Đến Nha Trang - nếu bỏ qua những chỗ này sẽ tiếc nửa cuộc đời!
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 23/23
Kết quả 1 đến 10 của 23

Đến Nha Trang - nếu bỏ qua những chỗ này sẽ tiếc nửa cuộc đời!

Từ Tết đến hè là thời điểm du lịch NT khá hợp lý, nên tránh đi mùa mưa bão nha các bạn vì mùa này bạn ko tắm được cũng không đi tàu ra đảo được đâu, khá nguy hiểm. Mình có dịp đi vài lần rồi nên làm cái review chia sẻ cho những bạn chưa đi NT lần nào.

Ăn nhậu: (đi đâu đi ăn nhậu là việc nên chọn trước tiên)

Đi ăn uống hải sản thì ra khu bờ kè ngay chân cầu Trần Phú là bao la luôn, nhớ cạch cái quán Mười Đô ra nha quá này chặt chém lắm, cứ thuê 1 chiếc xe máy tầm 120k/ngày và đi phà phà vì NT nhỏ lắm, đi taxi tốn tiền lại ko ngắm và hít thở được khí biển. Ăn bánh căn thì lên khu tháp bà, cơ mà bánh căn ở đây ăn không kèm rau sống như ở SG nên hơi ngán.

Muốn ăn bò thì bạn lại quán Bò Lạc Cảnh ở 44 Nguyễn Bỉnh Khiêm, quán này lâu đời rồi và ăn miếng bò ngon cực kỳ luôn, ko biết nó ướp bằng gì mà mềm ghê í, quán luôn đông nghẹt khách, nếu bạn đi đông thì nên gọi đặt chỗ trước nha.

du lich nha trang bo nuong lac canh1 - Đến Nha Trang - nếu bỏ qua những chỗ này sẽ tiếc nửa cuộc đời!

Muốn bình dân thì ra bờ biển, thuê cái bạt, làm con mực 100k, vài lon bia là lai rai với sóng biển. Mấy người bán hàng rong thì nhiều lắm.

Ra đường Nguyễn Thị Minh Khai, quán Sáu Phong ăn lẩu dê ngon tuyệt. Ăn nhậu đông người, đãi khách thì có Vườn Xoài.
    Muốn ăn mấy con thú thì chạy lên Diên An, ở đây nổi tiếng nhất là Rắn. Hôm trước nhà mình đi ăn rắn gần 20 người mà bill có hơn 1tr.

Đến NT mà không ăn nem nướng thì tiếc nửa cuộc đời, các quán nem dọc chợ Đầm giá vừa rẻ lại ngon.

Một quán ăn nữa cũng khá rẻ là Nhà hàng Quê Hương ở đường Hoàng Diệu, ngay sân bay, cạnh doanh trại quân đội trên đường Trần Phú. Quán này chuyên các món Hải Sản hoặc thú vật, nhậu thả ga, ngon mà giá cực rẻ.
    Nếu bạn muốn ăn Cua ghẹ, ốc rẻ thì chịu khó phượt tới đầu cầu Bình Tân (đường Nguyễn Tất Thành đi sân bay Cam Ranh). Ở đây tính tiền theo ký, bạn tự lựa ghẹ sống rồi người ta chế biến cho bạn. Ăn tầm 4 người thì bill hết khoảng 4-500k căng bụng ko đi nổi luôn. Sướng nhất khoản này. Giá mới nhất cho Ghẹ: 180k/KG ( ăn ghẹ đừng ham chọn con to, cứ nhở nhở mà ăn là ghẹ ngọt nhất)
    Cafe & Bar tại Nha Trang

Cafe Nha Trang thì bạn ra đường Tô Hiến Thành, giao với đường Nguyễn Thị Minh Khai gần Quảng Trường. Mình hay uống ở Trúc Mai Viên 13k/ly cafe đen. Nhạc DJ thì có Baamboo. 15k/cafe. Còn muốn uống cafe ngon thì chọn Hoàng Hạc.
    Cafe vỉa hè chỉ có 6k thui nhé hehe

Bar : Khách sạn Yasaka, Ks Lode, Sailing Club >>> nằm trên đường Trần Phú. Night Club trên đường Hùng Vương, Rocky bar trên đường Nguyễn Thị Minh Khai.

Cafe Paramout – nằm trực diện trên đường biển Trần Phú. Quán này có không gian thoáng, cạnh khách sạn Novotel, nơi tập trung của những người sang trọng.

Ăn sáng thì ra chỗ Phở Cô Hồng cũng ngon lắm, quán cực kì đông, giá 40k/tô.

khách sạn:
    Muốn ở hạng sang thì cứ các ks nổi tiếng dọc bờ biển như Yasaka, Intercontidental, sheraton mà ở, 1 đêm tâm 1,5-5tr thôi tùy phòng, đảm bảo view đep dịch vụ khỏi chê.
    Muốn ở bình dân thì vào bên trong tí là giá khoảng 200 - 500k.
    Còn nhà ai có điều kiện thì ra resort Vinpearl Phú Quốc hoặc Merple Hòn Tằm ngoài đó bao đẹp, bao lãng mạn và giá cũng ko cao lắm đâu tầm 3 -5tr thôi.

Có chút chia sẻ vậy thôi, ai có chỗ nào ăn ở ngon hơn chia sẻ với nào!

2. Xem thêm review nổi bật khác

Tui chưa đi Nha Trang bao giờ, nghe bảo cũng đẹp lắm. Nhưng đang thắc mắc là đi Nha Trang thì đi chỗ nào là hợp lý mọi người

Nha Trang thì có rất nhiều điểm du lịch đẹp lắm như Hòn Tằm, Vịnh Ninh Vân,Tháp Bà Ponagar. Ngoài ra có nhiều món ăn ngon lạ nữa. Đến Nha Trang du lịch mà không ăn các món đặc sản ở đây thì phí lắm.

Đi nha trang thì không thể bỏ qua đảo Bình Ba nha, khá đẹp và yên tĩnh, có nhiều điều thơ mộng nữa, tui đi 1 lần lúc mới cưới xong, đi về mà nhớ hoài lun á

Mình đang định làm tour cho cả nhà đi du lịch Nha Trang đây, có bác nào có dịch vụ nào rẻ, share hay chỉ cho em chỗ vào book phòng KS rẻ, ăn uống tốt thì chia sẻ với, hehehe hóng

Nha Trang thì ăn uống khỏi chê rồi, giá cả lại phải chăng nữa. Đang tính đi nên cũng đã tìm hiểu sơ qua mấy vấn đề hjhj. Mà giờ đang do dự có nên ở gần bãi biên hay không đây.

Đi đâu thì đi tui thấy vấn đề chỗ ở phải được đặt lên hàng đầu. Kinh nghiệm đi du lịch nhiều nơi tui khuyên là ko nên book đặt phòng trực tiếp nha, vì giá rất cao. Nên book qua tour hoặc các cty chuyên book để có giá rẻ hơn.
    Lần sửa cuối bởi HoangBac, ngày 28-05-2015 lúc 05:25 PM.

Đi Nha Trang mà có điều kiện ghé khu Vinpearl resort ở đảo Hòn Tre thì còn gì bằng nữa. Nghe đứa bạn thân kể đây như là thiên đường giải trí vậy á.

Trích dẫn Gửi bởi Ngocbich0110 Xem bài viết
    QUán cháo ở chân cầu trần phú cũng ngon
    Giống tui đó, tui cũng mê món cháo quán này hehehe. Mấy thím làm nhớ Nha Trang quá đi mất, đang tích cóp đủ 10tr là đi lại

Trích dẫn Gửi bởi DuyenMinh Xem bài viết
    Tui chưa đi Nha Trang bao giờ, nghe bảo cũng đẹp lắm. Nhưng đang thắc mắc là đi Nha Trang thì đi chỗ nào là hợp lý mọi người
    Đảo Bình Ba, Bình Hưng ấy, tui mới tham khảo ý kiến xong, dự là sẽ đi hè này nè thím, thấy bảo tôm hùm trong đó rẻ lắm mà ngon ngọt

1/3 123 Trang cuối - Kết quả của 21 từ 23/23