Du lịch Suối nước nóng Bình Châu - Hồ Cóc - Vũng Tàu ngày 6,7,8/9/2012
Địa điểm ăn uống - Powered by vBulletin
Hướng dẫn sử dụng diễn đàn diadiemanuong.com:

Kết quả 1 đến 2 của 2

Talking Du lịch Suối nước nóng Bình Châu - Hồ Cóc - Vũng Tàu ngày 6,7,8/9/2012

Du lịch Suối nước nóng Bình Châu – Hồ Cóc – Vũng Tàu.
    Mình mới đi Vũng Tàu với bà xã và con gái ngày 6,7,8/92012. Mình đi bằng xe oto tự lái do con mình còn nhỏ (mới 17 tháng à) nên đi như vậy yên tâm hơn . Mình đi xe KIA New Morning.
    Sáng 5H30’ mình khởi hành từ Gò Vấp đi ra hướng cầu Sài Gòn rồi quẹo đi hướng Phà Cát Lái. Trên đường đi mình không thấy công an (chắc là do hên ). Do đây là lần thứ 2 đi xa bằng xe oto và cũng đề phòng bị bắn tốc độ nên mình đi hơi chậm. Đến 08 giờ mình mới đến cổng chào thị xã Bà Rịa và ghé vào bánh canh Long Hương ăn sáng. Vợ mình khen bánh canh ở đây ngon và mình thấy cũng ngon. Còn cách phục vụ thì mình thấy tốt vì khi gia đình mình vô, nhân viên thấy con mình nhỏ đã chủ động lấy ghế dành cho trẻ em để con mình ngồi.
    Sau khi ăn xong, mình tiếp tục lộ trình đi Suối nước nóng Bình Châu. Mình đi theo quốc lộ 51. Đường đi vắng chắc do ngày thường và mới qua lễ 2/9, trên đường đi có bảng chỉ dẫn nên không sợ đi lạc. Trên đường đi mình có ghé vào Hồ Bà Tô. Cách đây hơn 7 năm mình có dịp đi với thằng bạn đến đây ăn đám cưới nên có đi dạo ven hồ chơi, nay dẫn vợ con đến xem để biết. Hiện tại hồ đã làm công viên nên đẹp hơn lúc trước mình đi.
    13212911a109fc07070edd6287ac605b 48965058.img3461 - Du lịch Suối nước nóng Bình Châu - Hồ Cóc - Vũng Tàu ngày 6,7,8/9/2012
    Hồ Bà Tô
    Sau đó mình tiếp tục đi Suối nước nóng Bình Châu. Đến khoảng 10H30’ thì đến Suối nước nóng Bình Châu. Vé vào cổng là 30.000đ. Vào đó chủ yếu mình ngâm chân và luộc trứng gà ăn. Phí ngâm chân 40.000đ/ người lớn và 30.000đ/trẻ em. Còn trứng gà thì 5.000đ/trứng. Mình mua trứng người ta mới cho mình mượn cái rỗ để thả xuống hố luộc trứng được. Do mình không quen ăn trứng hồng đào nên mình luộc trứng hơn 15’, kết quả là lòng đỏ trứng chín còn lòng trắng thì sền sệt, nhưng chấm muối tiêu ăn ngon. Ăn trứng gà xong, gia đình mình ra nhà hàng ăn cơm trưa. Gia đình mình kêu món mình xào hải sản và cháo cho em bé. Đồ ăn ở đây không ngon nhưng được cái nhân viên nhiệt tình.
    d0cb0c0341f4aa73c74e525cfaa6d64d 48965297.img3482 - Du lịch Suối nước nóng Bình Châu - Hồ Cóc - Vũng Tàu ngày 6,7,8/9/2012
    Khu luộc trứng gà
    Sau khi ăn trưa ở Suối nước nóng, gia đình mình đi Biển Hồ Cóc chơi. Vé vào bãi biển là 10.000đ/người lớn. Thuê chòi là 100.000đ. Mình thấy Biển Hồ Cóc không đẹp như biển Vũng Tàu vì nhiều đá và bãi biển dóc. Mình đến đây chủ yếu chụp hình và nghỉ ngơi.
    Đến khoảng 16H00 thì gia đình mình đi Vũng Tàu. Đường đi ven biển, 01 bên là đồi cát, 01 bên là biển. Nhưng bãi biển giờ đã bị ngăn vách để xây những khu du lịch nghỉ dưỡng nên hạn chế tầm nhìn ra biển nên không còn đẹp như ngày xưa. Từ Hồ Cóc đến Vũng Tàu khoảng 55km. Trước khi đi ở nhà mình có lên google map để xem đường đi rồi và đã chuẩn bị máy điện thoại để dò đường. Khi đi qua Long Hải vào khu dân cư thì mù đường, điện thoại hết pin. Phải vừa đi vừa hỏi đường vì vậy phải đến gần 18 giờ mình mới đến được bãi sau Vũng Tàu. Đường đi từ Hồ Cóc đến Vũng Tàu có một số đoạn đi ven núi phong cảnh đẹp lắm.
    Khi đến Vũng Tàu, mình định ở Khách sạn Sơn Thịnh nhưng đang đi trên đường Thùy Vân thì thấy bảng quảng cáo KS Blue Sea đang khuyến mãi 30% nên vô thử. KS này cao 22 tầng, nhân viên ở đây nói những tầng phía trên là căn hộ cao cấp. Mình hỏi giá phòng ở từ chiều thứ 5 đến trưa thứ 7 bao nhiêu thì nhân viên báo giá là 800.000đ, tặng kèm 02 phiếu ăn sáng. Gia đình mình đã đồng ý ở đây. Thực ra trước khi đi mình cũng định ở KS Sơn Thịnh, nhưng trên diễn đàn có bạn nói KS Sơn Thịnh không có tắm nước nóng, còn KS B.S có nước nóng nên gia đình mình chọn ở đây vì con mình nhỏ phải tắm nước nóng. Phòng mình thuê ở tầng 3 (lầu 2), có ban công hướng ra biển nhưng do ở tầng thấp nên không thấy được toàn cảnh bãi biển. Nhà vệ sinh có vách kính ngăn phòng tắm. Nhưng KS này có nhược điểm là phòng ở chưa có wifi (chỉ có ở phòng tiếp tân) và cửa phòng không có chốt gài phía trong (có thể nhiều bạn thấy điều này không quan trọng nhưng mình biết nhiều vụ trộm ở khách sạn là do cửa phòng không có chốt phía trong hoặc không khóa chốt trong nên trong lúc ngủ đã bị kẻ trộm mở cửa vào phòng (có thể dùng chìa khóa hoặc cạy cửa) lấy tài sản trong lúc các bạn ngủ). Đồ ăn sáng ở KS này mình thấy không ngon.
    Tối ngày đầu tiên trời mưa, nhưng hên là đi xe oto nên không trở ngại lắm. Gia đình mình đã đến quán Gành Hào ở số 03 Trần Phú. Đường ven biển từ bãi sau ra bãi trước công nhận đẹp thiệt. Trên đường đi ngang ga tàu cánh ngầm mình thấy có chữ Gành Hào 2, định vào nhưng sợ là quán “nhái” nên đã đi tiếp đến quán ở số 3 Trần Phú. Vào quán gia đình mình kêu 01 chén cháo hàu sữa cho em bé, 01 cái lẩu cá đuối, 01 dĩa mực sữa chiên. Gia đình mình thấy cháo hàu sữa ngon, lẩu cá đuối chua chua ngọt ngọt và thịt cá ngon. Còn món mực sữa chiên mình thấy không được ngon lắm. Mình có hỏi nhân viên phục vụ thì được biết quán Gành Hào 2 là chi nhánh mới của quán Gành Hào.
    Ngày thứ 2 trước khi chuẩn bị đi ăn, mình có nói chuyện với anh nhân viên khách sạn (chắc là quản lý). Vì chuẩn bị đi quán Thành Phát ăn nên mình có hỏi ảnh về quán Gành Hào và Thành Phát như thế nào. Ảnh nói người dân ở Vũng Tàu thường ăn hải sản ở Thành Phát, nếu tiếp đãi khách và bạn bè thì ăn ở Gành Hào. Sau đó gia đình mình đến Thành Phát ăn. Quán ở đây không sang bằng ở Gành Hào. Gia đình mình có kêu 01 chén cháo hàu cho em bé, kêu nữa ký tôm tích (vì mới chỉ nghe chứ chưa ăn con này lần nào) và 01 ký cua biển. Khi kêu cua mình hỏi nhiêu 01 ký, nhân viên ở đây nói 170k. Lúc tính tiền thì thấy đề giá là 500k, lúc đó mình cũng ngạc nhiên nhưng nghĩ lại có thể mình nghe nhầm. Của biển ở đây bự, 01 kg 2 con, sốt me ăn ngon lắm.
    bff09b7eac9b6cd31d872d0da9be56b9 48965359.img3633 - Du lịch Suối nước nóng Bình Châu - Hồ Cóc - Vũng Tàu ngày 6,7,8/9/2012
    Cua sốt me ở Thành Phát
    Chiều mình ra tắm biển được một chút. Tối gia đình mình đến quán Cô Nên ăn bạch tuộc nướng và cá sụn sịn (làn đầu tiên nghe nói đến con cá này). Mình thấy đồ ăn ở đây cũng bình thường. Sau khi ăn ở qauán Cô Nên, mình qua quán kem Alibaba đối diện ăn, kem ở đây dai nhưng cùng không ngon lắm. Đang ăn thì trời mưa. Do trời tối nên mình phải đưa vợ con về KS vì con mình nhỏ nên ngủ sớm.
    Sáng hôm sau đi tắm biển. Sau đó làm thủ tục trả phòng. Trưa gia đình mình ghé quán ăn Cây Bàng ăn trưa. Gia đình mình gọi món lẩu cá bóp, cá dứa kho tộ, cháo tôm cho em bé. Đồ ăn ở đây cũng ngon nhưng giá hơi mắc. Lẩu cá bóp 180k, cá dứa kho tộ 80k (được 02 khúc cá). Sau đó, gia đình mình khởi hành về lại TP.
    0b850465ca97be9277f187378022630f 48965416.img3677 - Du lịch Suối nước nóng Bình Châu - Hồ Cóc - Vũng Tàu ngày 6,7,8/9/2012
    Lẩu cá bóp
    9ff34743a7acca6a7358fe5dc79cf4b5 48965612.img3679 - Du lịch Suối nước nóng Bình Châu - Hồ Cóc - Vũng Tàu ngày 6,7,8/9/2012
    Cá dứa kho tộ
    * Trong thời gian ở Vũng Tàu, mình thấy KS Green ở đường Thùy Vân cũng đề bản giảm giá 50% từ CN đến T6.
    * Biển Vũng Tàu mùa này mình thấy sạch, nước trong (nước ngang ngực mà nhìn thấy được chân mình luôn).

2. Xem thêm review nổi bật khác

Trà đá đường's Avatar
    Nhưng KS này có nhược điểm là phòng ở chưa có wifi (chỉ có ở phòng tiếp tân) và cửa phòng không có chốt gài phía trong (có thể nhiều bạn thấy điều này không quan trọng nhưng mình biết nhiều vụ trộm ở khách sạn là do cửa phòng không có chốt phía trong hoặc không khóa chốt trong nên trong lúc ngủ đã bị kẻ trộm mở cửa vào phòng (có thể dùng chìa khóa hoặc cạy cửa) lấy tài sản trong lúc các bạn ngủ)
    Bị cái này hoài , toàn đổi phòng khác. Không thì đi ks khác. Chứ đi xa mà như thế thì bất an lém. Vài lần trằn trọc cả đêm... không có sức chạy mấy trăm cây về sg

Đừng cười gã xỉn nằm sương
    Mấy ai chiến đấu còn đường rút lui