Cẩm nang ăn chơi đà lạt dành cho mọi thành phần - update từ tháng 2/2013 - Trang 2
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

2/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/30 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 30/30
Kết quả 11 đến 20 của 30
    heouquay's Avatar
    Chủ topic hại mình rồi. vừa đi đà lạt về đây
    Con đường có hàng rào đẹp: đường Hà Huy Tập nối Đống Đa
    2vc xách xe chạy lên đây, đường heo hút, nhỏ tẹo teo, vắng tanh. sờ sợ rồi, nhưng thôi ráng. chạy gần hết đóng đa luôn chả thấy đẹp xíu nào. nhà toàn cấp 4 thưa thớt, lâu lâu đc nhà biệt thự nhỏ nhỏ. hàng ràu thì đc 1-2 nhà có hàng rào dây leo hoa tim tím quấn xung quanh, nhưng rất ít và k đẹp. vài bụi cỏ dại và bụi hoa ngũ sắc. nói chung các bạn đừng nên đi.

Về ăn uống:
    - Nem nướng bà hùng tìm k đc, ăn bà Nghĩa. K hợp khẩu vị. 35k/ phần
    - Bánh canh Xuân An (chỉ có buổi chiều, buổi sáng bán bún bò và mì quảng) - số 15 Nhà Chung ngon, rẻ. giá từ 20-35k. 35k tô đặc biệt
    - Bánh mỳ xíu mại (bánh mì cay) trên đường Nguyễn Chính Thanh, leo lên cầu thanh khoảng 10 bậc (bên phải KS Hoa Lan) tìm k đc. có phải bánh mì xíu mại BH k? nếu vậy thì nằm ở đầu Nguyễn Chí Thanh - Lê Đại Hành nha.
    - Mì Tàu Cao (6am- tối khuya) 217 Phan Đình Phùng 35k/ tô, bình thường, và hơi amcws, đc vài cục hoành thánh bé tí và mấy lát xá xíu mỏng tanh.
    - Cơm gà Phan Rang (cả ngày) - 15 đường Trần Nhật Duật dời về Trần Phú rồi thì phải, thấy ghi trên biển là thế. 1 phần 4 miếng gà, 3 dĩa cơm, rau, 1 tô canh= 125k. ăn ngon.
    Hủ tiếu mì ngon cực ở vỉa hè số 52 Phan Đình Phùng, động nghịt dân Đà lạt ăn, 15k/tô, ngon tuyệt: tìm k thấy
    Bánh căn, bánh giò Nguyễn Văn Trỗi, có thêm chén nước lèo, có 2 viên xá xíu, cứ thấy chỗ nào có cái nồi bốc khói nghi ngút với người ngồi đông đônng thì tấp vô nói thế này chả biết đâu mà tìm. Có phải quán tin tin hay tín tín gì k bạn. nếu là nó thì nằm gần cuối đường (khúc này 1 chiều)
    Bánh ướt lòng gà ở hẻm Trương Công Định ngon, rẻ, lạ miệng chỉ bán từ 2h chiều đến khoảng 7,8h tối là hết
    Bánh ướt lòng gà 47 Tăng Bạt Hổ bán từ 14.30-18h: nước mấm ngon, món ăn lạ - 16k/ dĩa
    2 quán này mình k biết là mình ăn quán nào. vì đi theo Trương Công định hỏi ngta thfi ngat chỉ quán nằm trên đoạn đường giao giữa Tăng Bạt Hổ và Trương Công Định. cách khu hòa bình khoảng 100m. mình kêu 2 tô bánh ướt lòng + gà xé 25k/ tô, ngon rẻ.

Quán ốc 33 Hai Bà Trưng - bò nướng giá 80 - 90k mà rất nhiều, lẩu đuôi bò 65 - 90k cũng ngon ko kém, ốc bươu nhồi thịt quấn xả dành cho 3-4ng là 60k, bò tẩm mè nướng vĩ ; mực nướng vĩ cũng ngon lắm, 60-70-80k tùy dĩa
    trên đường 2 bà trưng có nhiều quán tên 33. 1 quán đầu 2 bà trưng, thấy vắng tanh, k vào, chạy lên địa chỉ 33 hai Bà Trưng có 2 quán, 1 quán nhìn bình dân hơn, đông khác, quẹo vào. xem menu thì chắc đúng quán chủ top nói nhưng giá khác xa.
    1 lẫu đuôi bò nhỏ 110k đc 5-6 3 miếng đuôi bò và 3-4 miếng nạm bò. 1 dĩa rau, 1 vắt mì, 1 đậu hủ cắt 4. hết. các món mực, bò nướng giá cũng từ 100k. ốc nhồi thịt 100k / thố.

Quán kem hoa quả ở 76 Nguyễn Văn Trỗi - Kem Thanh Thảo 10.000/dĩa lạ và ngon (1 đĩa đủ loại trái cây rồi múc 1 viên kem + chan thêm 1 ít nước dừa + rắc thêm dừa sợi)
    kem trái cây 15k/ dĩa gồm 1 viên kem to to, xoài, mít, dưa hấu, bơ, sa pô, đu đủ, dừa sơi và nước cốt dừa, ngon.
    kem bơ 20k/ ly 1 viên kem, 1 muỗng sầu riêng, và 2 giá bơ xây.

Ngoài ra mình ăn vặt khu chợ đêm và xung quanh.

Trích dẫn Gửi bởi heouquay Xem bài viết

2vc xách xe chạy lên đây, đường heo hút, nhỏ tẹo teo, vắng tanh. sờ sợ rồi, nhưng thôi ráng. chạy gần hết đóng đa luôn chả thấy đẹp xíu nào. nhà toàn cấp 4 thưa thớt, lâu lâu đc nhà biệt thự nhỏ nhỏ. hàng ràu thì đc 1-2 nhà có hàng rào dây leo hoa tim tím quấn xung quanh, nhưng rất ít và k đẹp. vài bụi cỏ dại và bụi hoa ngũ sắc. nói chung các bạn đừng nên đi.

Về ăn uống:
    - Nem nướng bà hùng tìm k đc, ăn bà Nghĩa. K hợp khẩu vị. 35k/ phần
    - Bánh canh Xuân An (chỉ có buổi chiều, buổi sáng bán bún bò và mì quảng) - số 15 Nhà Chung ngon, rẻ. giá từ 20-35k. 35k tô đặc biệt
    - Bánh mỳ xíu mại (bánh mì cay) trên đường Nguyễn Chính Thanh, leo lên cầu thanh khoảng 10 bậc (bên phải KS Hoa Lan) tìm k đc. có phải bánh mì xíu mại BH k? nếu vậy thì nằm ở đầu Nguyễn Chí Thanh - Lê Đại Hành nha.
    - Mì Tàu Cao (6am- tối khuya) 217 Phan Đình Phùng 35k/ tô, bình thường, và hơi amcws, đc vài cục hoành thánh bé tí và mấy lát xá xíu mỏng tanh.
    - Cơm gà Phan Rang (cả ngày) - 15 đường Trần Nhật Duật dời về Trần Phú rồi thì phải, thấy ghi trên biển là thế. 1 phần 4 miếng gà, 3 dĩa cơm, rau, 1 tô canh= 125k. ăn ngon.
    Hủ tiếu mì ngon cực ở vỉa hè số 52 Phan Đình Phùng, động nghịt dân Đà lạt ăn, 15k/tô, ngon tuyệt: tìm k thấy
    Bánh căn, bánh giò Nguyễn Văn Trỗi, có thêm chén nước lèo, có 2 viên xá xíu, cứ thấy chỗ nào có cái nồi bốc khói nghi ngút với người ngồi đông đônng thì tấp vô nói thế này chả biết đâu mà tìm. Có phải quán tin tin hay tín tín gì k bạn. nếu là nó thì nằm gần cuối đường (khúc này 1 chiều)

2 quán này mình k biết là mình ăn quán nào. vì đi theo Trương Công định hỏi ngta thfi ngat chỉ quán nằm trên đoạn đường giao giữa Tăng Bạt Hổ và Trương Công Định. cách khu hòa bình khoảng 100m. mình kêu 2 tô bánh ướt lòng + gà xé 25k/ tô, ngon rẻ.

trên đường 2 bà trưng có nhiều quán tên 33. 1 quán đầu 2 bà trưng, thấy vắng tanh, k vào, chạy lên địa chỉ 33 hai Bà Trưng có 2 quán, 1 quán nhìn bình dân hơn, đông khác, quẹo vào. xem menu thì chắc đúng quán chủ top nói nhưng giá khác xa.
    1 lẫu đuôi bò nhỏ 110k đc 5-6 3 miếng đuôi bò và 3-4 miếng nạm bò. 1 dĩa rau, 1 vắt mì, 1 đậu hủ cắt 4. hết. các món mực, bò nướng giá cũng từ 100k. ốc nhồi thịt 100k / thố.

kem trái cây 15k/ dĩa gồm 1 viên kem to to, xoài, mít, dưa hấu, bơ, sa pô, đu đủ, dừa sơi và nước cốt dừa, ngon.
    kem bơ 20k/ ly 1 viên kem, 1 muỗng sầu riêng, và 2 giá bơ xây.

Ngoài ra mình ăn vặt khu chợ đêm và xung quanh.
    Mình đồng ý. Thông tin trong cẩm nang sai nhiều lắm, không đúng địa chỉ, giá tiền cũ hoặc quán ăn ko ngon vẫn đưa vào trong cẩm nang.

Trích dẫn Gửi bởi heouquay Xem bài viết

.
    Chỗ này chỉ có 1 đoạn biệt thự là tương đối đẹp thôi, bạn nên đi bên đường từ hướng bến xe phương trang ---> đường Đống Đa...Đi bên đường hà huy tập thì dường ngoằn nghèo và ghê lắm...Gần đó cũng có quán cafe Dalat Night nhìn toàn cảnh thành phố sài gòn về đêm thì tuyệt quá còn gì hehe....Vẫn vote cho chỗ này nếu như có thời gian rãnh và muốn đi loanh quanh Dalat hơn là vào mấy khu vui chơi Dalat chán ngắt...hehe

PS: có ai đi Dalat bằng xe máy thì mình khuyên không nên vào khu du lịch mới mở là "làng củ lần"...Hôm đó đi vào gửi xe ra thì thấy bánh xe xẹp lép mà Dalat thì làm gì có rải đinh mà có vá xe...Haiizzz thế là giữ xe khu du lịch nói vá xe nhưng roi nói không kiếm đc đồ vá thế là phải thay ruột xe...hehe mình nghĩ là mình dính chiêu nhưng vì khu du lịch tuốt trong rừng nên đành phải thay cho xong cũng may lúc đó là 12h trưa...Lỡ như 5 6h chiều chắc chết quá....1 kinh nghiệm nhỏ cho ai muốn vi vu đà lạt bằng xe máy

Cút chiên bơ's Avatar
    Đang ở
    Q5,TP.HCM
    thank topic hữu ích

mấy bạn cho mình hỏi đi DL nên chọn KS nào giá và chất lượng tốt với,thanks các bạn nhìu !!

hay gê

MÌnh mới đi Đà Lạt về, muốn vào chia sẽ cho mọi người quán ăn này ngay để mọi người dịp hè này có đi du lịch thì ghé thử. Xem những gì mình nói đúng không. Quán cơm bình dân tên là Ngọc Oanh, nằm trên đường Trần Phú, đối diện với Metro, gần KS Sài Gòn - DL. Mình cứ tưởng ăn ở DL thì giá sẽ cao hơn sai gon, nhưng vào ăn rồi mình mói thấy món ăn đa dạng và rất nhiều, rất ngon, hợp khẩu vị với mình. Giá cả chỉ dao động từ 25-35k. Sáng bán Bún Bò , hủ tiếu, trưa chiều bán cơm. Nói chung ở đây không chặt chém, chổ ngồi thỏa mái, chổ đậu xe máy, xe hơi luôn. Nếu có dịp các bạn đến Đà Lạt, thử ghé thưởng thức thử. Sẽ không làm các bạn thất vọng đâu.

Gau Anh's Avatar
    Quá tuyệt cảm ơn cả người viết lẫn người pos
    Đất nước vì dân sao thật lắm trẻ con thất học, lắm ngôi trường xơ xác đến tang thương. Tuổi thơ oằn vai mồ hôi và nước mắt, tuổi thơ còng lưng xuống chiếc hộp gỗ đánh giày...

ayk's Avatar
    Đánh dấu mai mốt đi chơi ^^

ndm10vn's Avatar
    Đang ở
    tphcm
    thanks chủ top thông tin quá đầy đủ
    4 QUẬY - 098.491.7850
    fb: https://www.facebook.com/diem.tran.1610

2/3 Trang đầu - Kết quả của 1 từ 10/30 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 30/30