[đà lạt 1/2015] review 3 ngày 2 đêm lưu luyến
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 9 của 9
Like Tree8Cảm ơn
  • 7 Post By codon12152000
  • 1 Post By codon12152000
Like Tree
22722

[đà lạt 1/2015] review 3 ngày 2 đêm lưu luyến

codon12152000's Avatar

Cấp bậc

Wink [đà lạt 1/2015] review 3 ngày 2 đêm lưu luyến

Đầu năm rồi, tranh thủ thời gian rảnh rỗi sau Tết Tây, Khỉ có mần 1 chuyến đi xả hơi Đà LẠt (2 người). Review lại 1 vài địa điểm (cũ và mới) cho anh em xem qua.

Tối thứ 6, 10h bắt xe Thành Bưởi, đón ở Thủ đức khoảng 10h30, 230k/người/vé. Xe này phi như ngựa, mới 4h sáng hơn là tới nơi cmnr. Lạnh quá, nên đành đi trung chuyển về chỗ nghỉ luôn (mặc dù 7h mới được nhận phòng)

Phòng đặt là nhà nghỉ Hoa Trà Villa (200k/đêm/2ng). Thuê xe 100k/ngày. Cái chỗ này số 45 Yersin, bao yên tĩnh luôn, nhưng ko phải thưa dân cư nên cứ vô tư mà ở, ko lo về tối. Chủ nhà ở đây thì, chội, bao hiền, thiếu điều muốn năn nỉ cho dữ hơn 1 tí! Mình đến lúc 4h sáng, được mời vào uống trà gừng, rồi ngồi chờ ở phòng khách (khuyến mãi chăn cho ấm) . Đây là vài hình về villa vs phòng ốc nè

Tổng quan
    prop img full hzaq4uav rdtlzytneubk - [đà lạt 1/2015] review 3 ngày 2 đêm lưu luyến
    trong phòng nè...có ban công nữa, tha hồ ngắm cảnh!
    16561582192 4150129e35 b - [đà lạt 1/2015] review 3 ngày 2 đêm lưu luyến

Ngày 1 - Thứ 7
    Tinh thần đi lần này là THƯ GIÃN, nên ngủ chiếm thời lượng khá bự! Hôm nào cũng 11h mới chui ra khỏi phòng thui!
    Trưa đầu tiên, tụi mình check-in bánh canh Xuân An nổi tiếng. Kêu 2 tô bánh canh xương giò nhỏ + 2 ly đậu nành nóng = 64k (27k/tô, 5k/ly). Phải nói là danh bất hư truyền, sợi bánh dai, ăn vào ngấm từng vị cay của ớt bột, ngọt của thịt...bla bla. 2 cục xương giò chà bá, ăn ná thở luôn! (nhớ tới đúng địa chỉ bên dưới nha bà kon)
    banhcanhxuanandalat zpsd48706c5 - [đà lạt 1/2015] review 3 ngày 2 đêm lưu luyến

Ăn xong qua khu vực phía đèo Prern, đi Thiền Viện, Hồ Tuyền Lâm. Bạn nào đang dậy sóng vì muộn phiền, cứ đến đây, bao nhiêu phiền não sẽ quăng theo cái thanh tịnh, yên bình mà CỰC KỲ THIÊN NHIÊN ở cụm địa điểm này luôn. Còn ai thất tình thì cứ vào đây, đảm bảo hết buồn, cảm giác muốn "thả mình" vào dòng sông cũng tăng cao!
    hồ tuyền lâm...
    16375042458 5a3fc5a6bb b - [đà lạt 1/2015] review 3 ngày 2 đêm lưu luyến
    nữa nè...
    16561591522 e44c1b54bb b - [đà lạt 1/2015] review 3 ngày 2 đêm lưu luyến

Tối về đi ăn bánh tráng nướng gần chỗ Hot girl (đầu đường Nhà Chung). Kinh nghiệm từ đàn anh đi trước truyền lại rằng,nên ăn bên phía đối diiện và....ngó ké qua Hot girl. công nhận linh nghiệm! Mình ăn bánh tráng nước của cô Phước ngồi xéo xéo hotgirl...công nhận là ngonnnnnnnn, ăn đứt SG nhìu các bác ợ! Bánh phô mai (nguyên miếng Con Bò Cười ), trứng gà, thêm phụ gia...là 15k/bánh. Cắn 1 nhát ngập răng, trời lạnh teo, vừa thổi vừa ăn, lại còn cái vị lạ lạ của cả miếng phô mai nữa chứ. ^^ Còn cả chả xoài, hoặc phomai trứng xoài...tùy bạn chọn
    Đây nhé, phô mai trứng...
    16536691506 30d304d549 b - [đà lạt 1/2015] review 3 ngày 2 đêm lưu luyến
    phomai trứng xoài vị chua chua...
    16561583862 7d462cbb50 b - [đà lạt 1/2015] review 3 ngày 2 đêm lưu luyến

Sau đó đi dạo 1 vòng Hồ Xuân Hương bằng xe đạp đôi, cảm giác yomost làm sao. Cơ mà được cái chống lạnh hiệu quả!

Ngày 2 - Chủ Nhật
    Vẫn là 11h mới chui ra khỏi phòng để tránh lạnh (từ 11h trở về trước các bác đừng quan tâm làm giề cho mệt não nhé! )
    Đói quá mò qua cơm tấm Mei đường Khu Hòa Bình. Cơm tấm cũng tạm ổn, miếng thịt to. Cơ mà có gọi món gà thì phải để ý nhé, vì gà ở đây chỉ chiên chứ ko phải nướng...

Ăn xong lên xe về thác Voi. Phi đường về thác cũng là 1 trải nghiệm tuyệt vờiqua những đoạn cong queo, uốn lượn, 1 bên là vực sâu hùng vĩ, 1 bên là núi...bla bla. Wow, đúng như lời đồn, dòng chảy của thác hùng vĩ thật. So với thác Pongua mình đi trước, thì thác này dòng chảy mạnh hơn (mặc dù ko rộng bằng); nước bắn tung tóe ướt nhẹp...Thích cái là nơi đây có vài cái hốc nhỏ, bạn có thể tự khám phá ra, cảm giác thích thú ghê ghớm!
    thác Voi...
    15942515373 79765ebbaa b - [đà lạt 1/2015] review 3 ngày 2 đêm lưu luyến
    chui hốc đây (hình chụp khách du lịch)...
    15940134014 49b57473f1 b - [đà lạt 1/2015] review 3 ngày 2 đêm lưu luyến
    À, sẵn đây cũng nói về bài học nhớ đời về THAM QUAN VƯỜN DÂU. Lời khuyên cho mấy bạn là "ĐỪNG BAO GIỜ GHÉ VÀO NHỮNG QUÁN BÁN MỨT CÓ GHI "THAM QUAN VƯỜN DÂU MIỄN PHÍ"". Bạn nên đi đến thẳng vườn dâu luôn (mình gợi ý vườn Hiệp Lực - vé vào 20k, chụp hình thoải mái, dâu nhiều). Mình ghé vào tiệm mứt (đảm bảo là tiệm nào cũng thế), bà chủ bảo ngay từ đầu là mua hàng ở đây rồi mới dẫn đi. Mua xong (chắc ít quá, mà tại giá của nó chua quá, gấp 3lần) nên chỉ đường lên vườn dâu của người ta. Rốt cuộc cũng phải bỏ ra 20k tham quan như bình thường...awwww.
    *thôi, kể tiếp*
    Tối về đi ăn lẩu bò. Trời lạnh Đà Lạt mà ăn lẩu thì chất thôi rồi. Mình ghé quán lẫu (quên tên cmnr) trên đường Quang Trung (đoạn gần đến bến xe Thành Bưởi á). Nồi 120k, 2 người ăn đủ ấm bụng!
    Ăn xong phi đi uống Sữa đậu nành Tăng Bạt Hổ. May mắn thay được ngồi ngay gần cô chủ, thế là được nghe 1 người Đà Lạt gốc tỉ tê về Thành phố mờ sương này, những đổi thay, những góc nhìn, những cảm nhận...cảm thấy cuộc sống chậm lại đôi tí...(cơ mà j thì j, tới đây uống các loại sữa thì bá cháy, ăn bánh thì hơi tệ vì nguội quá - mặc dù bánh tươi tất)

Ngày 3 - Thứ 2...
    lần này tiến bộ hơn...8h dậy thưởng thức khí trời ĐL buổi sớm...rồi chui vô ngủ tiếp tới 12h! Cơm trưa vẫn là cơm tấm Mei. Ăn xong phi xe đi Lang Biang ngắm toàn cảnh ĐL trước khi về. LangBiang cũng chủ yếu là ngắm cảnh thôi, dịch vụ thì hơi yếu (cơ mà nghe đồn tour lửa trại tối ở đây rất hay, bữa nào thử). Được cái ngay dưới cổng vào có 1 trại thu mua dâu, quyết trả thù hôm qua, mình vào làm 1kg dâu tươi ra ăn ngay, chội ôi nó ngọtttttttt. Đã quá "chời" luôn, ăn vô sướng muốn chớt!
    Langbiang view...
    16376775787 f6bfc0e9e7 b - [đà lạt 1/2015] review 3 ngày 2 đêm lưu luyến
    dâu tươi loại 2 - 80k/kg - ăn thử được
    16376771877 f0a995aeec b - [đà lạt 1/2015] review 3 ngày 2 đêm lưu luyến

4H30 về ghé check-in vài tấm ảnh trước trường CDSP Đà Lạt. Kiến trúc đẹp, view cũng đẹp luôn!
    16376411279 4e4afbfb8d b - [đà lạt 1/2015] review 3 ngày 2 đêm lưu luyến

Tối về lại ghé ăn bánh tráng nướng cô Phước, rồi gọi thêm 2 ổ mì xíu mại kế bên, vừa chấm bánh, vừa hỏi chuyện các cô chú ở ĐL, cảm thấy con người nơi đây thật hiền hòa.

11h tối T2, lên xe về lại SG vs 1 ề tiếc nuối sau lưng...Mỗi lần lên ĐL đều có cảm giác tiếc tiếc sao á!

À mà nói xe mới nhớ, Tưởng đặt trễ 11h là canh đủ 6h đến SG, ai dè ông nội Thành Bưởi chạy sao mà mới 4h30 tới mất rồi!

*****TỔNG CHI PHÍ: 1tr8/người*****
    ...THE END...
    Lần sửa cuối bởi codon12152000, ngày 21-02-2015 lúc 12:46 AM.
    NenHuongYeu, tamcda88, vnvn121212 and 4 others đã cảm ơn nội dung này.

Cấp bậc

tổng chi phí hết khoảng bao nhiêu vậy bạn???

Cấp bậc

Trích dẫn Gửi bởi NenHuongYeu Xem bài viết
    tổng chi phí hết khoảng bao nhiêu vậy bạn???
    Tính cả quà cáp là tầm 1tr8/người bạn nhé! Ở ĐL chi phí ko đắt lắm bác ợ!
    NenHuongYeu đã cảm ơn nội dung này.

Mai ThanhThủy's Avatar
    Đang ở
    unknown
    nhà nghỉ của bạn ở có cần phải đặt phòng trước k v bạn? bạn cho mình sdt của nhà nghỉ dc k? ngày mốt mình đi rồi

Cấp bậc

Chết rồi,hôm giờ ko online được. Chắc giờ bạn đang vi vu ĐL rồi nhỉ? Chúc bạn vui vẻ nha!

Cám ơn bài viết của bạn. Thật hấp dẫn. Bạn cho mình xin sđt nhà nghỉ với, đầu tháng 5 mình đi.

bạn cho mình xin sdt đặt phòng nhà nghỉ được không?

Cấp bậc

Đi xe Thành Bưởi siêu nhanh mà bác tài chạy nhanh quá Xe lắc kinh khủng!

Cấp bậc

Đúng rồi, tối thức dậy mà nhìn bác tài cho xe leo đèo là thôi rồi, ớn lạnh cmnr!

Tag của Chủ đề này