhà nghỉ ngủ trưa và thu dọn hành lý.

tp ho chi minh ha cao lao tu 0 f7aa5d41636154879089397395 - Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tây

tp ho chi minh ha cao lao tu 0 78afb634636154880471878257 - Bình hưng ân tình- ngon bổ rẻ chỉ 1.350k ko tăng giá tour dịp tết tây

3h a Xô đưa về lại Bãi Kinh, xe đón mọi người đến Hang Rái Ninh Thuận. Đây là dãy san hô cổ lớn nhất Việt Nam. Sau đó đi vườn nho. Ở đây mọi người được ăn nho free thoải mái luôn. Còn mua về thì họ bỏ thùng dùm mình. 5h30 xe đưa mọi người trở lại Cây xăng yến sào Khánh Hòa. Nếu muốn ra trung tâm Ba Ngòi Cam Ranh thì thêm bác tài 15-20k. Nếu ra Cam ranh bạn nên gởi đồ ở văn phòng xe và lang thang ăn vặt nhé. Mình thích nhất bánh mì bán ở trước Coopmart Cam Ranh í. tối lên xe thì sáng thứ 2 khoảng 4-5h sáng các bạn tới Sài Gòn, về đi làm như bình thường.

Như vậy các bạn chỉ cần đặt vé xe từ SG-Cam ranh và ngược lại. Còn tới cây xăng yến sào Cam ranh là bắt đầu tour của a Xô lo hết tất tần tật chỉ 1.350k. Đi đông thì được giảm nữa. Phải nói là đúng chất ngon bổ rẻ, được ăn no và ngon, tắm thỏa thích, tham quan thoải mái....
    Cảm ơn anh Xô chị Hương và anh Ninh hướng dẫn, vì tấm chân tình và nhiệt tình với khách. Đi chơi mà thoải mái như về nhà mình vậy. Anh Xô còn bảo lần sau tụi em ra muốn ngủ nhà bè, a trừ tiền phòng nghỉ cho, thích thế ko biết.
    Ko biết có ai đã từng đi tour anh Xô mà đều cảm nhận giống mình ko.
    Nhiệt tình, chân chất, hết lòng vì khách và nụ cười chất biển của anh chị ... ấn tượng mãi. Làm tour rất có tâm nữa, bảo dịp lễ anh chị đều cố gắng ko tăng giá. Mong anh chị giữ mãi tấm chân tình phục vụ với khách như vậy nhé.
    À nếu các bạn có thể đi thêm 1 ngày nữa thì khám phá Ninh Thuận và Khánh Hòa thêm cũng tuyệt lắm, lần sau mình sẽ chia sẻ thêm nhé.
    Mà quên nữa, nếu đi dịp tết tây các bạn tranh thủ đặt vé xe sớm, vì tuyến SG- Nha Trang hay bị chays vé xe lắm.

Lần sửa cuối bởi Sponsored, ngày 23-11-2016 lúc 08:58 AM.

2. Xem thêm review nổi bật khác

vanglinh's Avatar
    nhìn hải sản phát ham

Fiona19's Avatar
    Chị ơi cho em hỏi, Bình Hưng k có bãi tắm ngay đảo giống Bình Ba đúng k ạ? Mình phải đi cano ra những chỗ khác mới có bãi tắm à chị?

chỗ này lạ quá, em chưa tìm hiểu bao giờ

Trích dẫn Gửi bởi Fiona19 Xem bài viết
    Chị ơi cho em hỏi, Bình Hưng k có bãi tắm ngay đảo giống Bình Ba đúng k ạ? Mình phải đi cano ra những chỗ khác mới có bãi tắm à chị?
    Bình hung có 1 bãi sạn tại đảo là tắm thôi em, các bãi khác phải đi cano, nhưng hoang sơ và đẹp, sạch hơn bình ba nhiều

-----------------------------------------------------

Trích dẫn Gửi bởi hoangcf Xem bài viết
    chỗ này lạ quá, em chưa tìm hiểu bao giờ
    Bình hung đẹp lắm e, mới nổi lên hơn 2 năm nay nhờ cung đường mới. chứ trước ko ai biết tới bình hung cả, hi

Tết ta này có ai đi Bình Hưng hok. Mình ra đó tối mùng 5-7. định rủ rê tối lửa trại hát hò nhảy nhót cho vui nhé

Sẽ đi đến nơi này